PDA

View Full Version : Cách chống DDOS của Cuasotinhoc.com!

GiaVinh
02-07-2006, 06:21
Chào các bạn,

Mình xin phép được share cách chống DDOS của Cuasotinhoc.com để cùng trao đổi với các bạn.

Các mình dùng khá đơn giản không đòi hỏi quyền root, không dùng PHP script, chỉ dùng htaccess và javascipt, để cấu hình chống DDOS.

Trình bày cụ thể xin tham khảo link sau:
http://cuasotinhoc.com/index.php?showtopic=9623

Xin các bạn chỉ giáo thêm.

nobita_mk
02-07-2006, 06:47
Okies, mang về test xem nào. Forum nó cho te tua rùi :(

headboynt
20-07-2006, 11:39
Ai lại vạch áo cho người xem lưng bao giờ, chắc là không phải đâu, như pác ddth.com đây này, bao giờ chính thức share cách chống ddos đâu, thế có mà die à. phải không các pác?

GiaVinh
07-08-2006, 02:33
Đâu thể nói vạch áo cho người xem lưng được, những kỹ thuật này khá đơn giản, một hacker hoàn toàn có thể đoán biết được cách làm của Cuasotinhoc.com mà không cần phải trông chờ vào sự chủ động share code chống DDOS.
Share ra để chúng ta cùng nhau học hỏi và tiến bộ. Theo ý kiến của riêng mình thì việc share phương pháp trên không ảnh hưởng đến tính hiệu quả của nó.

vikhoa
07-08-2006, 12:00
1 số cách hiện nay đều phải tạo 1 cookie để ngăn ngừa traffic tự động của DDoS. Nếu share code thì giải thuật để tạo cookie cũng bị người ngoài biết -> có thể làm giả cookie để DDoS.

thachthanh
08-12-2006, 04:58
Tui làm theo code chống ddos của cửa sổ tin học
Chạy khá good nhưng có một điểm là không thể upload các file đính kèm được
Các pác có cao kiến gì không
Tui xài VBB

zmt264
09-12-2006, 07:54
Mấy cái cách chống DDOS củ chuối của cuasotinhoc cũng như cua zidean gì đó :D (1 cái trang về design khá nổi của VN) đều có chung 1 điểm là ko thể truy cập bằng Firefox được. (cứ click là nó thêm dấu ? vào link, bác nào vào được thì góp ý thế nhé)