PDA

View Full Version : Lỗi Laptop hàng xách tay mua từ Đức!

all4country
12-07-2006, 13:20
Ông anh em mua con máy Laptop Pentium M Acer 1.5Ghz, 512Mb, 80Gb Hd, đã cài sẵn WinXP Home nhưng là bản tiếng Đức nên ông anh em muốn cài lại, em cài xong bản WinXP SP2 thì không thể nào lên Sound Card được dù đã cài driver đầy đủ, các bác thử đoán bệnh hộ em xem là lỗi gì, em xin cảm ơn!

may tinh
12-07-2006, 14:33
như vậy tức là chưa cài driver đúng ???? (nếu là máy mua ở Đức có CD kèm theo..đảm bảo 100% có driver đày đủ )

notes
12-07-2006, 19:14
ờ, cậu ghi lại chính xác serri máy của cậu rùi lên trang web của nhà sản xuất down driver chính xác cho phiên bản HĐH về.

Ai biểu cậu cài SP2 bản lậu lên máy đã có bản xịn lèm gì :d

all4country
13-07-2006, 00:54
Cảm ơn bạn, mình đã vào trang chủ để download rồi, chả hiểu sao driver của Card Sound thôi mà tận hơn 20Mb.

Hic! Mình đã cài lại bản tiếng Đức, dùng Driver Genius để backup driver sound, sau đó cài lại WinXP, thế mà vẫn không được, chả hiểu sao, chỉ mất mỗi âm thanh mới buồn cười chứ!

ờ, cậu ghi lại chính xác serri máy của cậu rùi lên trang web của nhà sản xuất down driver chính xác cho phiên bản HĐH về.

Ai biểu cậu cài SP2 bản lậu lên máy đã có bản xịn lèm gì :d

XauTinh
13-07-2006, 11:37
Mình có một cái laptop mang về từ Úc, dĩa Win XP Home kèm theo. Nếu mình cài trên máy thì không sao , còn đem cài qua máy khác thì nó hỏi s_e_r_i_a_l , không hiểu tại sao?

kien_hoi
13-07-2006, 14:13
có gì đâu mà la dữ vậy? Thì bạn down về cái driver sound dùng cho bản XP2, nó có dung lượng vậy cũng đúng rồi, có cái còn lớn hơn đó.

Còn bạn xautinh hỏi vớ vẫn thế, dĩ nhiên là không thể cài qua máy khác rồi, bạn thử đổi HDD của máy bạn rồi cài lại cái XP Home đó xem được không thì biết! Chắc chắn là không được rồi, Bạn muốn cài được khi thay đổi cấu hình máy thì chỉ có nước lên Microsoft mà thay đổi thôi....

XauTinh
18-07-2006, 11:22
Biết là không được nhưng tại sao không được ?

Hell Fire
18-07-2006, 15:28
Biết là không được nhưng tại sao không được ?
Tại vì cái Win Home đó lấy s.e.r.i.a.l từ cái laptop của bạn, đem wa máy khác nó tìm ko được s.e.r.i.a.l nên hỏi thôi.

Cảm ơn bạn, mình đã vào trang chủ để download rồi, chả hiểu sao driver của Card Sound thôi mà tận hơn 20Mb.

Hic! Mình đã cài lại bản tiếng Đức, dùng Driver Genius để backup driver sound, sau đó cài lại WinXP, thế mà vẫn không được, chả hiểu sao, chỉ mất mỗi âm thanh mới buồn cười chứ!
Còn vụ Win tiếng Đức thì hình như trên web Microsoft có mấy cái language package, bạn thử tìm coi chuyển tiếng Đức --> Anh được ko, thay vì fải cài lại mới Win tiếng Anh.

all4country
18-07-2006, 19:40
Tại vì cái Win Home đó lấy s.e.r.i.a.l từ cái laptop của bạn, đem wa máy khác nó tìm ko được s.e.r.i.a.l nên hỏi thôi.

Còn vụ Win tiếng Đức thì hình như trên web Microsoft có mấy cái language package, bạn thử tìm coi chuyển tiếng Đức --> Anh được ko, thay vì fải cài lại mới Win tiếng Anh.
Cảm ơn bạn, mình phải vào tận trang RealTek (Sound) download driver mới được, vào trang chủ của nó lại không được! Mình cũng đã thử tìm gói chuyển ngôn ngữ nhưng hình như chỉ bản Pro mới hỗ trợ, còn bản có sẵn lại là Home!

tuan_xp2000
19-07-2006, 04:48
đã là phiên bản tiếng Đức thì không thể cài Language pack được đâu. Tớ đang dùng phiên bản tiếng Đức đây.

anhquyenruem
05-01-2007, 14:15
tất cả các Language pack chỉ install được trên nền WinXP En thôi