PDA

View Full Version : 15 phút/ngày xóa "mù" Internet cho hàng triệu

teocodelta
13-07-2006, 18:14
15 phút mỗi ngày để xóa "mù" Internet cho hàng triệu triệu người

Một bài viết của bạn trên DDTH.com thông thường nhiều lắm cũng chỉ có vài ngàn người đọc. Bạn muốn bài viết của mình có hàng triệu người đọc ?

Vậy thì hãy gửi bài viết của bạn lên Bách Khoa toàn thư mở cho người Việt Nam: http://vi.wikipedia.org

DDTH có thể bị down nhưng Wiki thì tồn tại gần như vĩnh viễn, cho nên bài viết của bạn cũng mãi mãi ở đó cho đến nhiều năm sau nữa, do đó sẽ có hàng triệu người Việt NAm có thể đọc được bài viết của bạn . Bạn đã góp phần xóa nạn "mù" Internet cho 85% dân số Việt Nam (71 triệu người) rồi đó.

Mỗi ngày bạn chỉ cần 15 phút để gửi 1 bài viết lên Wiki là đã có thể giúp ích đc cho vô số người VN rồi . Bạn chỉ mất 1 công sức rất nhỏ mà có thể làm 1 điều có ích rất lớn cho xã hội, nâng cao khả năng sử dụng internet của người VN. Đây cũng là 1 cách tuyệt vời để quảng bá cho diễn đàn của bạn và giúp bạn nổi tiếng, có thêm nhiều bạn bè nữa nếu bạn muốn.

Mình đã gửi Sổ tay Internet lên Wiki rồi đây, link: http://vi.wikipedia.org/wiki/S%E1%BB%95_tay_ng%C6%B0%E1%BB%9Di_d%C3%B9 ng_Internet

Mong các bạn làm công việc rất có ý nghĩa này.

freewarez - Nguyễn Xuân Hoàng
Y!M: freewarez2004v
email: hoangnx@chong thamnhung.com

addme
13-07-2006, 18:56
chong thamnhung.com << bi ddth ban rùi muh !!!

bay giờ quay sang wiki à ?

BabyV0X
22-07-2006, 22:29
chong thamnhung.com << bi ddth ban rùi muh !!!

bay giờ quay sang wiki à ?
Bài viết tích cực và hữu ích như thế này anh không đồng ý thì anh cũng không nên nói một cách tiêu cực như thế này !

Không đáng đâu anh ạ !

MrPaint
29-07-2006, 02:35
Xét cho cùng em thấy anh freewarez rất có tâm huyết đấy chứ
Không hiểu vì sao có nhiều người không ủng hộ như vậy. Cũng không hiểu vì sao lại ban trang chong-thamnhung (có lẽ là vì chính trị, có lẽ!)
Dù sao đi chăng nữa ý tưởng tập hợp mọi người viết bài cho wiki vn là rát hay (nếu không nhầm thì ~700 bài nữa wiki vn sẽ đc xếp hàng "siêu lớn", hãy cùng cố gắng!

sotaynet40
08-08-2006, 10:30
chỉ có 2 người ủng hộ thôi sao.....................

Vinhie47
09-08-2006, 12:17
Nhưng dù sao thì viết bài ở wiki cũng phải suy nghĩ lâu hơn nhiều so với những bài chỉ cãi nhau vớ vẩn ở ddth:)