PDA

View Full Version : Xài đường truyền riêng hay đường điện thoại ?

chercercer
20-07-2006, 21:21
Em đi đăng kí Mega VNN Easy thì họ hỏi là mình lắp mạng bằng đường dây điện thoại có sẵn hay đường đi riêng ? Đường điện thoại sẵn thì rẻ hơn. Nhưng em ko biết là đường điện thoại có sẵn có nhanh bằng đường đi riêng ko ?
Tiện thể em hỏi cái VNN Easy này có nhanh, chơi được game online và download P2P ko ? Em thấy tốc độ max của nó chậm quá mà giá lại bằng cái FPT Style nhưng FPT nó có tốc độ max nhanh hơn nhiều.

tuanddpvn
21-07-2006, 06:23
tớ nghĩ cậu nên xài ADSL của Viettel ấy
Có 2 gói rất phù hợp với gia đình
tốc độ download/upload của 2 gói lần lượt là 1024/256 và 1556/256
thuê bao chỉ có 18k, 30k
trọn gói 230k, 300k
tối đa 300k, 400k
nói chung là khá ổn định, giá cước lại rẻ... nếu dùng chat, lướt web, games online ... thì bạn khỏi phải lo

khoabeo108
21-07-2006, 16:22
Mình đang dùng VNN nè, gói cước Family, mà thấy nó rớt mạng như gì, bực mình không tả được!

chercercer
24-07-2006, 08:01
Oái sao các bài khác người ta khen VNN như gì ấy và chê Viettel chẳng ra sao cả ??? Thế mà mấy bác lại chê VNN, khen Viettel ? Ắc chết con, con lỡ đăng ký VNN rùi.

vnquangtuyen
24-07-2006, 08:43
ở đây tôi không dám nói nhiều tới VNN nhưng theo tôi cơ chế độc quyền của VNN có vẻ ỷ lại. nên giao tiếp bất ổn định , thì thôi đó cũng là lẽ thường trong quảng cáo mà. ai lại quảng cáo tự nhận là mình dở đâu, chỉ khốn khổ cho người tiêu dùng tiền mất.tật mang mà thôi

quang_thacgian
24-07-2006, 10:47
Lâu nay mình đọc các bài viết của các bạn nhận xét về ưu/khuyết của các ISP, mình thấy hình như còn có các yếu tố khác nữa chứ không phải ISP nào là hoàn toàn tốt hay xấu.
Như mình đang dùng gói VNN Family, thấy cũng tạm được:
- TB load xong 1 trang web khoảng 5 - 7s, diễn đàn nhà mình đây là vào chậm nhất cũng trong vòng 10 - 15s.
- Download 100MB (bằng IDM) TB từ 20 - 25 phút.
- Upload TB 1.5 - 1.8MB/1p, nhiều lúc được 2.0MB/1p. Minh mới Upload lên sendspace cho người bạn ở ngoại quôc 1 đĩa VCD 702MB mất hết 6g52p.

chercercer
24-07-2006, 20:47
Mình mắc xong rồi. Chạy con VNN Easy ( 512 Kbps ) Lúc dáng mới mắc chạy chậm hơn rùa. Download thì chậm, dd vào mãi mới vào, rồi sau lại ko vào được nữa, báo lỗi, vào trang nào cũng đơ ra.
Đến tối bật lại chạy cũng khá tốt, vào web ngon lành. Download IDM có lúc nhanh nhất được 61 Kbps. Nói chung là khá chậm so với mặt bằng chung, chưa chắc chơi được game online, nghe nhạc trực tuyến.

Pagan
24-07-2006, 21:08
Với số tiền lắp MegaVNN Easy thì bác có thể dùng MegaSTYLE của FPT, phí dịch vụ ngang nhau nhưng FPT nhanh hơn nhiều, phục vụ cũng tốt hơn, rất ít khi đứt mạng, lại không độc quyền.

chercercer
28-07-2006, 17:56
Tui ở Hải Phòng thì móc đâu ra FPT cơ chứ.
Thấy có cái công ty Computer gì đó gần nhà thấy có đề FPT nhưng chắc cũng lại xài đường của VNN thôi.

tềthiên
29-07-2006, 16:59
Với số tiền lắp MegaVNN Easy thì bác có thể dùng MegaSTYLE của FPT, phí dịch vụ ngang nhau nhưng FPT nhanh hơn nhiều, phục vụ cũng tốt hơn, rất ít khi đứt mạng, lại không độc quyền.

Nghe mắc cười quá. Nếu you đã có quyền lựa chọn MegaSTYLE của FPT hay MegaVNN Easy của VDC thì làm gì còn độc quyền ở đây ?

Đúng là nghe người ta nói độc quyền cũng nói độc quyền, không biết suy nghĩ gì hết.