PDA

View Full Version : Làm sao UNRAR khi thiếu 1 part ?

minhpippi
11-07-2006, 21:25
Tôi có tải một số tài liệu nén dưới dạng file RAR, tốn khá nhiều công sức nhưng cuối cùng lại bị thiếu mất file cuối cùng, liệu có cách nào để giải nén ra ko ạ (tôi chấp nhận mất một số dữ liệu)

VD:

ex.part1.rar
ex.part2.rar
ex.part3.rar
ex.part4.rar => thiếu mất file này

Xin cảm ơn

quang_thacgian
11-07-2006, 22:25
- Bạn có thể Extract được từng Part một.
- Bạn đang dùng Winrar Version nào? Theo mình biết nếu file nén bằng V. 5 về trước thì bạn dùng V. củ hơn vẫn Extract được, còn nếu nén bằng V. 5 về sau thì bạn không thể Extract bằng V. củ hơn được.

minhpippi
11-07-2006, 23:13
THX bạn

tuy nhiên nếu nén theo kiểu part thế này thì mỗi file trong đó sẽ hiển thị : tenfile.vidu-> (đối với file 1), hay tenfile.vidu<->(đối với các fiel tiếp) và tenfile.vidu<-(đối với file cuối). Do đó ko thể extract từng fiel đc bạn ah

Oriole7610
12-07-2006, 10:17
Ko thể unrar được nếu thiếu 1 file đâu bạn :)

crystalfp
13-07-2006, 10:36
Có thể unrar nếu thiếu file. Đầu tiên bạn extract cái file đó. Khi extract nó sẽ xuất ra 1 file cùng dung lượng nhưng chưa hoàn chỉnh. Khi Winrar nó kêu thiếu mất cái file ex.part4.rar gì đó thì bạn đừng ấn Ok hay Cancel gì hết mà click vào cái file vừa xuất ra đó, rồi copy nó sang 1 folder khác là ok. File này chưa hoàn chỉnh nên các chương trình media player ko chơi dc. Nhưng bạn có thể coi bằng VLC player. CÁi này free bạn search 1 phát là thấy ngay.

coiacong
14-10-2008, 02:51
Mình cũng bị như bạn và không thể giải nén được.......nhưng có điều giải nén kiểu như bạn trên nói đọc = K-Codec ý thì nó chỉ đọc được của 1 part thôi chứ ko đọc hết tất cả các file mình đã down ( ví dụ như đã down 10 part thiếu part 11 ý)......mình down 10 phần về thiếu phần 11 ( rất nhỏ ) mà ko giải nén được thé mới tức.......chả lẽ phí công sức ko biết còn cách nào nối 10 phần kia vào không.......thiếu đi .part 11 ko sao cả híc. Ai cao thủ chỉ cách với

The Old Man
14-10-2008, 03:20
Trong WinRar khi extract to có cái khung "Extraction path and option". Chọn tab Genral Trong muc Micellaneous có ô check Keep broken files. Check mark cái ô đó.

Giải nén sẻ cho chấp nhận thiếu file (broken files).

Spine
15-10-2008, 09:13
Trong WinRar khi extract to có cái khung "Extraction path and option". Chọn tab Genral Trong muc Micellaneous có ô check Keep broken files. Check mark cái ô đó.

Giải nén sẻ cho chấp nhận thiếu file (broken files).

Oh làm theo cách của bác cũng ok đó, thanks bác nhìu, đúng là vẫn giải nén được nếu bị thiếu file ^^

k3lviet
17-10-2008, 10:39
Dùng cái này bạn nhé:

http://rapidshare.com/files/125987951/Dziobas_Rar_Player_0.008.19alfa_Play_rar_movies_wi thout_extracting.rar