PDA

View Full Version : Help ! Help !

phongluuonline
07-07-2006, 17:44
Sau khi thay mainboard mới, máy tính của em cứ reset khi bật máy
hay chạy chương trình "nặng kí" . Em đã thử cài lại Win nhưng ko thay đổi gì . Các bác giúp em với !

Em đang sử dụng :
Mainboard : Asus series 865G
Windows XP Professional Service Pack 2

nino
07-07-2006, 21:58
Sau khi thay mainboard mới, máy tính của em cứ reset khi bật máy
hay chạy chương trình "nặng kí" . Em đã thử cài lại Win nhưng ko thay đổi gì . Các bác giúp em với !

Em đang sử dụng :
Mainboard : Asus series 865G
Windows XP Professional Service Pack 2
gắn chặt lại ram sau khi lau sạch sẽ chân ram, kiểm tra lại card màn hình và ram (gắn vô máy khác thử xem) hay cũng có thể lấy đĩa win khác cài lại xem sao, khi cài các phần mềm thêm thì để ý đến phần mềm nào thì nó bắt đầu bị như trên (có thể do xung đột phần mềm cũng nên), quét virus ...kiểm tra từ từ xem sao, nếu không được... he he he... đem lại tiệm lúc mua nhờ kiểm tra ...

dly
07-07-2006, 22:39
Cần chú ý đến bộ nguồn nữa bạn ạ

monster0706
08-07-2006, 00:17
reset hay restart hả bạn..nói cho rõ xem nào!
nếu là reset là reset lại cái BIOS hay cái j?nếu là reset bios thì xem cái pin CMOS là còn dùng được kô?mình post đoạn này thì cũng chỉ cho vui thôi..vì chắc chắn ý của bạn kô fair là vậy...mà là máy bị restart!
nếu là restart thì ngoài 2 chú ý của các bác trên thì bạn xem lại bạn có chỉnh overclock CPU trong BIOS kô,vì mình biết là main Asus có chức năng overclock...mà quạt CPU lại kô tốt-->CPU nóng,thường thì dẫn đến treo máy hoặc khởi động lại máy hoài.
have funs!!!