PDA

View Full Version : Cách khắc phục lỗi tên file và folder do copy không hỗ trợ tên file dài

truhoang
07-11-2011, 10:08
Có người quen của mình bị hỏng ổ cứng, đem ra hàng thay ổ nhờ họ copy dữ liệu lại, nhưng người thợ đó sử dụng Norton Commander để copy lại dữ liệu từ DOS nên toàn bộ thư mục và tệp tin vượt quá 8 ký tự đề bị biến dạng, tên thư mục và tệp tin chỉ còn lại 7 ký tự đầu và dấu ~ sau đó đến phần mở rộng (Ví dụ: danhsac~.doc; documen~;....). Mình muốn khôi phục lại tên file dài từ windows hoặc DOS mà chưa có giải pháp. Các bạn hỗ trợ mình với nhé. Xin cảm ơn.

spotdog8x
10-11-2011, 10:14
Theo như mình biết thì khi dùng các phần mềm recovery thì phần mềm nào khôi phục dữ liệu lại thì tên file hầu như cũng bị lỗi như thế, mình cũng chưa dùng hết các phần mềm, để chắc ăn bạn cứ thử test xem.

nino
10-11-2011, 21:03
Có người quen của mình bị hỏng ổ cứng, đem ra hàng thay ổ nhờ họ copy dữ liệu lại, nhưng người thợ đó sử dụng Norton Commander để copy lại dữ liệu từ DOS nên toàn bộ thư mục và tệp tin vượt quá 8 ký tự đề bị biến dạng, tên thư mục và tệp tin chỉ còn lại 7 ký tự đầu và dấu ~ sau đó đến phần mở rộng (Ví dụ: danhsac~.doc; documen~;....). Mình muốn khôi phục lại tên file dài từ windows hoặc DOS mà chưa có giải pháp. Các bạn hỗ trợ mình với nhé. Xin cảm ơn.
bữa trước đã mở một thread nội dung giống y như vầy, bữa nay sao mần lại hở bác?