PDA

View Full Version : Icare ăn cắp - Hãy cẩn thận

Pages : [1] 2

khoinphung
23-07-2006, 13:16
mình mua 1 cái main 865 tại chi nhánh Thủ Đức và đưa lên icare Nguyễn hoàng tại đường Nguyễn Văn Cừ. trước khi đem lên đã gọi điện và được báo là bảo hành ở đâu cũng được, miển là trong chi nhánh của Nguyễn Hoàng là được. nhưng mới đem vô bảo hành (bị lỗi không tương thích card màn hình của minh) đã được người nhận máy hất hàm trả lời 1 câu "sao mua dưới đó mà không bảo hành dưới đó mà đem lên đây". máy tôi không có vít vặn nắp bên trái nên rớt ra và người này dùng tay đâpj mạnh cho nó khít vào. nhưng rồi hắn cũng lấy giấy ra viết "máy có DVD và CDRW" còn các bộ phận khác để trống sau đó đưa cho tôi và hẹn sáng mai 10h gọi điện lại.

đấy mới là mỡ đầu thôi các bạn, tôi xin nói cấu hình cơ bản của máy tôi cho các bạn biết trước. CPU P4 2.4g, ram 1 thanh 512 kingmax, 2 ổ cúng 40g maxtor, vga 128 radeon 9550, sound creative live 5.1, 1 cái modem...

10h30 hôm sau tôi lục đục đi lên
và được chỉ qua bàn số 6 để nhận máy, lúc đó anh kỹ thuật tên Sơn đã nói với tôi rằng cái main của anh không tương thích với cái card màn hình và hướng dẫn tôi xuống Chi nhánh Thủ Đức để giải quyết. sau đó ráp máy lại và mở máy lên để tôi kiểm tra. lúc mới lên con cpu celeron 2.4 g làm tôi tá hỏa
tôi liền phản ánh với anh kỹ thuật này là con cpu của tôi là con p4 chú không phải là celeron. anh ta liền tháo ra xem và tôi yêu cầu gặp người quản lý của anh ta, sau khi được nghe trình bày, anh ta yêu cầu tôi chứng minh rằng tôi có mua con p4 băng hóa đơn. tôi liền chạy về nhà lấy cái phiếu bảo hành của công ty Lê Thành (nơi tôi đả từng mua con cpu đó -mua trả góp- cách đây 4 năm rôi)
sau khi đem lên, tên này hí hoáy gở từng món đồ của tôi ra và xem. sau đó phán : máy của anh bây giờ không còn nguyên bộ như hồi xưa nữa, chỉ còn lại cái modem thôi, điều đó không chứng tỏ được gì hết. tôi liền đưa cái CDr, ổ cứng, cái main cũ mà trong bộ máy tôi đả từng mua và phân trần 'tôi mua cái này đã lâu lắm rồi và tôi đả nâng cấp hết, những thứ còn lại đây nè"
hắn vẩn lắc đầu và tôi liền nói cho tôi gặp giám đốc viện đi, hoặc ai đó làm bên khiếu nại khách hàng đó. tôi được Sơn dẩn ra đi tìm 1 anh tên Hiền. sau một hồi tìm kiếm và tôi được mời vào phòng nói chuyện :
anh ta xem con cpu và các linh kiện , nói : "anh mua main mới về ráp chứng tỏ là anh biết kỹ thuật, và các đồ trong máy này đã thay đổi nhiều rồi, không có gì chứng minh con CPU của anh là con P4 hết.'"
tôi liền nói, à, như vậy ý anh là tôi đem con celeron của tôi lại đây để ăn vạ anh chứ gì.
- ý tôi khôn phải như vậy "Hiền"
- sao anh chắc là con CPU của tôi không phải là P4
- thì sáng nay KT của chúng tôi mới mỡ máy ra và như anh thấy đó. chúng tôi chưa làm gì đụng chạm đến máy của anh cả.
- vậy à, sao anh biết không đụng chạm, anh ở đây canh cả đêm à, máy của - tôi được gởi từ hôm qua và tới giờ. trong khi đó để thay một con CPU thì chỉ cần vài giây là xong.
- tôi là người ở đây về trể nhất đó anh. công ty tôi làm ăn rất có uy tín, chưa có tình trạng mất mát diển ra đối với khách hàng của chúng tôi.
- tôi đọc báo nhiều lắm đó anh, tôi đã từng đọc echip và thấy có 1 lần một người đã than vãn là mất cái card wireless khi gởi mtxt sửa tại đây.
- đó là do khách hàng ngu dốt ( cái này mà tôi nói sai một chử là tôi làm con các bạn đó) chỉ tội nghiệp cho tên nào đã từng đăng bài này trên echip.) disable cái card mà không biết thôi, chúng tôi đã giải thích và chỉnh lại cho họ.
- à, đó là phía anh, anh có thể nói là disable hay card hư,,, rất nhiều lí do, làm sao tôi biết được.
-nhưng tôi đảm bảo những người nhân viên ở đây rất trung thực, kjhông có chuyện thay đồ của khách hàng. ......
-anh làm sao biết được điều đó, lúc anh ở đây nói chuyện với tôi thì ở ngoài đó họ làm gì anh biết không, anh dám đảm bảo rằng tất cả những người anh quản lý đều trung thực và thật thà hết không. chỉ cần vài phút là tôi đả mất 50usd rồi.
- tôi đảm bảo không có chuyện đó xãy ra. ở đây quản lý rất nghiêm ngặt.
- nghiêm ngặt, 50usd . biết đấu anh cùng với bon họ là đồng minh thì sao.
- (hất hàm lên ): anh mới nói gì . ý anh là tôi thông đồng với bọn họ để đổi đồ của anh chứ gì
- đó cũng là 1 giả thuyết vì tôi đã bị mất đồ mà chưa biết ai lấy.......
- .................
câu chuyện còn dài lắm các bạn ạ nhưng tôi biết là cuối cùng chỉ tốn nước bọt thôi nên đành lủi thủi xách cái main chưa được bảo hành với con celeron ghẻ đem về.

qua câu chuyện này tôi rút được kinh nghiệm xương máu, đừng tin tưởng ai hết ngay cả những trung tâm lớn.
nếu lần sau đi bảo hành cái gì thì nhất quyết tôi chỉ đem 1 thứ đó thôi.
tôi
còn Icare chổ nào cũng bảo hành được thì còn lâu các bạn ạ, mua ở Thủ Đức thì Xuống Thủ Đức bảo hành đi, đừng có nhiều lời.

mất cả chì lẩn chài các bạn ạ. bây giờ nhìn lúc mở máy nó hiện lên celeron 2.4g thì hết muốn sữ dụng máy nữa các bạn ạ, muốn tắt máy cho rồi.

nếu các bạn biết các diển đàn khác thì xin post bài này lên để anh em chúng ta biết mà tránh, coi như làm việc thiện tích đức về sau. cũng để cho bon nó làm ăn thật tình hơn chút nữa.
cảm ơn các bạn đã đọc tin. tôi đã bị mất con p4 như thế đó.
i care là ăn cắp mà.

Source : http://forum.amtech.com.vn/showthread.php?t=22179

Polly
23-07-2006, 13:46
Stick topic này nhé !

lybinh
23-07-2006, 14:06
tại bạn thôi, sao lúc giao máy bạn không kêu nó làm giấy xác nhận cấu hình cho đầy dủ,có giấy trắng mực xanh làm sao mà chối

khoinphung
23-07-2006, 14:08
nếu làm ăn đàng hoàng thì có giấy cũng như không, không giấy cũng không sao, đúng không bạn ? Ở đây tôi muốn nêu lên sự gian dối nhiều lần của icare, nhiều lắm rồi... Cảnh báo những con gà như tui nè......

lybinh
23-07-2006, 14:20
nếu bạn có giấy tờ rỏ ràng thì lời cảnh báo của bạn mói khách quan và có trọng lượng hơn nhiều

VoTinh
23-07-2006, 15:05
ST Nguyễn hoàng nổi tiếng là bảo hành dỡ và không tôn trọng khách hàng ,nhân viên thì thiếu lễ phép ,lúc mua thì nói chuyện ngọt ngào với khách lắm ,nhưng khi đến bảo hành thì ...

U.F.O
23-07-2006, 15:42
Stik lên đi .Kể cả bạn sai thì thằng ôn quản lí cũng 0 được quyền nói như thế.

vnquangtuyen
23-07-2006, 15:56
tôi xin măn phép nói ở đây dựa trên những dòng chữ thể hiện sự đối thoại này như sau:
1/ cũng là tại bạn quá tin người nên không đòi hỏi ghi chép rõ ràng
2/ thái độ của một số nhân viên kỹ thuật có nhiều lời khiếm nhã
3/ trách nhiệm của 1 công ty lớn thiếu ý thức trong vấn đề giao nhận và bảo hành cho khách hàng , và thu nhận nhân viên với đạo đức lễ phép tối thiểu cũng không có! tôi cũng rất bất bình trong sự việc trên. hản đây cũng là lời cảnh báo đến với ai có máy mang đi bảo hành. tuy rằng công việc bê bối này có từ lâu và cũng đã được công khai nhiều đến bạn đọc (Hãy cẩn thận) khi bảo hành máy.nói chung thì cũng không ít đơn vị công ty có khả năng bảo hành tốt , chăm sóc khách hàng của họ tận tình chu đáo , chứ không phải là không có cách đâu bạn ,
theo tôi tốt hơn hết bạn gặp trực tiếp thủ trưởng của họ và trình bày tận tình hẳn có phúc đáp tốt thôi đừng bi quan quá
chào bạn chúc thành công

SyphonFighter
24-07-2006, 20:57
Tui không care là Bạn đúng hay sai, Vấn đề ở đay là lổi của Công Ty Bao hành. Họ nhận máy ghi hóa đơn mà không chịu ghi rỏ ràng đó là lổi của họ. Trên nguyên tắc bây giờ Bác nói con CPU là P4 3.2Ghz thì họ củng phải chịu, tại họ không không khi rỏ ràng khi nhận đồ của mình. Huống chi bây giờ bạn có giấy tờ hẳn hoi. Nếu là tui, tui sẻ kiện ra tòa, cho dù nếu không lấy lại được con CPU thì bạn cũng cho họ một bài học. Còn như bạn im lặng và chịu lép vế ôm hận mang con Celeron về sài chứng tỏ Bạn là người sai và có ý đồ không tốt. Tui nghỉ Bạn kiện ra tòa án dân sự được, Cái mà họ sẻ mất là cái Uy Tín của công ty nếu họ không Care về kiến nghị của Bạn. Nếu muốn tốt thì phải tranh đấu nếu Ai cũng nhứ Bạn thì tình trạng này không bao giờ khắc phục được.

Peace

YuRiPa
24-07-2006, 23:34
trời, sao mà hiền quá thế

phải tớ thì tớ tương cho vỡ mặt, đảm bảo 1 tuần cty đó ko buôn bán được gì

chúng nó còn bảo

c linh kiện , nói : "anh mua main mới về ráp chứng tỏ là anh biết kỹ thuật, và các đồ trong máy này đã thay đổi nhiều rồi, không có gì chứng minh con CPU của anh là con P4 hết.'"

ha ha, thế hóa ra nó coi mình là gà à

tớ bảo bạn thế này nhé

1. lên gặp thẳng giám đốc, không thì ít cũng phải trưởng phòng làm cho ra ngô ra khoai, nó mà không chịu thì phải "páo chù"

2. Cách páo chù: viết thư cho báo, nhớ ghi âm cái cuộc gặp trước lại, nhớ ăn nói nhã nhặn, đừng có chửi tục trong đấy

3. Mua vài lít mắm tôm, nước mắm, cá chết hay đại loại cái gì có mùi, cứ chờ nó đóng cửa thì tương vào đấy

4. Cứ lúc nào rỗi thì mang máy lên đòi, chảy bửa vào, mỗi lần đi huy động a e bạn bè, càng đông càng tốt, vừa BH vừa phá ko cho nó bán hàng

......

nhờ a e # góp ý, đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy, ko việc gì phải hiền với mấy thằng mất dạy

ơ nhưng mà có thật ko nhỉ, bác này mới viết 5 bài

nino
24-07-2006, 23:39
Tui không care là Bạn đúng hay sai, Vấn đề ở đay là lổi của Công Ty Bao hành. Họ nhận máy ghi hóa đơn mà không chịu ghi rỏ ràng đó là lổi của họ. Trên nguyên tắc bây giờ Bác nói con CPU là P4 3.2Ghz thì họ củng phải chịu, tại họ không không khi rỏ ràng khi nhận đồ của mình. Huống chi bây giờ bạn có giấy tờ hẳn hoi. Nếu là tui, tui sẻ kiện ra tòa, cho dù nếu không lấy lại được con CPU thì bạn cũng cho họ một bài học. Còn như bạn im lặng và chịu lép vế ôm hận mang con Celeron về sài chứng tỏ Bạn là người sai và có ý đồ không tốt. Tui nghỉ Bạn kiện ra tòa án dân sự được, Cái mà họ sẻ mất là cái Uy Tín của công ty nếu họ không Care về kiến nghị của Bạn. Nếu muốn tốt thì phải tranh đấu nếu Ai cũng nhứ Bạn thì tình trạng này không bao giờ khắc phục được.

Peace
Nhưng bây giờ trễ rồi, xách cpu về nhà là xem như là "xong hàng", tui và các mem rút kinh nghiệm nhé...

pandy
24-07-2006, 23:49
Chia buồn cùng Khoinphung. Lần sau nếu máy có trục trặc thì đem qua 166/7 Lý Thái Tổ, Q.3, TP.HCM. Mình mới sửa cổng PS2 ở đó xong, chẳng cần ghi lại cấu hình máy.

ko12
25-07-2006, 00:04
con sâu làm rầu nồi canh, công sức xây dựng cái thưong hiêu như vậy bị mấy thằng nhân viên ko biết mình là ai phá hoại hết, vậy mà cái thằng wquản lý cũng ko biết ra xin lỗi >"< <==== bị tẩy chay là đáng

jongbin
25-07-2006, 08:38
Theo các bạn kể về việc thằng ICARE thì hòn đúng đấy các bạn ạ , vì nó lếu láo lắm, mình cũng bị nó 1 vố, máy của mình đời cũ lắm rồi vì mình ko rành vi tính lắm, nên 1 hôm mình ko biết làm thế nào mà cài máy của mình nó câm ko lên tiếng được vì nhà mình kế bên icare nên mình đem vào nhở Bác Sĩ xem hộ, chờ đến 1 gip72 đồng hồ nó bảo là cả "âm Thanh" của mình hư rồi ( main carshound on bo)phải thay cái khác thôi , nó thay mắc qu1a mình đem ra ngoài thay cái mới tinh chỉ hết 1/2 số tiền nó đòi. nhưng ra ngòai họ bấm chuột vài cái là "âm thanh vẫn lên tiếng bình thường chứng tỏ rằng "Bác SĨ" ở đây là "DỎM" chưa từng thấy .
Vậy mà không làm được vẫn lấy của mình 33.ngàn đồng mới tức chứ, Đúng là cái đồ láu cá "CHÓ".mất dạy chưa từng thấy mình đã lên trang web của nó để nói lại việc này , nhưng nó "câm" như thóc. đ1ng là cái đồ gì.... gì ........đó

kien_hoi
26-07-2006, 08:45
Đúng như các bạn kia nói đó, là do bạn không cẩn thận khi đi bảo hành, đành chịu không thể làm gì hơn. Bạn chỉ có thể gởi thư lên cho gì mà kêu là bảo vệ người tiêu dùng á, quên mất tiêu, không thì cứ lên net mà rao, vã lại tại bạn không làm dử lên. Như tôi nè, hôm trước tôi bảo hành ở thằng Titan, tôi đã biết nó hay bắt bẽ khách hàng về chuyện tem bảo hành, nên khi mới mua về là tôi lấy băng keo dán lại rồi, vậy mà khi bảo hành nó nói thiếu một con tem ???? Tôi tứ quá chửi nó một trận, nó phải nhận bảo hành cho tôi, chứ lúc đầu tôi nhờ thằng em mang đi nó đâu có chịu bảo hành đâu. Nói tóm lại phải cẩn thận với tất cả mấy thằng đó, đâu phải nó lớn là làm ăn nghiêm chỉnh đâu, bây giờ toàn bọn xấu không à, chẳng tin ai được..hic hic

hienthql
26-07-2006, 09:27
đã đảo icare
hừ coi trời đất bằng vung mà
tính wa mắt thiên hạ sao

ngocquang19877
26-07-2006, 09:57
hehheeheh, hồi đó tôi có mua 1 keyboard ở đó, xài 1 tháng thì hư mẹ nó cái nút ennter. Cái keyboard nó còn chơi đểu kiểu đó thì thử hỏi các bác mấy món khác nó như thế nào :D.

bluekid8x
26-07-2006, 10:42
Tnhắc tới mấy thằng Icare tui cũng ớn luôn !!!hôm nọ gỡ máy ra vệ sinh khi gắn vô lại thì HDD ko nhận khi đó thiếu kinh nghiệm đem lên cho nó coi lại dùm !!!Mịa nó nói cái ổ cứng của mình bị Lỗi hư rồi !!!đề nghị mua cái ổ cứng gắn vô tui nói vậy thôi khỏi vì ko có tiền đem máy về, test ko lấy chưa làm gì lấy 30.000nghìn bác sỹ mới khám sờ CPU thôi nha!!!ok vậy là chuyện nhò thoi khám là là trả tiền chấp nhận!!! nhưng tụi nó ngu như con heo cái HDD của tui còn sài ngon ơ mà gỡ ra gắn vào lại là bị lỗi tui mới tức!! thế là đem về mò mẫm một ngày trời mới biết nguyên nhân lỗi là do trong main intel mình phải báo Bios thì máy nó mới nhận khai đúng vi trí master/slaver ổ khởi động !!! có vậy không mà tụi nó chuyên nghiệp mà ko khác phục đưôc nói Hdd của mình lỗi !!! đợt hội chợ công nghệ thông tin vừa rồi cầm tờ giới thiệu về chương trình học làm bác sỹ của nó muốn đốt cái Nguyễn Hoàng chương trình học thì có lắp ráp cài đặt máy tính và thiết bị ngoại vi ko? vậy mà là bác sỹ !!!còn bày ra cái vụ đào tạo Nhân viên kinh doanh nghành này truong trình học chỉ xoay quanh giới thiệu các thiết bị !!! tụi nó nghĩ sao vậy bày ra cái trò ma này ko biết!!!
Tóm lại ICare ko nên tin tưởng tụi nó tụi nó khuech truong để lừa gạt !!những người ko biết thì họ mới vào đó thấy nó to quá nên tin !!! đóng góp chut cho bà con biết mà tránh !!mỗi lần tui đi ngang qua cái BỊnh viện là tui dị ứng !!!đồ ba xạo đâu không?

nguoimoi
26-07-2006, 10:53
Làm một cái biển với khổ A0 - ghi thật đậm vào : icare - Tôi đòi công bằng. Mua thêm ít bánh mỳ, sữa và cả màn nữa, sau đó đứng mọc rễ ra ở trước cửa icare mà cho các khách hàng khác đọc và chờ cả.... công an tới nữa...he he.

Địa chỉ của VINASTAS
Vietnam Standards and Consumers Association (VINASTAS)

2/7B Ton That Tung Street
Hanoi
Viet Nam

Tel.: +(84) 4 852 0981
Fax: +(84) 4 852 7769
E-mail: vinastas@fpt.vn

Đọc thêm :
1.http://www.vienkinhte.hochiminhcity.gov.vn/xemtin.asp?idcha=1676&cap=3&id=1733
2.http://www.vnn.vn/kinhte/2004/01/43699/
3.http://www.dddn.com.vn/Desktop.aspx/TinTuc/Thoi-Su/DN_khong_the_ngoai_cuoc/

ko12
26-07-2006, 12:40
không biết cái thằng giám đốc Icare đọc được mấy cái này cảm giác như thế nào nhỉ ^____^, chắc cười sao mà mình được quan tâm, chú ý quá

ErrantGuy
26-07-2006, 16:17
Có lẽ phải lập 1 box "iCare trả lời khách hàng" trên tất cả các mặt trận, tất cả các diễn đàn có hoặc không liên quan tới IT :))

Nói vậy thôi chứ tôi nghĩ nếu bây giờ mà bạn còn giữ cái biên bản gửi máy thì bạn vẫn có thể khiếu nại nó. Bởi vì nó chỉ ghi có mỗi ổ quang trong toàn bộ cấu hình máy tính của bạn. Đó là làm ăn tắc trách. Có thể không lấy lại được con chip, nhưng cũng có thể hạ uy tín của cty đó rồi. Và ít nhất thằng nào ghi biên bản đó cũng bị kỷ luật vì tội làm ăn bố láo. Phải tôi, cho 1 cước vào mõm rồi hê hê hê.

haianh
27-07-2006, 15:38
Mình cũng suýt là một nạn nhân của icare, xin kể lại cho các bạn nghe để đề phòng.
Mình mua HDD và Ram về gắn vào máy, nhưng do mạnh tay quá máy của mình tiêu luôn. Mình đem lại icare của Phong Vũ để người ta khám dùm, vì mình mua 2 món đó ở PV mừ. Bên PV tháo máy mình ra rồi test tùm lum gì đó, rồi pó tay, bảo là mang qua bên bảo hành người ta coi cho. Nhưng mình ngán phải chờ lâu nên quyết định mang qua icare cho nhanh.
Sau khi ghi "bệnh án" cho máy của mình, mình phải ngồi chờ gần 2 tiếng thì được 1 "bác sĩ" kêu lại bảo là ram cũ của mình hư rồi, đó là lý do máy mình ko boot được. rồi bảo là HDD cũ cũng hư luôn, lúc này mình tái mặt luôn, vì học IT mừ, toàn bộ vốn liếng chứa trong đó hết trơn.
Thằng chả mới nói là hay là em để máy lại đây đi rồi anh "cứu" dùm cho. nhưng nói trườc là tốn tiền đó nghe, khoảng 300 ngàn. Hic, mua 2 món đó là mình "trắng tay" đúng nghĩa lun rồi. Lấy đâu ra 300 cơ chứ. Mình tiu nghỉu nói với thằng chả là thôi! kệ nó đi, em xài HDD mới cũng được. Lúc đó thằng chả mới boot máy cho mình và...HDD cũ của mình không bị gì hết. Thằng chả hỏi mình là có mừng hôn, và thật sự là mình mừng quá xá, mừng đến nỗi không nhận ra là mình suýt bị lừa. Lúc đó mình mà có tiền dám mình cúng cho thằng chả 300 ngàn lắm ah.
Mình ra về sau khi tốn 33k khám bệnh. Và nguyên do là do bị hở main và ram cũ hư.
Thằng cha chữa bệnh cho máy của mình là thằng cha có khuôn mặt vuông vuông, tóc xoăn, cao to.
Dù sao mình cũng chỉ suýt bị lừa nên không oán hận nhiều như 1 số người. Nhưng mình nghĩ nếu ai đó lơ mơ về máy tính thì không nên tự đi "chữa bệnh" cho cục cưng của mình mà nên nhờ 1 ai đó rành hơn.
Dẫu biết xã hội này là lừa lọc, chà đạp lên nhau để sống, nhưng 1 công ty tiếng tăm như Nguyễn Hoàng đã làm chúng tôi quá thất vọng. Không biết nên đặt niềm tin vào ai nữa.
Hu hu, mình lỡ mua 1 laptop ở Nguyễn Hoàng rồi. không biết lỡ có hư gì thì sao nữa.

tapsu
27-07-2006, 15:59
Chào,

theo tôi thì dù sao chuyện cũng đã lỡ rồi, mách bảo cho nhau nghe để mà tránh ... ícẹ... đó đi.

Lần sau hể ai có đi mua bán gì thì nên đem theo máy nghe MP3 có chức năng thu âm ghi lại mẩu đối thoại, hể có gì trục trặc thì làm bằng chứng và cho diễn đàn cùng nghe vậy :-)))

bye

tuaninformation
27-07-2006, 21:01
ky thuat vien cua cac benh vien chang ai ma tin dau ban
quan trong ban phai co bang chung ro rang thi ban moi noi nguoi khac duoc
ban than minh cung la 1 ktv may tinh day
than!!

tran_phong
27-07-2006, 21:41
Mình đọc xong có vài điều cần nói với bạn khoinphung.

1: chia buồn cùng bạn vì quá tin tưởng vào nguyễn hoàng (đã mang tiếng lâu lắm rồi)
2: khi nhận bảo hành bạn đã không chịu bắt họ ghi đầy đủ chi tiết trên máy của bạn cho nên bạn cãi không thể nào lại họ đâu. (Ai nói với bạn có giấy trắng mực đen mà không đòi được, nếu không đưa tui đòi cho.)
Vì vậy trong trò chơi này bạn đã thua chắc. Thành thật chia buồn.
To all: mọi người khi mua máy nhớ tìm hiểu kỹ nha, bây giờ Lý Thông nhiều lắm Thạch Sanh ít rồi, Box phần cứng này chúng tôi đã có stick mục đó lâu rồi.

blue76cat
27-07-2006, 21:53
Stick topic này nhé !
Theo mình bạn nên rút kinh nghiệm !!Dù cho bạn đúng nhưng ko có giấy trắng mực đen thì ko làm gì được họ !

Hãy luôn luôn tĩnh táo !!!

nongdanvietnam
02-08-2006, 14:20
theo em nghi cac anh da qua loi roi, xem chung day la mot am muu lon . chung ta co gi lam bang chung ve viec nay khong, hay nghe loi noi tu mot phia vay.
em da tung mua may tinh o icare va nguyen hoang, bao hanh van tot va nhan vien tan tinh giup do.
em la nguoi duoi que thay sao noi vay. may anh noi xau nguoi khac nhu the se khng tot dau.

tapsu
02-08-2006, 16:19
Chào,

... ở nước ngoài, bên đó họ cũng bán vé số như bên ta, nhưng họ trưng toàn bộ vé bán trên quày và dò theo kiểu cào số, bạn tôi cũng mua một vé và cào thử. Kết quả không ngờ là trúng độc đắc, mừng quá đem vé đến quầy nhận thưởng thì hỗi ôi, người ta thông báo là vé đã quá đát (hết hạn đó các bạn). Vậy là bạn tôi bị lừa rồi, mất 3$ chứ ít gì !!! Đau quá !!! Nhưng đau hơn là bạn tôi thấy mình quá ngu, tại sao khi mua vé sao không kiểm tra kỹ càng trước, bảo vệ quyền lợi cho mình mà ???
Bên Tây nó còn như vậy thì bên Ta có thể hơn không? ....

Tôi thấy TinyBoss kể chuyện hơi "vui" đấy, nhưng xét cái lý ra thì chẳng đúng chút nào cả. Ở bên tây phương tuy cũng có gạt gẩm nhưng chuyện vé số trên thì tôi nghỉ hoàn toàn vô lý.

Này nha, trong một đống vé số đó lại có vé số quá date, thì người ta đã kiện và lập biên bản kiểm tra cái đống đấy rồi:
- nếu trong cái đống đó có vé quá date thì hãng vé số phải bị nộp phạt và anh trúng sô' kia có thể được bồi thường, chẳng hạn bồi thường vì "đau đớn", vì lổi này do ban tổ chức gây ra chư' nào phải anh ta !
- nếu trong cái đống đó không có cái nào quá date mà chỉ có một cái vé của anh ta quá date thì điều này thật khó xẩy ra, ta hãy nghiệm xem probability là bao nhiêu, trúng độc đắt đã là kinh rồi :-)) còn lại thêm vé quá date trong cái đống vé kia nửa.

bye

nongdanvietnam
02-08-2006, 16:47
Tôi thấy TinyBoss kể chuyện hơi "vui" đấy, nhưng xét cái lý ra thì chẳng đúng chút nào cả. Ở bên tây phương tuy cũng có gạt gẩm nhưng chuyện vé số trên thì tôi nghỉ hoàn toàn vô lý.

Này nha, trong một đống vé số đó lại có vé số quá date, thì người ta đã kiện và lập biên bản kiểm tra cái đống đấy rồi:
- nếu trong cái đống đó có vé quá date thì hãng vé số phải bị nộp phạt và anh trúng sô' kia có thể được bồi thường, chẳng hạn bồi thường vì "đau đớn", vì lổi này do ban tổ chức gây ra chư' nào phải anh ta !
- nếu trong cái đống đó không có cái nào quá date mà chỉ có một cái vé của anh ta quá date thì điều này thật khó xẩy ra, ta hãy nghiệm xem probability là bao nhiêu, trúng độc đắt đã là kinh rồi :-)) còn lại thêm vé quá date trong cái đống vé kia nửa.

sao lai ban chuyen ve so o day , ong bi khung roi hay sao vay.
toi de nghi xoa bo nhung phan tu muon lam suy sup nen kinh te vietnam di. vi chung la nhung con sau pha hoai cac doanh nghiep lam an noi len o vietnam.
nhung con sau nay dang cho ngay boc lich vi phap luat vietnam da co hieu luc, cong an dang theo doi bon nay va se tom co coa bon vao tu . luc do chi co keu me oi cuu con voi.

ko12
02-08-2006, 17:15
coi như chuyen bạn tinyboss kể là 1 ví dụ cho việc:
"Tiên trách kỷ hậu trách nhân", đúng hay không thì tùy, chỉ là ví dụ thôi mà smile
nhưng với câu này của bạn

Mình ngu nên mới như vậy, và càng ngu hơn khi kể ra với mọi người về cái ngu của mình cho mọi người cùng nghe thì mình thấy bạn cũng kô thích hợp với các diễn đàn cho lắm sad

[/quote]Tôi nhận thấy nhân viên iCARE có người chưa tốt, còn quản lý thì sao? Bạn đã gặp họ chưa? Tôi nghĩ các cậu không đủ dũng khí để gặp họ dù họ rất niềm nở đón tiếp các cậu, vì các cậu chỉ được tài sạo sự, đa mồm, đành trống thổi kèn mà thôi.[/quote]
lúc đó bạn mua hàng hay bạn đi bảo hành vậy

à, em còn là học sinh ^____^, nói nữa chắc hỗn, với lại cũng trật nên bưc nút nhiêu đó đủ rồi
PS:bản thử lật cuốn báo giá của NH ra, coi kĩ phần bảo hành của nó, cứ giả bộ như bạn hư main, goi DT lên hỏi nó, nó có cho bạn mươn main xài trong thời gian bảo hành kô ( có ghi rõ ràng trong quảng cáo, nhưng lúc đụng chuyện thì lại thêm "vế sau" cho cái wẳng cáo trên, sao ko ghi rõ ràng cho mọi người nhờ)

ngocquang19877
02-08-2006, 17:35
Tôi không biết các cậu la làng la xóm ở cái diễn đàn này về Bệnh Viện Máy Tính iCARE để làm gì? Sao giống mấy bà bán cá ngoài chợ quá !!! Các bạn có kinh nghiệm về kinh tế thị trường không? Tui kể cho các bạn nghe:
Tôi có một người bạn học ở nước ngoài, bên đó họ cũng bán vé số như bên ta, nhưng họ trưng toàn bộ vé bán trên quày và dò theo kiểu cào số, bạn tôi cũng mua một vé và cào thử. Kết quả không ngờ là trúng độc đắc, mừng quá đem vé đến quầy nhận thưởng thì hỗi ôi, người ta thông báo là vé đã quá đát (hết hạn đó các bạn). Vậy là bạn tôi bị lừa rồi, mất 3$ chứ ít gì !!! Đau quá !!! Nhưng đau hơn là bạn tôi thấy mình quá ngu, tại sao khi mua vé sao không kiểm tra kỹ càng trước, bảo vệ quyền lợi cho mình mà ???
Bên Tây nó còn như vậy thì bên Ta có thể hơn không? Vì vậy "Tiên trách kỷ hậu trách nhân". Mình ngu nên mới như vậy, và càng ngu hơn khi kể ra với mọi người về cái ngu của mình cho mọi người cùng nghe. Nếu khôn hơn tí xíu tại sao các bạn không dùng trí thông minh bé tí teo của mình để đòi lại công bằng ??? Hay là chỉ dùng mồm mép làm mấy trò của bà bán cá !!! Nếu là đấng mày râu thì hãy cùng với Bệnh Viện Máy Tính iCARE làm rỏ thiệt hơn.
Tôi nhận thấy nhân viên iCARE có người chưa tốt, còn quản lý thì sao? Bạn đã gặp họ chưa? Tôi nghĩ các cậu không đủ dũng khí để gặp họ dù họ rất niềm nở đón tiếp các cậu, vì các cậu chỉ được tài sạo sự, đa mồm, đành trống thổi kèn mà thôi.
Tôi không cho rằng iCARE tốt đẹp toàn diện, nhưng tôi thấy khách hàng của họ đông hơn hẵn các trung tâm bảo hành khác trên Tp.HCM này thì tui đánh giá họ như thế nào? Còn các cậu bị mù hả?
Muốn tranh luận về bài viết của tui không? Nếu muốn cứ post bài lên tui chỉ cho cái ngu của các cậu, đảm bảo mỗi người sẽ có câu trả lời chính đáng để sáng mắt ra.
Ngu quá chịu không nổi !!!

TinyBoss

bác này, khi đã discuss trên các forum nên tránh các từ "ngu, mù, đui" kẻo người ta nghĩ bác chỉ là hạng ăn trộm ăn cướp đầu đường xó chợ thì không hay tí nào.

1>Thích hợp hay không thì chưa biết, nhưng xưa nay nhưng người chuyên phát biểu lung tung, ý kiến một phía, hùa như đám ruồi thấy mật thì ít ai coi trọng cả. Dám nói thẳng và sự thật, đôi khi nặng lời để cùng nhau tốt hơn thì chả có gì phải suy nghĩ, cậu thích mật không vậy? hay dám nuốt dấm để cho tỉnh táo lại? Suy nghĩ đi KO12 !!!

Nói thẳng nói thật là một chuyện. Nói thẳng nói thật như vikhoa thì tôi phục lăn. Còn nói chuyện như bác thì tôi chỉ nhìn bằng nữa con mắt.

2>Tui đi mua hàng thì đương nhiên là người ta sẽ đón tiếp rất ân cần là đăng khác. Vì tiền còn trong túi tôi mà. Ở đâu chả thế!
Sau khi mua rồi mới biết thế nào là thượng đế từ trên trời rơi xuống. Nhưng bạn có biết nếu bạn có câu "biết mình biết ta trăm trận trăm thắng" không? Đi mua hàng thì không đọc kỹ phần quy định bảo hành, nhắm mắt mà mua thì đúng là "thầy bói xem voi". Hàng hóa nào không có qui định của nó? Tới bảo hành chỉ biết việc của mình, theo ý của mình thì có thượng đế cũng không chịu nỗi khách hàng kiểu đó (xem lại các bài post xem sao). Cứ đúng qui định bảo hành thì ai làm gì bạn!!!

Thông cảm, nhưng phải dùng từ "ếch ngồi đáy giếng" mới thích hợp cho bạn.

Xin lỗi, nhưng cách nói chuyện của bạn làm tôi không có hứng nói dông nói dài. Chỉ muốn nói vài câu "bênh" nạn nhân của một hệ thống bán hàng "cò con", và đương nhiên trong tương lai những hệ thống kiểu này ở vietnam sẽ lãnh đủ hậu quá.

tonybrown
02-08-2006, 17:43
Tôi không biết các cậu la làng la xóm ở cái diễn đàn này về Bệnh Viện Máy Tính iCARE để làm gì? Sao giống mấy bà bán cá ngoài chợ quá !!! Các bạn có kinh nghiệm về kinh tế thị trường không? Tui kể cho các bạn nghe:
Tôi có một người bạn học ở nước ngoài, bên đó họ cũng bán vé số như bên ta, nhưng họ trưng toàn bộ vé bán trên quày và dò theo kiểu cào số, bạn tôi cũng mua một vé và cào thử. Kết quả không ngờ là trúng độc đắc, mừng quá đem vé đến quầy nhận thưởng thì hỗi ôi, người ta thông báo là vé đã quá đát (hết hạn đó các bạn). Vậy là bạn tôi bị lừa rồi, mất 3$ chứ ít gì !!! Đau quá !!! Nhưng đau hơn là bạn tôi thấy mình quá ngu, tại sao khi mua vé sao không kiểm tra kỹ càng trước, bảo vệ quyền lợi cho mình mà ???
Bên Tây nó còn như vậy thì bên Ta có thể hơn không? Vì vậy "Tiên trách kỷ hậu trách nhân". Mình ngu nên mới như vậy, và càng ngu hơn khi kể ra với mọi người về cái ngu của mình cho mọi người cùng nghe. Nếu khôn hơn tí xíu tại sao các bạn không dùng trí thông minh bé tí teo của mình để đòi lại công bằng ??? Hay là chỉ dùng mồm mép làm mấy trò của bà bán cá !!! Nếu là đấng mày râu thì hãy cùng với Bệnh Viện Máy Tính iCARE làm rỏ thiệt hơn.
Tôi nhận thấy nhân viên iCARE có người chưa tốt, còn quản lý thì sao? Bạn đã gặp họ chưa? Tôi nghĩ các cậu không đủ dũng khí để gặp họ dù họ rất niềm nở đón tiếp các cậu, vì các cậu chỉ được tài sạo sự, đa mồm, đành trống thổi kèn mà thôi.
Tôi không cho rằng iCARE tốt đẹp toàn diện, nhưng tôi thấy khách hàng của họ đông hơn hẵn các trung tâm bảo hành khác trên Tp.HCM này thì tui đánh giá họ như thế nào? Còn các cậu bị mù hả?
Muốn tranh luận về bài viết của tui không? Nếu muốn cứ post bài lên tui chỉ cho cái ngu của các cậu, đảm bảo mỗi người sẽ có câu trả lời chính đáng để sáng mắt ra.
Ngu quá chịu không nổi !!!

TinyBoss

ĐỀ NGHỊ Admin cấm nói ông này đi, diễn đàn là để tranh luận, ko phải là nơi để mạt sát người khác, ông này nói mấy người kia là nói chuyện kiểu bán cá ngoài chơ, nhưng theo mình ông này nói chuyện còn hơn kiểu bán cá nữa, biết kiểu gì ko? kiểu " bán C.." đó..

Trên đời này, những người chê người khác ngu thường ngu hơn người khác. KO nên nói ai ngu nhe, cũng đừng nói ai mù này mù nọ, làm vậy ko hay, chưa chắc TinyBoss sáng mắt hơn ai đâu.

Chỉ cần anh phun cái gì từ miệng ra, người ta sẽ biết anh là người như thế nào.

P/s: TinyBoss có làm manager ở Nguyễn Hoàng thì cho tui xin 1 chân kỹ thuật viên nhe. hehehhehe.

tapsu
02-08-2006, 20:18
Chào,

...
bán tự động cho người mua. Sau một tuần người ta mới kiểm tra và bỏ đí những vé số quá đát
...

Hết ý với TinyBoss :-)), máy tự động mà không biết kiểm tra xem vé còn date hay không ! KS tây xem ra kém thông minh thế sao TinyBoss.

Vả lại, bên tây họ cho phép bán đồ quá date mà không khuyến cáo người mua trước hay sao vậy !
Rõ là Bịp :-))).

Thôi qua chuyện cái vé số tôi cũng rõ cái "óc" của TinyBoss to nă'm rồi :-)))

Biết rồi, khổ lắm, nói mãi...

bye

tonybrown
02-08-2006, 20:41
theo tui nghĩ, có thể ICARE Nguyễn Hoàng ko gian dối, mà có thể người kỹ thuật tiếp nhận và sửa máy làm ăn gian dối, có thể anh ta đã tráo đồ khi thấy khách hàng ko quan tâm đến cấu hình khi đem máy đi sửa.

Cần xem lại, còn về tai tiếng thì tui dám chắc không một cửa hàng bán đồ - dịch vụ tin học mà lại ko có người khen kẻ chê.

Nhiều khi tui tin cửa hàng này mà người khác lại ko tin cửa hàng đó.

Giống như khi mình đi mua 1 cái monitor, người thì nói LG tốt, người nói SAmsung tốt.

#empty#
02-08-2006, 20:47
Bó tay, không thể nói nước ta còn sát nhân để biện minh cho việc ta cầm kiếm chém người rồi đổ nạn nhân ko biết đỡ.
I-care -theo khiếu nại- lấy đồ người ta, người đó có 1 phần trách nhiệm, nhưng cái chính, chủ chốt , quyết định nằm ở I-care. Nó có quyền gì lấy đồ người ta ?

PMT
02-08-2006, 21:02
bác này, khi đã discuss trên các forum nên tránh các từ "ngu, mù, đui" kẻo người ta nghĩ bác chỉ là hạng ăn trộm ăn cướp đầu đường xó chợ thì không hay tí nào.

Nói thẳng nói thật là một chuyện. Nói thẳng nói thật như vikhoa thì tôi phục lăn. Còn nói chuyện như bác thì tôi chỉ nhìn bằng nữa con mắt.

Thông cảm, nhưng phải dùng từ "ếch ngồi đáy giếng" mới thích hợp cho bạn.

Xin lỗi, nhưng cách nói chuyện của bạn làm tôi không có hứng nói dông nói dài. Chỉ muốn nói vài câu "bênh" nạn nhân của một hệ thống bán hàng "cò con", và đương nhiên trong tương lai những hệ thống kiểu này ở vietnam sẽ lãnh đủ hậu quá.
Đi cãi với mấy cái nick mới toanh này làm gì, nó là nick ai mình phải hiểu chứ, đọc là biết rồi. Tiết kiệm lời đi thôi, bài do icare post thì cứ coi như không thấy.

hatranduc
02-08-2006, 21:58
:mad: Thật đúng là không thê tưởng tượng được cái kiểu làm ăn của mấy cái cửa hàng bán đồ vi tính hay các trung tâm tựa như Icare nữa.

Mình cũng từng là nạn nhân nên cũng hiểu được phần nào tâm trạng của các bạn.

Thôi thì ráng học cho thành tài, rồi sau này ra giúp đời (không biết là có giúp được gì không??? Hay là cũng giống mấy đứa mà bọn mình chửi trong topic này???? :emlaugh: )

haianh
04-08-2006, 09:56
Diễn đàn tin học này là 1 sân chơi lành mạnh dành cho tất cả mọi người, từ người nhỏ đến người lớn, từ người amateur đến cao thủ. Người có nhìu kinh nghiệm sẽ chỉ bảo lại cho những người còn non nớt. Nhưng diễn đàn đã có 1 quy định chung, đó là đã thảo luận thì phải lịch sự, không thể nghĩ là người ta không biết mình là ai thì mình cứ phát ngôn thoải mái.

Các bạn cảm thấy bất bình thì cũng phải dùng những lời lẽ sao cho người khác phải suy nghĩ lại chứ không thể dùng những lời lẽ như "tạt nước sôi vào mặt người ta". Bạn bảo là người khác ngu, mù nhưng bạn có sẵn sàng giúp người khác "sáng" ra không hay là muốn người ta càng tăm tối hơn bằng cách là bảo người ta "shut up".

Trong luật luôn luôn có kẻ hở, nên muốn lợi nhuận cao thì cứ lách luật mà đi. Nhưng là 1 doanh nghiệp lớn, chẳng lẽ uy tín không quan trọng sao. Chẳng lẽ chỉ vì cái lợi trước mắt mà gây ra biết bao nhiêu chuyện ảnh hưởng đến uy tín của mình. Đã đem máy đến bệnh viện thì có nghĩa là mình rất lúng túng về máy của mình và mong là được giúp đỡ, mà sự giúp đỡ này được trở công đàng hoàng mà. Là người bac sĩ máy tính, lẽ ra phải có cái tâm giải thích cho bệnh nhân hiểu ra nguyên nhân để rút kinh nghiệm thì ngược lại lợi dụng sự mù mờ của bệnh nhân để kiếm chác bỏ túi. Chủ đề này đã bắt đầu khá lâu rồi và điều tiếng của NH cũng không ít, các bạn khen quản lý lịch sự, tận tâm này nọ. Nhưng chưa thấy ai nhính ra chút thời gian đề đính chính lại dư luận và tình hình NH icare cũng không cải thiện. Làm cho người khác rất thắc mắc. Có thể vì nhưng gì mà chúng ta đang thảo luận đối với những ông quản lý NH chẳng là gì cả, vì chúng ta chỉ là nhừng người thấp cổ bé họng mà thôi. Nếu bỏ ra thời gian để quan tâm đến đám "thường dân" này thì người ta đã mất đi thời gian để mà làm giàu rồi.

Còn người mang máy đến bảo hành cũng phải nghĩ lải, có câu "tiên trách kỉ, hậu trách nhân", bản thân mình mù mờ nên mới là món mồi béo bở cho người khác thừa cơ đục nước béo cò. Vậy thì phải nhanh nhanh lên học hỏi kiến thức để có thể ít ra ko sửa được máy thì cũng tránh được bị người khác lợi dụng. Có thể kể lại cho mọi người nghe để rút kinh nghiệm như là phải "đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng". Nhưng không nên dùng những lời lẽ rất ư là khó nghe để discuss. Chỉ tổ gây sứt đầu mẻ trán thôi...

nongdanvietnam
04-08-2006, 14:30
Diễn đàn tin học này là 1 sân chơi lành mạnh dành cho tất cả mọi người, từ người nhỏ đến người lớn, từ người amateur đến cao thủ. Người có nhìu kinh nghiệm sẽ chỉ bảo lại cho những người còn non nớt. Nhưng diễn đàn đã có 1 quy định chung, đó là đã thảo luận thì phải lịch sự, không thể nghĩ là người ta không biết mình là ai thì mình cứ phát ngôn thoải mái.

Các bạn cảm thấy bất bình thì cũng phải dùng những lời lẽ sao cho người khác phải suy nghĩ lại chứ không thể dùng những lời lẽ như "tạt nước sôi vào mặt người ta". Bạn bảo là người khác ngu, mù nhưng bạn có sẵn sàng giúp người khác "sáng" ra không hay là muốn người ta càng tăm tối hơn bằng cách là bảo người ta "shut up".

Trong luật luôn luôn có kẻ hở, nên muốn lợi nhuận cao thì cứ lách luật mà đi. Nhưng là 1 doanh nghiệp lớn, chẳng lẽ uy tín không quan trọng sao. Chẳng lẽ chỉ vì cái lợi trước mắt mà gây ra biết bao nhiêu chuyện ảnh hưởng đến uy tín của mình. Đã đem máy đến bệnh viện thì có nghĩa là mình rất lúng túng về máy của mình và mong là được giúp đỡ, mà sự giúp đỡ này được trở công đàng hoàng mà. Là người bac sĩ máy tính, lẽ ra phải có cái tâm giải thích cho bệnh nhân hiểu ra nguyên nhân để rút kinh nghiệm thì ngược lại lợi dụng sự mù mờ của bệnh nhân để kiếm chác bỏ túi. Chủ đề này đã bắt đầu khá lâu rồi và điều tiếng của NH cũng không ít, các bạn khen quản lý lịch sự, tận tâm này nọ. Nhưng chưa thấy ai nhính ra chút thời gian đề đính chính lại dư luận và tình hình NH icare cũng không cải thiện. Làm cho người khác rất thắc mắc. Có thể vì nhưng gì mà chúng ta đang thảo luận đối với những ông quản lý NH chẳng là gì cả, vì chúng ta chỉ là nhừng người thấp cổ bé họng mà thôi. Nếu bỏ ra thời gian để quan tâm đến đám "thường dân" này thì người ta đã mất đi thời gian để mà làm giàu rồi.

Còn người mang máy đến bảo hành cũng phải nghĩ lải, có câu "tiên trách kỉ, hậu trách nhân", bản thân mình mù mờ nên mới là món mồi béo bở cho người khác thừa cơ đục nước béo cò. Vậy thì phải nhanh nhanh lên học hỏi kiến thức để có thể ít ra ko sửa được máy thì cũng tránh được bị người khác lợi dụng. Có thể kể lại cho mọi người nghe để rút kinh nghiệm như là phải "đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng". Nhưng không nên dùng những lời lẽ rất ư là khó nghe để discuss. Chỉ tổ gây sứt đầu mẻ trán thôi...
tôi là tôi là nông dân việt nam vậy tại sau bỏ những biết của tôi. tôi không phải là dân IT . tôi là người độc lâập
tôi nhớ rằng mình chưa chưởi ai mà, tại sao adminlàm xử sự như thế với tôi vậy.
tôi chỉ hỏi như vậy thôi.
ddth.com lập ra để làm gì ậy?
không phân biệt được ai là aisao?
tại sao lại cho rằng tôi là ai đó chứ.
tô se 4 điều tra xem ai đã giả mạo tôi và ề nghị admin xem lại vấn đề này nhé.

babylearncom
04-08-2006, 16:45
hi tội nghiệp anh em quá hen . Rót ly rượu chia buồn .
Nguyễn hoàng thì bb có ít tin . Hồi cách đây hơn 3 năm có mua cái camera tại đó . Xài ít bữa thì thấy chán đem ra đổi đòi lại tiền (khoảng 1 tuần ) :D trước lúc ra thì có gọi điện thoại cho ông Hoàng (hay ông gì) quên tên rồi . Ông này nói chuyện rất nhã nhặn và lịch sự trên điện thoại , hẹn ngày đến đổi .Sau đó đến thì bb lên văn phòng nhưng ông này bận họp nên 1 cô văn phòng tiếp tui . Sau khi coi cái camera tui xài họ phát hiện ra vài dấu trầy nên không cho đổi . họ lấy lí do là không thể bán lại cho khách hàng được nên tui đuối lí. Thôi xách camera dzia .Sau đó tui gọi lại cho ông Hoàng kia phàn nàn , ông này xin lỗi và xin hẹn Termin khác nhưng tui bận nên không đi.
Anh em nên điện thoại cho mấy ông giám đốc đấy , số điện thoại và tên của mấy ông đó nằm trên tờ báo. Họ đều là người có văn hóa và cũng là đứng đầu hãng , cất công sức xây nên thương hiệu NH bao nhiêu năm nên họ hiểu nhiều hơn là nhân viên của họ. Mất 1 khách hàng là mất biết bao nhiêu tiền.
Thậm chí lúc khiếu nại với nhân viên thì cũng đừng nổi nóng . Nếu nhân viên của họ thiếu văn hóa thì cứ bình tĩnh rút điện thoại di động ra thu âm và hỏi tên nhân viên đó. Sau đó thì anh em biết làm gì rồi đó.
Bất cứ công ty nào làm ăn đàng hoàng cũng đều có hotline để khách hàng khiếu nại .
Có thể thiếu văn hóa bất cứ lúc nào nhưng phải luôn văn hóa với chỗ làm và công việc của mình :D

Giờ thì tui toàn mua đồ Ebay thôi , toàn đồ cũ thôi nhưng xài hoài không hư .Khoe chút hehe
Tại đây có chế độ 14 ngày đổi hàng . Có lần mua cái máy đánh răng vô tình làm gảy mất cái chốt đem ra đổi được cái mới . Tất nhiên là họ cũng có check nhưng không check chi tiết như NH. Và tất nhiên là khách hàng cũng phải có ý thức sử dụng chứ không chủ ý quậy được :D

tonybrown
06-08-2006, 06:25
hi tội nghiệp anh em quá hen . Rót ly rượu chia buồn .
Nguyễn hoàng thì bb có ít tin . Hồi cách đây hơn 3 năm có mua cái camera tại đó . Xài ít bữa thì thấy chán đem ra đổi đòi lại tiền (khoảng 1 tuần ) :D trước lúc ra thì có gọi điện thoại cho ông Hoàng (hay ông gì) quên tên rồi . Ông này nói chuyện rất nhã nhặn và lịch sự trên điện thoại , hẹn ngày đến đổi .Sau đó đến thì bb lên văn phòng nhưng ông này bận họp nên 1 cô văn phòng tiếp tui . Sau khi coi cái camera tui xài họ phát hiện ra vài dấu trầy nên không cho đổi . họ lấy lí do là không thể bán lại cho khách hàng được nên tui đuối lí. Thôi xách camera dzia .Sau đó tui gọi lại cho ông Hoàng kia phàn nàn , ông này xin lỗi và xin hẹn Termin khác nhưng tui bận nên không đi.
Anh em nên điện thoại cho mấy ông giám đốc đấy , số điện thoại và tên của mấy ông đó nằm trên tờ báo. Họ đều là người có văn hóa và cũng là đứng đầu hãng , cất công sức xây nên thương hiệu NH bao nhiêu năm nên họ hiểu nhiều hơn là nhân viên của họ. Mất 1 khách hàng là mất biết bao nhiêu tiền.
Thậm chí lúc khiếu nại với nhân viên thì cũng đừng nổi nóng . Nếu nhân viên của họ thiếu văn hóa thì cứ bình tĩnh rút điện thoại di động ra thu âm và hỏi tên nhân viên đó. Sau đó thì anh em biết làm gì rồi đó.
Bất cứ công ty nào làm ăn đàng hoàng cũng đều có hotline để khách hàng khiếu nại .
Có thể thiếu văn hóa bất cứ lúc nào nhưng phải luôn văn hóa với chỗ làm và công việc của mình :D

Giờ thì tui toàn mua đồ Ebay thôi , toàn đồ cũ thôi nhưng xài hoài không hư .Khoe chút hehe
Tại đây có chế độ 14 ngày đổi hàng . Có lần mua cái máy đánh răng vô tình làm gảy mất cái chốt đem ra đổi được cái mới . Tất nhiên là họ cũng có check nhưng không check chi tiết như NH. Và tất nhiên là khách hàng cũng phải có ý thức sử dụng chứ không chủ ý quậy được :D

ở VN cũng mua đồ E-bay được sao? chỉ tui cách mua đi.

babylearncom
06-08-2006, 07:23
sorry , viết thiếu .bb ko ở VN . Vài năm nữa về , định bụng khuân ít đồ về bán . Anh em nào giúp đỡ qua ải sân bay , mình cùng chia vui ,bb khuân luôn vài tạ .Vui là chính thui :D

cumanh87
06-08-2006, 14:16
vấn đê` nay`cac bạn len phong kinh doanh hoac ban ghi danh tai benh vien may tinh icare tai 181 phan dang luu de ho giai thich sat dang toi dang hoc o do va thay ho rat nhiet tinh hay dem moi van de cua cac ban toi di minh tin cac ban se thoa man thoi!(^_^)

dly
06-08-2006, 14:26
vấn đê` nay`cac bạn len phong kinh doanh hoac ban ghi danh tai benh vien may tinh icare tai 181 phan dang luu de ho giai thich sat dang toi dang hoc o do va thay ho rat nhiet tinh hay dem moi van de cua cac ban toi di minh tin cac ban se thoa man thoi!(^_^)

yêu cầu bạn viết chữ có dấu nhé

onlyAnh
06-08-2006, 16:24
Ơ, nới cho cùng thì bọn bảo hành ấy cũng là người thôi, là bọn kỹ thuật viên phần cứng...chứ gọi "bác sĩ" thì có vễ như không đúng lắm, vì theo như chủ trương nhà nước ta thì bác sĩ là người có đức, có nhân, có tâm....mà bọn này thì làm gì có mấy thứ quý báu ấy

Cũng đứng nói rằng trên quản lý tốt, nghiêm, nhưng do dưới làm bậy ảnh hưởng uy tín, cách che lấp và ngụy biện này không hợp lý cho lắm :))

hatranduc
06-08-2006, 17:22
Ơ, nới cho cùng thì bọn bảo hành ấy cũng là người thôi, là bọn kỹ thuật viên phần cứng...chứ gọi "bác sĩ" thì có vễ như không đúng lắm, vì theo như chủ trương nhà nước ta thì bác sĩ là người có đức, có nhân, có tâm....mà bọn này thì làm gì có mấy thứ quý báu ấy

Cũng đứng nói rằng trên quản lý tốt, nghiêm, nhưng do dưới làm bậy ảnh hưởng uy tín, cách che lấp và ngụy biện này không hợp lý cho lắm :))

Thật đúng, và chúng ta cũng phải biết cách để bảo vệ quyền lợi của mình, cũng đừng nên quá tin tưởng vào các dịch vụ hậu mãi...

Bảo vệ mình là bảo vệ tài sản, tính mệnh (do mất tiền (tài sản) -> tức giận -> stress -> rất có hại cho sức khỏe -> có thể dẫn đến tử vong :buck: nói nghe ớn quá)

Nhưng dù sao mọi người hãy thông qua sự việc này mà rút kinh nghiệm cho bản thân nhé.

Nói không với cái xấu :boxing:

embroidery
06-08-2006, 17:25
Các cậu bạo lực quá làm mình sợ..... :D:D

Frozen
07-08-2006, 13:47
3. Mua vài lít mắm tôm, nước mắm, cá chết hay đại loại cái gì có mùi, cứ chờ nó đóng cửa thì tương vào đấy

"páo chù" kiểu này ghê wá, dù sao mình cũng biết chút về máy tính (không dám gọi là dân it), tức là có học. không nên dùng cách đó, sao giống hooligan wa' ...

du` sao cũng chia bùn với bạn, mình sợ Nguyễn Hoàng lắm rồi ...

hotkhoa
10-08-2006, 13:21
Chuyện đời khó nói, ví như 100 người (đều được phổ cập tin học như chủ trương hay biêt đến ddth.com trước khi có ý định mua máy) những chỗ treo đầu dê bán thịt chó chỉ đếm trên đầu ngón tay (đằng này ngược lại). Các thành viên khác có bạn bè, người quen trước khi mua máy cần giúp họ để tình trạng này không lặp lại. Chỉ là thiển ý của cá nhân tôi.

hoang_khuong
11-08-2006, 13:02
Chào tất cả các bạn
Trước hết tui xin chia buồn với bạn khoinphung vì sự việc vừa qua
Theo tui nghĩ thật ra bạn vẫn còn có thể đi kiện được vì khi bạn đưa máy cho nhân viên thì nhân viên chỉ ghi lại 2 trong số các linh kiện trong máy của bạn.Rõ ràng nếu đây không phải là hành vi vô trách nhiệm thì cũng là 1 việc làm cố ý tạo khe hở để "luộc" đồ của khách hàng.Tuy bạn cũng có lỗi là không ý kiến ngay lúc đó (tui thông cảm với bạn ở chuyện này vì có ai ngờ đến trường hợp tồi tệ như vậy đâu nhất là về khâu quảng cáo, tiếp thị thì rõ ràng Icare tỏ ra rất có năng khiếu) nhưng cách làm việc của nhân viên như vậy là không thể chấp nhận được.Bạn có thể liên hệ với Giám đốc bệnh viện Icare hoặc nhờ các phương tiện truyền thông giúp bạn hoặc đến văn phòng bảo hộ quyền lợi người tiêu dùng để khiếu nại.Cố đi bạn tui nghĩ việc này có thể mất thời gian nhưng nó không chỉ mang lại quyền lợi cho bạn không đâu mà còn cho những ai đã, đang và sẽ là nạn nhân của Icare nữa đó.
Tui cũng xin nhận xét về cách làm việc của Nguyễn Hoàng và Icare.Tui thừa nhận rằng NH và Icare có khâu quảng cáo tiếp thị và bán hàng là số 1.Nếu vào đó mua hàng mà không nắm rõ về kĩ thuật thì sẽ bị mấy "nữ" ở đó làm cho thất điên bát đảo và có nguy cơ "tiền mất tật mang".Có lần tui ghét chỉ hỏi lại 1 câu rằng cache của ổ cứng Maxtor 40GB Plus 7200rpm là bao nhiêu là nữ đó ú ớ vậy mà cứ bảo đảm là ổ này chạy nhanh, êm và tốt hơn các ổ cứng khác.Tổ sạo!Bán hàng thì ngọt ngào nhưng đến khi bảo hành thì ngược lại, đồng ý rằng bán được nhiều hàng thì khả năng bị hỏng hóc và bảo hành cũng tăng lên nhưng chắc chỉ có NH là bị phản ứng nhiều nhất.Thằng bạn tui từng mua máy tính ở đó thấy nó đi bảo hành và được hẹn đi hẹn lại thì tui cũng đổ mồ hôi và thấy mình còn may mắn.Nếu nói rằng chỉ do một số nhân viên làm bậy ảnh hưởng đến uy tín công ty thì tui cũng không đồng ý, những trường hợp bảo hành không nghiêm túc kiểu này ở NH đâu phải 1 lần, nếu 1 ban lãnh đạo có trách nhiệm thì đâu thể để những sự việc kiểu đó xảy ra nhiều lần.Có phải vậy không các bạn ?
Nói tóm lại nếu bạn nào có nhu cầu mua máy tính thì tốt nhất là phải có người am hiểu đi cùng và phải luôn nắm chắc cái lí về mình, đừng để lúc mau máy thì vui vẻ, như thế nào cũng được , đến lúc đi bảo hành thì chỉ có 1 mình mình khóc.Cẩn thận vẫn hơn.
Mình nghĩ ddth.com vẫn luôn là địa chỉ tốt để các bạn tham khảo khi cần mua món nào đó

byebyebye79
11-08-2006, 14:16
bác sĩ thì cũng có người này người kia,do lương tâm con người thui
Nhưng chắc bọn này lương tâm bị rụng răng hết rùi.

DKKB
13-08-2006, 00:00
bạn đừng nên trách ai chỉ tại bạn bất cẩn thôi!Thì au cũng cho là 1 bài học đi bạn!Buồn làm gì, đời còn lắm thằng gian!

1adult
13-08-2006, 01:15
thôi đừng buồn, vào http://www.ddth.com/showthread.php?t=97900 bỏ 1 phiếu đi, để các bạn khác còn biết thằng nào tốt mà mua.

net4u
18-08-2006, 17:56
phục vụ bảo hành như thế thì đáng bị tẩy chay ! không thể thích làm gì khách hàng thì làm ! mình ở hà nội đi bảo hành nhiều rồi nhưng chưa thấy chỗ nào nhân viên bảo hành có thái độ như ở trung tâm icare như bạn vừa nói cả. nếu mà họ hành động như vậy thì xứng đáng bị dân IT tẩy chay

khoabeo108
04-09-2006, 20:49
Mình nghe "danh" của Nguyễn Hoàng đã lâu rồi, nhưng chưa biết thực hư thế nào. Chắc hôm nào rảnh phải mang cái máy cũ đến đó, rồi làm một bài phóng sự toàn cảnh quá

MichaelTuanAnh
12-09-2006, 12:27
cũng may mình mua hàng của Phong Vũ, ở đó dịch vụ bảo hành rất tốt, có khi do lỗi của tôi làm windows bị hư lên đó bảo hành họ cài lại tất cả chương trình mà tôi yêu cầu (ngoại trừ những phần mềm chuyên ngành của tôi thôi) và họ đã cài tất cả và ko lấy 1 xu nào cả.
Sau này dù có hư cái gì thì tui cũng không dám vác đồ lên Icare đâu

annhu1350
12-09-2006, 12:30
Chẳng có điều gì chứng minh rằng câu chuyện trên là đúng.Thử hỏi 1 công ty lớn nhu Icare chẳng lẻ vì 1 con P4 nhỏ nhoi mà đánh mất uy tín với khách hàng sao?Tuy biết đây là 1 bài của bạn sưu tầm đc nhưng cũng đừng vội vã đánh giá rồi ghi cái Title là Icare ăn cắp chứ.

the_single_man
12-09-2006, 17:38
Chẳng có điều gì chứng minh rằng câu chuyện trên là đúng.Thử hỏi 1 công ty lớn nhu Icare chẳng lẻ vì 1 con P4 nhỏ nhoi mà đánh mất uy tín với khách hàng sao?Tuy biết đây là 1 bài của bạn sưu tầm đc nhưng cũng đừng vội vã đánh giá rồi ghi cái Title là Icare ăn cắp chứ.

Tôi không biết annhu1350 có phải là người của icare hay có quan hệ thân thiết gì với icare hay không nữa ?:confused: Chứ mấy cái vụ tai tiếng của icare tôi đã nghe nhiều lắm rồi.:( Từ lâu tôi đã chán ghét icare và không còn tin tưởng icare nữa rồi :angry: . Bọn nhân viên icare nhiều thằng mất dạy lắm :angry:.

the_single_man
12-09-2006, 17:41
Tôi không biết những bạn bênh vực cho icare trong topic này và một số topic khác có phải là người của icare hay có quan hệ thân thiết gì với icare hay không nữa ?:confused: Chứ mấy cái vụ tai tiếng của icare tôi đã nghe nhiều lắm rồi.:( Từ lâu tôi đã chán ghét icare và không còn tin tưởng icare nữa rồi :angry: . Bọn nhân viên icare nhiều thằng mất dạy lắm :angry:.

haranpi
14-09-2006, 06:35
Xin thôi đi cái này diễn đàn nào cũng post đi post lại cả trăm lần rồi. Cái này là tai nạn thôi mà, chẳng qua doanh nghiệp còn thiếu kinh nghiệm trong việc quản lý nhân viên, nếu giáo dục họ hiểu quyền lợi của khách hàng cũng là quyền lợi của mình thì đâu có tình trạng này, nước ta sắp vào WTO rồi tình trạng này cũng sẽ chóng cải thiện thôi.

forIt
14-09-2006, 15:55
Đúng là phải cẩn thận các bác à.

Thằng nào cũng vậy đôi khi không phải là dân IT thì nó đổi đồ chỉ có trời biết đất biết và mấy thằng đó biết chứ làm sao mà người ta biết được.

Nói chung là khi vào bất cứ nơi bảo hành nào thì cũng phải như vậy thôi, đảm bảo nhất là giấy trắng mực đen ông ghi vào cho tui khỏi thắc mắc...

PMT
16-09-2006, 11:29
Đâu có ai nói chủ trương của icare là ăn cắp đâu. Nhưng nhân viên của nó thì người ta chửi từ diễn đàn này qua diễn đàn khác rồi, và một khi nhân viên của anh làm sai, anh không thể không có trách nhiệm trong đó.
Hồi trước FPT cũng có 1 bọn nhân viên đi lắp mạng chuyên môn xin tiền đểu đấy thôi. Sau khi báo chửi nó mới đuổi lũ đó.

ExtremeEdition
16-09-2006, 13:19
nói thì ích gì sao ko bằng hành động đi

vampireus
16-09-2006, 13:57
Đã từng đem máy laptop đến iCare Nguyễn Văn Cừ sửa nguồn cắm điện bị lỏng, kết quả sửa ko dứt bệnh, 1 tuần sau tái phát như cũ; còn đẻ thêm bịnh mới, trét keo cứng ngắc vào chốt đóng nắp máy làm bể màn hình, mới đâu ko phát hiện sớm vì phần nhựa vẫn chịu được khi nắp được đóng xuống, về sau thì nó nứt luôn nên mới biết.

Sau đó đem máy ra tiệm điện thì được bảo iCare sửa ẩu làm hư mạch điện, cuối cùng tiệm điện sửa máy chạy ngon lành. Bó tay.

ko12
24-09-2006, 09:20
ẹc, không lên cả tháng giờ lên lai mà cái topic này vận con được vinh hạnh sticky lên đầu bảng, kiểu này ICARE khoi làm ăn :emlaugh:

có ai viet 1 bài chung chung kinh nghiệm khi đi bảo hành kô, chứ để cái topic này hoài chắc kô ổn đâu

cuunonbk
27-09-2006, 21:25
công nhận đấy , dù đúng hay sai , thật hay giả thì qua topic này icare cũng sụt uy tín trầm trọng , tớ mà ở TP HCM thì ( giả sử ) đang cần sửa máy , và dù nghe 100 người khen là icare tốt chẳng hạn , thì tâm lý vẫn bị cái gì đó gợn gợn , và " thôi , đi chỗ khác cho chắc ăn , icare tai tiếng lùm xùm thế thì ... " .
Mà tớ để ý trong topic này thấy có khá nhiều bài viết về những lỗi của icare mà toàn do các nick mới toanh , mới post chưa đến 10 bài , có nik còn mới post 1 bài duy nhất , vậy hàm lượng sự thật trong đó được bn % nhỉ ? Có thể 50% là post đúng sự thật , nhưng cũng có thể 50% còn lại là do đối thủ của icare vào hắt nước theo mưa , thương trường là chiến trường mà , nhiều trick dã man lắm , hic hic ...

conan1212
27-09-2006, 21:51
Các bạn đang bức xúc ư ? Tôi cũng là nạn nhân, nhưng mà rồi cũng phải thông cảm thôi, họ (Những người tự cho mình là bác sĩ)thực ra thì cũng giống những người sữa chữa ở các tiệm nhỏ bên Nhật Tảo mà thui ( có khi còn kém hơn ), có hơn thì chỉ hơn là vì họ đc làm việc trong một cái vỏ lớn, và một cái Thương hiệu oách: Bệnh viện máy tính Quốc Tế. Nhưng nói gì thì nói bạn cũng phải xem lại, trong đó vẫn thật sự có những người giỏi đó bạn, không phải là 110% là lang băm như bạn nghĩ đâu.

htam
28-09-2006, 10:15
phải công nhận là nhân viên của Icare rất đểu. tôi có 1 người bạn, máy tính bị hư main nên đem đến Icare để sửa, sau 1 thời gian, bạn tôi quay lại, 1 nhân viên ở đó sau khi giao trả máy lại cho bạn tôi vì không thể sửa được đã dụ bạn tôi bán lại main (hư chip chính, vẫn có thể sửa được nếu thay chip) + cpu (pentium 4 1,7 Ghz) + ram (128 mb) với mức giá rẻ bèo (400.000). vì không biết nên bạn tôi bán luôn. Tôi không thể tin được nhân viên của 1 siêu thị máy tính lớn nhất thành phố mà lại dụ dỗ khác hàng như vậy. Tôi không nói tất cả nhân viên tại icare đều xấu nhưng rõ ràng là 1 số trong họ không phải là người tốt. Các bạn còn biết gì thêm về Icare tai tiếng của Nguyễn Hoàng, hãy chia sẻ cho mọi người tham khảo.

c_thinh
30-09-2006, 09:31
Tôi cũng là một thành viên của diễn đàn từ lâu rồi những bài viết như thế này tôi cũng đã gặp qua rất nhiều. Phải ở trong hoàn cảnh đó thì bạn mới thấy được sự nghiêm trọng và lo lắng khi máy hư mà không biết nguyên nhân cũng như bị tráo đổi thiết bị để thông cảm. Là dân IT, chúng ta không thể làm việc, học hành, giải trí, mà không có PC. Nhiều bạn thay vì an ủi và chia sẽ lại mạc sát và chửi rủa người khác xét về thành viên trong cùng diễn đàn đã là không hợp. Dùng ngôn từ "chợ búa" thì càng ghê hơn. Bạn muốn tôi tin bạn khi bạn nói về người khác như thế sao TinyBoss. Còn khuya nhá. Bạn không "ngu & mù" bây giờ đâu có nghĩa là bạn không "ngu & mù" sau này.

Nói về Nguyễn Hoàng thì là truyện "Nghìn lẻ một đêm" nhá bạn. Cho dù ai là nhân viên Nguyễn Hoàng trong này tui cũng xin kíu. Có lẽ khâu bán hàng của Nguyễn Hoàng là tốt nhưng khâu bảo hành thì quả là "BAD" theo cả 2 nghĩa. Kinh nghiệm của tôi tới giờ vẫn còn "sống động và trung thực". Vì không có thời gian cài HDH và một vài phần mềm kèm theo nên đành nhờ Bác Sĩ làm dùm. Kết quả là hơn 5Gb sách ebook và hơn 15.000 bài mp3 sưu tầm hơn 5 năm đi theo mây khói. Dùng chương trình recovery cứa được 2.5Mb dữ liệu. Đừng trách sao người ta kêu ca nhiều như vậy. Đời không có khói làm sao có lửa hả bạn.

P.S to cuunonbk: Đâu có tiêu chuẩn hay điều luật nào trong diễn đàn nói nick mới thì sự góp ý và bài viết kém chất lượng hơn đâu bạn. Nếu nói vậy chắc bạn cũng là nick mới vậy (30/11/2005)

lee_huynh306
30-09-2006, 09:51
ẹc, không lên cả tháng giờ lên lai mà cái topic này vận con được vinh hạnh sticky lên đầu bảng, kiểu này ICARE khoi làm ăn :emlaugh:

có ai viet 1 bài chung chung kinh nghiệm khi đi bảo hành kô, chứ để cái topic này hoài chắc kô ổn đâu

lol Kinh nghiệm đi bảo hành thì... ôi thôi khó mà nói. Bây giờ bọn nó tinh phi phếch bạn ạ.
Nhưng cũng có một số cách ấy chứ:
+ Nếu xác định được bộ phận nào hư thì tháo bộ phận đó ra, đem đi bảo hành.
+ Nếu ôm nguyên cái máy tính đi, lúc giao máy nhớ bắt tụi nó ghi rõ các thiết bị ra, kèm số ****** càng tốt.
+ Lúc mua đồ gì nhớ giữ lại cái hoá đơn, sau này có gì xách đi "chửi":evil:
Còn chuyện iCare khỏi làm ăn thì không có đâu bạn à. Số lượng người truy cập vào DDTH so với số lượng người đi mua hàng ở Nguyễn Hoàng hay xách hàng đi bảo hành ở iCare là chẳng thấm vào đâu cả.

kien_hoi
30-09-2006, 10:33
Mấy bác có chửi rủa hoài cũng vậy thôi, "nó" -icare- vẫn làm ăn phát đạt vì đâu phải ai cũng biết về máy tính, khi nghe kỹ thuật viên nói gì là họ tin đó thôi, chỉ cần máy chạy tốt là được rồi, và "nó" thì sống nhờ những người như vậy, mà dân mình thì có rất nhiều người "mù" về công nghệ. Nếu anh em có bạn bè gì mà bị hư thì vui lòng xem dùm và chỉ dẫn tận tình với chi phí là 1 ly cafe đá là được rồi, để những người thân của mình không bị rơi vào "hang ổ" xấu.....

zzzaaa
03-10-2006, 03:48
Mặc dù lâu roài nhưng em cũng xin chia buồn với các bác... chia vui với những ai chưa bị (sau biết rồi thì tránh xa ra)...
Em đề nghị mỗi người hãy quảng cáo mục tư vấn-thị trường trên ddth.com cho bạn của mình, yêu cầu bạn của mình cũng làm vậy với các bạn của họ... (cứ thế khéo ddth.com lại... ngất mất ấy chứ nhỉ...)
Thanh kiu... thánh kíu...

cuunonbk
04-10-2006, 22:00
P.S to cuunonbk: Đâu có tiêu chuẩn hay điều luật nào trong diễn đàn nói nick mới thì sự góp ý và bài viết kém chất lượng hơn đâu bạn. Nếu nói vậy chắc bạn cũng là nick mới vậy (30/11/2005)

Hì hì , bạn đọc lại chính xác xem mình nói gì , mình nói về "hàm lượng sự thật trong đó được bn %" chứ mình có nói về chất lượng hay không chất lượng đâu ? Mình cũng đã nói thêm là "Có thể 50% là post đúng sự thật , nhưng cũng có thể 50% còn lại là do đối thủ của icare vào hắt nước theo mưa" đấy chứ :) Theo mình , mọi chuyện nên nhìn nhận thật khách quan và 2 chiều , giả sử như bạn mở công ty máy tính và mắc lỗi với 10 khách hàng ( giả sử thế :p, nhưng thế là cũng tệ rồi phải ko :p ) , vậy mà vào ddth thấy 30 bài post phê phán chất lượng dịch vụ của công ty bạn ( gồm 10 bài của 10 khách hàng và 20 bài của các công ty đối thủ giả làm khách hàng ) , bạn cũng thấy hơi ức chế chứ nhỉ , bạn đồng ý vậy ko :) ?
Lấy vd vui vui vậy thôi , chứ trick trên thương trường thì nhiều mà kinh khủng lắm , làm vậy có khi là còn nhẹ , chứ chuyện làm ăn chụp giật lừa bịp các khách hàng "gà gô" thì nhiều lắm , mình lần đầu tiên thấy kiểu như thế cũng choáng , ko ngờ thương trường nó giống chiến trường đến thế , hic hic, cách tốt nhất để ko bị lừa là phải tự tích luỹ kiến thức để luôn tỉnh táo và sáng suốt thôi.

trangtan1986
06-10-2006, 17:35
Nguyễn Hoàng ! là một trong những kẻ gian thương tồi tệ nhất mà tôi từng gặp ,
Tôi có một người bạn làm thợ sửa máy tính cho 1 doanh nghiệp nhõ ở Sài Gòn ,
Người ấy bảo rằng Nguyễn Hoàn thường xuyên đem monitor đến đó sữa và sau đó
giao lại cho khách hàng chứ ko trực tiếp sữa, tôi nghĩ như vậy để ăn tiền cò của khách hàng ,
đây là sự thật chứ không phải để làm mất uy tín của Nguyễn Hòang

hothanhtin7250
07-10-2006, 21:59
Ko chỉ là màn hình đâu.Hầu hết là tất cả các linh kiện đều mang đi chỗ khác sửa. Ngay cả các linh kiện cũng mua qua mấy trung gian. Nhiều khi mua hàng thấy mấy cái tem luôn.
Mình chưa bị lừa nhưng mình tin là có thật và cũng xin chia buồn với mấy bạn bị lừa.
Nều như mình đoán ko nhầm do lương ko cao ( Kỹ thuật lương cao nhất chỉ có 1.5t, Quản lý thì cao nhất là 2.5t ) làm sao mà nhân viên ko gian cho được. Ngoài ra còn 1 tin hay mình chia sẻ cho các bạn biết.
Mình nghe kể nhân viên của cty NH đi giao hàng buổi chiều tối bị cướp mất máy tính cty bắt nhân viên đó phải bồi thường 100%. <<==== Các bạn nghĩ sao về cty này

thitkhohotvit
07-10-2006, 22:04
Lâu lắm gòi có đem cái main đi sửa, xài đc 1 tuần (vừa đúng hết BH sửa chữa) bị lại bệnh cũ, bó giò, bệnh viện kiểu này bệnh nhân chết hết quá :(

anhdethuong1111
04-11-2006, 20:56
bạn lần sau cẩn thận hơn ,phải có giấy tò đầy đủ,linh phụ kiện đi kèm ghi vào phiếu đầy đủ,nếu thiếu bạn tự nhận lấy phần thiệt thòi về mình,vì khi đến bảo hành ,không chỉ riêng bạn ,mà hàng chục hàng trãm người như bạn,bởi vậy làm an trên giấy tờ mà,đâu phải nói miệng là xong đâu,cẩn thận là trên hết,rút kinh nghiệm nhé

anhdethuong1111
04-11-2006, 20:59
bạn sai là phải rồi,mình cũng hiểu về bộ phạn bản hành,làm việc trên giấy tờ,chứ không phải miệng,bạn lần sau cẩn thận hơn

mykenty
06-11-2006, 11:39
việc mình phải chú ý ghi nhận đầy đủ thông tin là do mình nhưng ở đây ko thể cứ bắt KH phải kiểm tra xem đủ thông tin ko.

việc này là phía bên bộ phận Bảo Hành chính xác là thằng NgHoang phải ghi nhận và dặn dò KH, bạn cứ nghĩ là đi đăng kí gì, BH gì thì ai cũng biết mà hỏi sao... như vậy thì mấy tay KTV chỉ cần biết nhận rồi sửa như cái máy thôi.. bà con tui dưới quên lên lơ tơ mơ cũng chết lên chết xuống về vụ này... bạn bè tui cũng than NgHoang nên tui chả bao giờ đụng đến nó.

Real Madrid
10-11-2006, 08:25
Tui thì chưa bị tình trạng ăn cắp, nhưng thằng bạn tui thì bị rùi, nó về chửi quá trời. Hình như là cái thằng Icare ở Phan Đăng Lưu thì phải, còn Icare Nguyễn Văn Cừ thì tui chưa bị!!!
Tụi Nguyễn văn Cừ thì ok, còn lại thì đều tỏ ra cha chú đối với khách hàng cả, lén phén là tụi nó không chữa, cứ thế mà giao máy tính tiền, chưa kể khi ráp máy lại cho người ta lại để thừa lại một vài link kiện! --> cái này xảy ra rùi!!!

lnt
10-11-2006, 19:53
Có một cái ITCare 181 Nguyễn Trọng Tuyển, quận Phú Nhuận.
Nơi này nhận cứu dữ liệu dù ổ cứng hư hỏng trong mọi trường hợp. Điều kiện là bạn đóng 50K tiền test ổ cứng để báo giá, tiền này không hoàn lại.
Sau đó họ báo giá cao ngất. Cho dù bạn đồng ý thì hôm sau họ lại đẩy giá lên nữa. Mục đích rõ ràng là để bạn bỏ chạy. Họ ngồi không bán nước bọt được 50K.
Ai muốn học cách cứu dữ liệu của Viện Hàn Lâm Hoa Kỳ thì đến đây. Bảo đảm tiền mất tật mang.

DKKB
11-11-2006, 13:02
Cung cách làm việc như vậy thì sập tiệm sớm thôi!
Cái dở của NH là bắt chước làm Franchise, nhượng quyền thương hiệu, vì NH chỉ bán tên của mình cho 1 số đại lý máy tính, nhưng lại kô có mô hình quản lý cơ sở chặt chẽ nên thế thôi, kiểu này NH chắc đi sớm!

skyline_serip
12-11-2006, 14:46
Lâu rùi không ghé NH mua "đồ chơi". Chưa vào cửa đã thấy vắng khách, không như trước đây: đông đúc và rôm rả.
Trước đây hiếu khách, lịch sự bao nhiêu thì bây giờ "bèo nhèo" bấy nhiêu. Hỏi nhân viên còn chẳng buồn trả lời.
Mấy ông sếp cố gắng phát triển đến đâu thì lại bị mấy tay nhân viên quèn phá đến đó. Chết chắc rùi!

skyline_serip
12-11-2006, 14:48
Trong tay nuôi 1 mớ những tên như vậy không chết mới lạ!

nhsgvn
12-11-2006, 19:57
Theo mình nghỉ, thì chuyện cái CPU của bạn ấy bị đánh tráo có đến 99% chính xác, bởi vì chẳng ai xài cái máy ce 2.4 cùi bắp mà lị gắn 1 thanh DDR 512 MB, card màn hình rời hết! Nếu có, chỉ có mấy đứa củ chuối mới ráp cái máy lạ đời như thế.

Thôi thì rút kinh nghiệm đi bạn, cũng may là mới chỉ có 50$ thôi đó!

:-)

Teehee
16-12-2006, 18:10
Tiên trách kĩ, hậu trách nhân đi bạn.
Gửi hàng thì phải có giấy tờ rõ ràng chứ. Mình chưa có kinh nghiệm bị mất đồ như bạn, nhưng nói thật là lúc trước di BH như đi chợ, đến nỗi quen mặt hết trong Icare nhưng mỗi lần giao đồ vẫn ghi giấy đến tận ổ mềm!
Còn về thái độ thì, nói thiệt nghen, miễn phi thì có ai mò dzui dzẻ với mình đâu. Tui thấy ở đâu cũng rứa, nhưng mò icare thì ít láo hơn nơi khác :D

heocop
24-12-2006, 16:30
Mình chỉ bí quyết cho các bạn để trừng trị mấy thằng "bác sĩ" đây. Tay giám đốc của Nguyễn Hoàng là bạn đối tác của thằng bạn thân của mình tên là Việt (có số điện thoại trong bảng báo giá đó các bạn) Các bạn chỉ cần "alô anh Việt hả" trước mặt tụi nó thôi là mình đảm bảo các bạn là chân của tụi nó đứng hết vững liền. Mình đã từng bị ở đây lâu lắm rồi. Tức quá mình gọi mắng vốn thằng bạn của mình. Không ngờ đâu các bạn, (tay giám đốc này tóc dài nghệ sĩ lắm các bạn ạ, lịch sự kinh khủng khiếp) mời mình đi qua chỗ bảo hành (hồi đó còn ở bên BTX) Chửi tụi nó như con chó. Mình thật sự lần sau không dám lặp lại điều này nữa luôn (hối hận thiệt, thấy thương tụi nó ghê luôn) tay này còn đưa cho minh cái card bảo có chuyện gì thì alô cho Việt. Các bạn cứ làm thử 1 lần đi sẽ thấy kết quả ngay. Nhưng các bạn phải có đầy đủ chứng cứ cho rõ ràng nha.

xuantuyen47
28-12-2006, 17:37
Gặp Đây Nhân Tiện Nói Luôn Hồi Tháng 2 Tớ Có Bà Chị Cũng Chưa Có Rành Về Máy Tính Mà Cái Máy Thì Bị Lỗi Ram(Sau Này Tớ Mới Biêt) Máy Mua Ở Miền Tây Tớ Thấy Tem Của Icare Nên Hướng Dẫn Mang Lên Icare Bảo Hành Lúc Đầu Mang Lên Là Máy PIII 1.2 Ghz
Bên Icare Nói Là Để Kiểm Tra Rồi Gọi Điện Thoại Lại Vậy Nhưng 1 Tuần Sau Vẫn Chưa Thấy Gì Bữa Sau Sẵn Dịp Đi Q1 Tớ Có Mang Biên Lai Qua Hỏi Thì Mới Biết Là Máy Bị Hư Cpu Đang Chờ Bảo Hành Ở Hãng 2 Tuần Sau Ghé Lại Thì Mấy Được Chỉ Qua Bàn sô 6 Tớ Nhận Máy Và Kiểm Tra Thấy Có Celeron 850 À
Tá Hỏa Hỏi Thì Được Trả Lời Là "Anh Có Gì Để Chứng Minh Cái Máy Của Anh Là 1.2 Không?" Mà Cái Máy Mua Ở Miền Tây Thì Làm Gì Còn Giấy Tờ Mà Chứng Minh Chứ Bực Lắm Nhưng Chấp Nhận Mang Về Nhưng Khi Nhận Máy Mấy Ổng Ghost Win Mới Về Nhà Chạy Vài Hôm Vẫn Bị Như Vậy
Tớ Mới Mượn Thử Cây Ram Khác Gắn Qua Thế Là Chạy Từ Hồi Đó Tới Giờ Có Sao Đâu Vậy Mới Thấy Khó Tin Icare Quá
Chẳng Qua Chỉ Là Báo Chí Đồn Đại Rùm Beng Lên Chứ Thật Ra Thì ..................
Tớ Cứ Tưởng Có Mình Tớ Bị Gạt Nên Không Nói Cho Rồi Nào Ngờ Có Thêm Bạn nữa !

khoabeo108
28-12-2006, 20:46
Tá Hỏa Hỏi Thì Được Trả Lời Là "Anh Có Gì Để Chứng Minh Cái Máy Của Anh Là 1.2 Không?" Mà Cái Máy Mua Ở Miền Tây Thì Làm Gì Còn Giấy Tờ Mà Chứng Minh Chứ

Giả sử bạn có hóa đơn mua hàng (Trong hóa đơn có viết đầy đủ linh kiện cụ thể) thì người ta vẫn có thể hỏi bạn :"Anh lấy gì để bảo đảm từ khi mua chiếc máy này về anh chưa tháo nó ra, và ai dám chắc sau mỗi lần tháo ấy, con CPU của anh có còn giữ nguyên hay ko?"
Cũng chẳng trách tụi Icare nhiều làm gì cho mỏi tay (gõ bàn phím) và lại càng thêm bực mình (cũng có người buồn). Chỉ cần nói 1 lần, biết và tránh xa là được rồi

conan1212
29-12-2006, 12:13
Trong Icare cũng có người tốt, tất nhiên cũng có những bọn sâu bọ, người giỏi cũng có, lang băm cũng có, đa số là sâu bọ, còn giỏi thì làm đc một thời gian thì xin đi làm chổ khác vì lương bổng ẹ quá. Mà có phải vì lương bổng ẹ quá nên mới giở trò đó ra, hay là lóa mắt trước mí cái đồ công nghệ của mí bá !?!?!?!

trieudoahong
06-01-2007, 00:00
Tui đồng ý đó. tốt nhất là nên cẩn thận. Nguyễn hoàng chuối lắm. có mua gì qua phong vũ hoặc hợp nhất ấy --> OK.

thongdyned
08-01-2007, 09:38
tôi đã từng đọc nhiều bài báo viết về nhân viên Icare từng đổi thiết bị linh kiện rất nhiều.nếu như tôi gặp trường hợp giống như bạn tôi không để yên cho nhân viên Icare này đâu.thật ra nhân viên kỹ thuật này đã có ý đồ đổi linh kiện rồi( tôi dám chắc 100%)tôi nói cho bạn nghe tôiđã từng làm nhân viên kỹ thuật, trước khi khách hành đem máy tới bảo hành công việc đầu tiên phải test phần mền sau đó kiểm tra sơ bộ về phần cứng kèm theo phiếu nhận máy bảo hành ghi tấc cả các thiết bị...cho khác hàng và hẹn ngày tới nhận máy về.Còn riêng nhân Icare này đã cố tình ghi thiếu các thiết bị còn lại để dễ dàng thực hiện ý đồ giận lận của mình.QUẢ THẬT LÀ CON SÂU LÀM HƯ NỒI CANH...thật đáng xấu hổ với THƯƠNG HIỆU NGUYỄN HOÀNG ICARE(_không biết bản chất cá nhân kỹ thuật này hay có sự hậu thuẫn của đồng đội)

vq5bao
10-01-2007, 15:19
Tôi thì chưa bị lần nào, nhưng khi vô mua hàng của nó mình cam thấy kg đc an tâm cho mấy vì thấy có một khách hàng mua 1 con chuôt gí đó hàng nhân viên ở đây đã đưa lộn loại khác (rẽ tiền hơn)cho khách hàng.khi bị phát hiện nhân viên bảo là do lấy lộn,,,.mình thấy là đi ra liền kg dám trở lại lần thứ 2

voldemort_vn
13-01-2007, 03:15
Vụ án này nghe quen quen...

Tui học ngành CNTT, bạn bè hay nhờ sử máy tính. Cái nào sửa được thì sử, không thì mang ra mấy trung tâm bảo hành...(thường là N~H).

Sau khi nghe vụ này cũng ớn lạnh !

Cám ơn bạn đã lưu ý mọi người, tui hứa với lòng khi nào mang máy ra những trung tâm bảo hành thì phải yêu cầu ghi rõ đã nhận cấu hình như thế nào, để đến khi xảy ra "sự cố" chỉ có giảm tuổi thọ vì tức...(có gì lại còn mang tiếng xấu cho mình).

Xin cám ơn.
Chúc sức khỏe và thành công.

TGC
29-01-2007, 16:26
nếu có bất cứ vấn đề gì cần khiếu nại về cung cách phục vụ của ICARE các bạn có thể phone trực tiếp cho các người sau đây để được giải đáp thỏa đáng:
1. Thầy Hiệp: 0903348405
2.Thầy Công: 0908847090
Đây là 1 trong số các người có thẩm quyền giải quyết các vấn đề thắc mắc về mọi vấn đề liên quan đến bác sỹ máy tính trong ICARE

tung_exp
30-01-2007, 09:00
chào các bạn,
có thể nói rằng hiện tại ở VN chưa có một công ty máy tính nào bảo đảm thương hiệu 100%. Theo mình nhận thấy thời gian gần đây chất lượng bảo hành ngày càng giảm xuống đáng kể có thể do một số nguyên nhân sau:
- Đa số đội ngũ kỹ thuật viên kém, mặc dù có bằng cấp nhưng thiếu kinh nghiệm thực tế, chỉ có những kỹ thuật viên đầu ngành là ngon những họ lên sếp hết rồi, lâu lâu mới biểu diễn mấy chiêu khè đàn em thôi.
- Thái độ, văn hóa ứng xử của nhiều nhân viên thuộc loại "bán cá, bán tôm ngoài chợ".
- Chưa có sự lên tiếng mạnh mẽ thành một hệ thống có tổ chức để dân sài đồ IT "khóc lóc thấu trời".
- Hàng hóa chất lượng ngày càng kém => việc bảo hành trở nên quá tải => mất một khoản chi phi không nhỏ cho doanh nghiệp nhưng không mang lại lợi nhuận từ việc bảo hành.

=> nhìn thị trường CNTT ngày càng sôi động nhưng cũng ngày càng xô bồ, thiếu quản lý.

Mình đã từng mua và bảo hành máy ở khá nhiều nơi có thể nhìn nhận về giá cả và dịch vụ thì NGUYỄN HOÀNG thuộc loại "bán hàng dạo", còn cái chiêu bệnh viện máy tính chỉ là "hồn cũ xác mới" mà thôi.

Nếu ở TP mình nghĩ 2 chỗ tạm được là Greentek và T&H (giá thằng T&H thì hơi cao.

(máy móc trục trặc các bạn cứ vác đại ra Greentek kêu nó vệ sinh, kiểm tra. lần dầu nó sẽ dán tem Greentek lên máy. ehehhe lần sau đem máy đến sửa nó làm ngon lành.)

Nạn nhận thứ N của Đại gia NGUYỄN HOÀNG.

yamahatri
30-01-2007, 09:21
tu do den gio minh tu sua may tinh khong ha.tai vi cung biet chut.

Hang minh dem toi nguyen hoang xong .nguyen hoang toan bo tay.(nhieu mon roi)

co 1 lan minh dem toi 1 cai sever(tai hong co thoi gian mo sua )nhung bi loi .de het 2 ngay cuoi cung tra ve .dem ve tuc minh sua .te ra bi loi bios.hong nhan hdd scsi tren main.phai gan cảd roi moi nhan.

tmd9801627
30-01-2007, 10:29
Mấy bác này, cứ chửi NH hoài. Các bác phải hiểu cái sự thật này, là VN có 99% dân là gà về khoản công nghệ cao. Các bác may mắn là 1% dân số còn lại biết tí chút về nó. Đừng than vãn hoài, các bác phải hiểu câu này, ở sứ mù thằng chột làm KING. Các bác hiểu câu này chứ, đúng cả 2 nghĩa BLACK&WHITE. Tới khi nào vào WTO, có công ty đa quốc gia, tập đoàn quốc tế, công ty đầu tư nước ngoài vào, Thằng NH đó sẽ xập tiệm. Các bác đừng buồn. CHo dù tệ nạn QUAN LIÊU, HỐI LỘ vẫn còn, nhưng WTO nó đập cho NH teo thôi.
Chỉ tội dân ta còn ngu dốt, lịch sự hơn là dân trí thấp.

khunglu
30-01-2007, 14:40
Tui cũng bị NH 1 lần rùi, tuy chỉ là cái keyboard nhưng một đi không trở lại luôn. Lần đó tui có ghé NH mua 1 số linh kiện rời cho cty có cả cái keyboard Vi-Bird(4usd) về cty thử thì phím bấm của số bấm không nhạy, nên nhân tui ghé lại đó mua thêm mouse(trong ngày đó) tới nơi tui trình bày kiu đổi lại cái key khác (bù tiền để lấy cái Mitsumi) và tui cũng thấy họ ghi mua hàng từ 1-3ngày muốn đổi phải mất 1usd. Mấy người bán hàng nói tui cứ mua mouse đi, ngày mai đem key tới rùi đổi không có bị mất tiền (boss phụ trách bộ phận này đang họp). Tui hỏi lại nhiều lần là có bị mất 1usd ko? họ bảo không cứ yên tâm.
Hôm sau tôi tới kiu đổi họ nói phải bù 1usd mới cho đổi vì là quy định của cty (qua 1 ngày mất hết 25% giá trị), tui tức quá đem key về cty 3 tháng đem bảo hành vì ko gõ đc phím số và đc họ đổi chó cái key A4 cũ rích.
Nhân đây cũng nói luôn với mấy bác đừng bao giờ mua linh kiện hiêu Vi-Bird vì nó rất củ chuối, bạn tui cũng bị cái CD hiệu này rùi.
Vài dòng kìm nén đã lâu nay mới phát ra.....heheheheeee

DaveMustaine
30-01-2007, 19:27
Thật chẳng hiểu Nguyễn Hoàng, làm ăn cái gì mà cứ bán Vi-bird hoài. Có ai hiểu biết có thể giải thích giùm Vi-bird là cái quái gì mà Nguyễn Hoàng cứ chai mặt bán hoài vậy?

babylearnit
30-01-2007, 21:01
ặc ặc, quên mất, hôm bữa tiện đường vừa vào nó sửa cái MP3.
Không biết có bị luộc gì ko, vài hôm nữa tôi sẽ báo các bạn biết nó làm ăn thế nào vì bo mạch con mp3 tôi đã đánh dấu gòi!

maco333
31-01-2007, 21:17
Icare bão hành lưu manh tráo hàng , chuyện này xưa như trái đất rồi ! ai mới đầu nghe thì có lẻ ko tin vì thấy nó lớn` và to quá mà , nhưng thữ đem máy đến cho mấy người đó bão rồi hành thì sẽ biết !
mấy bác ko cẫn thận thì Ram 1gb lúc đầu thành 512 lúc sau , main từ pen tum chuyễn sang ce lét tron là bình thường ! Cẩn thận !

tanit
18-02-2007, 15:01
Phải nói là ICARE 1 lần tới rồi thôi !!! (từ suốt đời)
:)
Cái HDD Laptop bị kêu tạch tạch, nhưng rõ ràng ko phải do cơ, mà do tôi chỉnh chọt ci HDD tăng tốc độ 1 chút. Thế là hết khởi động dc.
Hoang mang vì có nhiều tài liệu quan trọng, nên tôi vác laptop ra ngoài Nguyễn Hoàng ICARE- Phan Đăng Lưu. May là các chú ấy mất điện, nên biểu tôi mang qua ICARE Nguyễn Văn Cừ.
Ở bệnh viện máy tính này, sau khoảng 1 tiếng chờ đợi, với khoảng 8 cái laptop trc mặt, một "chú sĩ" phán rằng, ổ cứng của tôi bị hỏng nặng,ko thể sửa dc.Phải mua HDD mới !!!
HDD hỏng thì đang xót lắm, chỉ mong lấy lại dc dữ liệu. Nhưng nghe chú sĩ này phán càng xót hơn.
buồn lòng, tôi mất thêm 33.000 dịch vụ.

Nhưng nghĩ lại, tôi cũng phải cảm ơn mấy chú sĩ ở ICARE. Vì các chú ấy mà tôi trở nên điên tức, format lại cái HDD. Và nó hoạt động lại bình thường, tốt như xưa. Đỡ tốn 180$ cho cái HDD mới.
Thôi thì, tôi cạch mấy chú sĩ này luôn.

anhquocbuon
18-02-2007, 16:34
Tụi mình phải thông cảm. Mấy chú sĩ đó cũng đâu phải chuyên gia gì đâu. Icare chẳng qua như quán cafe Trung Nguyên khác với cafe vỉa hè thôi. Có lẽ họ luôn tư vấn thay đồ mới.hahahahah

kimquypticc
24-02-2007, 23:30
Với Icare tôi xin nhận xét một câu: Chuyên môn dở ẹ mà quảng cáo to mồm!
Tội cho anh nào có tiền và có ý tưởng kinh doanh tốt nhưng thuê mấy tên kỹ thuật không có tài!

Kể thêm các bạn nghe chuyện này: Ngày trước tôi có mua cặp SDRAM 128M tại 104 Nguyễn Văn Cừ (tôi ở Nguyễn Oanh - Gò Vấp). Vì máy tôi kén RAM nên tôi có nói với cô bán hàng là máy kén RAM, loại RAM 8 chip này không biết có chạy đwowjc không. Cô ta bảo cứ mang về gắn, nếu không được thì anh được trả lại. Tôi về nhà gắn thì không chạy, liền mang đến trả. Lúc mang hàng xuống là giờ trưa, người có trách nhiệm giải quyết chưa đến, tôi phải chờ đến 2 giờ chiều. Ngồi chờ đến 2 giờ, đến hỏi lại cô nhân viên bán hàng thì cô nhân viên chỉ tôi vào phòng trong, bên phải quầy giao hàng để yêu cầu trả hàng. Trong khi phòng đó tôi thấy có 2 anh nhân viên có mặt từ lúc trưa. Có nghĩa là chúng nó bán hàng mà giống như làm việc hành chính sự nghiệp vậy các bạn ạ!
Đến 3 giờ chiều thì tôi trả được 2 con RAM và mừng lắm! Mừng đến nỗi từ đấy đến nay tôi cạch không bước chân đến 104 Nguyễn Văn Cừ nữa!

kimquypticc
25-02-2007, 00:17
công nhận đấy , dù đúng hay sai , thật hay giả thì qua topic này icare cũng sụt uy tín trầm trọng , tớ mà ở TP HCM thì ( giả sử ) đang cần sửa máy , và dù nghe 100 người khen là icare tốt chẳng hạn , thì tâm lý vẫn bị cái gì đó gợn gợn , và " thôi , đi chỗ khác cho chắc ăn , icare tai tiếng lùm xùm thế thì ... " .
Mà tớ để ý trong topic này thấy có khá nhiều bài viết về những lỗi của icare mà toàn do các nick mới toanh , mới post chưa đến 10 bài , có nik còn mới post 1 bài duy nhất , vậy hàm lượng sự thật trong đó được bn % nhỉ ? Có thể 50% là post đúng sự thật , nhưng cũng có thể 50% còn lại là do đối thủ của icare vào hắt nước theo mưa , thương trường là chiến trường mà , nhiều trick dã man lắm , hic hic ...
Này bạn ơi! Hôm nay là lần thứ 2 tôi vào ddth.com đấy! Tôi vào thông qua bài viết về vấn nạn ăn cướp hoa, cướp heo trên đường hoa Nguyễn Huệ và công viên 23-9. Tôi cũng là người mới toanh trên diễn đàn này đấy! Nhưng bạn có biết trong thâm niên vọc máy tính tôi là bao nhiêu không? Bạn có biết trong các forum về tin học khác tôi mới hay cũ không? Bạn nói thế sẽ còn bao nhiêu người muốn tham gia forum nữa! Thật hay không thật đâu phải nằm ở nick của bạn vào diễn đàn lâu hai mới!

kimquypticc
25-02-2007, 00:27
Có một cái ITCare 181 Nguyễn Trọng Tuyển, quận Phú Nhuận.
Nơi này nhận cứu dữ liệu dù ổ cứng hư hỏng trong mọi trường hợp. Điều kiện là bạn đóng 50K tiền test ổ cứng để báo giá, tiền này không hoàn lại.
Sau đó họ báo giá cao ngất. Cho dù bạn đồng ý thì hôm sau họ lại đẩy giá lên nữa. Mục đích rõ ràng là để bạn bỏ chạy. Họ ngồi không bán nước bọt được 50K.
Ai muốn học cách cứu dữ liệu của Viện Hàn Lâm Hoa Kỳ thì đến đây. Bảo đảm tiền mất tật mang.
Bọn lôm côm này là tụi nhóc mới ra đó! Lúc Trước tiệm này của anh Trí. Anh ấy làm ăn đàng hoàng lắm, nhưng người tốt yểu mệnh, tiếc thay!
Bọn trẻ này làm ăn chưa được tốt lắm! Tôi là khách quen của tiệm mà còn nhiều lần bị tụi nó cắt cổ. May mà cổ cứng quá rồi nên tụi nó chưa cắt được!

duytan2702
25-02-2007, 11:06
Bọn lôm côm này là tụi nhóc mới ra đó! Lúc Trước tiệm này của anh Trí. Anh ấy làm ăn đàng hoàng lắm, nhưng người tốt yểu mệnh, tiếc thay!
Bọn trẻ này làm ăn chưa được tốt lắm! Tôi là khách quen của tiệm mà còn nhiều lần bị tụi nó cắt cổ. May mà cổ cứng quá rồi nên tụi nó chưa cắt được!

Ko biết sao chứ tôi đã bị tráo 1 thanh DDRAM 256 :D.Từ đó căm thù thèng đó T_T

tmd9801627
25-02-2007, 11:29
Ít nhiều cũng có tí khói nên mới có chuyện ngày nay. Đừng nói mấy thằng lớn, vô số thằng nhỏ hơn cũng king khủng. Đúng là bất hạnh. Nhìn đâu cũng thấy lang sói, dê cừu sao mà thoát.

xpvuol
28-02-2007, 12:22
Tụi mình phải thông cảm. Mấy chú sĩ đó cũng đâu phải chuyên gia gì đâu. Icare chẳng qua như quán cafe Trung Nguyên khác với cafe vỉa hè thôi. Có lẽ họ luôn tư vấn thay đồ mới.hahahahah

~~~> Sĩ gì mới được chứ ??? Vô sĩ à ^___^ ???

xpvuol
28-02-2007, 12:25
Thật chẳng hiểu Nguyễn Hoàng, làm ăn cái gì mà cứ bán Vi-bird hoài. Có ai hiểu biết có thể giải thích giùm Vi-bird là cái quái gì mà Nguyễn Hoàng cứ chai mặt bán hoài vậy?
~~~> V-Bird là Chim Việt chứ còn gì nữa... Hôm bữa lên Titan hỏi mấy chú TOKY là của hãng nào vậy, mấy chú nói là của Cty nào của nước ngoài í, bó tay luôn, đành ngậm miệng đi về...

babylearnit
28-02-2007, 23:09
của thằng nào nhể, em cứ tưởng nó của nhật bổn đóa hehe :D

nopassword
02-03-2007, 11:19
hèm ! mình chính là nạn nhân của Icare nguyễn hoàn ở nguyễn văn cừ nè . Chuyện là thế này . Mình đem cái CPU đi sửa . Nhân viên cũng ghi phiếu cho mình đầy đủ . Nhưng khi lên lấy máy nhân viên báo hư main . nên mình đem về . Khi về mình quê kiêm tra . Khi về tới nhà mở máy ra ,tá hỏa "con ram 512 Mb của mình biến mất " . Mình lên cự thì họ bảo "phiếu đâu ?" khi lấy máy mình đã trả lại rồi . Khiếp hư main lại tốn tiền mua ram .Không biết uy tính ở chổ nào .

traiphieudu
04-03-2007, 23:55
Mình cũng 1 lần bị lừa khi đem sửa đồ vi tính các bạn ạ.Không phải tại Icare vì mình ở Hà Nội.Chuyện là thế này:
Hồi đó mình có 1 cái ổ DVD Creative 12x.Giá ổ thờì đó con đắt 175USD lận(mua đầu năm 2001 mà)Sau khi dùng tròn 1 năm thì 1 hôm xảy ra chuyện.
Số là hôm trước mình có nhét đĩa phim vào xem bình thường đến hết phim không vấn đề gì nhưng hôm sau mở lên thì tự dưng thấy không đọc được bất kì đĩa nào nữa kể cả đĩa xịn không xước sát gì.Hồi đó thì mình còn gà mờ về vi tính không biết gì,nên khi mình dùng tuốc lơ vít mở ổ ra tính lau mắt đọc nhưng vướng khay đĩa mình không biết mở và mình đã đem đến nơi bán hàng nhờ họ đưa ra trung tâm bảo hành sửa dịch vụ.Sau 2 ngày họ thông báo là ổ DVD của mình hư mắt đọc và chi phí thay là 20USD tức 300 nghìn.Hồi đó do gà mờ nên mình đã tin và trả tiền cho họ.
Sau này sử dụng ổ mình còn bị vài lần không đọc được như vậy nữa nhưng lúc đó mình đã biết cách tháo ổ ra lau chùi mắt đọc và mỗi lần lau xong ổ lại đọc tốt như lúc trước.Lúc đó mình mới vỡ lẽ là mắt đọc nó chỉ bị bụi bám nên tạm thời không đọc được chứ tự dưng sao hỏng được.Và mình đã biết là bị họ lừa 1 quả thật ngoạn mục.Ổ của mình thì vẫn dùng được đến tận ngày hôm nay nhưng tiền thì mình đã bị mất như vậy đó.
Mình kể ra câu chuyện này để khuyên những người ít kinh nghiệm về máy tính đừng vội vã tin lời người sửa chữa họ có thể bốc phét ra hàng loạt bênh để ăn tiền của ta đó

babylearnit
05-03-2007, 00:21
Mình cũng 1 lần bị lừa khi đem sửa đồ vi tính các bạn ạ.Không phải tại Icare vì mình ở Hà Nội.Chuyện là thế này:
Hồi đó mình có 1 cái ổ DVD Creative 12x.Giá ổ thờì đó con đắt 175USD lận(mua đầu năm 2001 mà)Sau khi dùng tròn 1 năm thì 1 hôm xảy ra chuyện.
Số là hôm trước mình có nhét đĩa phim vào xem bình thường đến hết phim không vấn đề gì nhưng hôm sau mở lên thì tự dưng thấy không đọc được bất kì đĩa nào nữa kể cả đĩa xịn không xước sát gì.Hồi đó thì mình còn gà mờ về vi tính không biết gì,nên khi mình dùng tuốc lơ vít mở ổ ra tính lau mắt đọc nhưng vướng khay đĩa mình không biết mở và mình đã đem đến nơi bán hàng nhờ họ đưa ra trung tâm bảo hành sửa dịch vụ.Sau 2 ngày họ thông báo là ổ DVD của mình hư mắt đọc và chi phí thay là 20USD tức 300 nghìn.Hồi đó do gà mờ nên mình đã tin và trả tiền cho họ.
Sau này sử dụng ổ mình còn bị vài lần không đọc được như vậy nữa nhưng lúc đó mình đã biết cách tháo ổ ra lau chùi mắt đọc và mỗi lần lau xong ổ lại đọc tốt như lúc trước.Lúc đó mình mới vỡ lẽ là mắt đọc nó chỉ bị bụi bám nên tạm thời không đọc được chứ tự dưng sao hỏng được.Và mình đã biết là bị họ lừa 1 quả thật ngoạn mục.Ổ của mình thì vẫn dùng được đến tận ngày hôm nay nhưng tiền thì mình đã bị mất như vậy đó.
Mình kể ra câu chuyện này để khuyên những người ít kinh nghiệm về máy tính đừng vội vã tin lời người sửa chữa họ có thể bốc phét ra hàng loạt bênh để ăn tiền của ta đó

Hehe, đúng là dân hà lội, thích dông dài,văn tự.
Đã chưa gặp qua thì đừng nói, chuyện của bro dâu phải từ icare, đem vô đây tính kể chuyện cổ tích àh
------------------
baby tui mới nghĩ ra, hay ta đổi tên Icare thành Ị cà rề (nghĩa là kiết lị đóa), bà con hể :D

WhiteKnight
20-03-2007, 13:09
Nói chung phương châm nội bộ của họ là lì từ sếp đến lính thì bạn có gặp sếp họ hay đăng báo thì cũng ko giải quyết được gì đâu. Trong đầu của họ chỉ có 1 là lợi nhuận 2 là cho rằng đối thủ phá đám cho nên họ chẳng bao giờ nghĩ là bạn đúng đâu.

WhiteKnight
20-03-2007, 13:12
Hehe, đúng là dân hà lội, thích dông dài,văn tự.
Đã chưa gặp qua thì đừng nói, chuyện của bro dâu phải từ icare, đem vô đây tính kể chuyện cổ tích àh
------------------
baby tui mới nghĩ ra, hay ta đổi tên Icare thành Ị cà rề (nghĩa là kiết lị đóa), bà con hể :D

Cha nội này sao lại có thành kiến với dân HN thế, ông từng bị dân HN sỉ nhục àh?:evil:

khoabeo108
20-03-2007, 20:44
Cha nội này sao lại có thành kiến với dân HN thế, ông từng bị dân HN sỉ nhục àh?:evil:

Topic nào chuyện ấy, ko nên nói tới chuyện ngoài lề, vừa loãng chủ đề chính, vừa gây hiềm khích, mất vui!
--------------------------------------------------------
Chủ yếu anh em bị "dính đòn" ở Icare là vì quá tin vào cái mác "quốc tế", và thiếu cẩn trọng mà ra. Thôi thì phòng hơn chữa, cho dù là ở Icare, hay ở đâu, chịu mất thời gian từ đầu (ghi biên nhận máy cụ thể:Hàng gì, cấu hình, số seri của linh kiện). Còn hơn là ấm ức và mất mát phải ko các bác?

avhung78
20-03-2007, 21:29
hic, đọc topic này mới thấy giang hồ hiểm ác thật. Từ này phải cố gắng học hỏi để ko làm gà cho các anh ý thịt nữa.

sgstar
20-03-2007, 22:32
Tôi thấy ICARE của Nguyễn Hoàng phô trương, bày vẽ cho lắm nhưng chẳng làm được gì ( tôi nói thật ), họ mở ra "cái gọi là BỆNH VIỆN MÁY TÍNH" rồi đào tạo "BÁC SỸ MÁY TÍNH" tôi thấy không ra ngô ra khoai gì cả. Tôi có một người quen kể lại rằng có cái máy P4 hay bị khởi động lại hoài, nên đem lên "Bịnh viện" ICARE sửa ....3 ngày sau gọi điện báo do nguồn và phải thay nguồn và cài lại win. Sau đó lên lấy máy về sử dụng được vài bữa cũng bị như cũ ( khởi động lại hoài ), đem lên lại ......và....tìm không ra nguyên nhân, cuối cùng phải đi thay cái mainboard thì hết.
Tôi cũng vào cái gọi là "bệnh viện ICARE" một lần nhưng đi bảo hành, tôi thấy mấy thằng nhân viên ở đó mặc đồ , đội mũ , tùm lum hết... thấy nó in cái giấy hẹn bảo hành là: GIẤY KHÁM VÀ ĐIỀU TRỊ, tui giật cả mình !!!! Nhân viên kỷ thuật thì rất kém và nói năng thì thô lỗ, coi khách hàng không ra cái đinh gì. ( nó tưởng nó giỏi lắm ).

Nói thật với anh em, Tôi chả ghét gì ai cho nó mệt, nhưng đối với cá nhân tôi sẽ không có chuyện mua hàng ở Nguyễn Hoàng và càng không có chuyện ICARE , I Kiết gì cả. Tính tôi nó thế, trăm kẻ bán vạn người mua thời buổi bây giờ thiếu gì nơi tốt các bạn.

sgstar
20-03-2007, 22:38
Tôi thấy ICARE của Nguyễn Hoàng phô trương, bày vẽ cho lắm nhưng chẳng làm được gì ( tôi nói thật ), họ mở ra "cái gọi là BỆNH VIỆN MÁY TÍNH" rồi đào tạo "BÁC SỸ MÁY TÍNH" tôi thấy không ra ngô ra khoai gì cả. Tôi có một người quen kể lại rằng có cái máy P4 hay bị khởi động lại hoài, nên đem lên "Bịnh viện" ICARE sửa ....3 ngày sau gọi điện báo do nguồn và phải thay nguồn và cài lại win. Sau đó lên lấy máy về sử dụng được vài bữa cũng bị như cũ ( khởi động lại hoài ), đem lên lại ......và....tìm không ra nguyên nhân, cuối cùng phải đi thay cái mainboard thì hết.
Tôi cũng vào cái gọi là "bệnh viện ICARE" một lần nhưng đi bảo hành, tôi thấy mấy thằng nhân viên ở đó mặc đồ , đội mũ , tùm lum hết... thấy nó in cái giấy hẹn bảo hành là: GIẤY KHÁM VÀ ĐIỀU TRỊ, tui giật cả mình !!!! Nhân viên kỷ thuật thì rất kém và nói năng thì thô lỗ, coi khách hàng không ra cái đinh gì. ( nó tưởng nó giỏi lắm ).

Nói thật với anh em, Tôi chả ghét gì ai cho nó mệt, nhưng đối với cá nhân tôi sẽ không có chuyện mua hàng ở Nguyễn Hoàng và càng không có chuyện ICARE , I Kiết gì cả. Tính tôi nó thế, trăm kẻ bán vạn người mua thời buổi bây giờ thiếu gì nơi tốt các bạn.

khoái sủa
21-03-2007, 19:19
chuyện luà đão như vậy là 1 bài học cho chung, đọc xong nên tõ lời cám ơn thay vì phê phán.
Thời đại thay đỗi mỗi ngày chiêu thức lưà đảo càng cao xiêu hơn. cám ơn ban đã chia sẽ...
Chúc moị Người nhiều may mắn...

jacobien
24-03-2007, 22:35
hàng chính hãng+ráp đàng hoàng thì không thể nào hư lên hư xuống được
các bạn là nạn nhân của:hàng nhái or ráp đểu(optional:luộc đồ) or cả 2
tui sợ mấy cái máy ráp lắm rồi ,mua máy đồng bộ chạy cho ổn định
(kinh nghiệm xương máu,từng tốn 12 chai tiền ngu),rất thông cảm với bạn nào phải đến để BẢO và HÀNH

ThaiToan
26-03-2007, 11:36
Mình tưởng mình là người bị mấy thằng Bác Sĩ(dỏm) của Ì què nó quạt ai ngờ lại có nhiều người là nạn nhân của nó đến thế.
Chả là em bảo hành con Printer của cty em vào nó test xong nó sửa (lần 2 rồi). Nó gọi em lên lấy máy - trong điện thoại em hỏi mấy anh có bảo đảm là lần này máy ko bị hư nữa không.
Chắc tối qua thằng Bác Sĩ què này nó bị vợ đuổi ra khỏi nhà hay sao ý mà nó bực lên nó quạt em – anh sửa máy ở đây lần nào chưa mà nói như vậy. heheh trong khi đó trong cái printer có dán tem của Ỉ què này đã qua sửa chữa.
Em bực quá cúp máy luôn vì chanh chấp với cái thằng vô văn hoá ấy làm chi (tối qua bị vợ đuổi ra khỏi nhà nên nó bực hehehe nên hôm nay nó tức nó sủa nó cắn tùm lum).
Thế là em cho nhân viên giao nhận của cty qua lấy máy về (ghét mà) chạy được hai ngày nó bị hư lại - còn gì để nói cái bệnh viện Ỉ què này. Cộng them mấy bố quản lí ở đây có biết quản lí gì đâu mà còn đòi đào tạo Bác Sĩ máy tính nữa chứ. Xấu hổ quá ---- nên đặt tên đây là Ỉ què luôn .hehehhe Anh em nên cản thận mấy thằng sửa máy in nữa

So Lo
26-03-2007, 11:41
hahhaa, học được từ mới "BẢO và HÀNH" hay phết...

hackson
28-03-2007, 23:27
"I-Care Bệnh Viện Máy Tính" là một ý tưởng rất hay, không những về thương hiệu mà còn còn về tính chất cộng đồng nữa.
Phần lớn các bậc IT luôn cho rằng Windows là hệ điều hành nhiều lỗi nhất, đúng rồi! bởi vì có 95% máy tính được cài hệ điều hành Windows mà.

"Giang hồ hiểm ác"
Đã ra thương trường thì không có chuyện tình cảm (trừ đối tượng đặc biệt), mọi thứ phải rõ ràng giấy trắng mực đen.
Lần sau có bác nào đi bảo hành bất cứ ở đâu thì phải cẩn thận kê khai đầy đủ không thiếu một con ốc, để không phải xảy ra chuyện đáng tiếc cho bác cũng như cho công ty BH.

thanhle
29-03-2007, 05:53
Mình cũng có lần gây gổ với Icare,thật là thất vọng với một công ty như vậy.Mình nghĩ không sớm thì muộn .Icare cũng sập tiệm với cách làm ăn bê bối này.Không biết các "sếp "công ty Nguyễn Hoàng nghĩ sao,chứ minh thấy công ty này chỉ là hư danh.

prostar
30-03-2007, 23:21
nhân đọc cái topic này mà tôi kể cho mọi người 1 câu chuyện mà tôi nghĩ thật buồn cười cho nhân viên của trung tâm Icare.Lúc trước máy tính của tôi bị tình trạng là khi chạy cái ổ cứng phát ra tiếng kêu rít rít khó chịu lắm,nên tôi mới đem tháo cái ổ cứng ra đem đi sửa,khi đến Icare tôi mới đưa cho anh kỹ thuật(ko biết tên,chỉ biết dáng người mập mập,đeo kính)và trình bày rỏ sự việc như thế,anh ta cầm cái ổ cứng lên và phán câu "Ổ cứng của anh bị hư rồi".Tôi tròn xoe mắt và hỏi lại "ủa sao hư anh,mới hồi sáng còn chạy được mà"."thì nó bị kiến cắn quanh viền ổ cứng nè,anh ko thấy à" anh ta nói.Tôi cầm máy tính lên nhìn thì cũng thấy có cái bột gì trắng trắng quanh viền nên nói "Vậy là phải mua ổ cứng mới à,không sửa chữa gì được hả a" "ừm,đúng rồi" Anh ta trả lời.Nên sau đó tôi nói"thôi để em đem ổ cứng về" thì a ta lại nói "Nếu anh muốn sửa thì để nó lại đây,chúng tôi sửa"...lúc đó tôi hết sức ngỡ ngàng và buồn cười,sao a này nói chuyện mâu thuẫn quá(ảnh nói ổ cứng mình hư rồi,ko sửa chữa được thì giờ lại nói thế),nên nói thôi cảm ơn....rồi ra về,đem tới tiệm đối diện icare sửa,dùng tới giờ có hư đâu(2 năm).Tôi thiết nghĩ những ai ko rành máy tính vào đó dễ bị tụi nó "chém(tiền) cho vỡ đầu".---nên gán cho iCARE là THÙNG RỖNG KÊU TO

dreamstar
30-03-2007, 23:27
Các bạn có lời khuyên nào khi đi sửa chữa mày hoặc mua máy tinh mới kô?

tung_exp
02-04-2007, 23:19
Mình ghé thread này lâu lắm rồi nay ghé lại vẫn thấy anh em than phiền nhiều quá. Mình cũng đã từng gặp trường hợp tương tự tại Nguyễn Hoàng nhưng thôi "Quyết định đúng có được từ kinh nghiệm, kinh nghiệm có được từ những quyết định sai lầm". Nói chung trong kinh doanh cần có những sáng tạo và lối đi riêng của từng công ty Nguyễn Hoàng cũng vậy, nhưng một số trong đội ngũ nhân viên của họ đã làm xấu đi định hướng đó. Hy vọng có một cá nhân có trách nhiệm nào đó của Nguyễn Hoàng có thể nghe và hiểu được những điều chúng ta đang nghĩ để dịch vụ IT tại Nguyễn Hoàng tốt hơn,dù sao cũng là cả một thương hiệu.

minhbuu
10-04-2007, 13:09
minh cung vay nua , minh mua may cty khac , nhung vi nha gan trung tam bh nguyen hoang nen dem len kiem tra tinh phi , phi kiem tra roi so so vao may tinh noi main hu keu dem len cho mua bh , tui tuc on toi cho mua xem lai mien phi va noi kg phai do main ma la do loi phan mem , toi gio ok luon , va tui so cai goi la benh vien lam roi , hu danh , tui nguyen hoang toan la quan li tre kg co nhieu nhiet quyet that nhung hinh nhu chua duoc dao tao bai ban cho lam , ban that thang quan li kg biet co bang cap gi nua ? kinh doang kg lai bay gio chuyen qua kinh doanh giao duc , pho truong thanh the ,,,,, tuc cuoi thiet

minhbuu
10-04-2007, 13:10
minh cung vay nua , minh mua may cty khac , nhung vi nha gan trung tam bh nguyen hoang nen dem len kiem tra tinh phi , phi kiem tra roi so so vao may tinh noi main hu keu dem len cho mua bh , tui tuc on toi cho mua xem lai mien phi va noi kg phai do main ma la do loi phan mem , toi gio ok luon , va tui so cai goi la benh vien lam roi , hu danh , tui nguyen hoang toan la quan li tre kg co nhieu nhiet quyet that nhung hinh nhu chua duoc dao tao bai ban cho lam , ban that thang quan li kg biet co bang cap gi nua ? kinh doang kg lai bay gio chuyen qua kinh doanh giao duc , pho truong thanh the ,,,,, tuc cuoi thiet

Shinichi_haha
13-04-2007, 18:36
Dạo này Bệnh viện ==>Kiêm luôn trường học nữa không biết thằng lấy luộc đồ của cậu(theo như cậu nói)có dạy không? Nếu có chắc sẽ đào tạo ra nhiều đại tử còn hơn thầy nữa (sóng sau cao hơn sóng trước) Không chắc trường mới mở chuyên về đào tạo sữa chữa máy tính hả? Nế u vậy tớ khuyên cậu nào học nên xin làm tạp vụ cho các cửa hành máy tính ở Bùi Thị Xuân nếu giỏi chắc sau 3->6 tháng thì vào đó dạy lại. Ha Ha

ThangE398
15-04-2007, 01:17
Đặc điểm trung của những trung tâm , cửa hàng thương mại lớn ở Vn là thế, khi đã tạo dựng được chút uy tín , được khách hàng tin tưởng thì bắt đầu giở quẻ . Tôi đã đến hai trung tâm bảo hành lớn của SG và HN ,trong SG là trung tâm của Nguyễn Hoàng , trung tâm này tôi chỉ đến một lần nhưng thái độ phuc vụ của nhân viên thì chắc ko bao giờ quên được , nhân viên gì mà quát khách hàng ầm ầm .Còn ngoài Hà Nội là trung tâm của Trần Anh .Trước kia khi công ty mới được mọi người biết đến thì dịch vụ của Trần Anh theo tôi đánh giá là tốt vô cùng,khoảng thời gian gần đây bắt đầu thấy có dấu hiệu tiêu cực , nhất là thái độ của nhân viên , híc kiểu này thì VN bao giờ mới phát triển được . Lại còn gia nhập WTO nữa chứ.

hddlab
16-04-2007, 16:36
Đặc điểm trung của những trung tâm , cửa hàng thương mại lớn ở Vn là thế, khi đã tạo dựng được chút uy tín , được khách hàng tin tưởng thì bắt đầu giở quẻ . Tôi đã đến hai trung tâm bảo hành lớn của SG và HN ,trong SG là trung tâm của Nguyễn Hoàng , trung tâm này tôi chỉ đến một lần nhưng thái độ phuc vụ của nhân viên thì chắc ko bao giờ quên được , nhân viên gì mà quát khách hàng ầm ầm .Còn ngoài Hà Nội là trung tâm của Trần Anh .Trước kia khi công ty mới được mọi người biết đến thì dịch vụ của Trần Anh theo tôi đánh giá là tốt vô cùng,khoảng thời gian gần đây bắt đầu thấy có dấu hiệu tiêu cực , nhất là thái độ của nhân viên , híc kiểu này thì VN bao giờ mới phát triển được . Lại còn gia nhập WTO nữa chứ.

Bạn yên tâm, khi vô WTO rồi, quy luật đào thải sẽ loại bỏ hết những nơi làm việc không chuyên và năng lực thấp. Tuy nhiên trong hiện tại, luật chưa rõ ràng dẫn đến việc cạnh tranh không hoàn hảo, thiếu sự đào thải tự nhiên nên người dùng cần tìm hiểu kỹ càng về những nơi cung cấp thiết bị và dịch vụ, tránh việc nhìn thấy giá rẻ-cạnh tranh đã vội sử dụng để rồi bị mắc lỡm. Có câu "tiền nào-của đấy", nếu không có đầu tư chuyên sâu thì năng lực phục vụ không thể cao và vì thế, "bài" duy nhất là hạ giá thật thấp để lôi kéo khách hàng. Khi khách hàng đến rồi thì lại nảy sinh mâu thuẫn là giá rẻ quá sao bù lại chi phí, vậy là lại dẫn đến thái độ coi thường khách hàng, chưa kể lấy giá rẻ nhưng đâu có làm được vì năng lực có đâu...

vipd
23-04-2007, 17:02
Theo mình bạn cũng đã sơ xuất khi gửi máy lại bảo hành mà không xem xét kỹ người ta ghi phiếu gửi máy gồm những gì.Nhưng dù sao nếu có sự việc như trên thì mọi người cũng nên đề cao cảnh giác hơn khi vác cả cục CPU đi bảo hành. Cám ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người.

give_up
25-04-2007, 00:21
post bài lên một số trang khác có nhiều người đọc hơn đi bạn. Tôi cũng ghét cái kiểu làm ăn như vậy lắm. Chia buồn!

anhchangluoi
25-04-2007, 01:52
cái này chắc lúc đem bảo hành không kiểm tra đồ , hoặc tin tưởng bảo hành quá mà đem họa.Thôi lần sau cạch

learntonoob
25-04-2007, 03:10
Tìm thằng nhân viên luộc đồ của bạn để luộc lại... cái đầu nó :D

MrWorld
25-04-2007, 10:13
sao lại có bọn làm ăn như vậy nhỉ.
chó thế không biết.Gặp phải tôi thì cho bọn này tắt điện. ko làm ăn được j nữa. Chia buồn với bạn. lần sau đừng làm ăn j với bọn này nữa. Mà bạn phải làm cái j đó cho bọn này ko lam ăn được nữa chứ. Hiền wa

kid_hp
27-04-2007, 10:35
Chuyện thường ngày ở phố huyện. Không nên tin tưởng quá. Tốt nhất là làm việc phải có nguyên tắc rõ ràng. Dù quen thân hay không đều phải làm cái giấy gửi đồ gồm những thứ gì chứ. Bạn chỉ đem máy đến rồi bỏ thì sơ suất quá. Dù sao cũng chia buồn với bạn. Làm kỹ thuật máy tính cũng như làm bác sĩ, đều phải có lương tâm nghề nghiệp. Trường hợp như cty này thì trước sau cũng mất khách thôi.

Monalisa Smile
27-04-2007, 17:12
May mà ngoài Hà Nội có bọn Trần Anh cũng good good á ^^

nobita103
27-04-2007, 22:20
được cộng đồng hacker thứ thiệt công nhận, đó là những kiến thức tủn mủn, vụn vặt của mình. Những hacker thứ thiệt là những người thực sự giỏi, họ nắm rất chắc về các hệ thống, hiểu được các nguyên lý vận hành, cách thức xây dựng, các điểm mạnh, điểm yếu của các hệ thống, và mục tiêu của họ là để xây dựng một hệ thống mới tốt hơn, chứ không phải là để phá hoại rồi đem khoe chiến tích của mình. Nếu các bạn không tin, các bạn cứ đem hỏi mấy chú hacker kiểu "anh Trí" xem hắn có biết được thế nào là mô hình 7 lớp, thế nào là các giao thức mạng, cách thức truyền tải thông tin trên mạng, cấu trúc các gói tin như thế nào, các thiết bị định tuyến, các thuật toán định tuyến ra sao, làm thế nào để tối ưu hoá đường truyền trên mạng... xem hắn có trả lời được không? (đây mới chỉ là kiến thức nhập môn mạng máy tính thôi đấy), hay thử ở một góc cạnh khác, hỏi thử xem hắn có cách nào để tối ưu hoá một câu truy vấn SQL với một bảng có hàng triệu bản ghi hay không (cái này dính một tẹo đến CSDL), hoặc như các thuật toán nén ảnh và truyền thông video xem sao... Trong khi hacker nước ngoài có khả năng tự chế tạo được các thiết bị chuyên dụng để đo lường các xung điện phát ra từ dây mạng, từ đó có khả năng tái hiện lại dữ liệu truyền trên mạng và giải mã để lấy cắp thông tin ngay trên đường truyền thì hacker VN mới chỉ biết vào học lỏm mấy cách chui vào lỗ hổng bảo mật của các hệ thống do chưa được vá kịp.

OK, Đấy là tôi mới sơ qua về kiến thức của đa số những anh "hacker" made in Vietnam, bây giờ tôi xin điểm lại thành tích của họ để chúng ta có thể hình dung ra chút đỉnh.

Thành tích thứ nhất: ***, *** và ***.
Nghe qua thì các bác sẽ nhảy dựng lên mắng em, nhưng sự thực là thế. Thời kỳ hoang sơ của Internet và hacker VN, đó là ***. Vì không có xiền truy cập vào mấy trang *** nước ngoài nên họ mới bắt đầu hì hục tìm hiểu xem làm thế nào để được xài miễn phí. Hồi đó Internet còn đơn giản lắm, không phức tạp như bây giờ, các kỹ thuật tấn công cũng chưa nhiều như bây giờ. Thôi, dù sao thì mục đích cuối cùng là truy cập được vào mấy trang đó đã thành công rồi, nhắc lại làm chi nữa :D. Thế hệ tiếp theo cảm thấy muối mặt nên họ rêu rao hack CSDL của mấy trang đó (mà mục tiêu thực chất là xem dữ liệu trong đó "có gì hay ho không"), khổ thay gặp phải các cao thủ nước ngoài nên đập mãi không chết, bẽ mặt quá nên họ chuyển qua chơi bẩn bằng cách DoS. Cuối cùng thì Web *** xập xệ được vài hôm rồi đâu lại vào đấy, vẫn sống nhăn. Hacker VN coi như thất trận. Hình như đã có mấy tờ báo VN tung hứng mấy chú hacker này rồi thì phải. Nhiều người coi họ là anh hùng, nhưng có biết đâu
Vẽ hùm ai vẽ được xương
Biết người biết mặt ai lường được gan
Đại bàng đâu biết đến ngan
Rồng xanh đâu biết họ hàng của giun

Thành tích thứ 2: Account chùa
Nào, mục tiêu tiếp theo là accout chùa, hay viết tắt là CC, tức là các tài khoản ngân hàng "chùa" bị hack được qua các trang web nước ngoài. Thực ra thì đa phần là do các hacker nước ngoài tấn công vào các hệ thống thương mại điện tử, lấy được CSDL của website đó rồi đem ra khoe. Dân hacker VN thấy thế thích quá đem về xài. Việc tấn công này khá dễ dàng thông qua các lỗi hệ thống mà người viết chương trình không để ý. Khi đề cập đến vấn đề đạo đức, các hacker VN tặc lưỡi: Xời, lấy của họ tí tẹo chắc không sao, chắc không ai biết đâu mà lo, mà có biết thì cũng chẳng làm gì được vì mình đang ở VN mà, có ai theo dõi đâu?. Thế là họ ung dung lấy tiền của người khác đi mua đồ. Họ không nghĩ rằng để có được những đồng tiền như vậy, người chủ của tài khoản đó đã tốn bao nhiêu mồ hôi nước mắt, thậm chí cả xương máu của mình mới có thể có được. Họ lại càng không nghĩ đến chuyện sau khi phát tán tài khoản này, khoảng vài chục người khác cũng vô tư xài ké, cho đến khi tài khoản sạch bóng không còn xu nào. Họ đâu có biết là họ đã làm cho bao nhiêu người sạt nghiệp, nghiến răng căm hận khi thấy bao nhiêu mồ hôi nước mắt của mình bị cướp sạch. Họ cứ tưởng là mình là anh hùng, khi chia sẻ tài khoản này cho những "đồng chí hacker" khác. Và họ đã vô tình dẫn đến một sự khinh bỉ rất lớn của cộng đồng quốc tế dành cho dân Việt Nam, coi VN toàn là dân đạo chích, và tất cả các website thương mại điện tử trên thế giới đều thẳng thừng từ chối các giao dịch xuất phát từ Việt Nam, một nỗi nhục mà không biết đến khi nào chúng ta mới rửa sạch được.

Thành tích thứ ba: Bảo kê trực tuyến
Nếu như trong đời sống hàng ngày, chúng ta thường nghe nói đến các vụ thanh toán đẫm máu, các tay anh chị giang hồ với công việc đâm thuê chém mướn, bảo kê... thì trên mạng cũng xuất hiện những Chí Phèo như vậy. Họ đe doạ các công ty, nếu như các công ty không chịu nộp tiền bảo kê thì họ sẽ hack, không hack được thì DoS cho chết toi cái website của công ty đó đi. Pháp luật không chặt chẽ, kết quả là các công ty phải nghiến răng chịu đựng, biết kêu ai bây giờ? Vụ án chodientu.com, nhanhoa... vẫn còn đó. Xa hơn là "nhóm hacker Thổ Nhĩ Kỳ" tung hoành suốt một thời gian. (Xin lỗi, nhóm hacker Thổ Nhĩ Kỳ chẳng phải là ai xa lạ, chính là một nhóm hacker VN muốn bảo kê để làm bảo mật đó. Tôi cũng đã từng là một nạn nhân, khi phân tích các log file và các sự kiện liên quan, tôi đã nghi ngờ như vậy, và thực tế thì đã có người khẳng định việc đó, còn ai làm thì chắc rằng cũng đã có nhiều người đoán ra).

Thành tích thứ 4: Lừa đảo!
Hic, nhưng mà đây rõ ràng là một thành tích. Những chương trình keylogger nhan nhản trên Internet là công cụ đắc lực để cho các hacker thu thập dữ liệu qua những người nhẹ dạ và non về bảo mật. Tên truy cập, mật khẩu sau khi lấy được sẽ phục vụ đắc lực cho các hacker trong việc xâm nhập vào các hệ thống khác, ăn cắp tài khoản, giả danh người này để chửi người khác, làm tổn hại uy tín của người khác...
"
Đọc cái thành tích thứ 1 tôi chợt nhơ cái vụ báo chí hê lên hồi trước là các hacker mũ trắng Vn cùng đứng lên trừ gian diệt ***, phá 1 loạt trang web *** tiếng Việt. Tôi nghĩ cũng có thể tác giả nói về sự kiện này...

lazziie_ut
11-05-2007, 12:41
hiz bữa hum cái máy tính hư tính mang ra Icare sửa nhưng bạn nó cản! nó nói ra đó tốn ít nhất cũng vài Tê . nó rờ vào cái là tốn tiền rồi. Giờ mí thấy bạn mình nó sáng suốt.

Giờ đọc bài ở đây mới thấy sự gian dối trắng trợn của Icare! rút kinh nghiệm không làm ăn gì với nó nữa.đừng tin vào quảng cáo lun! Tẩy chay Icare

badboy_h151ng
11-05-2007, 19:24
thật riết rồi xem cái topic này chẳng ra sao ! người nào bị thì nói không sao cả những người không bị cũng nói
1 ngày bên đó nhận không biết bao nhiu máy
tui đem máy đi sửa 2 lần đều không có vấn đề xảy ra
bởi thế mới nói ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu chớ đánh đồng như thế chứ
I care cũng là 1 thương hiệu có uy tính từ lâu và cũng có không ít đối thủ trên thị trường cho nên đôi khi cũng cần phải xem xét vấn đề trên khía cạnh khác

khunglu
14-05-2007, 11:32
Em của đứa bạn tui(hơi Noop) đã đem máy đến Icare để sửa và rút cục thì bị tráo cây Ram DDR400 256mb, mấy bữa đó tui bận quá nên ko wa sửa đc, thế là hắn tự động vác máy đi sửa và để lại máy cho họ test mà chỉ có tờ giấy biên nhận "nhận máy tính thui". Rút cục thì bị báo HDD hư (hư mà back-up đc gần toàn bộ dữ liệu của HDD cũ, bị đổi 1 cây Ram). Tôi hỏi mấy bạn có ai mua máy mới mà mua 2 cây Ram khác hiệu nhau ko???. Khoảng 1 tháng sau khi sửa ở Icare về máy lại trục trặc, lúc đó tui mới qua coi thì hỡi ôi Ram đã bị đổi và hiện giờ thì thanh Ram đó đã bị chết, còn ổ cứng hư thì họ đã giữ lại(do thằng em nghĩ HDD hư nên đã ko đem về). Máy này còn bảo hành đến tháng 7/2007, rốt cục bây giờ phải mua cây Ram khác gắn vô.

BabyOneMoreTime
15-05-2007, 16:55
Hehe ,các pác đi sữa bị mất đồ ,vậy có ai bị .... lời đồ như em chưa :) .Hôm nọ khi nhận máy thì tự nhiên thấy trong thùng máy có ... 1 cái hộp chứa 1 cái modem =)) ,may mà mình trung thực trả lại ko thì tự nhiên có cái modem xài roài :D

boytomo
15-05-2007, 17:48
mang cái máy vô icare chưa biết chuyện j đã mất tiền khám bệnh rồi.có bệnh hay ko cũng mất
tiền sửa cũng cao hơn chỗ dv khác nhiều
vậy mà vẫn đông
ko thể hỉu

hooligan
22-05-2007, 20:23
Tôi rất thông cảm với bạn khoinphung thật ra là họ có đủ lý do để biện mình cho hành động ăn cắp trắng trơn như vậy , và trong trường hợp này là chúng ta đừng nên mua hàng những chỗ đó nữa thôi !!! Tôi thấy nhiều chỗ họ bảo hành rất nhiệt tình mà siêu thị điện máy Nguyễn Kim là một ví dụ , tại đây họ luôn làm cho khách hàng cảm thấy hài lòng mà ngay cả bản thân tôi khi đem bảo hành laptop cũng bất ngờ !!!

trantrung74
05-06-2007, 15:53
Trước giờ chưa bao giờ tin tưởng được mấy ông bác sĩ Icare hết, tự nhận mình là bác sĩ hả? Y tá còn may ra chấp nhận được.

nguyenhaktv
05-06-2007, 16:09
Chuyen do nghe nhieu` nen cung nham lam roi`. dieu quan trong la minh phan can than. hic hic chia buon

laohaclan
13-06-2007, 15:32
Đúng vậy Chuyện không sửa thành sửa nặng chuyện không chết thành chết, chuyện trả lại hàng không đúng chuyển thành hàng khác, và điều quan trọng đối sử khách hàng không có tránh nhiệm là rất nhiều và phổ biến ấy thế mà còn nhiều người vẫn bỏ qua.

Như các bạn nói hình như công ty đó còn có cả website để quảng cáo để người dân còn bị lừa đảo nữa thì cũng tội dân ta, sao mấy IT không cho họ khỏi dơ mặt được lên với thiên hạ, cho ngục luôn.
. Mà đúng vậy không phải cứ thấy nó to mà tưởng nó giỏi nó làm ăn siêu ( ờ mà đúng nó làm ăn siêu lừa mà) .. Các bạn ở TP. HCM gặp như vậy cũng đồng cảnh với tui ( à ông anh đồng nghiệp) vì tui lắp máy để ông ấy mang từ Hà Nội lên tận Thái Bình ( cách 100km) lắp. Mặc dù đi xa tôi cẩn thận chuyển các đồ chạy chậm ( tui mua hàng đặt trước lên họ không rõ đơn đặt hàng mà) và đã test ngon ở nhà rùi. khi lên đó nó rở chứng, thế là mang ra 1 công ty ( treo biển FPT to lắm)các bạn biết họ phán thế nào không?
// hiện tượng máy bật quạt chíp có quay, báo tít rồi dừng không chạy nữa // máy P 3Ghz main Giga sotket775 //
hỏng main rùi, phải sửa main ( nhưng do mình không cho sửa) lên thay main và họ chỉ có main cho chíp có chân (sotkep 845) ....

thôi đại loại là họ bắt nạt những người .... hì
nếu đợt sau lắp cho Cty đó nữa thì mình lên hỏi lại cty (treo biển FPT to lắm) đó xem họ xiêu mức độ nào sửa được cả cái bệnh đơn giản yếu nguồn đó.

Thôi mình nói nhiều, vớ vẩn quá , chỉ mong các bạn, pà con nếu có lỗi gì hãy hỏi bạn bè, chuyên gia trước làm gì họ không chỉ sơ sơ cho bạn nguyên nhân. cứ như mình nè, nếu bạn hỏi khi máy chạy không lên mà có tiếng bipbip liên tục thì do RAM rồi. Nếu máy đang chạy điện lưới ổn định và mấy ngày trước đó bạn không bật thì chỉ bẩn chân thôi, mở lẫy lau, thổi, vệ sinh khe, RAM cắm lại là ok... hihi nó thế chứ các bạn, ngay cả các bạn làm trong nghề kiếm tiền bằng cách lừa miếng như thế thì không ổn, vì thời nay một số lỗi các bạn có thể tìm thấy tài liệu và các chỉ dẫn khá nhiều lên có thể tự làm được ( chỉ yêu cầu các bạn chú ý khéo tay tí) và lên nhớ, nếu bạn chơi họ thì rồi có người khác chơi lại chưa nói, nếu như mình nếu mất 100 ngàn thì mình có thể bỏ ra 100 ngàn (ngày công gì đó)để công ty, cửa hàng đó mất khách một thời gian. ( Mình đã làm ở các cty máy tính, tạm tính thế này, mỗi ngày có càng nhiều nhân viên càng phải trả lương nhiều, do vậy phải kiếm cho một ngày tối thiểu lãi suất 50 ngàn hi hi ( bốc phét tí) ta làm cho( ờ mà dại gì tự mình đi nhỉ) vài thằng nhóc cần $ tiêu 30 một ngày còn mình kiếm tiếp thì cũng làm cho cty đó phải mất thêm mỗi ngày đôi ba khách hàng và đôi ba khách hàng đó sẽ tự đồn ra đôi ba người khách thế là....

bibi

acquydeptrai
13-06-2007, 15:40
họ chỉ có main cho chíp có chân (sotkep 845) ....
C2D và Core2Quad mới chỉ socket 775, lấy đâu ra cái socket 845 thế?
Hay là bạn định nói dòng main 845 với socket 478!?

boymafia
13-06-2007, 17:14
Thì coi như rút kinh nghiệm đợt 1 ha.Minh thành thật chia sẻ với bạn cảm giác bị lừa.Mình cũng đã bị mấyl lần rồi.

quyhienhinh
22-06-2007, 09:07
Ai mà chả có lần bị lừa, chỉ có điều ko post lên thôi, nếu mà post lên thì nói khi nào cho hết. Tốt nhất anh iem mình cẩn thận. Phòng cháy hơn chữa cháy!

superthin
22-06-2007, 09:16
Lừa với chả lừa gì không biết. Chúng ta đang sống trong đất nước của những người tí hon :) và luôn phải vác lên vai chúng ta những kẻ khổng lồ các bạn ạ, hãy tự an ủi chúng ta như vậy và hãy cố nhón lên, mặc áo rộng ra cho bớt ti hon.

vietcom24h
30-06-2007, 13:33

Peace

Tui rất kết sự thẳng thắn nhìn nhận về Nạn nhân, nhưng kiện ra tòa dân swj là.....cả 1 việc mà dân ta chưa quen làm mà (mà ai kiện người đó mất phí ban đầu, lại còn thời gian và công sức nữa chứ..). Lên đây a, e biết mặt đám icare là đỡ bị nó lỡm là được rồi.

bandau
02-07-2007, 12:02
công ty thì lấy làm gì con p4, có thể nhân viên có ý đồ thôi bạn à.
Mà cũng kì, ghi phiếu ghi mỗi 2 món là sao,

quocthao
03-07-2007, 10:59
Xin kể cho các Bạn 1 tình huống như sau để đề phòng :
Tôi đi bảo hành 1 cây Ram 512 Mb chạy chập chờn chạy 1 lúc là Dump mang đến họ nận và hẹn 3 ngày trở lại , đên hẹn được trả lời Ram hư đổi cho cây khác do tin tưởng mang về vừa cắm bật máy lên nó nổ cái bót thế là xong , mang đến họ nói nổ thì 0 bảo hành thế là toi cây Ram .

Qua đây Tôi xin lưu ý nếu Bạn được đổi Ram thì nên yêu kỷ thuật test lại ngay tại chổ rồi hãy mang về ráp nhé

Có ai có gì mới post lên cho Anh Em biết nhé

hanvude2424
03-07-2007, 14:08
mỗi ngày mọi người hãy lên đây up cảnh báo , và tẩy chay thằng icare chó chết

chutkhongduoi
04-07-2007, 21:54
Chính những thằng nhân viên như vậy mà làm mất đi uy tín của các cty lớn, nhưng như vậy thì mới phát triển duoc sự làm ăn uy tín với khách hàng chứ. Nhưng, ban nhớ là rút kinh nghiệm, khi đi sửa chữa thì fải chú y kĩ cái hóa đơn biên nhận nó ghi những gì. Chứ mất hàng rồi, lên đây la làng mọi người cũng chả giup gi duoc đâu ngoai nhung câu chửi rủa

sands06
08-07-2007, 11:51
Mình thấy nhiều diễn đàn tin học cũng nói về thằng Icare như thế, một thương hiệu lớn như vậy mà sao lại có thể xảy ra những chuyện như thế. Mình mang con laptop đến Icare (181-Phan đăng Lưu-PN) sửa, nó ngâm mình đến một tuần, ngày nào gọi điện nó cũng hẹn chiều, hẹn mai. Sau khi sửa xong (350.000 đ), thì một tuần sau lại bị y như vậy, đem đến bảo hành (01 tháng) nó bảo là pó tay không sửa được nữa, thế là huề ...híc.

babylearnit
08-07-2007, 16:18
chủ yếu là tốn 350k xong, đem máy về có bị thay cái gì ko mới lo :D
mà sao bác đã trả 350k cho việc sữa chữa rồi, tại sao nó ko sửa cho bác mà lại từ chối..!!!???
Đúng là bọn i-C*c

nghiahiep
17-07-2007, 22:50
tui thấy topic này hay quá để tui kể cho các bạn nghe..chính tui cũng đã từng đi bảo hành cái bàn phím nè:::
thằng ITcare nguyễn hoàng nó làm ăn dối trá lắm các bạn ơi...
tui đem cái keyboard màu đen hiệu gigabyte đi bảo hành.
1 .tại vì nó bị lỗi phím\/ [phím xuống] .thì bác sĩ mới hỏi là: anh chơi trò AUdition nhiều lắm phải không [hì hì]
tui cũng nói ừ cho qua chuyện .
xong rồi bác sĩ mới gọi cô thư ký đang ở gần đó lại và bảo::em đem cái này sửa dùm anh [ trời ơi ,thư ký mà biết sửa bàn phím sao ta,còn giỏi hơn cả tui nữa à he he]]].
2.tui ngồi ở kế bên cô thư ký và xem cô ấy làm gì với cái bàn phím bị lỗi đó ,[hhu hu hu hu] sao mà trên đời này còn co người thơ ngây quá]]]]các bạn biết cô ấy làm gì không.
3. cô ấy lấy cái bút bi và nạy cái nút bấm lên sau đó chọc cái bút bi vào cái lỗ rồi ấn ấn xuống,, mà lại làm như vậy nhiều lần mới chết chứ.
4. sau 5 phút làm như vậy thì cô ấy mới đưa cho tôi cái bàn phím và nói là <anh hãy đem cái này ra anh kỹ thuật hồi nãy để test thử giùm em> [[[sao mà ngọt như mía lùi]]].
5.tui cũng thấy khâm phục cô ấy lắm ,sao trên đời này lại có người sửa bàn phím nhanh cực kỳ vậy ta.
6.khi tui đem cái bàn phím tới để kiểm tra lại thì anh bác sĩ này mới nói một câu mà tui thấy rất là chắc ăn <thôi khỏi kiểm tra chắc là xong rồi> tui nghĩ ngay ra là :ủa, sao lại không test vậy ta sao kỳ vậy.
7.nghĩ xong tui mới hỏi kỹ hơn vấn đề[sao anh không test cho tui xem ,máy tính còn đang chạy ở trên bàn kìa] thì anh bác sĩ mới nói<máy này của khách đang để thử nghiệm,toàn bộ máy ở đây đều đang bận>>>>.
8. câu nói của bác sĩ có vẻ hơi bị bực mình và đang bị làm phiền nhiễu , thôi thì tui đành phải ra về chứ còn làm gì ở đó nữa chứ ,tức quá.
9.về tới nhà tui lập tức gắn ngay vào máy tính để kiểm tra thì nó vẫn y như cũ,liệt phím vẫn là liệt phím.
10.tui gọi điện thoại cấp kỳ đến để chửi[nè , sao hồi chiều tui đem bảo hành cái bàn phím bây giờ về xài vẫn y như cũ là sao ,mấy anh nên xem lại phong cách của mình đi nha,còn không thôi thì dẹp mẹ nó hết đi chứ đừng có làm ăn cái kiểu đó]]]
11.cái thằng nhân viên nghe tui chửi xong không dám nói câu nào nữa liền vội vàng cúp máy điện thoại. tui viết xong bài viết này mà vẫn còn tức anh ách trong bụng
ITcare nó làm tui mất thì giờ quá,,tốn xăng đi lại nữa chứ bộ

TRỜI ƠI TỨC QUÁ NÈ TRỜI

DSon
19-07-2007, 07:58
Ai biểu hổng chịu chú ý chi, biểu tụi nó TEST trước khi ra khỏi tiệm chứ!

babylearnit
19-07-2007, 21:51
có đọc kỹ ko vậy hả!?

Ai biểu hổng chịu chú ý chi, biểu tụi nó TEST trước khi ra khỏi tiệm chứ!
nghĩ xong tui mới hỏi kỹ hơn vấn đề[sao anh không test cho tui xem ,máy tính còn đang chạy ở trên bàn kìa] thì anh bác sĩ mới nói<máy này của khách đang để thử nghiệm,toàn bộ máy ở đây đều đang bận>>>>.

nghiahiep
19-07-2007, 23:29
tui cứ tức cười hoài là chẳng biết trình độ của tụi kỹ thuật viên đó tới mức nào mà thấy cả phòng bảo hành đều nhìn khách hàng của mình = nửa con mắt.
tui để ý thấy tụi nó nhìn lên trời hông hà
không biết lúc nào tụi nó té xuống vậy ta
chẳng qua chỉ là đám mới ra trường rồi đi xin việc làm mà thôi
ha ha ha

babylearnit
21-07-2007, 04:12
chẳng qua chỉ là đám mới ra trường rồi đi xin việc làm mà thôi
tôi không quan tâm vấn đề này như bạn, có lẽ bro nghĩ hơi quá, mới ra trường có sao đâu, nhưng điều chủ yếu là service của nó thế nào thôi.
mà nói đi cũng nên nói lại, nói thêm một chút: Chủ nào tớ đó

DSon
21-07-2007, 13:51
Tức, nói vậy thôi. Việc cạnh tranh trên thị trường và có thị trường tiêu dùng thì không phải một sớm một chiều được. Muốn có được nó phải bỏ ra it nhất vài tháng mà cũng có thể lên tới vài năm, đôi khi cũng có lúc gần như phá sản. Để giữ chân khách hàng thì CŨNG COI KHÁCH HÀNG LÀ THƯỢNG ĐẾ, sau đó lỗi phần ai, lỗi như thế nào để xử lý. Hơn nữa phải có nội quy, nội định như thế nào đó chứ? Hay giờ họ thấy mình lớn rồi, mạnh rồi, có chổ đứng trên thương trường mà làm càng chăng?

hoangdao26990
21-07-2007, 21:02
nói thật chỉ 1 hay vài diễn đàn thì ko đủ để làm cho tụi nó đàng hoàng lại đâu.vẫn còn wa' ít ng` biết mấy cái vụ này.

kapanga
23-07-2007, 10:53
Trời !!! đến nay mấy bác mới phát hiện ICARE " Củ Mì" đó, nó cũng làm cho tôi 2 dzố từ đó đến nay không bao giờ mua bất cứ đồ nào của nó hết, thà mua mấy cửa hàng lẽ bên ngoài OK hơn nhiều. Bảo hành của Hoàng Long cũng tào lao lắm,
bởi dzậy khi mua đồ ra ngoài mmấy cửa hàng lẽ nhỏ mà làm rất OK

amibios
23-07-2007, 17:03
Tôi mới đọc cái tiêu đề của topic là tui kết rùi!Mấy thằng c.ty lớn làm ăn mất dạy lắm!(Tôi đã từng là nhà cung cấp thiết bị cho nó)
Nguyễn Hoàng tui chưa biết nhiều về cách bảo hành của họ!Nhưng Phong Vũ tôi đã bị rùi!
Nó lấy hàng của tui thì đòi giá cạnh tranh,có hoa hồng!Mà khi tôi giỡ bảng báo giá của nó ra!Ôi thôi nó bán chênh lệc 10USD là ít nhất!Chuyện đó tôi 0 trách làm gì.Tôi cung cấp hàng,tôi có nhiệm vụ bảo hành!Thế mà 1 thằng trưởng phòng bên nó bảo với tôi là (a cứ làm sao cho họ thấy là 0 phải lỗi kỹ thuật rồi bên e sẽ bắt họ mua cái khác,còn cái này a cứ từ từ trã về chi nhánh sau)
Liệu nghe được những chuyện như thế này các bạn có tin 0!
Tôi thì chỉ nói để mọi người hiểu thêm về những ông hoàng của thế giới cung cấp linh kiện ở Sài Gòn!
Nào là hàng chính hãng (chưa chắc đó là hàng box đâu các bác,nó lấy hàng trade rùi zia đây kêu Viết Sơn làm giấy bảo hành coi như hàng box)
Chuyện này chẳng qua Nguyễn Hoàng đã lấy danh tiếng là nhà phân phối CPU intel độc quyền tại VN tạo ra chuyện này!
Kết cuộc cả Intel + Nguyễn Hoàng có lợi => người sử dụng bị thiệt!Mà điều đáng nói ở đây là họ đang cười trên sự thiếu hiểu biết của mình!Nếu ai có người ở nước ngoài bạn thử hỏi xem CPU box của nước ngoài nó khá ở VN chỗ nào?
Khác từ kiểu hộp cho đến phiếu bảo hành!Và điều quan trọng hơn là sự đùn đẫy trách nhiệm khi bảo hành!
Nguyễn Hoàng thì bảo mua ở đâu mang đến đấy bảo hành!
Mang đến chỗ mua thì bảo tem do Viết Sơn cung cấp thì đến Viết Sơn bảo hành!(họ 0 có chi phí để chuyển đồ bảo hành cho khách hàng)
mang đến Viết Sơn thì họ bảo!Em chỉ đăng kí tem thôi Nguyễn Hoàng là nhà cung cấp độc quyền CPU Intel ở VN mà!A đến đó họ sẽ bảo hành cho a!
Thât là 1 câu chuyện đầy nhức nhối!

KnightHV
26-07-2007, 09:33
Đáng ra với một công ty khi nhận thiết bị gì phải có giấy tờ đàng hoàng, chuyện đó là đương nhiên. Không đưa giấy thì mình thích nói kiểu gì nó cũng phải chịu, nhưng mình cũng phải chịu vì mình không có giấy. Vậy đó, nên rút kinh nghiệm cho lần sau.

baongoclongchau
27-07-2007, 10:03
Mình không nghĩ là lại có nơi làm ăn tồi đến như vậy.
Tồi ngay từ khi nhận hàng để bảo hành đến lúc giải thích lại càng tồi tệ hơn.
Đúng là không nên tin ở họ.
Mọi người nên có kinh nghiệm dùng giấy tờ đi thôi. Nói mồm thế này thì phần thiệt luôn là khách hàng chúng mình.

logavini
22-08-2007, 11:15
Một hôm đi ráp một máy mới ở Phong Vũ, có một Bác cũng đi ráp máy mới giống tui, đang ráp chẳng biết có chuyện gì mà Bác này quát tháo lên, tên kỹ thuật cũng quát lên lại, và Bác này đòi gặp cho bằng được Giám đốc, thế là tên kỹ thuật kia xuống giọng, làm theo răm rắp.

Trước đây tui cũng đơn giãn, hay cho qua mọi thứ, kết quả là phần thiệt về mình. Nhưng kể từ hôm đó tui đã quan niệm và hành động khác đi rất nhiều khi đi mua hàng và sửa chữa bất kỳ thứ gì, mình là khách hành mình có quyền yêu cầu bất cứ điều gì trong quyền hạn của mình nếu mình thấy điều đó là cần thiết đó là quyền lợi của mình, bộ phận kỹ thuật có nhăn nhó gì kệ, đó là trách nhiệm của họ và họ phải làm, không giải quyết được với họ thì nói chuyện với cấp trên.
Tui nghĩ phải làm như vậy thì từ từ cung cách phục vụ của Việt Nam mới khá lên được.

cyber5000
23-08-2007, 10:49
Không một công ty nào không hướng đến việc phục vụ khách hàng một cách chu đáo và tốt nhất cả, bởi vì đi trái điều này là tự cầm dao đâm mình chết luôn nhưng nhân vô thập toàn mà các bác, bất kỳ công ty nào cũng có anh nhân viên ko chu đáo và kém vì vậy tốt nhất là anh em ta cứ phải cẩn thận, cẩn thận ko bao giờ thừa.

1DigitalLove
23-08-2007, 21:38
Vừa rồi ráp cái máy tính bên Phong Vũ, mình chọn cái Main ESC và để ý thấy 2 cái main đầu tiên chức năng như nhau, cái bảng option không khác tí nào nhưng chênh lệch vài USD, mình lấy cái ít tiền hơn nhưng chị tư vấn nói là "kô tương thích với CPU, chạy 1 thời gian là nó hết chạy đc à " và giới thiệu mua cái mắc tiền hơn. Vì mình cũng biết chút ít về tin học nên nhìn vào cái option mình biết là cái main này support cho cái CPU Celeron mà mình sắp mua nhưng nghe nó quả quyết như thế cũng lạ nên hoãn lại kô mua nữa. Về nhà hỏi thằng bạn thì nó nói main đó như nhau nhưng cái mắc tiền hơn là hàng cũ, nên khó bán, nó nói vậy để lừa khách hàng. Nghe vậy thì mình chạy qua bên Nguyễn Hoàng, nhưng nhìn thái độ của nhân viên ở đây thì chẳng muốn mua tí nào, nhìn cái mặt cứ rầu rầu sao ấy, nói cả buổi chẳng thấy nở 1 nụ cười, mình hỏi gì đáp nấy và nói như đọc thuộc lòng, phát chán. Nhưng sự thể như vầy biết mua ở đâu bây giờ nên thôi kệ, mua đại luôn, hên là xài đến giờ này chưa thấy bị gì :)

LonelyKnight
24-08-2007, 02:20
Dung' day'!! cac pac' noi chi' phai? minh hu` kien ra toa` se co 2 truong hop: 1. no so wa danh` den` lai 1 con moi hay chi it'la con P4 cua minh 2.no theo minh ra toa` lun minh ko thiet ji` con no thi mat uy tin'.sau khi ra toa`thi giam doc va nhn vien o day; di an cam' het.Minh vui ve?co mat ti' cung ko sao

quangvu
24-08-2007, 14:22
Dung' day'!! cac pac' noi chi' phai? minh hu` kien ra toa` se co 2 truong hop: 1. no so wa danh` den` lai 1 con moi hay chi it'la con P4 cua minh 2.no theo minh ra toa` lun minh ko thiet ji` con no thi mat uy tin'.sau khi ra toa`thi giam doc va nhn vien o day; di an cam' het.Minh vui ve?co mat ti' cung ko sao

Tui nghĩ nên vừa đấm vừa xoa, tức dọa 1 phát rồi hẹn chiều quay lại, bắt họ phải giải quyết song trước giờ G.
Vì làm căng quá, tụi nó đâm quê làm căng lại thì mệt.

nguyencongtu
25-08-2007, 14:21
các a ơi cho mình hỏi chương trình windown defender là gì vậy xin chỉ giúp e sử dụng với.e cam ơn nhiều

soibaccuc
25-08-2007, 15:30
các a ơi cho mình hỏi chương trình windown defender là gì vậy xin chỉ giúp e sử dụng với.e cam ơn nhiều

Bạn hỏi không đúng chỗ rồi.
Chỗ người ta đang bức xúc mà lại chen vô hỏi cái này chi.

Trước đây, mình tin tưởng NH lắm. Có ai nhờ mua gì hay phải mua gì giùm ai cũng lên NH. Nhưng một lần đã bị tụi nhân viên của nó chơi cho một vố tởn tời giờ. Cái SoundMax bị hư, nó mới chỉ hơi rè rè thui, nghe không còn hay nữa. Đem lên nó sửa hết 100K, về nhà nghe được đúng một tuần, hết hạng bảo hành sửa chữa nó không thèm hát nữa lun chứ đừng nói được rè rè. Lúc đó mới nhờ tới thằng bạn học điện tử (mình thì mù tịt về cái vụ nì) nó mở ra chít cho một mũi hàng. Chạy ngon lành đến giờ luôn. Giờ thì sợ NH lắm rùi nhất là cái vụ bảo hành của nó.

Giờ mỗi lần mún mua gì chẳng bít đi đâu, toàn tìm mua đồ cũ của bạn bè xài rồi không. Có bác nào bít chỗ nào uy tin không chỉ với, chứ Phong Vũ, NH, Titan, ..... sợ quá rùi.

Tên tuổi NH bị bọn nhân viên xấu xa này hủy hoại hết rùi. Tội nghiệp.

khoabeo108
25-08-2007, 19:32
Giờ mỗi lần mún mua gì chẳng bít đi đâu, toàn tìm mua đồ cũ của bạn bè xài rồi không. Có bác nào bít chỗ nào uy tin không chỉ với, chứ Phong Vũ, NH, Titan, ..... sợ quá rùi.

Tên tuổi NH bị bọn nhân viên xấu xa này hủy hoại hết rùi. Tội nghiệp.

Ko có cửa hàng nào đáp ứng được mọi nhu cầu của khách hàng. Nhưng một vài tên tuổi có thể chấp nhận được như:
- Hợp Nhất
- Thành Nhân
- Nova
....

anhlam
01-09-2007, 21:43
Mình tưởng mình là người bị mấy thằng Bác Sĩ(dỏm) của Ì què nó quạt ai ngờ lại có nhiều người là nạn nhân của nó đến thế.
Chả là em bảo hành con Printer của cty em vào nó test xong nó sửa (lần 2 rồi). Nó gọi em lên lấy máy - trong điện thoại em hỏi mấy anh có bảo đảm là lần này máy ko bị hư nữa không.
Chắc tối qua thằng Bác Sĩ què này nó bị vợ đuổi ra khỏi nhà hay sao ý mà nó bực lên nó quạt em – anh sửa máy ở đây lần nào chưa mà nói như vậy. heheh trong khi đó trong cái printer có dán tem của Ỉ què này đã qua sửa chữa.
Em bực quá cúp máy luôn vì chanh chấp với cái thằng vô văn hoá ấy làm chi (tối qua bị vợ đuổi ra khỏi nhà nên nó bực hehehe nên hôm nay nó tức nó sủa nó cắn tùm lum).
Thế là em cho nhân viên giao nhận của cty qua lấy máy về (ghét mà) chạy được hai ngày nó bị hư lại - còn gì để nói cái bệnh viện Ỉ què này. Cộng them mấy bố quản lí ở đây có biết quản lí gì đâu mà còn đòi đào tạo Bác Sĩ máy tính nữa chứ. Xấu hổ quá ---- nên đặt tên đây là Ỉ què luôn .hehehhe Anh em nên cản thận mấy thằng sửa máy in nữa

Bác giỏi thật em tin bác

Shellingfox
06-09-2007, 17:00
Thấy diễn đàn mình chê Icare cũng đúng. Vì thấy bạn bè bị bịp nhiều rồi :((

Còn em thì ở Quảng Ngãi nên lúc Nguyễn Hoàng vừa khai trương chi nhánh ở Đà Nẵng (~4,5 năm rùi) cũng mua một bộ vì lúc đó có mấy ai bán. Xài cũng tạm, tới giờ chạy okie s:D. May mắn.

tran_phong
20-09-2007, 15:59
chúng ta ở đây chỉ phản ánh những mặt tiêu cực của những nơi làm ăn không uy tín thôi, chứ không phải nơi gây gỗ chú ý nha mấy bạn. Mình sẽ xóa 2 bài trên, cẩn thận trong lời nói.
Chào thân ái

tidocomputer8X
21-09-2007, 13:43
em có mua 1 máy ráp tại chi nhánh NH ở Bà rịa tới giờ hơn 3 năm rồi vẫn chạy tốt, nói chung máy tính thì trục trặc là thường, mình cũng cần tự trang bị kinh nghiệm để xử lý, chứ cái gì cũng vác đi thì "bác sĩ" khỉ gì nó cũng chém cho tành bành cái computer.
nhưng nói thế ko có nghĩa là em ủng hộ NH :D từng đem đi sửa giúp người quen 1 cái laptop cũ, (gửi ở chi nhánh mà em mua máy áh, sau đó nó gửi lên iCARE). lần đầu là gần 2 tháng nó trả máy, kết wả: lỗi ko được fix, cái ổ DVD rơi ra ngoài (chỉ được đút vào khe chứ ko hề cắm vào), nói chung là tàn tạ hơn cả lúc chưa gửi, chém 750k, sh*t, nó còn dán con tem iCARE lù lù ở đó nữa chứ đồ mất dạy. bên chi nhánh này lấy về cho em cũng ko kiểm tra lại vì nghĩ "ở trển" cam đoan sửa xong rồi. sau đó em mới tá hỏa yêu cầu chi nhánh đó xử lí lại, nếu ko sửa đc thì trả lại tiền, gắn lại ổ DVD để em đưa máy về. gửi lên lại lần 2, thêm 2 tháng nữa mới lấy lại máy đc. kết wả? chỉ có cài ổ DVD đc gắn vào, còn cái lỗi kia vẫn ko fix đc. nguyên nhạn? "ko tìm đc linh kiện thay thế". Mịe, vậy mà nó giam máy mình gần 4 tháng trời, tốn tiền đt kêu réo. tóm lại sau gần 4 tháng đưa cái laptop của người quen đi phiêu bạt trên iCARE, em nhận nó về với tình trạng vũ như cẫn. điều đáng nói nữa là trong thời gian em chưa lấy lại đc máy thì chi nhánh dưới Bà Rịa này dẹp tiệm, em lại ko lấy phiếu giữ hàng gì cả... cũng may quen họ lâu nên những người ở chi nhánh mới cố công liên lạc cho em, chứ tụi chó iCARE mà giữ máy luôn hay luộc phần cứng thì cũng chẳng biết sao giờ (cũng có thể máy cũ quá rồi tụi nó ko thèm luộc). bi giờ thành sinh viên rồi, ở ngay Sài gòn này nhưng có cho tiền lẫn kẹo em cũng ko bao giờ bước vào 1 cửa hàng nào của NH nữa nói chi mang cục cưng vô cái "bệnh viện điên" iCARE. tức cái là tụi NH đang kí hợp đồng quảng cáo trong KTX ĐHQG ở Thủ Đức nên mỗi ngày cứ fải chứng kiến ba cái băng rôn vớ vẩn "đào tạo bác sĩ" của nó, nhớ lại chuyện cũ thấy mình vẫn còn máy ko thì đi bụi cái laptop rồi. :))

daibd
22-09-2007, 23:04
Mình cũng bị vậy rồi, nhưng không phải Nguyễn Hoàng mà Titan chơi mình, mình tức không chịu nổi. Hồi đó mình còn ngây dại chưa rành lắm về vụ này. Mới học ra trường hí ha hí hững mua được cái máy tính (năm 2003). Vì mình xài card màn hình rời. Cũng vì tính mới học sữa chữa máy nên bị hư cái main hoài, do cắm ra cắm vào.
Thế là mình đem đi bảo hành ở Titan (NTMK giờ hình như là Hoàng Long rồi) , cũng chờ vài tuần mới lấn được. Sau 1 lần rồi lại 2 lần tới lần thú 3 thì máy mình chạy ok.
Tới đó chưa dừng lại, nó cũng đôi lần bị lõng card, và mình sữa được. Đến hồi gần đây, máy mình hỏng nặng mình đem main đi sửa ở trung tâm Gigabyte (vì main của minh là Gigabyte) thì trung tâm nói main của anh là main giả, bị nhái rồi.
Trời ơi tức điên thiệt, thằng Titan nó chơi mình cú đau thiệt. Bảo hành và đổi mình main giả mới đau. ...hic...hic giờ phải đành chịu. ....
Các bạn nên kinh nghiệm hơn, giờ thời đại của hàng trung quốc mà còn bị dính main giả nữa thì.....

banana4090
24-09-2007, 09:43
Các bác tham khảo, vụ em bảo hành con NOKIA nhé

http://nokiafriends.vn/forum/showthread.php?t=8034

Em là em thực hiện triệt để câu "Đi với bụt mặc áo cà sa, đi cave thì mặc áo mưa"

banana4090
24-09-2007, 09:50
Các bác tham khảo, vụ em bảo hành con NOKIA nhé

Em là em thực hiện triệt để câu "Đi với bụt mặc áo cà sa, đi cave thì mặc áo mưa"
(XÓA HỘ EM 1 BÀI VỚI)

Giaoit
27-09-2007, 16:44
Ờ bạn Yuripa nói đúng rồi đó, bạn hiền quá. vấn đề ko phải là giấy xác nhận hay ko. mình bình thường cũng hiền lắm nhưng nghĩ đến con CPU P4 của mình dang bị nằm trong tủ nhà người ta thì chắc cũng phải cho một phát đấm vào mặt ý. tui mà như bạn á, tui sẽ tung cái tin này lên tất cácr các diễn đàn cho cái Công ty đó đóng cửa luôn, hoặc là giải truyền đơn cũng được. làm ăn mất dạy thế à

wuhoatu
29-09-2007, 10:05
Gặp tui hả, bỏ ra 1 tháng sáng nào cũng lên của hàng nó ăn vạ. Cho khách nó sợ chạy hết đi, cũng là giúp người khác tránh không dẫm phải cứt.

babylearnit
30-09-2007, 09:08
Wa Amtech đọc đi bạn, để thấy "thượng đế" bị thượng cẳng chân hạ cẳng tay như thế nào rồi mới tính chuyện ăn vạ nhé :)

tungboss123
02-10-2007, 15:03
Bạn hiền quá đó,bị nó coi như gà mà không cãi được gì cả.Bây giờ xách hàng về rồi là thôi chứ còn gì nữa.Nếu lúc đấy kiệnh ra tòa dân sự là nó vỡ mặt rồi.

khonghiendien
26-10-2007, 17:02
Thằng Nguyễn Hoàng nổi tiếng luộc đồ đó bận. Thôi thì coi như đó là một bài học cho bạn.

khonghiendien
26-10-2007, 17:06
Bạn hiền quá đó,bị nó coi như gà mà không cãi được gì cả.Bây giờ xách hàng về rồi là thôi chứ còn gì nữa.Nếu lúc đấy kiệnh ra tòa dân sự là nó vỡ mặt rồi.
Nó mất dạy có tiếng trong giới giang hồ. Tui nói để bạn biết mà đề phòng thằng NH xuất thân từ một thằng mất dạy, dân buôn bán phần cứng không ai mà không biết nó.

lonelybug
31-10-2007, 11:13
Đọc bài mà cũng thấy bực. Làm ăn như vậy chắc mai mốt dẹp tiệm quá. Giám đốc Cty Nguyễn Hoàng đâu rùi. Vô đọc bài này đi...kakakka

hocit.com
31-10-2007, 11:22
Đọc bài mà cũng thấy bực. Làm ăn như vậy chắc mai mốt dẹp tiệm quá. Giám đốc Cty Nguyễn Hoàng đâu rùi. Vô đọc bài này đi...kakakka

Cái diễn đàn này thì chỉ cho mấy thằng ba-lăng-nhăng thôi, chứ người ta làm giám đốc thì ai thèm vào, mà vào thì toàn nhà hàng , Kara VIP thoai . Hểu chửa ku ?

banana4090
01-11-2007, 10:19
Khè khè
Ba cai công ty của Việt Nam củ chuối còn chấp nhận được
Bây giờ cả NOKIA cungc củ chuối củ đậu nữa cơ
NOKIA Care đổi hàng xách tay cho khách nè

Không phân biệt già trẻ, gái zai.
Miễn là có bằng chứng về việc NOKIA không tôn trọng quyền lợi của người tiêu dùng.
PM or SMS tới 0988386868 nhé.
Email: cucpin@gmail.com

Đây là vụ của tôi:

vantron
08-11-2007, 22:38
2222222222222222222222222222222222222222222

vantron
08-11-2007, 22:41
Thiệt là hết chổ nói với bọn nó,mình thấy đúng là bạn hiền thật chứ nếu gặp mình là không yên đâu.Mình sẽ mang cả chuyện này lên báo ấy chứ,không thì gặp cấp trên của nó mà nói,chứ như vậy là tụi nó tưởng là mình sẽ dể bị chơi khăm lắm.mình cũng thật bất bình vì hành động đó của tụi nó thật là tức tối.

vnhack
08-11-2007, 23:04
Chúc mừng, bạn là nạn nhân thứ ... của NH, nhưng mà thôi, nói thì nói vậy chứ ở cái VN này thì trung tâm nào cũng rứa, tôi sợ rồi. Một lũ chỉ biết hành khách hàng, nó bán xong nó là vua, mình mua rồi mình là tớ, nó bảo gì mình làm nấy, cãi cũng không được, tụi nó toàn dân có học không đấy, không phải là mấy người đầu đường xó chợ đâu, cãi có lại đâu!
Dù sao cũng cảm ơn bạn vì đã nói ra để giúp người khác sau này có gì liên quan đến nó thì nên cẩn thận chút (còn chuyện kiếm một cái cửa hàng nào có uy tín thì còn tùy hên xui)

voz1
09-11-2007, 17:25
Bài này từ năm 2006 mà vẫn còn hot hả

vietbalau
11-11-2007, 20:05
Trung tam đó tệ thật. Mọi người nên biết mà phòng tránh.

ntquang_td
15-11-2007, 13:32
Thật tình mà nói thì cái này có lỗi cả 2 bên.
- tại sao khi giao hàng bảo hành cậu không ghi rõ cấu hình ( tất cả)
- Bất cứ cơ sở bảo hành nào nhận máy của khách hàng đều phải ghi cụ thể biên lai nhận hàng ( tất cả những gì nhận được )
- Cơ sở bảo hành bạn đến đó ( từ giám đốc --> nhân viên ) Quá giẻ rách

andrew
16-11-2007, 21:46
Mình thì chừa mặt cái bọn Nguyễn Hoàng, Icare từ lâu lắm rồi. Sửa máy tính mà mặc áo blouse trắng, đội mũ bác sĩ, lố bịch như bọn hề ấy.

Bobi9803
17-11-2007, 13:12
@Đọc hết cái bài cuả mấy bro rùi thật sự không biết còn tin vài shop IT nào khi máy có trục trặc nữa, tui cũng biết sơ sơ về MVT nhưng tính cẩn thận, cái nào rành thì đụng vào, cái nào ko phải chuyên môn của mình thì mang ra chuyên gia để sửa, vừa rồi cái laps bị trực trặc MH (tự đoán + các bạn trên 4rum cũng bảo thế) - thôi cho chắc ăn đem ra NgHoàng (gần nhà, shop to + QCáo nhìu - mà nghĩ ko fải NH mà thằng nào toto cũng vậy thui) ra đó chưa vội yêu cầu gì, đứng xem các Bs "thịt" các Láp khác ntn? thấy mấy ông Bs (mặt mũi non choẹt + Nông dân đặc (mấy thằng nhóc ôn con ở bưng 6 xã Thủ đức - lạ gì) _ tay chân lóng ngóng cầm kìm búa cứ như sửa xe Tăng) lật + chọc ngoáy con Laps (trị giá cả 1000$US) ra xong phán lung tung, có KH hỏi lại vài câu thì ú ớ nhìn wa ông khác cầu cứu (chắc là Qlý hay Thầy HD)quan sát 1 hồi thấy các Bs đa số là Phán : để máy lại vài hôm hoặc thay linh kiện đi (gần như đa số)............Tui ngán wá ôm cái Láp nhét vội dzô ba lô (mặc dù ông Qlý và cô TTân phát hiện ra chạy ra mời chào ân cần (do tui có VIP giới thiệu mà) : Laps Anh sửa chữa gì vậy??? dạ tui đến ...xem chơi rùi biến lun với suy nghĩ thà đem về cho thằng con trai 12t ò tui nó quậy hư còn thoả mãn hơn bọn Bs này nó lấy con Laps của tui thực tập mà tui phải trả tiền cho nó .....Thui vác về nhờ mấy chú em IT trong công ty or Mems trong 4rum tư vấn đã...hehehee

dennis40
02-12-2007, 14:38
MÀ sao mấy công ty này làm ăn chán thế nhỉ,bây giờ đang mua máy ở Phúc Anh nói chung cũng là có người quen nói,với cả xem ra chỗ đấy làm ăn cũng tốt(có điều là máy chưa hỏng bao giờ cho nên ko biết)
Ngoài ra thì mấy cái công ty của người quen như Toàn Hưng chẳng hạn thì sướng nhất,lần trước tháo con card ra bị hư đem ra cho BH đổi con khác luôn

Bubu2007
03-12-2007, 12:04
nhất trí với các bro! Thằnng ICARE chỉ được cái quảng cáo thôi, trình độ bọn KTV trong đó chỉ là ...học việc từ bên TT dạy nghề của NH đưa qua.
Dù sao thì mình rút kinh nghiệm: khi mua hàng phải xem thật kỹ từng con tem bảo hành có đầy đủ hay rách không, đối chiếu với hóa đơn mua hàng, khi bảo hành thì bắt buộc ghi giấy rõ ràng từng linh kiện kể cả nhãn hiệu và model.
Đúng là bạn hiền quá, phải tìm cách cho chúng 1 bài học. Các bro góp ý dùm đi.

i_nhan
05-12-2007, 11:15
Tui cũng là khách hàng của Icare và tui thấy bài viết này sao cũng giống giống tui, tui nghĩ cấu kiện trong máy cũng bi thay đổi rồi vì nó cứ hay thông báo card màn hình không tương thích.
Nghĩ lại thấy cũng tội nghiệp cho khách hàng không chuyên về vi tính, đâu phải ai cũng học tin học đâu mà rành cái này cái nọ, biết sử dụng vi tính để phục vụ cho việc làm của mình là được rồi. Những kẻ bất lương sẽ gặp những người bất lương khác.
Kinh nghiệm của tui là đi khiếu nại hay đi bảo hành thì nên vận dụng phương tiện truyền thông để phục vụ cho việc thu thập bằng chứng.

jolieu
08-12-2007, 11:45
Dù sao thi đây cung là một kinh nghiệm cho chúng ta. Mà tui thấy chuyện này không chi xẩy ra ở một chỗ ma la nhiều chỗ nữa. Đúng la sống ở thàng phớ có khác.Chán wa về we sống cho rồi

ttnspg
09-12-2007, 00:31
khong nhung the ma minh coi nhu minh khong bit gi ve may tinh (noi day cho de hieu ) la nhan vien mua lua lien ha.

mycoyuna
10-12-2007, 16:33
mình thấy lời bạn kể chỉ là 1 phía thôi chưa có ji làm bằng chứng cả.Nếu cho la lời bạn nói đúng thì trong sự việc này cả 2 phía đều sai cả chư phần đúng o nghiêng về ai.Trong trường hợp này đáng lẽ ra bạn nên lấy giấy thống kê về cấu hình máy mình là mọi chuyện đâu có ji xảy ra.

Moonlit
11-12-2007, 14:07
Bạn coi đó là bài học kinh nghiệm. Trong cuộc sống bao giờ cũng phải trả giá đôi khi là giá đắt, bởi sự tin tưởng của mình vào những kẻ chuyên lấy niềm tin của người khác để kiếm ăn.

nguyenphuong_sdb
16-12-2007, 21:54
acc thật quá đáng như tui la cầm luôn con CPU quăng vào mặt mấy thằng chó đó liền hà. nó chơi tồi thì mình chơi lại có sao đâu. mà cậu có bít cái thằng nhận máy của cậu tên gì không, để tui chơi nó cho

thieulamtu
24-12-2007, 15:48
đúng là kiểu làm ăn gian dối,đọc mà thấy tức dùng bạn.rồi có ngày họ sẽ lãnh hậu quả của việc làm ăn gian dối dó.

quangtm87
24-12-2007, 20:54
Nói chung là các trung tâm bảo hành ở các cửa hàng tin học hiện nay làm ăn rất chuối, Phong Vũ, Hong Long, Nguyễn Hoàng đều vậy (đôi khi bị tráo đồ nữa). các bạn nên cẩn thận các miếng che socket CPU, bạn của mình bị Hoàng Long luộc 2 cái rồi đó. Hix hix

TRANDAUBAC
26-12-2007, 22:44
Xui thôi .. có mất cái nhỏ nhặt thì mới có kinh nghiệm để không cái nhiều $$$ ...

xuantrieu
01-01-2008, 11:10
Chấp nhận thương đau thôi,nói bọn nó làm gì cho mệt,để dành sức mà chặt bọn nó thành từng khúc.Mình cũng đã từng bị như bạn ,với công ty Nhật Cát Tường,minh chửi bọn nó một lúc rồi mình về,bõ tức.

0903510784
01-01-2008, 13:27
Câu chuyện này có vẻ kéo dài nhỉ? hơn 1 năm trời ! Mà sao icare vẫn phát triển hay sao ý nhỉ

ITandTI
02-01-2008, 22:50
Hi,mÌnh Đi BẢo HÀnh ChỖ HoÀng Long VÀ Phong VŨ, NhÂn ViÊn ĐƯa KhÁch HÀng TỜ Khai Linh KiỆn MÁy TÍnh, NgẠc NhiÊn Khi ThẤy 100% KhÁch HÀng ChỈ Ghi TÊn,ĐỊa ChỈ NhÀ, ĐiỆn ThoẠi ..phẦn CÒn LẠi LÀ Linh KiỆn MÁy TÍnh ChẲng ThÁy Ai Ghi, MÌnh ThẤy KhÁch HÀng DÂn KỸ ThuẬt Đi BẢo HÀnh NhiỀu, ĐÂm Ra MÌnh Ghi Ra PhẦn Linh KiỆn NgƯỢng QuÁ,(lap Top MÀ NÓ Chua Ghi NỮa LÀ).cỨ Lo Lo CÁi MÁy...bẢo HÀnh. NhỜ TrỜi MỌi SỰ VẪn BÌnh YÊn
P/s Bao NhiÊu KhÁch HÀng ĐƯỢc BÌnh YÊn..xin Loi MÁy BỊ LỖi GÕ ChỨ ThƯỜng

heopro90
02-01-2008, 23:07
hic...cám ơn chân thành kinh nghiệm của các pác !!!

nescafehehe
05-01-2008, 12:33
Hi,mÌnh Đi BẢo HÀnh ChỖ HoÀng Long VÀ Phong VŨ, NhÂn ViÊn ĐƯa KhÁch HÀng TỜ Khai Linh KiỆn MÁy TÍnh, NgẠc NhiÊn Khi ThẤy 100% KhÁch HÀng ChỈ Ghi TÊn,ĐỊa ChỈ NhÀ, ĐiỆn ThoẠi ..phẦn CÒn LẠi LÀ Linh KiỆn MÁy TÍnh ChẲng ThÁy Ai Ghi, MÌnh ThẤy KhÁch HÀng DÂn KỸ ThuẬt Đi BẢo HÀnh NhiỀu, ĐÂm Ra MÌnh Ghi Ra PhẦn Linh KiỆn NgƯỢng QuÁ,(lap Top MÀ NÓ Chua Ghi NỮa LÀ).cỨ Lo Lo CÁi MÁy...bẢo HÀnh. NhỜ TrỜi MỌi SỰ VẪn BÌnh YÊn
P/s Bao NhiÊu KhÁch HÀng ĐƯỢc BÌnh YÊn..xin Loi MÁy BỊ LỖi GÕ ChỨ ThƯỜng

Thì bạn cứ ghi ra đại, cứ giả vờ là không biết, có gì ghi nấy chứ lỡ bị nó luộc thì tức lắm!
Hồi đó mình cũng bị Nguyễn Hoàng nó gạt, tức muốn chết, từ đó trở đi không bao giờ trở lại Icare nữa!

mikiway
12-01-2008, 19:54
uhm, tớ cũng thế lần trước máy đang chạy tự nhiên shutdown hoài đem ra ICARE nó bảo chết nguồn...nó ngâm cho 03 ngày đến ngày thứ 4 thì mình được phán cho 1 câu là nguồn chập chờn...em thay nguồn khác đi..mình dân gà có bík gì đâu...cũng tin lời nó thay nguồn mới vì mình đang cần máy gấp để làm báo cáo kết quả tốt nghiệp....hix cái nguồn cũ mình đem về đưa thằng em nó gắn vào chạy đến giờ chẳng bị sao cả....hix

bigbigcat
13-01-2008, 20:13
uhm, tớ cũng thế lần trước máy đang chạy tự nhiên shutdown hoài đem ra ICARE nó bảo chết nguồn...nó ngâm cho 03 ngày đến ngày thứ 4 thì mình được phán cho 1 câu là nguồn chập chờn...em thay nguồn khác đi..mình dân gà có bík gì đâu...cũng tin lời nó thay nguồn mới vì mình đang cần máy gấp để làm báo cáo kết quả tốt nghiệp....hix cái nguồn cũ mình đem về đưa thằng em nó gắn vào chạy đến giờ chẳng bị sao cả....hix

Nhưng máy bạn thay nguồn có OK không? nếu OK có lẽ nguồn cũ nó bị yếu thôi

IT4life
15-01-2008, 01:27
Mình đóng góp thêm bài viết này, chả phải để "đâm tiếp 1 nhất nữa" vào lưng I-Care, mà thực sự là mình mong các bạn có thể thấy thêm đc một bộ mặt ko lấy j` làm hay ho lắm của Trung tâm này và cả đơn vị chủ quản của nó NHG-Nguyen Hoang Group.
Mình đang là sinh viên ở tại KTX của ĐHQG TPHCM_Thủ Đức. NHG đã đứng chân trong KTX đc khá lâu, họ trang bị máy tính nối mạng lên tận phòng ở của sinh viên (đừng vội xuýt xoa! ^_^), và thu phí theo đúng giá phổ biến thị trường: 3k/1g. Trạng thái kết nối bao giờ cũng là "100Mbps, very good", nhưng thực tế lại phũ phàng và man trá hơn nhiều. Để dễ hiểu, các bạn có thể tưởng tượng thế này:
1, vào Google hoặc Yahoo hẳn hoi nhé, nhập address vô, Enter, cứ vi vu đi đánh răng, rửa mặt,(có xón bụng thì vô WC ngồi huýt sáo nửa tiếng cũng đc) pha cafe, mỳ tôm, ăn uống đâu đó hoành tráng xong xuôi roài, vào gõ nhịp và đọc thần chú "Van xin chú mày, load giùm đi!" thì may ra đc trời thương cho vào Google hay Yahoo.
2. Máy thì rất yếu mà cài mê hồn trận, (chủ trương :"Phục vụ học tập và giải trí lành mạnh") đủ thứ Games, online, offline, popcap, --> đã chậm nay còn chậm hơn! Ra desktop, click phải mất 3'26" (thời gian kỷ lục do bạn tớ đo đc) để hiện ra Menu cho mình refresh!!
3. Ko cho sv truy cập vào ổ C, ko cho cài các chương trình ứng dụng, muốn làm phải xin phép (hình như mất khoảng 2 tuần --> thời buổi CNTT, tốc độ là trên hết thế đấy). Nên nhiều phen dở khóc dở mếu: có ku dùng IDM down tài liệu khí thế cả ngày, vào tọt My Document, đành ngậm đắng nuốt cay, ko tài nào móc ra đc.
4. Để startup rất nhiều thứ lỉnh kỉnh, log in vào acc của mình rồi, cứ rung đùi bắt muỗi (bắt nhiều vào! đc khoảng 1 sư đoàn muỗi thì--->) để thực sự thao tác với máy. Vì nếu chưa khởi động hết mấy cái chạy kèm Wins đó, là ko cách nào làm ăn j` đc, mở đc My Computer là 1 điều xa xỉ!
Túm lại, với 1 đầu óc kinh tế thực dụng kiểu sinh viên, có thể thấy rõ: họ ăn tiền net của sv nhưng n~ j` sv thực sự đc nhận là vô cùng nhỏ nhoi! 3k cho 1 tiếng online, thực tế là rút ruột tới 40' của bạn rùi đấy!
Tớ là sv chuyên ngành Công nghệ phần mềm, nhu cầu lướt net là vô thiên lủng ^_^, nhất là khi tìm tư liệu, nên ngậm đắng nuốt cay móc ví trả tiền mà con tim rỉ máu!
Àh, còn nhiều "Truyền kỳ NHG" nữa cơ, bữa nào rảnh post tiếp hén.
Thực sự NHG nếu ko thay đổi fong cak hiện nay của họ, thì tên tuổi họ đang dần bị hoen ố ---> Digital Thief!

babyboo
24-01-2008, 12:18
Thế thôi ^^ Cũng từ 1 SV lết tha lết thết tạo dựng nên 1 thương hiệu tầm cỡ (theo lời tự sự của chủ nhân và cũng hy vọng đúng vậy :D) thế mà làm những chuyện khống nói ra nhưng ai cũng biết. Thế đấy!!!
Đâm phát cuối : vụ MONAVA cũng có dấu tay của NHG !!! hehe !!! tự hiểu nhé mấy chú :D
>>>>>> từng là nạn nhân của NHG, nhưng không muốn nhắc lại bởi mình thấp cổ bé họng hơn họ nhiều :D thôi cứ coi như mình dại dột nghe theo lời quảng cáo :D
Xả stress đi anh em www.vnonline.vn

BigBear
24-01-2008, 14:28
Các pác có biết câu: "Intel đưa trò chơi đến tuyệt đỉnh (dốc)" không ???
và trách nhiệm của NHG là "đưa trò chơi đi tiếp nửa (dốc)còn lại"

thoiloicon
25-01-2008, 10:13
rút kinh nghiệm mới đc, nguy quá

nguyenlongvn2004
26-01-2008, 08:37
đốt nhà nó di gặp tớ là nó sẽ ăn đủ một đòn ateki

TheHe9x
27-01-2008, 10:55
dài quá lý thuyết quá đọc thì hay đấy mà đố ai đem ra ứng dụng được đây moc ơi

cuongvp2910
27-01-2008, 20:22
Vấn đề cực kì đơn giản đólà : Tiền,không là vấn đề
-vấn đề là làm thế nào để có tiền.Các Bác đừng buồn nó chỉ quan tâm hôm nay kiếm được bao nhiêu tiền . Ngày mai hết hợp đòng thuê nhà, qua chỗ khác thay biển tên hiệu công ty lại ...Bảo hành như kiểu của Bác !để kiếm lại từ đầu,vậy nên ấm ức để đó ,chia sẻ với anh em là được rồi . Mai,có anh em nào được thuê quét mạng nhện cho công ty đó báo cho Bác tới quét là khác gỡ lại thui mà!

suchul
02-02-2008, 06:22
Đúng là vãn hay nghe mấy vụ này từ Nguyễn Hoàng, thái độ nhân viên ở đó tệ lắm, công ty này chuyên làm chó mấy cái dự án nên việc bán lẻ tụi nó không coi trọng đâu ~"~

haucvpm
04-03-2008, 12:07
theo tôi giữa bạn và icare chắc có sự hiểu lầm. tuy nhiên với cách làm ăn của 1 công ty lớn thì không thễ chấp nhận 1 người quản lý thiếu tôn trọng khách hàng như vậy. thôi bạn hãy coi đó như 1 kinh nghiệm xương máu khi đem đồ đi bảo hành nhé. lần sao khi đến bất kỳ 1 trung tâm bảo hành lớn nào bạn cũng nên yêu cầu ghi rõ cấu hình máy của mình để tránh những mất mát đáng tiếc. còn về việc bạn jongbin nói thì mình cũng không đồng ý lắm, bạn đừng nên quơ đũa cả nắm như vậy, bạn nói là bác sĩ ở đây dỏm là sao vậy? đâu phải ai làm về kỹ thuật cũng biết cặn kẻ về máy tính đâu. có người giỏi phần này thì cũng có thể kém phần kia chứ. kể cả mình cũng vậy mà.

Hanaziki
04-03-2008, 12:41
ối trời ơi, em có một thằng bạn định mua "một lô" máy tính ở đây để mở phòng games nghe nói cái vụ nầy, phải báo cho nó biết ngai mới được, đúng là thời buổi bây giờ sơ ý một chút là bị lừa liên ...

Với một cty như thế mà lại có cách hành xử như thế thì ko còn gì để nói rồi, bó tay.com

bigpig040190
09-03-2008, 21:10
Topic này sôi động wá..kéo dài gần 2 năm rồi..........theo big thấy thì đây chỉ là những lời nói của 1 ai đó,không ai thấy đc , và cũng có chắc đây là sự thật,hay chỉ là 1 trò đâm chọt nhau.....!!!!em có mua hàng ở NH,thấy bình thường mà,chỉ mỗi BH là lâu thọ,chứ có thấy gì mà ghê gúm như mọi người nói đâu...........

thangthang0903
15-03-2008, 16:47
bạn nên qua trụ sở chính để phản ánh số 181 phan đăng lưu

tuan24hcomputer
27-03-2008, 17:45
à vậy hả bạn,chú ý sau này kính nghiệm thôi

khonghiendien
28-03-2008, 19:14
Topic này sôi động wá..kéo dài gần 2 năm rồi..........theo big thấy thì đây chỉ là những lời nói của 1 ai đó,không ai thấy đc , và cũng có chắc đây là sự thật,hay chỉ là 1 trò đâm chọt nhau.....!!!!em có mua hàng ở NH,thấy bình thường mà,chỉ mỗi BH là lâu thọ,chứ có thấy gì mà ghê gúm như mọi người nói đâu...........
Họ nói sự thật đó bạn, chỉ có những nạn nhân mới hiểu được.

minhhoang05
02-04-2008, 09:36
Làm ăn kiểu gì cũng cần chữ TÂM.

VNH_Return
02-04-2008, 09:42
Cộng thêm chữ NHẪN.
Kết hợp: Làm ăn kiểu gì cũng cần phải NHẪN TÂM.

lamthanhtan
10-04-2008, 11:42
chuyện gì cũng xuất phát từ 2 phía mà kết luận các bạn ah. các bạn mới chỉ nghe từ 1 phia mà ket luan. tui thay NGUYỄN HOÀNG phuc vu cung tot ma. bảo hanh cung tot nua ko sao cả.bua em tui mua ram về xài bị hư họ đổi cho 1 cái khác liền có sao đâu.

tapchipc.com
11-04-2008, 15:48
Tại sao 1 công ty máy tính lớn lại làm ăn như vậy được nhỉ???

nhan_thieugia
12-04-2008, 21:18
thảm hại quá. Nó chơi ác thiệt

thandieudaica
13-04-2008, 08:08
Chào các bạn , mình là học viên iSPACE - nhưng ko vì thế mà mình bao che hay nói tốt gì cho iCARE cả .

Mình nói thật là chất lượng phục vụ ở iCARE xứng đáng đạt ít nhất là 8/10 điểm .

Mình đã từng đi mua hàng ở 2 chi nhánh : Nguyễn Chí Thanh và Phan Dăng Lưu rồi . Cả 2 đều phục vụ rất tốt mà , bảo hành chu đáo .

Vấn đề của bạn chắc chỉ do sơ xuất thôi , các bạn dựa vào bài viết đầu tiên mà phê bình , vậy các bạn đã thử bỏ thời gian đến xem iCARE làm việc thế nào chưa ? Trăm nghe ko bằng mắt thấy , iCARE là 1 bệnh viên máy tính Quốc Tế , đừng vì lời nói từ 1 phía mà làm ảnh hưởng đến danh dự của 1 tổ chức nhé .

Xin chào và chúc sức khỏe tất cả các bạn .

smithluu
13-04-2008, 11:07
tôi xin nói cấu hình cơ bản của máy tôi cho các bạn biết trước. CPU P4 2.4g

Mình biết 1 chút về máy tính nên có số ý sau đây:
-CPU của bạn là P4 2,4GHz.Bạn ko nói rõ nên mình ko biết CPU bạn thuộc loại nào.Nhưng mình có thể kể sơ wa vài loại:
+P4 Northwood. Xuất hiện vào tháng 1 năm 2002, được sản xuất trên công nghệ 0,13 µm, có khoảng 55 triệu transistor, bộ nhớ đệm tích hợp L2 512 KB, socket 478. Northwood có 3 dòng gồm Northwood A (system bus 400 MHz), tốc độ 1.6, 1.8, 2.0, 2.2, 2.4, 2.5, 2.6 và 2.8 GHz. Northwood B (system bus 533 MHz), tốc độ 2.26, 2.4, 2.53, 2.66, 2.8 và 3.06 GHz (riêng 3.06 GHz có hỗ trợ công nghệ siêu phân luồng Hyper Threading - HT).Northwood C (system bus 800 MHz, tất cả hỗ trợ HT), gồm 2.4, 2.6, 2.8, 3.0, 3.2, 3.4 GHz.
+P4 Prescott A (FSB 533 MHz) có các tốc độ 2,26, 2,4, 2,66, 2,8 (socket 478).P4 Prescott A chỉ có FSB 533MHz và không có Hyper Threading.Tuy nhiênPrescott là BXL đầu tiên dành cho máy tính để bàn được sản xuất theo công nghệ 90nm (hay 0,09 micron).Công nghệ này mang đến hai điều: tốc độ làm việc và chuyển đổi của transistor nhanh hơn, cho phép tích hợp nhiều transistor hơn do đó khả năng tính toán của BXL sẽ được tăng cao. Bên cạnh việc cách tân về tốc độ, công nghệ 90nm còn cho phép Intel tăng số lớp kim loại của BXL, khi Northwood dùng 6 lớp thì Prescott có 7 lớp. Intel còn dùng công nghệ 'kéo dãn' (strained silicon lattice) làm khoảng giữa các phần tử silicon rộng hơn do đó dòng điện được truyền đi nhanh làm tốc độ xử lý tăng lên.Bus hệ thống(system bus) 533 Mhz – 800 Mhz.Prescott là CPU đầu tiên áp dụng công nghệ sản xuất nên Intel có thể tăng số lượng transistor trên một nhân (die) nhỏ hơn.Nhân Prescott chỉ có 112mm2 nhưng chứa tới 125 triệu transistor.CPU Prescott có thêm 13 lệnh mới (1 cho tác vụ chuyển đổi floating point to integer,5 cho tác vụ tính toán phức hợp com-plex arithmetic,1 cho mã hóa video,4 cho SIMD-FP dùng định dạng AOS/Array-of-Structures,và 2 cho sự đồng bộ hóa luồng thread synchronisation).Intel đặt tên cho bộ lệnh của SSE của Prescott là SSE 3,thay cho SSE 2 của Northwood.Tập lệnh SSE 3 giúp các ứng dụng xử lý video và game chạy nhanh hơn.
+Và cuối cùng là Celeron D.Celeron D có những đặc điểm: dùng socket 478, hỗ trợ tập lệnh SSE3, pipeline dài hơn với 31 bước, bộ đệm dữ liệu (data cache) L1 đạt tới 16KB, hệ thống tính toán và xử lý dữ liệu được cải tiến nhiều so với các phiên bản trước đây.Nhìn chung, Celeron D có thể xem là sản phẩm dành riêng cho dân 'Overclocker' (chuyên ép xung). Celeron D có tốc độ từ 2,4GHz - 3,2Ghz
Nói ra những điều trên để thấy rằng 2 con CPU tương đương nhau thì người ta lấy con P4 của bạn để làm gì khi Celeron có thể ép xung tốt hơn P4.

Mình chỉ có vài ý thế thôi,nếu sai thì các bạn bỏ wa cho sự ngu dốt của mình.

iamhatinh
13-04-2008, 11:12
ép xung thì nói làm gì nữa bác :(

kataykaty
13-04-2008, 12:16
chán thật trung tâm lớn vì chuyện máng mung kiểu này chắc mất uy tín hết

thandieudaica
13-04-2008, 12:47
chán thật trung tâm lớn vì chuyện máng mung kiểu này chắc mất uy tín hết

Bạn có bằng chứng gì khi nói ra điều này ko ? Nếu ko vui lòng rút lại lời nói .
Những người như bạn mới đúng là kẻ đi làm giảm danh tiếng của 1 tổ chức có uy tín đó .
Khi có bằng chứng xác thực ở đây thì tôi sẽ cúi đầu xin lỗi bạn .

xpvuol
19-04-2008, 13:48
Thật không hiểu nỏi, 1 cái Thread như thế này có thể tồn tại 2 năm mà không bị kiện... ^^. Có ai biết lý do không, tại sao chỉ có Hoàn Long thôi...

nhadatvina
19-04-2008, 14:35
Mình đã vào đây để cứu cái LT 1 lần, cách đây 2 năm- Từ đó trở đi KHÔNG BAO GIỜ NGHỈ TỚI CHUYỆN SẼ TRỞ LẠI HOẶC NHẮC LẠI CÁI TÊN NÀY NỮA!