PDA

View Full Version : Giúp em:Máy đang chạy thì bị đứng hay restart

NHH
19-07-2006, 09:45
Em xài WinXP Sp2, máy cứ đang chạy thì lâu lâu lại bị đứng(ko làm gì được, chuột, bàn phím đều đơ, loa thì kêu è..è..è...) hoặc là restart luôn.
Ko biết là bị gì, mong các bác bày cách khắc phục. Thanks!:helpsmili

pinocchio
19-07-2006, 23:30
Rất khó xác định chính xác bệnh của máy tính bạn, Nguyên nhân có thể là do CPU nóng quá, lúc này bạn có thể mở hẳn nắp thùng máy ra hay là để một cái quạt bàn thổi trực tiếp vào thùng máy. Nếu cách trên vẫn còn bị nữa thì dùng chương trình memtest chạy thử xem có phải lỗi RAM hay ko. Nếu may mắn RAM ko có vấn đề gì thì hãy nghĩ tới Virus, cập nhật chương trình virus mới quét thử xem.
Bạn cũng hãy mở nắp thùng máy ra xem có cái tụ nào bị phù hoặc xì ko? tụ phù hay xì cũng làm cho máy bị như vậy đó.
Cuối cùng, nếu máy tính bạn vẫn ko bị rơi vào những trường hợp trên thì cài lại Win là hết thuốc.
Good Luck to your computer

NHH
20-07-2006, 10:01
Em đã cài lại win nhiều lần nhưng trình trạng trên vẫn xảy ra. Điều đó có thể kết luận gì về cái "bệnh" mà máy em đang mắc ko?

tran_phong
20-07-2006, 13:30
như ở trên đã nói, main có tụ phù, oe CPU nóng quá, ram có vấn đề, Vga nóng quá, nic card lỗi v.v.v..... đều có hiện tượng trên. Bạn phải tháo máy ra kiểm tra lại những thứ đó.
Good luck

thanchet1982
29-07-2006, 14:49
TÔi LÀm NhiỀu LoẠi NÀy RỒi,thÁo MÊn Ra Thay MẤy Con TỤ Trong MÊn LÀ ĐƯỢc Ngay?
NÓ Cheo LÀ VẬy ĐÓ ChÚc ThÀnh CÔng

denuinq
30-07-2006, 21:22
To' vua` bi truong ho*p nay` xong . Quat Chip day' . Ra ngay hie^u mua ho^p xit. Chip nha'. Sorry vi` write ko dau' . Loi~ me roi`

chinhodado
31-07-2006, 16:22
Toi cung da tung bi truong hop nhu vay, nhat la khi choi game tren WinXP SP2. Co ve nhu day la mot loi cua win, vi vay ban cu backup data tren o C, roi Format lai o va cai lai mot ban Win khac la triet de nhat!

th_dug
31-07-2006, 20:33
máy của mình cũng bị như thế cài lại ưin thay tụ tu chỉnh lại máy hoài cũng ko được bực quá mình đem ra bể cá dzí nób xuống thế là ok sửa đựoc có dám làm thử ko hả bạn hiiiiiiii thông cảm nha tại mình bực quá đó mà sửa hoài ko được chán quá heeeeee