PDA

View Full Version : Lại nhờ các anh rồi. Cám ơn

khongthebenem
19-07-2006, 09:59
Các anh à, em đang phân vân giữa hai loại vi xử lý INTEL và AMD, giữa chúng thì cái nào tốt hơn, chạy nhanh hơn, em nghe nói nếu như biết dùng thì con AMD chạy nhanh hơn con INTEl phải không các anh

Pagan
19-07-2006, 10:17
AMD có chất lượng tốt hơn sản phẩm tương đương của Intel (3000+ so với 3Ghz, v.v.), nhưng sản phẩm mới nhất của Intel (Core 2 Duo) thì lại vượt mặt AMD.

Nếu muốn kiểm tra thì bác cứ thử lắp lần lượt 2 loại, rồi làm cái benchmark là biết ngay.

redhorse
19-07-2006, 10:50
nhưng sản phẩm mới nhất của Intel (Core 2 Duo) thì lại vượt mặt AMD.

Cái này chưa ra sao biết đươc bác, mới có test thử thôi mừ, chờ khi nào ra thị trường là biết thôi chứ gì, mà có muốn mua máy em nghĩ chờ cho IntelCore và Win Vista ra rồi mới mua cũng không muộn.

khoabeo108
19-07-2006, 15:48
Nếu dùng hàng 2 nhân thì thấy AMD được chuộng hơn!

ErrantGuy
20-07-2006, 16:43
2 nhân AMD chuộng hơn nhưng hình như giá thành hơi cao, với lại Intel sắp ra Core 2 Duo, với Conroe dành cho laptop và Merom dành cho máy để bàn, nó chưa ra nên cũng chưa biết thằng nào ăn thằng nào. Nhưng tôi nghĩ khi Intel xuất xưởng Merom và Conroe thì AMD chắc chắn sẽ không đứng nhìn đâu. Khi đó bạn quyết định cũng chưa muộn.

khoabeo108
20-07-2006, 20:16
Cái gì cũng tạm tạm thôi bạn ạ, cảm thấy phù hợp với mình thì mua, chứ cứ chờ hãng này ra con này, hãng kia ra con kia thì chờ đến bao giờ. Dù có như thế thì chắc công việc hằng ngày của bạn cũng không tới nỗi chạy hết công suất của 1 con CPU mạnh nhất đâu

potterviet
21-07-2006, 02:04
_ tùy mình xài thui, mỗi thằng có 1 thế mạnh riêng, nhưng tui kết AMD vì khả năng chọc ngoáy nó :D và nó mát hơn Intel nhiều lắm :) giá rẻ hơn tí. Nếu có ý dịnh mua duo core thì bạn nên đợi wa 24/7, AMD sẽ giảm giá mạnh.

http://i107.photobucket.com/albums/m315/potterviet/2094_large_amd_pricing_1023.png

ErrantGuy
21-07-2006, 10:28
Tôi đồng ý với bác khoabeo108. Hiếm khi bạn dùng hết hiệu suất của CPU lắm. Thế nên tôi mới bảo là chờ tới thời điểm mà chip Core 2 Duo ra lò. Chờ lúc đó không có nghĩa là mua con đó, mà chờ là để xem những con hiện tại đang thịnh hành và những con hợp với nhu cầu của mình nó hạ giá, lúc đó cùng với số tiền nên bỏ ra để mua máy bây giờ có thể dựng được 1 bộ cấu hình khủng hơn đấy. VD như đầu tư vào RAM hoặc VGA chẳng hạn.