PDA

View Full Version : Cách VNPT tính tiền Net

XxDragonxX
09-07-2006, 12:05
Cho tui hỏi là khi đăng ký net của VNPT thì VNPT cho tui 1 cái IP và 1 tài khoản để login.
Cho tui hỏi 2 câu :
1/Nếu để lộ cái IP và tài khỏan login thì có sao không ?
2/Nhà tui có 2 cái điện thoại A và B (2 số khác nhau), Cái đăng ký Net của VNPT là cái máy A, mấy bữa nay không biết cái line của máy A bị sao mà vào Net rớt hoài, tui đem dây ADSL cắm vô máy B thì nó chạy tốt. Vậy thì cuối tháng này khi tính tiền thì nó tính máy nào ?

tềthiên
09-07-2006, 13:00
Cho tui hỏi là khi đăng ký net của VNPT thì VNPT cho tui 1 cái IP và 1 tài khoản để login.
Cho tui hỏi 2 câu :
1/Nếu để lộ cái IP và tài khỏan login thì có sao không ?

VNPT khóa account theo port nên không ai dùng account đó để login vô bằng line của họ được --> bạn không bị mất tiền. Nhưng họ có thể vô user.vnn.vn để change pass của bạn -->> bạn không vô net được.
Để lộ IP ? --> Chắc bạn đăng ký gói Pro ?
Lộ IP cũng chẳng sao đâu nếu bạn phòng vệ tốt.

2/Nhà tui có 2 cái điện thoại A và B (2 số khác nhau), Cái đăng ký Net của VNPT là cái máy A, mấy bữa nay không biết cái line của máy A bị sao mà vào Net rớt hoài, tui đem dây ADSL cắm vô máy B thì nó chạy tốt. Vậy thì cuối tháng này khi tính tiền thì nó tính máy nào ?
Chuyện lạ đây. Đăng ký line nào có line đó. làm sao qua line # được ? Lộn như bạn chắc chú sửa đường dây nào đấu nhầm rồi. Tính tiền thì chắc bạn chờ cuối tháng rồi biết. :)

all4country
09-07-2006, 17:25
Vậy cho mình hỏi là khi mình đổi pass trên user.vnn.vn thì mình cũng phải đổi pass ở trong Modem phải không bạn?

VNPT khóa account theo port nên không ai dùng account đó để login vô bằng line của họ được --> bạn không bị mất tiền. Nhưng họ có thể vô user.vnn.vn để change pass của bạn -->> bạn không vô net được.
Để lộ IP ? --> Chắc bạn đăng ký gói Pro ?
Lộ IP cũng chẳng sao đâu nếu bạn phòng vệ tốt.

Pagan
09-07-2006, 18:24
Vậy cho mình hỏi là khi mình đổi pass trên user.vnn.vn thì mình cũng phải đổi pass ở trong Modem phải không bạn?
Không, modem chỉ lưu pass để bác có thể đặt chế độ tự động đăng nhập mà thôi.

hoangngt
09-07-2006, 21:17
Không, modem chỉ lưu pass để bác có thể đặt chế độ tự động đăng nhập mà thôi.
Sao lại thế ! Nhà mình mà change pass trên user.vnn.vn thì phải change cả pass trong modem mới dùng được .

Pagan
10-07-2006, 07:57
Thế thì lạ thật? Thế nếu pass của modem khác pass của VNN thì nó dùng cái nào hả bác?

tềthiên
10-07-2006, 08:31
Thế thì lạ thật? Thế nếu pass của modem khác pass của VNN thì nó dùng cái nào hả bác?
Khi change pass trên user.vnn.vn thì bạn phải change pass của kết nối pppoa/pppoe trên modem. Còn pass login vào modem thì không cần change.

XxDragonxX
10-07-2006, 21:24
Chuyện lạ đây. Đăng ký line nào có line đó. làm sao qua line # được ? Lộn như bạn chắc chú sửa đường dây nào đấu nhầm rồi. Tính tiền thì chắc bạn chờ cuối tháng rồi biết. :)
Vậy thì cũng hên cho tui, chứ nếu không thì không xài được net rồi. Tề thiên có thể nói rõ được không ? Đấu dây điện thoại như thế nào ?

YKienKhachHang
11-07-2006, 07:44
trời à..

1 câu hỏi .. ngớ ngẩn à.

lôi mấy ông bưu điện vô đi... bảo ông làm cho

tềthiên
11-07-2006, 08:01
trời à..

1 câu hỏi .. ngớ ngẩn à.

lôi mấy ông bưu điện vô đi... bảo ông làm cho

Biết cha mô là bưu điện mà lôi ?