PDA

View Full Version : Vì sao Venus chưa chịu đeo nhẫn !!!!

nguoimoi
17-07-2006, 22:45
Chắc nhiều người đều biết Venus (Xinh - Trông rất phúc hậu:D) ngoài đời chắc cũng khá cá tính, nhiệt tình và chắc cũng tình cảm. Ấy vậy mà ại sao trên tay không hề có chiếc "nhẫn định danh" nào cho dù bàn tay khá đẹp.Hay là Venus đã bán đi để ủng hộ cho chương trình tinhocxanh.org rồi....

Có ai biết không !!!!

dly
18-07-2006, 07:26
Hic ! ai mà dám trao nhẫn cho Venus quả là liều mạng. Trao cho cổ rồi chít à. Bộ nhà bác đang muốn thăm dò dư luận đễ trao... thân hay sao dzậy. nếu có. Quên ngay đi

jollibee
18-07-2006, 09:09
Lý do Venus chưa chịu đeo nhẫn: Do chưa có người trao nhẫn thích hợp.

Lý do khác:
1. Anh TNDH gửi nhẫn qua email -> thất lạc
2. Anh Dly thì trao cho vợ rồi
3. Bluesky còn nhỏ hổng có nhẫn để trao
4. jollibee trao người khác rồi
5. tran_phong có một rổ nhưng trao hết cho các em PTTH rùi
6. .........
7. :gathering

nguoimoi
18-07-2006, 12:35
1. Anh TNDH trao nhẫn nhưng Venus ko chịu đeo
Chắc tại cái nhẫn ấy to quá nên Venus đeo vào lại sợ "tuột" mất

4. jollibee trao người khác rồi
Người ta nói 30 chưa phải là Tết

lybinh
18-07-2006, 12:41
venus hình như túc trực thường xuyên ở nhà vhtn thì phải,có phải cái cô bé nhỏ nhỏ xin xinh đó hông

unlucky555
18-07-2006, 12:42
Hổng phải mà khi anh TNDH trao nhẫn cho Venus mỗi tôi là cái hạt đính trên đó Venus mún nó như cái hột sòai mà anh TNDH lại mua hạt é nên thua.
Còn anh Jollibee cóa 1 cái trao mất tiêu cả chục năm sau đó ko còn cơ hội sắm cái thứ 2

em_ngu_bam_sinh
18-07-2006, 13:58
ai có hình Venus post lên cho mọi người xem thử dung nham đi

LDP
18-07-2006, 14:13
Nguyên nhân chính là : chưa có ai mang nhẫn đến trao tận tay venus :|
Ông TNDH mang nhẫn gởi qua đường bưu điện --> thất lạc
Ông Đờ Ly : Mang nhẫn đính kèm 1 đóa hoa hồng --> lo tặng hoa hồng trước mà đánh rơi mất nhẫn.
Ông Ai-Pi-Ích : Trước khi mang nhẫn đến đã làm 1 đĩa cầy to tướng, 2 chai đế --> suy nghĩ thế nào rồi lại mang về
Ông Dê Cờ : Chung mâm với ông Ích --> loại

Có vô vàn người có ý định mang nhẫn đến trao cho venus, và có muôn vàn lý do để nhẫn không đến được tay venus --> Venus vẫn còn chưa có nhẫn đeo :|

ThichNuDiuHien
18-07-2006, 15:02

:bawling: :bawling: :bawling: :bawling: :bawling: :bawling: :bawling: :bawling: :bawling: :bawling: :bawling: :bawling: :bawling:

bluesky
19-07-2006, 11:58
Hình bác Thích post trông ghê wa à....

Mấy bác biết tại sao hong thấy chị Venus đeo nhẫn trên tay hong??? bởi vì chị í toàn đeo trên ngón...chân hong à :))

nguoimoi
19-07-2006, 16:24
Hình bác Thích post trông ghê wa à....

"ThichNuDiuHien" có vấn đề vè răng miệng ( Mồm không được thơm - Răng không được trắng) nên ít nói lắm chỉ Post hình thôi( Chỉ được cái post hình là rất nét)...I'm sony

vantruongdia
19-07-2006, 16:55
Chị Venus chưa đeo nhẫn theo tui là tại chị có quá nhiều nhẫn nên ko bít đeo cái nào thui. Chớ chị trông hiền và dễ thương vậy thiếu gì...nhẫn. Đến tui cũng mún trao nhẫn cho chị nữa nè. Hic, gặp chỉ 1 lần về mất ngủ 9 lần, hic, Venus ới ời, chị có hay không?

venus
20-07-2006, 08:05
@lybinh: venus hình như túc trực thường xuyên ở nhà vhtn thì phải,có phải cái cô bé nhỏ nhỏ xin xinh đó hông <--- Venus làm việc ở NVHTN được 6 năm rồi, hiện đang làm bên Saigontourist.

@Unlucky: Hổng phải mà khi anh TNDH trao nhẫn cho Venus mỗi tôi là cái hạt đính trên đó Venus mún nó như cái hột sòai mà anh TNDH lại mua hạt é nên thua <--- sai rồi Unlucky ơi, Venus không hề thích hột xoài hay hột é,... gì gì đó. Mà quan niệm của Venus là "cái cho không bằng cách cho" ;)

@em_ngu_bam_sinh: ai có hình Venus post lên cho mọi người xem thử dung nham đi <--- tại sao không nói Venus post hình lên mà đi nhờ người khác :P

@Bluesky: Mấy bác biết tại sao hong thấy chị Venus đeo nhẫn trên tay hong??? bởi vì chị í toàn đeo trên ngón...chân hong à <--- ko hề, đeo ở ngón chân nhột lắm :")

@vantruongdia: Chị Venus chưa đeo nhẫn theo tui là tại chị có quá nhiều nhẫn nên ko bít đeo cái nào thui. Chớ chị trông hiền và dễ thương vậy thiếu gì...nhẫn. Đến tui cũng mún trao nhẫn cho chị nữa nè. Hic, gặp chỉ 1 lần về mất ngủ 9 lần, hic, Venus ới ời, chị có hay không? <--- sao bây giờ em mới nói... mà hình như chưa muộn đâu em ơi :))

dly
20-07-2006, 09:31
@vantruongdia: Chị Venus chưa đeo nhẫn theo tui là tại chị có quá nhiều nhẫn nên ko bít đeo cái nào thui. Chớ chị trông hiền và dễ thương vậy thiếu gì...nhẫn. Đến tui cũng mún trao nhẫn cho chị nữa nè. Hic, gặp chỉ 1 lần về mất ngủ 9 lần, hic, Venus ới ời, chị có hay không? <--- sao bây giờ em mới nói... mà hình như chưa muộn đâu em ơi :))

Cẩn thận vantruongdia ui. Nói ra coi chừng Venus ừ đó. Hic. Trốn không kịp đâu

lybinh
20-07-2006, 10:04
@lybinh: venus hình như túc trực thường xuyên ở nhà vhtn thì phải,có phải cái cô bé nhỏ nhỏ xin xinh đó hông <--- Venus làm việc ở NVHTN được 6 năm rồi, hiện đang làm bên Saigontourist.

vậy thì tui biét venus là ai rồi.venus có khuôn mặt tròn,dáng ngươi hơi bị nhỏ nhắn,nứoc da trắng đúng hông ??.tui thấy venus lâu rồi,hổng biết venus có thấy tui hông??.mà venus làm gì bên saigontourist vậy.tụi mình cùng ngành đó nhe

ThichNuDiuHien
20-07-2006, 11:22
"ThichNuDiuHien" có vấn đề vè răng miệng ( Mồm không được thơm - Răng không được trắng) nên ít nói lắm chỉ Post hình thôi( Chỉ được cái post hình là rất nét)...I'm sony
Vâng bà đoán rất chính xác về mồm miệng răng cỏ của tớ.
( Dù ngày nào tớ cũng tháo banh từng con răng ra mà chà mà chải)
Thưa bà Người Mọi, hẳn bà đang giận điên lên vì tớ gọi bà là Người Mọi ?
Thành thật xin lỗi vì cái nick không dấu của bà khiến tớ phải suy lựng lung tung:
* nguoimoi = Người Mới ? Hình như không phải vì nick này đã có trên trăm bài rùi, mới gì nữa !
* nguoimoi = Ngu ơi mọi ? Vô lý, nghe phân biệt "chủng tộc" quá !
* nguoimoi = Ngủ ói moi ? Nghe lủng củng lẳng cẳng sao đó !
* nguoimoi = Người Mọi ? Nghe tàm tạm có lý !
Còn tại sao lại là "bà" ? Vì tớ thấy trên lô-cây-sần của bà có ghi: Vui đâu - Trầu đó. Mà Ăn Trầu đa số chỉ có đàn bà thui phải hông ?
Vài dòng xía vào thread bà, mong bà tiếp tục đi đúng chủ đề bà đã nêu !

venus
20-07-2006, 13:04
vậy thì tui biét venus là ai rồi.venus có khuôn mặt tròn,dáng ngươi hơi bị nhỏ nhắn,nứoc da trắng đúng hông ??.tui thấy venus lâu rồi,hổng biết venus có thấy tui hông??.mà venus làm gì bên saigontourist vậy.tụi mình cùng ngành đó nhe

Ủa, vậy là đúng rùi. Venus giờ về Saigontourist làm PR. Còn lybinh làm ở đâu thế?

lybinh
20-07-2006, 13:43
Ủa, vậy là đúng rùi. Venus giờ về Saigontourist làm PR. Còn lybinh làm ở đâu thế?
tui ở trong bóng tối chờ dịp thích hợp sẻ nhảy ra trao nhẩn cho venus:D

phantom_khanh
20-07-2006, 16:24
PR là j vậy ??????????

dinhloc62
20-07-2006, 16:47
PR là public relation : quan hệ cộng đồng - Một lĩnh vực thời thượng

Nhưng mà venus là dân CNTT không nhỉ - Sao lại chạy sang PR được chứ. Có bí quyết gì mách nước cái đi.

venus
21-07-2006, 07:44
PR là public relation : quan hệ cộng đồng - Một lĩnh vực thời thượng

Nhưng mà venus là dân CNTT không nhỉ - Sao lại chạy sang PR được chứ. Có bí quyết gì mách nước cái đi.

À, Venus đâu phải dân CNTT. Hồi nào giờ Venus vào ddth làm trưởng ban ăn chơi phía Nam mà... chứ có post bài nào ra hồn liên quan đến CNTT đâu chứ :D

Ngày xưa Venus làm việc ở NVHTN, vô tình được làm các công việc của PR như là tổ chức event, quan hệ với báo chí... mà sau này Venus mới biết đó là công việc của PR mà... Nên không biết làm sao mách nước cho @dinhloc62 bây giờ á :cool:

bluesky
21-07-2006, 14:00
Thế cuối cùng những ai đăng ký trao nhẫn cho chị Venus thì giơ tay để em lập danh sách cho bắt đầu thi đấu vòng loại,ai vào đc vô địch sẽ có quyền trao nhẫn cho chị Venus (còn bả có nhận hay ko thì hong bit)

nguoimoi
21-07-2006, 18:46
em lập danh sách cho bắt đầu thi đấu vòng loại,ai vào đc vô địch sẽ có quyền trao nhẫn cho chị Venus

OK, Lên thể lệ thi đấu đi (Không dùng súng hoặc dao). Lậy giời, đừng có đồng chí nào có ý nghĩ như tôi.

(còn bả có nhận hay ko thì hong bit)

Bắn không nên thì phải có cái gì đền vào đó chứ....

Thà đau khổ vì nàng từ chối, con hơn ôm hận với câu hỏi: vì sao không nói?

ips
21-07-2006, 20:19
Thà đau khổ vì nàng từ chối, con hơn ôm hận với câu hỏi: vì sao không nói?
Muốn trao nhẫn cỏ cho nàng hãy bước qua các chết của ta .... hừm ....

dly
21-07-2006, 21:31
Hùa với "sờ quanh" cái. Chào bác IPS, tưởng bác chít luôn gùi.

Thiếu bác ông thầy làm giặc quá bác ui, mà tội cái thiếu người tung hứng thành thử ổng chịu bao nhiêu là giáo, gươm, tên , đạn

Có bác rồi hai thằng chết chung cho dzui :D

lybang
21-07-2006, 23:00
tui ở trong bóng tối chờ dịp thích hợp sẻ nhảy ra trao nhẩn cho venus:D
ê cái thèng lý bình kia ,bửa nay mày dám tán tỉnh người tao dả để ý từ lâu hả hả:mad:

bluesky
21-07-2006, 23:42
Danh sách trao nhẫn Venus đợt 1:
-IPS
-ThichNuDieuHien
-lybinh
-lybang
-nguoimoi
-......

tiếp nào bà con

@những người ko liên wan: sắp có phim coi gòi bà con ơi

Cuong_DC9
22-07-2006, 06:32
Tặng nàng cái vòng con con đeo vào ngón tay, nàng cũng sẽ tăng lại 1 cái vòng. Chỉ có điều cái vòng này đeo vào cổ. Vòng bé thích thì đeo, không thích thì tháo chứ còn vòng to thì ráng đeo cho hết đời luôn.

Thùy Trâm quê ở Hà Đông
Có nhiều bí quyết dạy chồng rất hay!

Bớ Nguoimoi, hình như vui đâu chầu đấy mới là đúng chính tả!

WC kết thúc đã lâu rồi mà giờ mới thấy bác Ips vác mẹt vào, tưởng đi luôn rồi. Vừa mới vào bác lại muốn đi xa luôn phải không?

dinhloc62
22-07-2006, 16:14
À, Venus đâu phải dân CNTT. Hồi nào giờ Venus vào ddth làm trưởng ban ăn chơi phía Nam mà... chứ có post bài nào ra hồn liên quan đến CNTT đâu chứ :D

Ngày xưa Venus làm việc ở NVHTN, vô tình được làm các công việc của PR như là tổ chức event, quan hệ với báo chí... mà sau này Venus mới biết đó là công việc của PR mà... Nên không biết làm sao mách nước cho @dinhloc62 bây giờ á :cool:

Hiểu rồi - Tks venus.

Còn lý do chưa đeo nhẫn thì có thể nhiều nguyên nhân. Dễ hiểu nhất là vì venus chưa gặp đối tượng thôi. Trong trường hợp bị sét đánh biết đâu venus lại đeo nhẫn trong vòng vài tháng cũng nên. Hoặc cũng có thể venus tháo nhẫn khi đi off cho nhiều chú hy vọng

Bất kể phương án nào thì cũng nên có cuộc "tỉ thí" kể cả bước qua "cac chết" của IPS. Nhưng kẻ mạnh sẽ thắng thôi

haphuong
22-07-2006, 17:45
-Xem ra cũng có nhiều chàng + cụ muốn trao phân gởi thận cho ..., à, à không, trao thân gởi phận cho nàng Venus quá hỉ.

Muốn trao nhẫn cỏ cho nàng hãy bước qua các chết của ta .... hừm ....

-Cụ Íp muốn viết là: "Muốn trao nhẫn cho nàng hãy bước qua cái ácx của ta .... hừm ...." (ácx = ass, hổng phải cái xác), nhưng cụ gõ lộn, bà con thông cảm:)
Quéo còm cụ Íp trở lại!!! Thiếu cụ thấy y như là uống bia mà hổng có đá! Đợt "quơ cớp" vừa rồi có phải bán xe dream chung độ không hở cụ cả Láng! :D
-Cụ Thích post bài sưu tầm được trên mạng với ý muốn cho bà con thư giãn, nhưng đôi khi bị hiểu lầm! Haphuong hiểu và rất thông cảm với cụ. Mong cụ đừng buồn và đừng nản, cứ tiếp tục sự nghiệp thọc huyết, ờ ờ... thọc lét bà con, bà con và Sáu Hấp hoan nghinh nhắm! :)

bluesky
24-07-2006, 02:04
Hôm nay Blue em nhận được PM từ kẻ mà ai cũng bit là ai đó bảo Blue mau mau cho bắt đầu cuộc thi.
vậy danh sách hiện tại gồm có
-IPS
-ThichNuDieuHien
-LyBinh
-LyBang
-Nguoimoi
-DinhBaoChau
-Vantruongdia

Còn ai thì thông báo sau

Cuộc thi đầu tiên mang tên "Bức thư tình đầu tiên"
Thể lệ:
Mọi người có tên trong danh sách sẽ viết cho Venus 1 bức thư tỏ tình và post lên đây cho mọi người cùng xem.Ai đc bình chọn nhiều nhất sẽ là người thắng cuộc trong vòng thi thứ nhất này.

Cuộc thi bắt đầu!

LogitechTM
24-07-2006, 02:43
:D chị venus là ai thế ,em mới nghe đó .
chắc chị ấy xinh dữ nhỉ :U .

dinhbaochau
24-07-2006, 10:50
Cuộc thi đầu tiên mang tên "Bức thư tình đầu tiên"
Thể lệ:
Mọi người có tên trong danh sách sẽ viết cho Venus 1 bức thư tỏ tình và post lên đây cho mọi người cùng xem.Ai đc bình chọn nhiều nhất sẽ là người thắng cuộc trong vòng thi thứ nhất này.

Cuộc thi bắt đầu!

Sài Goòng thương nhớ Venus biết không em!

Giờ ngẫu nhỉ như hồng bay em ạ
Và yêu thương như lá ở bên hoa
Và luyến ái như tơ vàng óng ả
Bủa vi vu như thoáng mộng la đà.

Gửi lại em đôi dòng và đó là nỗi lòng thương nhớ gửi đến em, cho dù biết rằng em có là "sư tử Hà Đông" hay chăng thì chớ. Nhưng với ta lòng này luôn nhớ tới hình bóng em, ôi tấm hình hài không còn "nguyên vẹn" nữa, cái ngày mà em lên đờn tin học, em trinh nguyên như thuở nào, ấy thế mà bị các quần hùng trên đàn này làm cho "tơi tả". Một ngày nào đó, thật tôi nghiệp cho anh. "Em nay về đâu phong thư còn đây", thời gian không xóa mờ đi thương nhớ nào trong anh, hình bóng em luôn ở trong tâm tư, và mỗi khi anh quay về "đốt tờ thư năm xưa, quên đi niềm ân ái ngày xưa"
Nhớ tới hôm nào anh lênh đênh trên đờn tin học, viết lá thư tình "Tôi yêu Swan" hình bóng anh tơi tả những nỗi niềm riêng, Thế là trái tim anh tan nát cuộc tình chìm theo tháng năm vàng. Nhưng hôm nay dòng thư anh biết rằng chờ em đến kiếp nào, dù em có về đâu, phong thư anh còn đây, đờn tin học sẽ giữ cho anh mãi mãi, cho dù thơi gian xóa nhòa hương xưa.
Venus thương nhớ còm cõi của anh! Anh biết rằng giờ này em bận rộn với công việc, nào Ofline, nào du lịch với các mem mà không có hình bóng anh, không biết giờ em có nhớ nơi này anh đang viết thư cho em, không còn nét bút đa tình dào dạt mà chỉ là tiếng gỏ bàn phím khô khốc, tiếng gỏ như dội vào lòng anh từ muôn nẻo xa vời nào đó. Anh không nghĩ rằng mình viết một lá thư thật ngọt ngào và tràn đầy yêu thương, để có thể "cạnh tranh" với các đổi thủ khác. Thật vớ vẫn phải không em! Nhưng mà em ạ, cái thread Mặc quần của anh đó biết đâu em vào Vote cho anh một phiếu.
Có thể có những ngày xưa sầm uất và phồn thịnh bằng những giấc mơ đời tưởng chừng như bất tận và ngày nay băng giá. Em dù có thoáng qua đời anh hư ảo như một bóng hình, em có ra đi và anh thì ở lại, đứng ngồi và ngẫm nghĩ. Số phận ấy có thuộc về mình nữa, ai cũng đã từng đi qua hay gửi vào quên lãng. Bàn tay em cho dù ...chưa chịu đeo nhẫn nhưng vòng tròn "oan nghiệt" quấn riết lấy đời anh, anh xin dâng cả "bộ lòng" thành thật của anh gửi đến vị thần sắc đẹp của anh "VENUS". Dẫu thương nhớ em làm sao anh dám khóc, nước mắt này cũng của xa xưa.
Tháng 7 trời nắng tháng 7 trời mưa, Em thôi qua cầu gió thôi bay áo, nhói xót lòng mình thời thơ dại, chợt để tình yêu thành ảo niệm trong đời. Em nơi đâu lòng anh chơi vơi, anh chợt nhớ chợt quên điều mình chưa nói, xin đừng trách anh hay thầm yêu vội, Ôi nhớ Nàng Điêu một thời chít chát, quặn nát lòng anh Lão Dê Cờ . Em có thấu cho lòng nàng Xoan tê tái, Lão Thích này cũng chẳng kém ai đâu. Xin dừng lại Lão IP ơi dừng lại, nhẫn lỡ trao rồi như ván đóng "thuyền trôi".
Em gần đây bổng chốc hóa xa xôi. Lối quen xưa bổng hóa thành xa lạ, em đi đi nghe mùa thu mênh mang. Có Bác nào không nhắn Nút dùm tôi nhé. Lá thư này xin hiểu cho lòng anh.

Chuột yêu Cọp.

chậc chậc thêm mấy dòng cho nó ướt át đôi chút. hi hi hi

vantruongdia
24-07-2006, 11:57
Venus iu quý !
Em có biết không? Cái ngày ấy thế này...
Có một loài hoa trong ánh chiều tha thiết
Có một người nghĩ về em cháy ruột
Có một trái tim đập được - nhờ em...

(Ko bít có lọt vào vòng chung kết ko đây ?)

lybinh
24-07-2006, 12:08
tui xin rút lui,gì chứ cái khoản thơ thản thì tui không có khiếu,tui khô như máy tính vậy đó ,chỉ biết 1+1 =1,2, hay 3,4 gì đó thôi

venus
24-07-2006, 12:48
Trời, đọc 2 bài thi ở trên, cười lộn cả ruột :D

The Old Man
24-07-2006, 13:10
Tui có thể nạp đơn giùm cho thằng con trai tui được không vậy. Nó nói TV dược mà không viết được. Như thế có qualify không vậy?

bluesky
24-07-2006, 13:16
Để khuyến khích bà con tiếp tục cuộc thi, Blue xin post 1 tấm hình chị Venus lên (mặc dù hình như ai cũng bít mặt cả gòi)

Còn các thí sinh còn lại cố gắng lên nha!

dinhbaochau
24-07-2006, 13:21
Chậc ông Bờ Lu nè, cái khoản thưởng thiếc thì thế nèo hử, sao không có giải thưởng gì hết trơn vậy.
Kêu bác Thích treo giải đi!

bluesky
24-07-2006, 13:26
Ai dzaaaa chẳng phải đc trao nhẫn cho Venus là 1 giải thưởng vô giá rồi sao?????
Vậy thì thêm vào 1 giải nữa là ai đoạt giải nhất sẽ đc quyền dẫn Venus đi ăn 1 bữa (tất nhiên là Blue theo ăn ké)

dinhbaochau
24-07-2006, 13:32
Ai dzaaaa chẳng phải đc trao nhẫn cho Venus là 1 giải thưởng vô giá rồi sao?????
Vậy thì thêm vào 1 giải nữa là ai đoạt giải nhất sẽ đc quyền dẫn Venus đi ăn 1 bữa (tất nhiên là Blue theo ăn ké)

Nếu người đoạt giải, được dẫn VENUS đi ăn và Hóa đơn là Bờ Lu tính hả.

bluesky
24-07-2006, 13:39
Vâng ạ, hóa đơn Blue tính nhưng tiền thì bác trả.

Xin nhường sân cho các cao thủ tiếp tục tranh tài tỉnh tò...wên tỏ tình Venus.

vantruongdia
24-07-2006, 15:06
Chưa ji đã tính đến chuyện tiền bạc vậy hả các bác. thế này cho dễ nha: bluesky kêu tính tiền, Dinhbaochau nhận hóa đơn còn Venus thanh toán, vậy dễ ko? Khỏe. Quyết định vậy di nha.

nguoimoi
24-07-2006, 16:13
Gửi : Tới người tôi chưa từng cầm tay, nhưng dường như đã thân quen từ lâu !!!

Xin hãy cho tôi gọi bằng "Em", vì đó là từ mà tôi thấy thích hợp nhất trong lúc này. "Em"... nghe gần gũi và thân thương. Từ lâu tôi đã rõi theo từng bước đi, từng lần post bài của Em. Tôi cảm nhận được một trái tim đầy nhiệt huyết, nhưng luôn rộn ràng. Một trái tim luôn hướng đến những điều tốt đẹp qua từng con chữ, từng bài viết. Tôi đọc được ở đó sự " Cẩu thả cố ý" của Em, tạo nên xung quanh Em là những tiếng cười, mà ngay lúc đó chưa hẳn đã nhận ra. Vì sao mà Cha - Mẹ lại giành cho Em có cái tên gợi nên nhiều cảm xúc đến như thế - Thùy Trâm. (http://www.google.com.vn/search?hl=vi&q=%22Thu%E1%BB%B3+Tr%C3%A2m%22&btnG=T%C3%ACm+ki%E1%BA%BFm&meta=cr%3DcountryVN) Thùy Trâm - cái tên luôn gắn với những hình ảnh của nhưng con người thanh cao và biết sống vì mọi người. Nó còn được tôn lên nhiều hơn khi Em nhận mình là: "Venus", lại thêm một hình tượng gắn bó với tâm hồn thuần Việt (http://www.bscsoft.com.vn/BitCup2006.asp). Và không ngừng hoàn thiện từng ngày (http://www.bscsoft.com.vn/Phienbanmoi.asp). Băng thông của diễn đàn không đủ để anh nói hết được những cảm nhận tốt đẹp và những hy vọng vào một ngày mai tươi đẹp biết bao. Xin hãy cho anh bắt đầu những tháng ngày tươi sáng ấy (http://tinhocxanh.org) bằng việc ghi đấu ấn trên ngón tay Em và trả lời cho câu hỏi khiến anh thao thức bao đêm Vì sao ??? (http://www.ddth.com/showthread.php?t=96190)

Yêu em :hump:

Anh,
nguoimoi.

PS : Hãy giữ vững niềm tin trong trái tim Em, và anh luôn ủng hộ Em (http://www.ddth.com/showthread.php?t=91901).

ThichNuDiuHien
24-07-2006, 16:23
Chậc ông Bờ Lu nè, cái khoản thưởng thiếc thì thế nèo hử, sao không có giải thưởng gì hết trơn vậy.
Kêu bác Thích treo giải đi!
Ơ tơ hơ cái nhà ông râu nì, tớ cũng có tên trong list chú Bò-Lu, tớ treo giải rùi tớ "ăn" lun cái giải...à ?
Nói thía cho dzui dị thui, chứ tớ xin đi hàng đầu...xí lộn, tớ xin đầu hàng !!!
Lí vo ư ?
Xem nì:

Chị Nút iêu dấu !
Chời ơi, bài thơ tình của anh Râu hay quá xá cà sa chị ẹ ! Em đoán chừng chẳng có ai dziết hay hơn nữa đâu ! Chị ừ nha ? Ừ kí rì hử ? Ừ...anh Râu đi, anh nì hiền lém, em bít mừ. Mối tình nì là tình đầu của ảnh đó chị. Dạ em thề đúng là tình đầu...đầu tháng nì đó chị. Chị ừa nha, chịu đèn ảnh nha...
Ừa mừ chị ơi, nói anh tham gia đi tập thể dục buổi chiều ngay đi, có lịch tập rùi đó...
E...hèm...em xèm cái dzụ tăng hai lém, chị được măm tới 8 món lận, lại hổng tính 5 chục cái trứng cút nữa, đã ghê ! Còn em hả, em hôm nay bịnh chắc chỉ uống...8 ve là em vọt !
...

Rõ chưa chú Rzâu !
Hàng đầu...xí lộn tiếp, đầu hàng muôn năm !
:boxing:

bluesky
24-07-2006, 16:26
sao giống 1 lá thư "nịnh" hơn là 1 là thư tỏ tình dzị ta????Hong thấy được tình cảm của người mọi đối với Venus là to lớn thế nào hết à.có vẻ đây ko phải là 1 lá thư tỏ tình hay nhưng có lẽ người đọc sẽ thích nó (nịnh wá chời luôn)

ThichNuDiuHien
24-07-2006, 16:34
Ừa còn tí xíu nữa chú Râu: Anh lỡ mua cả rổ cà rá rùi, chú có...có mua chưa ? Nếu chưa...anh gửi qua mail tặng chú hết đó !

lybang
24-07-2006, 16:38
ái dà mấy lời hoa mỷ của mấy cha này chẳng no bụng được,anh rất hân hạnh được mời venus đi ăn bò nhúng dấm ,lúc nào rảnh gọi cho anh nhé
dt:
0950000095

bluesky
24-07-2006, 16:53
Quote:
Được gửi bởi Bò-Lu

Chị Nút iêu dấu !
Chời ơi, bài thơ tình của anh Râu hay quá xá cà sa chị ẹ ! Em đoán chừng chẳng có ai dziết hay hơn nữa đâu ! Chị ừ nha ? Ừ kí rì hử ? Ừ...anh Râu đi, anh nì hiền lém, em bít mừ. Mối tình nì là tình đầu của ảnh đó chị. Dạ em thề đúng là tình đầu...đầu tháng nì đó chị. Chị ừa nha, chịu đèn ảnh nha...
Ừa mừ chị ơi, nói anh tham gia đi tập thể dục buổi chiều ngay đi, có lịch tập rùi đó...
E...hèm...em xèm cái dzụ tăng hai lém, chị được măm tới 8 món lận, lại hổng tính 5 chục cái trứng cút nữa, đã ghê ! Còn em hả, em hôm nay bịnh chắc chỉ uống...8 ve là em vọt !
...
Rõ chưa chú Rzâu !

em có nói như thế hồi nào dzậy ta????

dinhbaochau
24-07-2006, 17:00
em có nói như thế hồi nào dzậy ta????

Nãy giờ tui cũng kiếm cái trích dẫn trời ơi của Bác Thích mà có thấy Bò Lu nói vậy đâu.
À. Bác ấy ngậm chử phun người í mà.
Thôi trách gì bác ấy, dạo này cái khoản thơ tình thông cảm cho bác.
ặc ặc....bó tay bác luôn!

Ừa còn tí xíu nữa chú Râu: Anh lỡ mua cả rổ cà rá rùi, chú có...có mua chưa ? Nếu chưa...anh gửi qua mail tặng chú hết đó !

Hôm trước Bác gửi tui 10 chai nhận đủ cả rồi, cám ơn bác đống cà rá. Cá rà cà cà rá của bác.
Với 10 chai bác gửi tặng em cũng mua đủ cho NÚT một cái "hột xoàng" to bằng cái "trứng" của bác hôm nọ bác nói đó.
Dù sao cũng cám ơn bác nhiều bác nhá. Mà bác làm seo nói Lão IP đừng có trao nhẫn cho NUT chứ, Lão mà trao rồi thì bọn em viết thư tình làm cái rì nữa hử Bác.

ái dà mấy lời hoa mỷ của mấy cha này chẳng no bụng được,anh rất hân hạnh được mời venus đi ăn bò nhúng dấm ,lúc nào rảnh gọi cho anh nhé
dt:
0950000095

Lão này đừng có phá đám nhá.

XxDragonxX
24-07-2006, 21:12
Tin mới nhận vừa nhận được from Venus. Tất cả mọi thí sinh tham gia đều đoạt giải, Venus đã quyết định nhận tất cả nhẫn mà các bạn tặng. Sau đó Venus sẽ ....., chúc mừng các thí sinh đã LỌT vào dzòng chung kít.....

pandy
24-07-2006, 23:57

Venus này với Venus bên Thư viện ebook có phải là 1 người không?

vantruongdia
25-07-2006, 13:20
XxDragonxX nói thiệt không đó? Nếu thế thì kô bít có tên nào lọt vào vòng chung kết không nữa đây, khổ ! Về tập thể dục thôi anh em ơi !....

unlucky555
25-07-2006, 13:23
Bác TNDH có cả rổ dzị lén gửi cho em cái emc ũng đua đòi trao chơi xem cảm giác thía nèo ha. Anh nhớ gửi lén thui nha ko thui chít em

ThichNuDiuHien
25-07-2006, 13:49
Bác TNDH có cả rổ dzị lén gửi cho em cái emc ũng đua đòi trao chơi xem cảm giác thía nèo ha. Anh nhớ gửi lén thui nha ko thui chít em
Cảm giác mạnh cực kỳ !!!
Nói nhỏ mình Un nghe thui nhe: Cuối tuần nì hoặc tuần sau gì tùy chú, đến cái quán đó...đó...nhanh chân kẻo lão Jô-li-bì, lão Dê lỳ lụm hết...à à cái bé Bò-lu nó cũng xin một chục cái lận đó !

dt:
0950000095
Con gái phải "táng" vào lỗ tai, ông "táng" vào cái bao tử là sai bài rùi :lick:

bluesky
25-07-2006, 14:02
ai thì sai chứ chị Venus em hong bit, hình như cái bao tử chị í quan trọng hơn cái lỗ tai.Kinh nghiệm như bác Thích chắc biết muh...

dinhbaochau
25-07-2006, 14:22
Con gái phải "táng" vào lỗ tai, ông "táng" vào cái bao tử là sai bài rùi :lick:

Tui thì quan niệm như thế nài.
- Khi nào mình muốn "táng" thì cho cái bao tử no đã, xông ta hãy "táng" vào lổ tai mới nghe được chứ!
Ặc....

Cuong_DC9
26-07-2006, 05:30
Bò lu mở hội kiếm phò
Mã cho Venus nằm co 1 mình
Anh em thi viết thư tình
Cứ như gái dở đi rình của chua
Nhìn sang thấy bác Thầy Chùa
Nhưng yếu bóng vía sao cua được nàng
Cho nên bác vội xin hàng
Đinh Râu thấy thế lại càng cười tươi
Chán cho bác Íp nực cười
Tự dưng nằm xuống cho người bước qua
Lý Bình lại rất cáo già
Nho ngon như thế chê là nho xanh
Hay là ngại lão đàn anh
Lý Bằng đầu gấu nên đành chạy ra
Lại thêm Người Mọi nhà ta
Nịnh đầm với hắn chỉ là đàn em
Dô li bì, mặt lem nhem
Suốt ngày say tít, ai thèm làm chi
Văn Trương đâu chịu kém gì
Lúc nào cũng thích rủ đi nhà hàng

Anh đây muốn tặng nhẫn vàng
Để đeo vào mũi, biết nàng chịu không?

jollibee
26-07-2006, 09:45
Bài thơ Anh Cường qui tụ đầy đủ các thí sinh. Phen này Anh Đinh Râu là ứng cử viên sáng giá nhứt rồi.:D

Cảm giác khi trao nhẫn không đúng địa chỉ love@thiênnga.com
http://img478.imageshack.us/img478/6783/womanbeatingdatelwqu3.gif

nguoimoi
26-07-2006, 21:53
To "ThichNu.." Thời gian không chờ ai đâu nhé...Vẫn còn có một người mong thư của "ThichNu.." lắm đó. Và còn có một người vừa mong vừa lẩm bẩm... Cầu mong thằng đưa thư say bí tỉ và thư đã bị thất lạc...He he

Sắp hết thời gian nộp bài chuẩn bị bước sang giai đoạn "Vận động hành lang trong bóng tối". Bờ lu là đối tượng không thể không có trong list

vantruongdia
27-07-2006, 09:58
Cái phong cách rất xì tin của Cuong_DC9 là tặng nhẫn đeo vào...mũi để dễ...dắt đi thế này chắc ổng thắng cuộc quá. bà con ơi, tiếp tục càm súng chiến đấu hay đầu hàng lão Cuong_DC9 đây?

jollibee
27-07-2006, 10:56
Bác nguoimoi này thiệt à! mong hết thời gian rồi còn cầu cho thằng đưa thư say bí tỉ và thư đã bị thất lạc --> làm cho anh TNDH "Hậu duệ của Victor Hugo" hết cửa à.

Đợi lâu quá ..á..á..a..à mà hổng thấy thư của anh TNDH!. Hay là anh gửi thư riêng rồi áp dụng chiêu của anh lybinh “ở trong bóng tối chờ dịp thích hợp sẻ nhảy ra trao nhẩn cho venus”
http://img211.imageshack.us/img211/1109/manproposingmarriagelwww7.gif

dinhbaochau
27-07-2006, 11:26
Bác nguoimoi này thiệt à! mong hết thời gian rồi còn cầu cho thằng đưa thư say bí tỉ và thư đã bị thất lạc --> làm cho anh TNDH "Hậu duệ của Victor Hugo" hết cửa à.

Đợi lâu quá ..á..á..a..à mà hổng thấy thư của anh TNDH!. Hay là anh gửi thư riêng rồi áp dụng chiêu của anh lybinh “ở trong bóng tối chờ dịp thích hợp sẻ nhảy ra trao nhẩn cho venus”

Bác đọc cho kỹ nì! Nghe đây nì.

Nài chú Râu, hôm trước anh bảo gửi vào E meo cho chú một đống cà rá mà chú bảo không nhận của Tớ thế là thế nào, tiện thể hôm trước chú bảo có nhận 10 chai anh gửi vào trong E meo cho chú, thế nên dạo nài Tớ cũng hơi kẹt nên vay lại chú 5 chai, khi nào Anh có anh gửi lại cho, anh muốn rủ NÚT đi riêng một bửa cho nó hoành tráng ý mà.
Thú thật với chú, hôm trước nghe chú viết lá thư gửi NÚT mà anh thì không có thời gian, với lại muốn núp đằng sau mời NÚT "mở lối đi riêng" chú đừng có nói với ai hết nhé. Còn cái khoản viết thư thì Tớ chệu. Có gì cứ chuyển khoản vào trong tải khoản cho Tớ nhé. Số khoản như sau: thichgaidaisu@yahoo chấm cháo.

Thế bác đã hiểu chưa hử. Chuyện quá rỏ ràng rồi, đến đây tui "chợt hiểu" hôm trước kêu bác ấy treo giải mà cứ lắc cả 3 cái đầu như bị động kinh vậy.(kể cả hai cái đầu gối).
Sáng mắt chưa nà!
Hic hic hic.

ThichNuDiuHien
27-07-2006, 13:46

To "ThichNu.." Thời gian không chờ ai đâu nhé...Vẫn còn có một người mong thư của "ThichNu.." lắm đó. Và còn có một người vừa mong vừa lẩm bẩm... Cầu mong thằng đưa thư say bí tỉ và thư đã bị thất lạc...He he
Sắp hết thời gian nộp bài chuẩn bị bước sang giai đoạn "Vận động hành lang trong bóng tối". Bờ lu là đối tượng không thể không có trong list
Nút em !
Dù anh đã tự nguyện tự giác đứng hàng đầu trong cái đám đầu hàng (vô điều kiện) dưng vì...thiên hạ lại hổng cho anh hàng, nên buộc lòng anh phải dziết lá thư này cho em !!!

Em Nút !
Bi chừ anh mới biết vì sao hàng ngàn lá thư anh viết hổng đến được tay em, hừm nói nhỏ mí em: Thúy Kiều giận thằng bán tơ 1, anh giận thèng “đưa thư say bí tỉ” 1.000 lần.

Nút em !
Em có chấp nhận lời cầu…cầu…hàng của anh ?
- Rổ rá anh đã lỡ cho hết rùi ?
- Anh chỉ có thể dẫn em đi măm trứng cút chứ hổng đủ xiền đi bò nhúng dấm !
Anh hổng có cam đảm…xỏ mũi em dù chỉ bằng cọng chiếu lác !!! (À…dziết tới đây mới nhớ, em cảnh giác lão Dê Cờ nhé: Khi nào lão í trao nhẫn, em hẹn lão ở tiệm Vàng nhe, mượn cái đèn khò thử cho chắc, chứ bộ tạng lão nì khả - nghi – ngờ lém)

Em Nút !
- Lục phủ ngũ tạng của anh dừ “phế” rùi nên anh chẳng thể nào theo em đi tập thể dục buổi chiều ! Anh cũng chẳng còn giọng bò lu để theo em đi karaoke ! Sức anh bi chừ chỉ còn đủ để “nâng lên – hạ xuống” mỗi chiều chiều, mồm anh dừ thì chỉ biết gào: dzô dzô mừ thui !!!
- Văn anh cũng chẳng bóng mẫy như chú Bùi Râu, thơ anh cũng chẳng lênh láng như cụ Dê Cờ ! Anh chỉ dziết toàn ba cái tào lao, hở đùi hở rún…chắc em chả...em chả...ghét !
- Anh cũng chẳng chơi dại núp trong bóng tối để …rình !!! Lỡ dân phòng nó tóm về đồn thì lấy ai dziết thư cho em !
- Anh chẳng phải Việt kiều lai Pháp như chú Jô-li-bì quẳng cáo đâu !!! (hừm…tên Bì này sẽ phải trả...chầu nhậu cho sự véo von của mi)

Nút em !
:wub:
Em Nút !
:wub:
Nút !
:yes:
Em !

Tái bút:

1/ Anh xin tạm ngừng để tìm thằng đưa thư, hừm lần nì chắc phải bắt nó đưa thư tận chân em, dzìa mới cho nhậu…hừm !

2/ Tặng em tấm hình mới nhất của anh, để em bớt nhớ, xí quên bớt ớn !

3/ Xương...xương lém !!!

Nhân Tâm
27-07-2006, 14:03
Văn phong chân thật ! Nhưng mà Thầy Thích ơi !

Nút em !
Em có chấp nhận lời cầu…cầu…hàng của anh ?

Người ta cầu.. hôn , rồi mới cầu..hàng Bác cầu.. hàng trước thế này thì hỏng hên kịch bản rồi..!

Cuong_DC9
27-07-2006, 14:09
Thế bác đã hiểu chưa hử. Chuyện quá rỏ ràng rồi, đến đây tui "chợt hiểu" hôm trước kêu bác ấy treo giải mà cứ lắc cả 3 cái đầu như bị động kinh vậy.(kể cả hai cái đầu gối).
Sáng mắt chưa nà!
Hic hic hic.
Bác có 4 đầu mà mới lắc có 3 thì chưa đã lắm!

ThichNuDiuHien
27-07-2006, 15:03
Văn phong chân thật ! Nhưng mà Thầy Thích ơi !

Người ta cầu.. hôn , rồi mới cầu..hàng Bác cầu.. hàng trước thế này thì hỏng hên kịch bản rồi..!
Đây là kế "Giả mù sa mưa" của Tôn Tởn chú hổng bít thì ra kia đứng dựa cột :mad:
Khi ta cầu hàng xong...em địch sẽ lơ tơ mơ (cố í) mất cảnh giác, thế là ta...hôn, hun...(híc...hự...) Chiêu nì lão Bùi Râu...bán đầy, chú mần thử cái he !:lick: :lick: :lick:

dinhbaochau
27-07-2006, 15:39
Đ Chiêu nì lão Bùi Râu...bán đầy, chú mần thử cái he !:lick: :lick: :lick:

Nài Cụ thích!
Đừng có ngậm chử phun người nhá, em nói là Bác dấu bớt đi mà, hôm trước chỉ cho Bác mấy cái chiêu ấy giờ đem ra áp dụng thèng công rùi, lên đờn rao bán à.
Em bán không xoể đâu đóa. Có gì tui bắt đền bác. Hic hic

Nhân Tâm
27-07-2006, 15:53
Chiêu nì lão Bùi Râu...bán đầy, chú mần thử cái he !

Em vừa ốm tuần nay mới ngổm dậy nên read luôn page 5 chưa biết Họ Bùi đã mầm gì mấy page trước đó, nhưng Bác nói văn phong kiểu cầu tiêu,,ý nhầm cầu..hàng trên là chiêu của Họ Bùi chả trách tời giờ này bác vẫn chưa xỏ được nhẫn cho Vệ nữ là đúng.
Họ Bùi kia năm ngoái tỏ tình với Vãi , năm này đòi xỏ mũi, ý xỏ nhẫn cho Vệ nữ thì nộ niễu wúo, Thầy tính theo cách nỗ niễu đó, như thế em nói không hỏng kịch bản là đúng chớ nhẩy !! Hơn nữa Thầy dùng công cụ của họ Bùi, sau này Bác Bùi trở mặt chơi tay trên thì Thầy ngỏm củ tỏi luôn.
Em thì nhất quyết là không mua mấy chiêu của Bác Bùi rồi , Bác ấy mà có lòng thì free xe ring, em đọc tạm chứ hàng VN đóng gói bây giờ nguy hiểm lắm.

Em chưa định mần, khi nào mần em làm một phát cho xong ngay &..chuồm luôn !!!

dinhbaochau
27-07-2006, 16:16

Bác Nhẫn Tâmmới ốm dậy, đang còn ăn cháo mà cũng có cố gắng bon chen thế nài, chẳng trách cái box nài ngày càng có nhiều "đối thủ" đáng gờm. hic.
Còn cái Ná thư mổ gửi là lời tỏ tình dễ đục, í lộn, dễ xương thật nòng của mổ.
Bác đúng là Nhẫn Tâm nói rằng Mỗ tui đây tỏ tình một cách Nộ Niễu, hic hic.
Khi nào bác ăn được cơm, tui méc cho bài thuốc Riệu sừng têmà Cụ Thích Dâng cho Lão Vê Khờ.
Còn cái đờn này có mấy Mụn con Gứa cho mấy ông Như Thích Gái Đại Sư, Bùi Râu tui, Cụ công Cường Dương à quên, Dương Kỳ, Bò Lu, ... mà có lỡ cái tội Chết vì ...gái ! cũng không sao. Ấy thế mà bác đòi lấy cái Chiêu của tui, kết hợp với cáo Mẹo của Lão thích, Mần một phát chuồn luôn thì bọn tui mần ăn cái chi hử.
Bác quăng cái "cụ xương" cho bọn tui gặm à! hic hic

ThichNuDiuHien
27-07-2006, 16:19
Nài Cụ thích!
Đừng có ngậm chử phun người nhá, em nói là Bác dấu bớt đi mà, hôm trước chỉ cho Bác mấy cái chiêu ấy giờ đem ra áp dụng thèng công rùi, lên đờn rao bán à.
Em bán không xoể đâu đóa. Có gì tui bắt đền bác. Hic hic
Thía chú bẩu anh dấu ở đâu ? Còn chỗ nào kín hơn cái đờn nì ?

Em vừa ốm tuần nay mới ngổm dậy...
Dzậy mừ anh đọc ra: Em vừa ốm mới ngỏm !!! Xém tí nữa thì...híc !
Chết thật ! Mắt với chả mũi, kèm với chả nhèm !

Á...à chiêu "quất ngựa đuổi gió" rùi "cao tẩu xa phi" đây mà !
Chiêu 2 trong 1 này lão Râu bán kèm...mồi :lick: :lick: :lick:

nguoimoi
27-07-2006, 23:11
Vậy là 100% những "đối đầu" có trong danh sách đã nộp bài cho "một người" nhưng có hàng nghìn lượt người đọc, với chủ đề "Bức thư tình đầu tiên" do một bl - "đòi ăn theo" ra đề. Xin mời các "Đối đầu" hồi hộp chờ tin từ "một người". Trời ơi - ngày thắp hương 3 lần, đánh răng 6 lần không biết có đủ không...

lybang
27-07-2006, 23:23
Vậy là 100% những "đối đầu" có trong danh sách đã nộp bài cho "một người" nhưng có hàng nghìn lượt người đọc, với chủ đề "Bức thư tình đầu tiên" do một bl - "đòi ăn theo" ra đề. Xin mời các "Đối đầu" hồi hộp chờ tin từ "một người". Trời ơi - ngày thắp hương 3 lần, đánh răng 6 lần không biết có đủ không...
venus hổng quởn trả lời mấy người đâu ,nàng bận đi nhậu với tui gòi:boxing:

bluesky
28-07-2006, 00:50
òn cái đờn này có mấy Mụn con Gứa cho mấy ông Như Thích Gái Đại Sư, Bùi Râu tui, Cụ công Cường Dương à quên, Dương Kỳ, Bò Lu, ... mà có lỡ cái tội Chết vì ...gái !
Em nói nhìu lần lắm gòiiii,có mà gái chít vì em thì có á. :D

Lạc đề nhìu gòi, còn ai viết thư tình nữa ko? nếu ko thì em bảo chị Venus kết thúc cuộc thi đầu tiên à nha.

venus
28-07-2006, 08:12
Mấy bữa nay bizi quá, giờ mới lên ddth được, vừa lên đây đọc xong bài này khỏi làm dziệc luôn vì các anh tỏ tình kinh dzị quá... ko lãng mạn chút nào hết á :(

dly
28-07-2006, 08:33
Ậy. Bác T.O.M chưa viết thư tỏ tình mà em. Nói nhỏ ( Cho con trai bác í, chứ hổng phải cho bác í đâu mà ham :D) Hic! từ từ đã. Người đâu mà mới nghe thiên hạ tỏ tình đã "nóng như hơ"

dinhbaochau
28-07-2006, 08:40
Mấy bữa nay bizi quá, giờ mới lên ddth được, vừa lên đây đọc xong bài này khỏi làm dziệc luôn vì các anh tỏ tình kinh dzị quá... ko lãng mạn chút nào hết á :(

Kinh dị là kinh dị thế nào hử.! Nghe nhé VENUS.

Vẫn biết rằng em không còn thương nhớ, bóng hình anh là dấu chấm lặng nhỏ nhoi trong tâm hồn mẫn cảm của em. Em thấy không tất cả đã xa vời như tiếng thở thời gian rất nhẹ. Một ngày kia biển không còn là biển, nước vẫn mặn ngàn đời mà sóng cứ xô bờ rồi lại rút êm. Nhưng "anh không xứng là biển xanh, để em là bờ cát trắng", đại dương kia mênh mông và thẳm sâu chừng như vô tận, cánh buồn anh rong ruổi một thời.
Anh biết con tim anh có thể ngàn lần có lổi, nhưng không thể một lần thôi - phạm sai lầm! Có những điều không sao nói hết được, đòi động rồi đến sỏi đá cũng còn lăn.
Những dòng này em có hiểu cho anh không, anh trả nợ bài thơ còn còn dang dỡ. Trong quá vãng xa xưa những gì là bỡ ngỡ, nay chỉ còn là một dấu chấm lặng nhỏ nhoi.>...Lá còn biết tủi hờn nỗi mồ côi, thì có gì trái tim anh không run rẩy, tháng bảy trời buồn mưa rào tuôn xối.
Bài thơ này anh viết riêng cho em thôi! tình thiết tha là tình tri kỷ. Dẫu chẳng là tình đầu thơ mộng, cũng là năm tháng tình tôi. Anh biết có một ngày sóng không chỉ là sóng. Vì biển mênh mông rộng lớn đến vô cùng. Dẫu sóng vật vờ vỗ bờ vô kể, cuối cùng cũng trở về lòng biển mà thôi.

Bài này anh tặng riêng cho em thôi

hic hic hic

bluesky
28-07-2006, 19:17
Một ngày kia biển không còn là biển, nước vẫn mặn ngàn đời mà sóng cứ xô bờ rồi lại rút êm.
Em thấy đâu có gì khác với biển bình thường đâu????

Nhân Tâm
29-07-2006, 11:26
Bác quăng cái "cụ xương" cho bọn tui gặm à! hic hic

Em đã vớt vát gì đâu mà Bác kêu quẳng xương xuống !

Á...à chiêu "quất ngựa đuổi gió" rùi "cao tẩu xa phi" đây mà !
Chiêu 2 trong 1 này lão Râu bán kèm...mồi

Vâng Cụ THích, đúng là chiêu đó, nhưng seo vẫn lại là chiêu của họ Bùi nhẩy ?

namhoang
29-07-2006, 14:25
Kinh dị là kinh dị thế nào hử.! Nghe nhé VENUS.

Vẫn biết rằng em không còn thương nhớ, bóng hình anh là dấu chấm lặng nhỏ nhoi trong tâm hồn mẫn cảm của em. Em thấy không tất cả đã xa vời như tiếng thở thời gian rất nhẹ. Một ngày kia biển không còn là biển, nước vẫn mặn ngàn đời mà sóng cứ xô bờ rồi lại rút êm. Nhưng "anh không xứng là biển xanh, để em là bờ cát trắng", đại dương kia mênh mông và thẳm sâu chừng như vô tận, cánh buồn anh rong ruổi một thời.
Anh biết con tim anh có thể ngàn lần có lổi, nhưng không thể một lần thôi - phạm sai lầm! Có những điều không sao nói hết được, đòi động rồi đến sỏi đá cũng còn lăn.
Những dòng này em có hiểu cho anh không, anh trả nợ bài thơ còn còn dang dỡ. Trong quá vãng xa xưa những gì là bỡ ngỡ, nay chỉ còn là một dấu chấm lặng nhỏ nhoi.>...Lá còn biết tủi hờn nỗi mồ côi, thì có gì trái tim anh không run rẩy, tháng bảy trời buồn mưa rào tuôn xối.
Bài thơ này anh viết riêng cho em thôi! tình thiết tha là tình tri kỷ. Dẫu chẳng là tình đầu thơ mộng, cũng là năm tháng tình tôi. Anh biết có một ngày sóng không chỉ là sóng. Vì biển mênh mông rộng lớn đến vô cùng. Dẫu sóng vật vờ vỗ bờ vô kể, cuối cùng cũng trở về lòng biển mà thôi.

hic hic hic
Hay quá! Bài này để em phổ nhạc cho!

dly
29-07-2006, 17:56
Hay quá! Bài này để em phổ nhạc cho!

Phổ nhạc mà có phổ biến không dzậy? để tớ liệu đường mà ... biến :D

Cuong_DC9
30-07-2006, 01:13
Anh chân chất thật thà thế mà em lại bảo là kinh dị!:bawling:
Tối nay chắc anh phải tự tử bằng thịt chó thôi. :angel_not

nguoimoi
30-07-2006, 21:41
Bác T.O.M ơi mau mau kêu baby nhà bác thể hiện "gien di truyền" đi...

pizza@
31-07-2006, 19:19
Venus yêu dấu!
Mặc dù chưa một lần gặp em nhưng tình yêu anh dành cho em là vô hạn! Anh có một danh sách bồ bịch dài nhằng nhịt nhưng em cũng hiểu rồi đó, tình yêu thì có bao giờ là đủ hả em. Thú thật với em anh chưa gặp người con gái nào đặc biệt như em hết. Anh chưa hỏi thăm em có bị khuyết tật câm điếc gì không nhưng anh biết lời nói của em làm lỗ tai anh nhột nhạt, ánh mắt của em làm con tim anh "co giựt" vì chứng cao huyết áp kinh niên. Anh thú thật là anh yêu em nhiều lắm,

"Anh yêu em như điên như dại,
Ngại đếch gì khi nói yêu em,
Chỉ sợ em chê anh hèn như hủi,
Về ôm vợ già anh tủi thân anh!".

Em biết không, từ ngày yêu em anh khổ nhiều lắm, đêm không ăn, ngày không ngủ, cái mặt ủ rủ như củ khoai, nhiều khi buồn quá anh lại uống rượu để tạm quên em, nhưng thú thật với em là uống rượu vô anh lại hay đánh lộn, hôm kia đánh "lộn" mấy thằng dân phòng nên anh bị nó mang dùi cui ra gõ rớt mất hàm răng cửa. Bi giờ diện mạo anh thế này anh ko biết làm sao để đến gặp em nữa. Nhưng mà thú thật với em anh là một người đàn ông rất tốt, anh đã yêu ai thì yêu thật lòng, anh hứa từ nay trở đi anh chỉ coi mỗi em là người yêu duy nhất, mấy người yêu kia anh lấy làm vợ cả rồi, công an lên hỏi thăm anh như cơm bữa vì tội lăng nhăng nhiều vợ, còn hứa cho anh ngồi nhà hộp nếu anh không chịu sửa đổi, tính anh nhút nhát ngại chuyện tù tội lắm nên anh cũng không dám lấy thêm vợ nữa đâu, mong em thông cảm và nhận lời làm người yêu duy nhất của anh nhé, mong em chấp nhận tấm chân tình này của anh, anh chờ câu trả lời của em đó! Có gì em hồi âm cho anh qua email yeu_yeu_nua_yeu_mai@yahoo.com nhe. Anh mong chờ hồi âm của em!

dinhbaochau
01-08-2006, 09:58
Venus yêu dấu!

"Anh yêu em như điên như dại,
Ngại đếch gì khi nói yêu em,
Chỉ sợ em chê anh hèn như hủi,
Về ôm vợ già anh tủi thân anh!".

Chao ôi! Nghe mới thảm thương làm sao!

nguoimoi
01-08-2006, 10:35
Tệ thật, tay này đâu có trong list thi đấu mà chen ngang vậy !!!

Mặc dù chưa một lần gặp em.

Vậy mà chỉ sau một dấu chấm đã trở thành

Thú thật với em anh chưa gặp người con gái nào đặc biệt như em hết.

He he nói điêu là mũi dài ra đó. Khó kiss lắm đó....

pizza@
01-08-2006, 12:03
Tệ thật, tay này đâu có trong list thi đấu mà chen ngang vậy !!!

He he nói điêu là mũi dài ra đó. Khó kiss lắm đó....
Nhiều khi người chui từ dưới đất lên lại lập được chiến công đó. Quan trọng là tình yêu của tui nó vô hạn, tui kết ai thì tui iu người đó cần gì phải thủ tục đăng kí rườm rà phải ko venus! Venus lên tiếng cho tui mừng coi :):):)!

tiensidien
01-08-2006, 12:20
1 CÂU TRẢ LỜI ĐƠN GIẢN THẾ MÀ MỌI NGƯỜI VẪN CHƯA BIẾT ÀH
Vì Venus chưa muốn đeo nhẫn, thế thôi..... ha ha ha

pinochu
01-08-2006, 12:59
bữa giờ bị bugs dí không ngóc đầu lên được, nay vô nhầm topic này làm cười lộn ruột, trong này đúng là tuyển tập những bức tuyệt tác thư tình của thế kỉ. Cho em xin một chân tham chiến với.

lybang
01-08-2006, 23:37
bữa giờ bị bugs dí không ngóc đầu lên được, nay vô nhầm topic này làm cười lộn ruột, trong này đúng là tuyển tập những bức tuyệt tác thư tình của thế kỉ. Cho em xin một chân tham chiến với.
you are quéo còm :detective

venus
02-08-2006, 11:02
Hôm nào đó Venus sẽ tổ chức ofline cho các chàng trong danh sách "trao nhẫn" nha! :)

dinhbaochau
02-08-2006, 11:11
Hôm nào đó Venus sẽ tổ chức ofline cho các chàng trong danh sách "trao nhẫn" nha! :)

Thế NUT cứ trích danh sách xong, cho địa điểm và thời gian bọn này sẽ off một bửa ra trò!

Nhân Tâm
02-08-2006, 12:57
Hôm nào đó Venus sẽ tổ chức ofline cho các chàng trong danh sách "trao nhẫn" nha!

Nut em ? sao lại thế này ? em nói chỉ cần có tình ý thì nhẫn cỏ của anh cũng đủ rồi sao hôm nay còn tổ chức đại hối trao nhẫn là sao ? Thế này thì trao luôn $ chứ.. nhẫn nhung cái gì rứa !

nguoimoi
02-08-2006, 16:07
Nut em ? sao lại thế này ? em nói chỉ cần có tình ý thì nhẫn cỏ của anh cũng đủ rồi sao hôm nay còn tổ chức đại hối trao nhẫn là sao ? Thế này thì trao luôn $ chứ.. nhẫn nhung cái gì rứa !

Ý Venus là : " Cái tai và cái bụng đã ưng rồi. Bây giờ đến cái dạ dầy à... Có gì bầy lên bàn đi...
Giờ chuyển qua phần măm măm

thagnv
02-08-2006, 16:36
Cho em theo với, em muốn xem anh nào hết phim (http://www.ddth.com/showthread.php?t=96856)!!! :D

pinochu
02-08-2006, 17:19
Cho em theo với, em muốn xem anh nào hết phim (http://www.ddth.com/showthread.php?t=96856)!!! :D
chú tính thừa lúc bọn anh đang lộn xộn rồi thả câu hử?

Nhân Tâm
03-08-2006, 08:10
Ý Venus là : " Cái tai và cái bụng đã ưng rồi. Bây giờ đến cái dạ dầy à... Có gì bầy lên bàn đi...
Giờ chuyển qua phần măm măm
Ý Bác là thực tế nhất em cũng thích thế ? nhưng seo không thấy Nut lên tiếng gì hệt vậy nhẩy !
Nút em thực tế hay không đây ?

nguoimoi
06-08-2006, 12:51
Thông báo cho những chiến sĩ đã từng thi đấu:

Bác Cuong_DC9 sau cuộc gặp gỡ tại Trần Phú vào ngày 12.8, có thể sau đó 1 tuần sẽ vào Sà ghềnh. Vậy thông báo đến các anh em nào không có điều kiện dự Offline để trao nhẫn do Venus tổ chức (mới có nói mồm à) Thì tranh thủ đến mà gửi quà để lấy lòng đi không thì hết cơ hội. Thời gian chỉ còn 5 ngày nữa thôi....

binodog
06-08-2006, 13:44
Em Nút,
có lẽ đây không phải là một lá thơ tình (củm) gởi em, nhưng anh mún, mún nói, nói, nói rằng, có lẽ, có lẽ... hix... (xỉn gùi)... Nút em cứ lập danh sách những "thí sanh" vô vòng trong của em đi, anh sẽ tài trợ cho em - Nút yêu vấu - nhiều, nhiều và nhiều để em, em...em... vui... Như thế là anh cũng, cũng, cũng... vui... lắm gùi hix....
NEWBIE của Nút hix....
hà.....
hix.......

Hy vọng sẽ có một buổi ofline tại SG mà tôi sẽ được tham dự, được gặp gỡ, nói chuyện với các thành viên của ddth.com. Mong lắm !
Buổi SN ddth.com của các bạn vui thật. Rất tiếc là chưa đủ can đảm để tham gia (ngồi nhìn xa xa thui). Lý do : là dân ngoại đạo CNTT :)

thagnv
06-08-2006, 14:15
(ngồi nhìn xa xa thui). Lý do : là dân ngoại đạo CNTT :)
Hèn chi, hôm nọ ngồi nhậu mà nghi nghi lắm, tưởng công an chìm của đội phòng chống tệ nạn chứ...

dly
06-08-2006, 14:36
Hy vọng sẽ có một buổi ofline tại SG mà tôi sẽ được tham dự, được gặp gỡ, nói chuyện với các thành viên của ddth.com. Mong lắm !
Buổi SN ddth.com của các bạn vui thật. Rất tiếc là chưa đủ can đảm để tham gia (ngồi nhìn xa xa thui). Lý do : là dân ngoại đạo CNTT :)

Bạn mới lạ à nha! bạn tưởng bọn này có đạo hết á. Tui cũng có biết gì đâu. Nhờ con mở giùm cái máy tính rồi gõ gõ, rồi rút dây điện. Xong. he he

Có dịp ọp cứ nào vô chơi với anh em cho vui. Trước lạ sau người dưng mừ :D

venus
07-08-2006, 08:41
Hì... không phải là em ko muốn lên tiếng mà là vì... em ko biết nên chọn ai bây giờ :D

pinochu
07-08-2006, 09:18
Hì... không phải là em ko muốn lên tiếng mà là vì... em ko biết nên chọn ai bây giờ :D
thì venus chọn đại đi, thà chọn lầm còn hơn chọn...sót!!:whistling

thagnv
07-08-2006, 10:32
Sao chị ko đòi voi chín ngà, gà chín cựa, ngựa chín hồng mao... :D

pinochu
07-08-2006, 12:44
Sao chị ko đòi voi chín ngà, gà chín cựa, ngựa chín hồng mao... :D
hay là đòi thử tay chín ngón á (pinochu fail chắc:punk: )

nguoimoi
07-08-2006, 13:08
thì venus chọn đại đi, thà chọn lầm còn hơn chọn...sót!!:whistling

Lão này thấy nguy cơ "thua" nên xui người ta làm liều à. Không khéo làm người ta mang tiếng giống như ở đây http://www.ddth.com/showthread.php?p=580997#post580997 Nhưng lại bị người ta nói là : " Mụ này lấy chồng chỉ vì....:present: và :food_smil " He he. Mới lại tôi hỏi thật.... Một cái giường thì đủ cho mấy người. :embarrass

Tiasangtinhyeu
07-08-2006, 13:30
Thôi khỏi cần ai trao cả...để tui mang một chầu thịt chó bảy món qua nhậu với bố mẹ venus rồi cưa cẩm ông bà ấy cho cưới luôn....khỏi trao tốn kém.

dungvinhntv
08-08-2006, 08:39
Vì sao Venus chưa chịu đeo nhẫn vì chờ chú DLY đẫn di ăn bún bò ở Huế đấy ..............

pinochu
08-08-2006, 09:11
Lão này thấy nguy cơ "thua" nên xui người ta làm liều à. Không khéo làm người ta mang tiếng giống như ở đây http://www.ddth.com/showthread.php?p=580997#post580997 Nhưng lại bị người ta nói là : " Mụ này lấy chồng chỉ vì....:present: và :food_smil " He he. Mới lại tôi hỏi thật.... Một cái giường thì đủ cho mấy người. :embarrass
sách binh pháp có ghi 'tình trường là chiến trường' quả không sai, mới post có mấy bài đã bị lão người mọi dập rùi. Bác thích đủ mấy người thì sẽ đủ mấy người.

nguoimoi
08-08-2006, 10:15
sách binh pháp có ghi 'tình trường là chiến trường' quả không sai, mới post có mấy bài đã bị lão người mọi dập rùi. Bác thích đủ mấy người thì sẽ đủ mấy người.

Nếu bác ở Hanoi, nếu muốn có thể góp mặt vào ngày 12.8 để bàn thêm một cuộc chiến nữa.

Hân hạnh tiếp chiêu.

venus
08-08-2006, 15:38
Chắc đợi đến sinh nhật venus, làm luôn 1 buổi ofline hen bà con. Chứ tháng 8 này venus đi công tác suốt, ko có ở Sài Gòn :)

dly
08-08-2006, 16:15
Vì sao Venus chưa chịu đeo nhẫn vì chờ chú DLY đẫn di ăn bún bò ở Huế đấy ..............

Ái! bác đốt nhà cháu rồi. Xin đừng đùa thế tội cháu lắm bác ui. Cháu chỉ xin một đời tận tụy với vợ con thui, không dám tơ tưởng ai cả. Hic, hic

dinhbaochau
08-08-2006, 16:16
Chắc đợi đến sinh nhật venus, làm luôn 1 buổi ofline hen bà con. Chứ tháng 8 này venus đi công tác suốt, ko có ở Sài Gòn :)

"Bỏ mặc căn nhà, bỏ mặc tôi...bỏ mặc nơi đây, bỏ mặc người. Em đi, bỏ lại diễn đờn, bờ xa cỏ dại, phố phường nhớ em...."

NUT yêu rấu...NUT rấu yêu! không biết nói rì với NUT, thế khi nào Sanh nhựt NUT anh sẽ tặng NUT một món quà thật đặc biệt NUT nhé!

Tiasangtinhyeu
08-08-2006, 18:13
Tiễn người đi xa...sau những chuyến công tác em lại cho một người vào danh sách cổ xưa...venus ơi...sao tình cảm của thay đổi như những chuyến công tác...xuống tóc ôm hận.

pinochu
09-08-2006, 09:17
Nếu bác ở Hanoi, nếu muốn có thể góp mặt vào ngày 12.8 để bàn thêm một cuộc chiến nữa.

Hân hạnh tiếp chiêu.
Hên là em ở TP bác ạ.

Nhân Tâm
09-08-2006, 11:23
Ái! bác đốt nhà cháu rồi. Xin đừng đùa thế tội cháu lắm bác ui. Cháu chỉ xin một đời tận tụy với vợ con thui, không dám tơ tưởng ai cả. Hic, hic
Chị nhà thiệt là có phúc.
Em thì không được như Bác, xưa nay vẫn quan niệm;
Vợ là địch, bồ bịch là phe ta
Dù sống trong lòng địch,
Nhưng vẫn luôn nhớ về ta.

Ấy mải nói truyện với Bác em quên NÚt đang ở ngoài ..!

dinhbaochau
09-08-2006, 11:33
Ấy mải nói truyện với Bác em quên NÚt đang ở ngoài ..!

Cha này xạo ké dễ sợ! NUT đang đi với tui mà bảo NUT ở ngoài...

thagnv
09-08-2006, 11:55
Hic hic... em thật sự khuyên chị Nút đừng cưới ông nào cả... mấy ông hay tưởng tượng không nên cưới về... kẻo suốt ngày chị ở trên mây đó...
Sinh nhật chị Nút, bác nào muốn cứ dâng sính lễ tới... để phân biệt giữa quà có ý đồ với quà ko có ý đồ nên làm dấu cho dễ nhận biết...

dinhbaochau
09-08-2006, 13:35
Sinh nhật chị Nút, bác nào muốn cứ dâng sính lễ tới... để phân biệt giữa quà có ý đồ với quà ko có ý đồ nên làm dấu cho dễ nhận biết...

Thế Thả gà tiên sanh có dấu hiệu riêng gì nói với NUT trước rồi à. Mách cho tui đi, hôm nào tui đãi tiên sanh chầu Lẫu Ngó.

thagnv
09-08-2006, 15:32
Thế Thả gà tiên sanh có dấu hiệu riêng gì nói với NUT trước rồi à. Mách cho tui đi, hôm nào tui đãi tiên sanh chầu Lẫu Ngó.
Em nghe kinh nghiệm của mấy anh nhậu chung... mấy anh ấy dạy rằng phụ nữ mau già hơn đàn ông... đặc biệt là vợ thì ngoài mau già mà còn mau xuống cấp nữa... chẳng thể nào update đc...
Chị Nút lớn hơn em nửa con giáp lận... thôi thôi... bác đừng nghĩ xấu cho em... em không có ý định hay mon men gì đâu... bác loại em ra danh sách đi ạ...
Hôm đó em đến dự để chụp hình chị Nút, chụp hình mấy bác... để nhớ một thời oanh liệt!!!

ThichNuDiuHien
09-08-2006, 16:05
Nếu...các em; các anh, các bác, các ba.... mừ cho em Nút "dừ" thì xin "nô tế-bồ"...
Thead close nhe !