PDA

View Full Version : Để windows nhận được themes

xxPrettyboyxx
20-07-2006, 22:20
Mình đang xài windows xp sp2,mình sưu tầm được những theme đẹp (copy từ máy khác) và chép vào máy thì windows không thể nhận được những theme này. Vậy có cách nào để windows nhận được những theme này mà ko cần phải cài phần mềm nào (như StyleXP...)
bạn nào biết cách xin chỉ giúp mình với. Thank You Very Much

khoabeo108
21-07-2006, 21:42
Copy có nhận được hay ko thì còn tùy thuộc vào theme đó. Nếu theme đó phải cài đặt, thì copy sẽ ko có hiệu lực.

anh_dang_co_don
21-07-2006, 22:01
Bạn copy các theme từ máy khác vào máy của mình mà muốn windows nhận diện được theme thì bạn phải cài phần mềm StyleXP vào máy để phần mềm này kích hoạt Windows "nhận diện" được theme bạn đã copy vào máy.

jimmiilong
01-09-2006, 20:12
Mot thac mac cung hay.Nhung qua cac cau tra loi tren thi cac vi deu la dan...ga mo.Tat ca cac theme chay tren Windows dêi phai qua khau kiem tra chu ki "kĩ thuật số" nếu các theme đó được tạo ra bởi MS thì nó mới chấp nhận chạy và hiển thị..Đơn giản vì Files themes chẳng chứa cÁC hiệu ứng ji bên trong nó cả.Nếu ta thấy máy khác có dao diện đẹp và muốn copy giao diện đó từ máy dó thì chỉ việc coppy files VS mà thôi.Files themes chỉ là một cách đánh dấu với trình duyệt của VS mà thôi.Để chạy đươc các theme mà mình có được (dĩ nhiên ko phải của MS)thì phải vô hiệu hóa bộ máy nhận diện chữ kí kĩ thuật số cua MS.Muốn thế chỉ việc Path no bang một phần mềm của hãng thứ 3 là song.Luu ý là Path chứ ko phải cài phần mềm tạo dao diện như kiểu StyleXP.Bộ máy tạo theme của các phần mềm tạo giao diện mới cho Win như Talisman, Aston...Là hoàn toàn độc lập với Của Win.Bằng cách Path chúng ta tha hồ dùng các themes được cung cấp sẳn trên mạng tại máy của mình ma ko phải cài các chương trình tạo giao diện.tải các themes tại:www.toptheme.com hay www.themexp.org.Nhưng coi chừng dính Adware tại themexp đấy.Một lưu ý nữa là một Themes bao gồm các file theme và file VS,cúng với các thư viện liên kết động, hình nền destop...Files VS mà tôi viết ở đây là file VISUAL STYLE.Có thể dễ dàng tìm thấy bản Path tại trang: www.neowin.net.Chào.