PDA

View Full Version : [Q] Mình bị virus gì vậy?

quangtien1680
11-01-2003, 21:50
Đĩa A của mình thường xuyên xuất hiện tập tin cocaro.exe, nó có hình biểu tượng Internet. Mình coi Properties thì thấy cái gì là "Tổ chức áo đen" gì đó. Hậu quả là đĩa thường xuyên bị hư, không Format được! Mình quét bằng BKAV thì không phát hiện! Các bạn chỉ mình cách khắc phục nha! Cảm ơn nhiều!

quangtien1680
13-01-2003, 19:37
Giúp mình đi chứ

Maxx
14-01-2003, 10:27
Chào bạn vậy là có thể máy bạn đã bị nhiễm virus rồi
Nếu đã thử nhiều đĩa mà cái nào cũng hư cả thì đúng rồi đó
1 - Cài Norton Anti bản update mới nhất vào quét thử xem
2 - Cài lại Win thử xem
3 - Mang ổ mềm sang máy khác chạy thử rồi lấy ổ khác lắp vào máy mình xem
4 - Mua ổ mềm mới bảo đảm ;-)

Chúc bạn thành công

whitehacker
14-01-2003, 15:07
??? loai vi rut tan cong dia a ??? ban noi " o a thuong xuyen xuat hien tap tin" la sao ? khong co dia cung xuat hien a ??? hoi kho hieu day !!!
kho ma xac dinh loai vi rut gi ??? chi con cach lam theo MAXX , .... cho vao may man thoi

quangtien1680
17-01-2003, 21:58
Mình phát hiện trong C:\Windows có files sys.exe có biểu tượng y như vậy! (Lúc trước không có). Mình đã xoá nó, nhưng ban đầu xoá không được. Tức quá chuyển qua chế độ Safe Mode, mình Shift Del luôn. Khi khởi động báo lỗi không tìm thấy tập tin sys.exe trong Win.ini. Mình vào win.ini xoá luôn câu lệnh: Run:sys.exe thì nó hết báo lỗi. Và hình như trong đĩa mềm bây giờ hết xuất hiện cái files cocaro.exe rồi.
Bây giờ cho mình hỏi cái tập tin sys.exe có tác dụng gì vậy. Mất nó có sao không? Mình định lên mạng tải về nhưng nó tới 5Mb lận, bây giờ không biết làm sao đây. Các bạn giúp mình nha!

timdehoc
21-01-2003, 16:28
qua máy người khác tạo cái đĩa hệ thống, đem về máy mình, vào DOS tại ổ A gõ sys c: