PDA

View Full Version : Khôi phục dữ liệu thẻ nhớ máy ảnh

dongitlhu
09-11-2011, 20:54
Cho mình hỏi là khi dữ liệu trên thẻ nhớ bị xóa nhưng thẻ nhớ đã có lưu một số hình và các file khác sau khi xóa thì có thể khôi phục lại nguyên vẹn dữ liệu ko? Và dùng chương trình nào để khôi phục?

kiettt
09-11-2011, 21:04
Soft phục hồi ảnh nhẹ nhàng (622Kb), có những chức năng như bác T.O.M đề cập Digital Recovery (http://tinhocxanh.org/user/Soft/Imager%20Rec.exe)

Bạn dùng thử soft này xem, khá mạnh, báo trước là nó chạy rất lâu nhé, nó scan cái thẻ 8GB từ sáng đến chiều, file mình xóa từ tám đời mà nó vẫ lôi ra được đó.

dongitlhu
09-11-2011, 21:09
Link die rồi bạn ơi! Có link khác ko

okmen22
09-11-2011, 21:17
lên goole seach chữ "Digital Recovery download" nhé

kiettt
09-11-2011, 22:45
Link die rồi bạn ơi! Có link khác ko

up lại dùm vơi..link lỗi rùi

Trời đất ơi, có bạn gợi ý cho hướng đi rồi mà, bạn search, rồi vô thẳng site của nó mà download bản chính thức, đi lượm từ site khác làm gì !!!

PS: khi được giới thiệu app nào hay, tôi luôn search trước để tìm site chính thức và down từ đó về, an toàn hơn là đi qua trung gian các site khác. Application này free, các bạn không cần tìm ... cái ấy đâu

lên goole seach chữ "Digital Recovery download" nhé

dly
09-11-2011, 23:37
làm chi có chuyện xóa đi mấy đời rồi mà lấy lại dc.tôi đố các bác đó.các bác toàn ăn nói lung tung ah

Mấy ngày nay bạn rảo khắp forum spam lung tung rồi đấy nhé. Bạn đã làm thử chưa mà vội phát biểu vây? Cư linh tinh thế này thì chẳng mấy lúc mà ... cười đâu

spotdog8x
10-11-2011, 00:20
Bạn dùng thử soft này xem, khá mạnh, báo trước là nó chạy rất lâu nhé, nó scan cái thẻ 8GB từ sáng đến chiều, file mình xóa từ tám đời mà nó vẫ lôi ra được đó.

Dùng cái này chuẩn luôn, mình cũng toàn dùng thằng này, mạnh mà xài sướng.

dongitlhu
10-11-2011, 09:42
uh thì vấn đề down chương trình mình ko nói nữa! nhưng mình có 1 băn khoăn là khi xóa dữ liệu trên thẻ nhớ có cách nào xóa vĩnh viễn mà không thể khôi phục lại được không? shift+Del vẫn có thể khôi phục được! Còn trường hợp sau khi xóa và thẻ nhớ đã bị ghi đè dữ liệu khác lên thì khả năng phục hồi là bao nhiêu %?

spotdog8x
11-11-2011, 21:00
Bạn muốn xóa vĩnh viễn mà không thể dùng phần mềm khôi phục lại được thì theo mình hơi khó đấy ngoại trừ ổ đĩa của bạn hỏng do cố tính phá đi :D