PDA

View Full Version : Rắc rối khi RESTORE laptop ???

Hell Fire
14-07-2006, 23:13
Có bác nào xài laptop SONY series FS ko, cho em hỏi cái, hay bác nào rành laptop cũng đuọc. Số là vậy, em thực hiện restore to factory settings ở cái laptop của thằng em. Mấy hôm sau ông chú đem ra nguời bạn, ông bạn này nói ở mặt duới laptop có nút reset, sao ko nhấn vô đó mà cài lại máy, làm mất license, mai mốt bán mất giá :mad: , rồi mất thêm vài GB ổ cứng nữa :mad: . Có chuyện đó ko mấy bác. Em restore từ trong Windows XP Home bản wyền của Sony (phần restore này là của Sony viết riêng), thì làm sao có chuyện mất license, còn GB ổ cứng thì chưa trực tiếp kiểm tra nên ko biet mất bao nhiu, hình như ổng nói laptop này 80GB, em làm mất còn 60GB thì fải :emlaugh: . Bác nào đính chính cho knowledge của em dùm cái đê. Thanx alot

tuan_xp2000
15-07-2006, 00:07
cha đó nói sạo ko chịu được, tớ dùng Sony mấy năm nay rồi, từ đời PCG-GRT Pen4 kia xong qua đời VGN-A giờ chuyển qua VGN-FE21S tớ restore hoài có thấy bao giờ bị mất license hay là mất dung lượng ổ đâu. tớ khoái nhất là đĩa Restore của Sony á, nhanh gọn lẹ...

Hell Fire
15-07-2006, 00:23
Nó ko có CD restore, nằm trong laptop lun. Bởi dzị em mới nói, fần GB mất chắc cũng chính là fần để restore, vì thử chọn ghi ra CD/DVD restore thì nó đòi tới 11 CDs :eek: . Anh em nào còn í kiến khác ko ?

Thanx anh "tuan_xp2000".

ThầnTăng
15-07-2006, 03:43
Nó ko có CD restore, nằm trong laptop lun. Bởi dzị em mới nói, fần GB mất chắc cũng chính là fần để restore, vì thử chọn ghi ra CD/DVD restore thì nó đòi tới 11 CDs :eek: . Anh em nào còn í kiến khác ko ?

Thanx anh "tuan_xp2000".
- Vâng đúng rồi phần bị mất chính là phần chứa System Restore thôi, ủa mà Sony có làm một cái nút để nhấn là nó tự động Restore lại sao?
- Nếu mà restore lại không bao giờ có chuyện bị mất license đâu

Hell Fire
15-07-2006, 10:54
- Vâng đúng rồi phần bị mất chính là phần chứa System Restore thôi, ủa mà Sony có làm một cái nút để nhấn là nó tự động Restore lại sao?
- Nếu mà restore lại không bao giờ có chuyện bị mất license đâu
Uh, em cũng chả bít vì đâu có lật cái laptop lên, chỉ nghe ku em thuật lại những gì ông kia nói, hix, sao giống PPC wá :confused:

dly
15-07-2006, 17:11
Hic! cái nút Reset đó chỉ để khởi đông nóng thôi mà. làm gì có chức năng Restore ở đó. Bạn nhấn thử xem. Vái ông chú bạn mấy vái luôn

lecce42
15-07-2006, 21:44
mặt duới laptop có nút reset, sao ko nhấn vô đó mà cài lại máy, làm mất license, mai mốt bán mất giá :mad: , rồi mất thêm vài GB ổ cứng nữa :mad:

tui chua nghe thay cai laptop nao co cai nut reset ca, hic, botay.com

VuNgocLam
17-07-2006, 12:48
Thằng cha nói câu này có vấn đề, mà ông dùng laptop còn hỏi câu này thì cũng có vấn đề

Hell Fire
17-07-2006, 17:09
Thằng cha nói câu này có vấn đề, mà ông dùng laptop còn hỏi câu này thì cũng có vấn đề
Em tạo thread này để dễ giải thích cho ông chú hỉu :shifty: . Thanx mấy bác đã giúp đỡ.