PDA

View Full Version : Hỏi cách xài màn hình laptop cho máy bàn

tauhudame
12-07-2006, 23:05
Cho mình hỏi là có cách nào đề dùng màn hình laptop để kết nối với PC được không. Vì mình đang có thùng CPU mà không có monitor nay muốn dùng màn hình laptop để test và cài chương trình. Và có những thiết bị kết nối với monitor của PC thì mình có thể dùng màn hình của laptop để hiển thị được không.

dly
12-07-2006, 23:27
Cách đơn giản nhất là bạn set remote desktop và sử dụng laptop để diều khiển và cài đặt trên desktop. yêu cầu tôi thiểu hai máy thông với nhau qua mạng Lan

tauhudame
12-07-2006, 23:54
Nhưng muốn remote thì phải biết ip của thằng PC, chưa vô được sao set ip của nó, và set allow nữa. Với lại nếu muốn cài lại win từ dos hay chia partition thì sao. Ý mình muốn hỏi là dùng màn hình laptop như một cái monitor kìa. Có cách nào khác không vậy bạn. Vì trên laptop chỉ có cái cổng để nối ra monitor mà không có cổng nào để làm ngược lại hết.

dly
13-07-2006, 00:22
Có cách nào khác không vậy bạn. Vì trên laptop chỉ có cái cổng để nối ra monitor mà không có cổng nào để làm ngược lại hết.

Câu trả lời là không

ratmitdac
14-07-2006, 00:28
câu trả lời là không thể và chắc chắn điều đấy là đúng

jouli
14-04-2010, 17:16
Tôi đọc bài viết của bạn và hoàn toàn đồng ý với các trang web you.Its sharing.web tốt đẹp là nguồn thông tin và điều này là một trong số chúng tôi cuốn sách đánh dấu nó và gửi tất cả bạn bè của tôi để phải kiểm tra xem nó.

tam_giang
15-04-2010, 03:23
Được nhưng phí tổn sẽ cao hơn là mua 1 cái màn hình ngoài. Tôi có thể chỉ cho bạn nhưng không bảo đảm cái laptop sẽ dùng lại được màn hình của chính nó.

Tuy nhiên, bạn có thể xem thêm tại đây:

http://www.daniweb.com/forums/thread14453.html#