PDA

View Full Version : Nhờ các Bác sĩ hướng dẫn về Bluetooth !!!

Thang1967
18-07-2006, 10:55
Tại sao trong Control Panel trên PC của tôi không có Icon Bluetooth. Tôi sử dụng Window XP SP2.
Tôi mua 01 Bluetooth dongle, driver kèm theo là của IVT Corp. Khi cắm Bluetooth vào PC qua cổng USB thì Window không tự nhận driver mà phải dùng CD kèm theo BT để cài đặt. Có cách nào để Window tự nhận ra BT (sử dụng driver của Microsoft) mà không cần phải dùng driver CD kèm theo không ????

Xin cảm ơn.

conkhi
18-07-2006, 11:06
Theo như tui bít thì ko. Vì mỗi hãng mỗi driver. Với lại tùy loại bluetooth nữa. Thui chịu khó cài driver đi kèm vào xài đi.

lee_huynh306
18-07-2006, 11:46
Mỗi thiết bị cần một sự điều khiển riêng. Tuy là có chuẩn, nhưng thông thường driver của Microsoft làm việc không được tốt lắm với các thiết bị ngoại vi. Ví dụ điển hình là Windows XP nhận diện hầu hết các máy in phun qua cổng USB. Nhưng mà khi in thì chất lượng rất tệ so với dùng driver đi kèm của hãng.
Tại sao bạn phải dùng driver của Microsoft trong khi driver đi theo chắc chắn sẽ tốt hơn.

Thang1967
20-07-2006, 15:18
Cám ơn các bạn đã trả lời. Cuối cùng thì mình dùng Driver của hãng WidComm để sử dụng và nó đã thay thế rất tốt Bluetooth driver của Win XP.

compbug
22-07-2006, 18:35
Bạn chỉ cần dùng 1 chiếc mobile có Bluetooth là được thôi !!!