PDA

View Full Version : Máy giật sau khi hỏng nguồn

SLI-nForce4
15-07-2006, 12:21
Nhìn chữ ký mình chắc mọi người đều sẽ biết chuyện gì xảy ra với cái nguồn của mình.Mình không tin được nó lại ra đi như thế. Dù sao thì...đành chấp nhận.
Sau khi nó hỏng mình phải mượn con FUJITEK 400W của thèng bạn dùng tạm. Tưởng là thay nguồn sẽ chạy được,ngờ đâu máy trở nên chậm đi và giật đùng đùng. Làm bất cứ một cái gì cũng đều bị giật cả,mình thay con FUJITEK bằng con POCA của mình thì vẫn thế, thật là lạ!
Các bạn thử xem máy mình bị làm sao. Chẳng lẽ do nguồn lởm??

chidenoimotlan
15-07-2006, 14:12
Nhìn chữ ký mình chắc mọi người đều sẽ biết chuyện gì xảy ra với cái nguồn của mình.Mình không tin được nó lại ra đi như thế. Dù sao thì...đành chấp nhận.
Sau khi nó hỏng mình phải mượn con FUJITEK 400W của thèng bạn dùng tạm. Tưởng là thay nguồn sẽ chạy được,ngờ đâu máy trở nên chậm đi và giật đùng đùng. Làm bất cứ một cái gì cũng đều bị giật cả,mình thay con FUJITEK bằng con POCA của mình thì vẫn thế, thật là lạ!
Các bạn thử xem máy mình bị làm sao. Chẳng lẽ do nguồn lởm??

có thể điện vọt lên và main đã bị sốc điện. nếu đúng thế thì các linh kiện của SLi tiêu rồi. đừng thử gì nữa. thứ hai mang toàn bộ máy đi kiểm tra.

SLI-nForce4
15-07-2006, 17:07
có thể điện vọt lên và main đã bị sốc điện. nếu đúng thế thì các linh kiện của SLi tiêu rồi. đừng thử gì nữa. thứ hai mang toàn bộ máy đi kiểm tra.

hix,đi kiểm tra ở đâu bây giờ??
khổ nỗi,điện nhà lúc đó sụt đột ngột,vẫn có điện nhưng rất yếu,mình đã tắt hết tất cả các dây cắm điện của vi tính(ở chỗ cắm có các nút bật/tắt)sau khi sụt điện một lúc thì điện lại tăng vọt quá mức,lúc đó thì máy mình dừng rồi nên mình nghĩ không sao,tự nhiên khi điện ổn định,mình mở máy là "Tạch!",xong,thôi rồi nguồn ơi!
mà,bác bảo là linh kiện tiêu??tiêu sao vẫn dùng được vậy??
mà..tiêu hả? :banana: hí hả hí hả!!! sướng quá!! hix hix hu hu :bawling:

SLI-nForce4
22-07-2006, 09:29
híc không ai đoán được bệnh à??
thế mình chắc phải cài lại win??

nino
22-07-2006, 10:12
Thì đến chỗ mua nhờ kiểm tra chứ đến đâu bây giờ, ra đó ăn vạ luôn, bảo nó là mua đồ xịn sao bị như vậy.... ặc ặc...

YuRiPa
22-07-2006, 17:57
đó là do cảm giác

cái nguồn thì chả ảnh hưởng gì đến tốc độ máy cả,
hoặc là comp chạy, hoặc là comp tắt

lấy đâu ra chuyện giật giật

potterviet
22-07-2006, 23:44
_ thay cái case, tui xài CM Centurion 5 ko thấy giật gì hết :)

SLI-nForce4
23-07-2006, 14:22
thứ nhất,máy mình hết bảo hành rồi(híc! :crying:)
thứ hai,công ty mà mình mua phá sản rồi(HANEL đóa)
thứ 3,mình cũng không nghĩ là do nguồn,nên hỏi ý kiến các bạn trước khi cài lại win(hix..nhiều chương trình lắm,không muốn cài lại đâu)
mà..tại sao phải thay case vậy?

Chi_Xinh
24-07-2006, 14:37

không máy nó là do không đủ điện năng còn nếu như bác nói thì như thế máy của nó đã không chạy được rồi

YuRiPa
24-07-2006, 23:01
đề nghị đồng chí Chân Đẹp bỏ ngay con mẹc ra khỏi sign, to quá

Chi_Xinh
25-07-2006, 15:40
đề nghị đồng chí Chân Đẹp bỏ ngay con mẹc ra khỏi sign, to quá
ặc sì pam ác chưa kìa không thể tin nổi

Arkain
25-07-2006, 17:29
ặc sì pam ác chưa kìa không thể tin nổi

Đây có lẽ là lần thứ năm, thứ sáu gì đó Chi_Xinh bị cảnh cáo vì sig thì phải.

Lời nhắc nhở đó không phải là spam đâu, nếu Chi_Xinh không muốn cái sig bị cúp luôn thì nên để ý nhé =]

spacy_avenis
25-07-2006, 17:31
- Bác tháo pin CMOS ra, để cho Main nó nghỉ tầm 5', có điện điếc j nó phóng tơi bời hết ra. And then, lắp pin vô --> Vào BIOS chỉnh lại các thông số cần thiết.--> máy của bác lại chạy ầm ầm.
- Trên đây là kinh nghiệm xương máu của em đấy. Máy đã từng bị chậm đi rất nhiều so vớu khả năng, cài lại WIn các kiểu không được, vẫn bị chậm như thường --> Thế mà tháo pin ra là "xong hàng" ngay. THế mới lọa chứ. AI BÍT VÌ SAO GIẢI THÍCH GIÙM EM CÁI, hihi...

SLI-nForce4
27-07-2006, 09:59
cảm ơn pác
nhưng mình làm thủ công nhứt..cài lại win...tèn tén ten xong luôn hì hì