PDA

View Full Version : không xem được ảnh trên máy tính

vantrong992
06-11-2011, 16:46
không hiểu sao máy tính em bây giờ không xem được ảnh, ảnh được chứa trong đĩa e, lúc trước thì xem bình thường nhưng giờ thì không xem được. ai biết chỉ em cách làm sao xem lại được. thank. em dùng win 7.

kenny_chicken 2
06-11-2011, 21:16
không hiểu sao máy tính em bây giờ không xem được ảnh, ảnh được chứa trong đĩa e, lúc trước thì xem bình thường nhưng giờ thì không xem được. ai biết chỉ em cách làm sao xem lại được. thank. em dùng win 7.Đĩa gì ? Ổ đĩa có đọc được các đĩa khác ko ? Đuôi ảnh loại nào ? Chụp hình đưa lên xem thử

nino
07-11-2011, 07:25
Đĩa gì ? Ổ đĩa có đọc được các đĩa khác ko ? Đuôi ảnh loại nào ? Chụp hình đưa lên xem thử
ảnh ổng có xem được đâu mà up lên lol lol
@Bác chủ: Win 7 chắc chắn phải xem được ảnh đuôi là JPEG, ảnh của bác đuôi định dạng gì?

ducchung1983
07-11-2011, 09:46
ảnh ổng có xem được đâu mà up lên lol lol
@Bác chủ: Win 7 chắc chắn phải xem được ảnh đuôi là JPEG, ảnh của bác đuôi định dạng gì?
Ý của bạn kenny nghĩa là ảnh báo lỗi khi mở file í . Chủ thớt cần thêm thông tin ng khác mới trợ giúp đc. Còn theo mình có thể do 1 lỗi này. Khi bạn cài 1 soft mới có chức năng xem ảnh thì nó sẽ hỏi bạn có dùng chtrinh này làm chtrinh làm mặc định để mở ảnh ko, nhưng chtrinh này có thể bị cài lỗi bạn thử cách phải chuột vào file cần mở, open with rồi chọn chtrinh đi kèm với win7. Chúc bạn may mắn.

nino
07-11-2011, 12:51
Ý của bạn kenny nghĩa là ảnh báo lỗi khi mở file í . Chủ thớt cần thêm thông tin ng khác mới trợ giúp đc. Còn theo mình có thể do 1 lỗi này. Khi bạn cài 1 soft mới có chức năng xem ảnh thì nó sẽ hỏi bạn có dùng chtrinh này làm chtrinh làm mặc định để mở ảnh ko, nhưng chtrinh này có thể bị cài lỗi bạn thử cách phải chuột vào file cần mở, open with rồi chọn chtrinh đi kèm với win7. Chúc bạn may mắn.
he he, bác chủ đã hỏi kiểu như thế, bác chỉ như vầy em cá với bác là bác chủ không thể mần được đâu...do trình hơi yếu lol

takang
07-11-2011, 15:12
Nói thía này cũng khó xử lý quá nhỉ

forumactions
07-11-2011, 15:18
Kích chuột phải chọn property và mở bằng Paint :D

ducchung1983
07-11-2011, 20:45
chủ thớt chả thấy đâu a e cứ góp í ầm ầm :D