PDA

View Full Version : Học English thế nào cho hiệu quả??

Kristy
07-07-2006, 19:43
Ngoại ngữ là 1 thứ thật khó nhằn, học rồi không dùng thì quên còn nhanh hơn lúc học, mình bỏ tiếng Anh cũng khá lâu rồi, giờ muốn học lại 1 cách thật hệ thống mà không có thời gian?? làm sao đây nhỉ? mình rất thick tự học nhưng nếu tự học mà mất đi căn bản thì cũng không đủ sức..
Liệu có nên học qua Internet ko nhỉ?? mình chưa từng học kiểu từ xa như thế,mà thấy có trang của cleverlearn, hay là cứ thử xem sao..suốt bao năm học nhưng vì lười nên cuối cùng chỉ còn lại là đọc hiểu chứ bảo hội thoại và dịch thẳng thì chịu ...Cái căn bản là phải tìm cho được 1 cách học hiệu quả chứ ôm cả 1 đống sách vở rồi để đấy hay đi học khắp nơi nhưng ko bao giờ thực hành thì cứ mãi chỉ cũng thế. Ai chỉ giúp mình cách hệ thống lại kiến thức với,thời đại công nghệ thông tin mà vốn tiếng Anh ít ỏi thì không bắt kịp lại thời đại mất
( Nhân tiện đây nếu ai biết Japanese thì pm cho mình, cùng practise nhé)

AM2
08-07-2006, 00:23
học qua mạng phìu lắm. ra tiệm mua cái đĩa Study English bản 4.1 về cài lên máy tính xài tạm đã. tui cũng đang tính đến cái đó.
mà bạn là trai hay gái vậy. con gái thường học ngoại ngữ tốt hơn con trai và kiên trì hơn. tự học khó lắm.

liufrancin
08-07-2006, 00:34
chúng ta là ngườ vietnam..tất nhiên khi nói tiếng anh thì không thể nào như người mĩ hay người anh, cũng như người nước ngoài học tiếng việt của mình, đều gặp rất nhiều trở ngại..Bạn có thấy người nước ngoài nóii tiếng việt ko ???họ nói rất nhiều, hihi..nhưng mà sai cũng nhiều nên họ giỏi..
mình cũng đã từng học nhiều chỗ, cũng gần 7 năm trời..
bầy giờ mình đã rút ra được mọt cách học..
theo mình là good...o nhà chatvoice với người nước ngoài, di học thêm lớp nghe nói..hay ra nhũng khu có nhiều người tây
đừng nên nhảy vào những trung tâm ngoại ngữ đắt tiền, nhiều người bản xứ, nếu bạn là một người nhút nhát, vào đó chỉ tốn tiển thôi..
và một điều nữa mình muốn share with you " DON'T BE SHY " it's very important..
CỐ LÊN BẠN SẼ THÀNH CÔNG..
japanese..mình biết chút chút..học 3 , 4 lần ở trung tâm rồi bận ,,mình thích japanese..hình như không co' duyên hay sao ??
hihi

và nhớ ở nhà học vocabulary nhé..cũng quan trọng lắm đo'..
mai mốt mình sẽ chỉ bạn cách học vocabulary cách dễ thuộc lắm mà bạn sẽ nhớ lâu.
see you
lkhoa009@yahoo.com 16/24h

vovantuan2004200
08-07-2006, 08:42
Tôi cũng bị giống như bạn Kristy vậy, bây giờ tôi cũng đang bắt đầu học lại.
Bạn liủancin chỉ dùm luôn cách học vocabulary của bạn đi, cho tôi và các bạn khác bắt chước nha, cám ơn nhiều.

Oriole7610
08-07-2006, 17:42
Nếu có đi học ở đâu đó thì nên học những lớp do giáo viên VN dạy hay hơn :)
Ngoài ra có thể tìm dến các câu lạc bộ, vừa ko tốn kém vừa hiệu quả

phamhuuphu
08-07-2006, 18:13
Học English nên học speaking trước tiên là tốt nhất. Bạn ở đâu? nếu ở Thủ đức thì có một nơi dạy tốt lắm !

AM2
09-07-2006, 11:03
thầy giỏi, trò tiếp thu nhanh và chăm> thành công