PDA

View Full Version : Cho hỏi về cách xem film download trên Ephim

Yaiba
23-07-2006, 10:38
Có thể là post nhầm box, nhưng MOD thông cảm, cả 4rum này, tôi chỉ biết đến box Phần Mềm thôi.
Do điều kiện ko cho phép xem online, tôi thường download các film trên các website về xem, ví dụ như trên ephim.com
Tôi cũng cẩn thận down cả 2 phần: phần film (file .wmv) và phần phụ đề (file .smi) và bỏ chung vào 1 thư mục, nhưng đến khi xem thì ko thể xem được phụ đề.

Vậy có cách nào để xem được film offline mà vẫn có phụ đề đầy đủ như online nó có. Cảm ơn các bạn đã hướng dẫn :)

monster0706
23-07-2006, 14:28
'khi bạn click vào xem film. winmedia mở ra, bạn click fải lên tên film\ chọn properties\bạn nhìn thấy cái url ở fía dưới cùng \ copy cái link đó
'nếu bạn có internetdownloadmanager thì có mục add url trên thanh tools\ copy nó vào đó\OK rồi down như bình thường.
'IDM 5.2.5 (cài xong rồi update lên 5.3)
http://www.vinasofts-upload.biz/download.php?file=6aee60aa7815a981c24a7b83ba31c6d5
have funs

Yaiba
23-07-2006, 17:38
hichic, mình đã down rồi, nhưng ko có phần phụ đề thôi, làm cách nào xem offline mà vẫn có phụ đề như online, đó là cái mình đang hỏi.
Cảm ơn bạn nhiều :D

studentxxi
23-07-2006, 17:55
chưa bao giờ tải phim trên mạng nên chả biết giúp thế nào
nhưng mà có điều cái trong ephim.com khó vào dễ sợ
bác dùng cái URLHELPER tìm link thử xem nào và dùng flashget tải về cho chắc đừng dùgn IDM nhiều lúc bị khùng :P

Yaiba
23-07-2006, 18:25
hichic, tôi tải phim về được rồi, xem rất rõ, tiếng và hình rất tốt, chỉ có điều, phim ở đây ko có Phụ Đề nên xem hơi khó, trong khi xem online trực tiếp thì có phụ đề, vì các file phụ đề người ta để riêng. Hichic

hqtconan
23-07-2006, 18:46
Trước tiên cần cài thằng K-Lite Mega Codec Pack vào máy (thằng này FREE (http://www.free-codecs.com/download/K_Lite_Mega_Codec_Pack.htm))

Đặt cả hai file .wmv và file .smi mà bạn đã Download trên ephim vào cùng một thư mục (cả hai file này phải cùng tên)

Mở Windows Media Player lên. vào phần Play > Captions and Subtitles > Chọn On If Avaiable.

Nếu vẫn chưa thấy phụ đề thì làm thêm bước này: vào Tools > Options > Security > Chọn Show local captions when present. Tắt rồi mở lại Windows Media Player.

Bạn thử làm theo các bước trên xem sao, có lẽ là có vài bước hơi thừa vì lâu quá rồi nên mình không nhớ rõ lắm, nhưng mà thừa cũng chẳng sao lol .

Yaiba
23-07-2006, 19:00
Trước tiên cần cài thằng K-Lite Mega Codec Pack vào máy (thằng này FREE (http://www.free-codecs.com/download/K_Lite_Mega_Codec_Pack.htm))

Đặt cả hai file .wmv và file .smi mà bạn đã Download trên ephim vào cùng một thư mục (cả hai file này phải cùng tên)

Mở Windows Media Player lên. vào phần Play > Captions and Subtitles > Chọn On If Avaiable.

Nếu vẫn chưa thấy phụ đề thì làm thêm bước này: vào Tools > Options > Security > Chọn Show local captions when present. Tắt rồi mở lại Windows Media Player.

Bạn thử làm theo các bước trên xem sao, có lẽ là có vài bước hơi thừa vì lâu quá rồi nên mình không nhớ rõ lắm, nhưng mà thừa cũng chẳng sao lol .
good job!!
Thanks bác nhìu, mình đã làm được và xem được phụ đề rồi. Vậy là từ giờ yên tâm down film rồi ^_^
Thanks once again ^_^

Viking
03-08-2006, 14:06
Có ai biết cách down phim trên phimanh.net không? tôi làm giống bên ephim thì ko được vì property của nó khác, down về cái file text thôi. link nó thế này này
mms://media01.phimanh.net/phimanh/T/The_Pacifier/The_Pacifier.wsx

woobinvn03
04-08-2006, 11:44
sao nhà mình ko lên được ephim.com thế !!!

pippit2hn
18-08-2006, 07:02
...ephim.com chỉ ADSL của FPT xài được thui...

Hina_quaypha
27-08-2006, 02:47
nhưng sao bây giờ ephim ko vào đc vậy mọi người?

hqtconan
27-08-2006, 09:17
nhưng sao bây giờ ephim ko vào đc vậy mọi người?

Ngay lúc trả lời bạn, mình vẫn đang xem phim trên ephim nè :tongue:

tun178
27-08-2006, 12:21
Ephim chỉ dùng cho thuê bao của FPT

girlchuayeu
27-08-2006, 14:18
hôm qua tự dung em dơnload ở ephim.com tốc đô khoảng trên 800kb\s
sướng thật

khoabeo108
27-08-2006, 21:26
hôm qua tự dung em dơnload ở ephim.com tốc đô khoảng trên 800kb\s
sướng thật

Nếu vậy thì đúng là sướng thật, mình dùng Vnn, nghe mấy bạn nói mà thèm (T_T)