PDA

View Full Version : Giúp gấp các bác ơi ( Dumb )

xuanitti
20-07-2006, 16:53
Xin các bác chỉ dùm em.
Sau khi cài Norton Ghost 2003 vào thì máy nó bị Dumg Memory luôn có cách nào khắc phục không xin các bác chỉ giúp.
Em nghĩ là nó bị đụng phần mềm, có cách nào khách phục không để cứu các phần mềm đã cài trong máy
Xin chân thành cảm ơn.

buithanhliem_hn
20-07-2006, 19:34
Bạn thử làm thế này xem sao:
1.Sau khi khởi động máy vào Safe Mode.
2.Sau khi vào màn hình Windows của Safe Mode vào Add and Remove Programs, bạn Remove cái chương trình Norton Anti-Virus đi.
2.Restart lại máy.
3.Nếu vào được Windows thì bạn làm tiếp:
3.1. Bạn bỏ hết các Screen Saver ra khỏi máy.
3.2. Gỡ bỏ các driver có gắn kèm với máy, đặc biệt là driver card hình, và tốt nhất loại bỏ các driver đó ra và để cho Windows tự nhận theo chế độ standard. Bằng cách vào Start/ Run gõ vào devmgmt.msc gỡ bỏ các thiết bị không cần dùng. Khi nào bạn tìm thấy driver chuẩn thì tiến hành cài đặt lại, đặc biệt tốt nhất là driver đi kèm với thiết bị, bạn cứ remove trước sau đó cài lại sau.
3.3. Bạn có thể biết nguyên nhân lỗi ở đâu bằng cách dùng Dr Watson bằng cách gõ Start\run tiếp đến gõ drwtsn32. Một cửa sổ sẽ hiện ra cho biết chính xác những lỗi nào bị và nguyên nhân do đâu.
3.4 Tiếp đến gõ Start\run gõ eventvwr để biết chương trình nào gây ra Crash, chỗ nào có Warning và Error thì bạn remove nó đi. Nếu trường hợp là Services trong Windows thì bạn vào Start/Run gõ vào services.msc và disable nó lại.
Chúc bạn thành công.

xuanitti
21-07-2006, 09:33
Cám ơn bạn đã giúp dùm
để mình thử nha.