PDA

View Full Version : [Q] Bằng ĐTQM ĐHQGHCM có giá trị o?

Phicanh
10-01-2003, 16:48
Có dùng bằng này để học tiếp cao học được không,khi đi xin việc thì có bị coi rẻ không.Xin các cao thủ giúp đỡ
Thankkk

trannam136
10-01-2003, 20:28
Cái này đã có ai tốt nghiệp đâu mà bạn hỏi vậy. Chắc là nó cũng được công nhận rộng rãi thôi mà.
Thân.

No Mercy
17-01-2003, 16:17
To Phicanh: Xin hỏi bạn là học tại wa mạng của DHQG có được coi như là học hệ tập trung của DHQG không?

Maxx
17-01-2003, 16:46
hì dĩ nhiên là không được rồi
cái này là thí điểm đào tạo mà
bằng này có lẽ như bằng tại chức thôi

Thân

vn12a12
18-01-2003, 12:38
chắc chắn được, đó là thông báo của DHQG HCM
tất cả các SV tốt nghiệp đúng chuyên ngành tuyển sinh, không phân biệt công tư, lọai hình đều được dự thi vào cao học đúng chuyên ngành đó

Mrbean_dtk83
18-02-2003, 16:39
Phicanh đang học ở cơ sở nào vậy ?

Bài viết được gửi bởi Phicanh
Có dùng bằng này để học tiếp cao học được không,khi đi xin việc thì có bị coi rẻ không.Xin các cao thủ giúp đỡ
Thankkk

Phicanh
20-02-2003, 14:18
mình đang học ĐHBKHN nhưng mà học ở đây chán lắm định vào đây học kiếm cái bằng đại học vì nó tốn ít thời gian(học tín chỉ có
thể rút xuống còn 2 năm,lại không phải đến trường).Trong thời gian này mục đích kèm theo là phải kiếm cho được cái Cisco CCNP
and more

bi_ba_bo
09-03-2003, 23:13
Thế cho tôi hỏi luôn,tôi nghe nói có ch.rình đào tạo cử nhân CNTT qua mạng của trường DHQG-HCM mở cơ sở đào tạo ở ngoài Bắc thì bằng của nó ra làm sao.Ch.trình này có đảm bảo chất lượng học tập không?Bạn của tôi học cơ sở ở ngoài này,nhưng gia đình chuẩn bị vào trong đấy ,muốn làm thủ tục chuyẻn trường thì phải làm những giấy tờ gì.Vị nào biết về ch.trình đào tạo này của trg thì có thể cho tôi biết dc ko?
thank u!

vn12a12
17-03-2003, 20:09
- bằng ở đâu mà chả dzậy, cũng một mẫu mà, ý u là dzì?
- chất lượng học tập:D:D, cái này do tự bản thân mình thôi,
- cònchương trìnhthì copy nguyên con từ chương trình chính quy của trường KHTN chuyên ngành công nghệ tri thức
- còn học đương nhiên khó khăn hơn rùi(làm biếng hơn vì không ai bắt buộc, ít gặp giáo viên hơn)

bi_ba_bo
18-03-2003, 00:41
Chương trình này y xì foóc ý hả? Ở trường trong đấy có nghỉ nhiều như ở ngoài này ko? Khi học về tin thì có đc nhà trường cho thực hành ở trên máy nhiều ko? Tôi thấy trường này cứ nhan nhảm ở khắp nơi luôn ý .Tôi muốn hỏi phòng đào tạo chính ở ngoài HN là ở đâu ?

trannam136
18-03-2003, 21:13
Phòng đại diện ngoài HN nằm trên đường Tây Sơn chỗ báo Thanh Niên ( Gần đối diện ĐH Thuỷ Lợi )
Có nhiều người theo học cái này không nhỉ ???

bi_ba_bo
20-03-2003, 00:23
Tât nhiên là có nhiều rồi vì nghe thấy tên trường là ĐHQG TPHCM khoa CNTT cơ mà ,ai mà chẳng muốn mình là "SV" của trường .Nhưng mà khuyên bạn là đang học 1 trường nào đấy rồi thì đùng có ý định vào truờng này làm gì.
Thế Chính xác là địa chỉ số mấy ,tả chung chung như vậy thì ai mà biết đc,
Tên văn fòng là gì? tôi cần gấp lắm ý .

tonylee
12-04-2003, 17:02
chao cacban, toi cung hoc QTqua mang ,nghe giao vien noi la bang cung co gia tri tuong duong dh thoi,no con co gia hon Dan lap

tonylee
12-04-2003, 17:06
cac ban hoc nhu toi thidung chan nan ha,thay noi sap co lop boi duong trong hoc phan 5 roi do

-------------------
Mot con chim en khong lam nen mua xuan.

bi_ba_bo
13-04-2003, 02:02
chẳng dám đâu,học chán ngắt a`.
sao lai có lớp bồi dưỡng học phần 5 nghĩa là sao? bạn học ở cơ sở nào ,học lấy bằng chuyên viên hay bằng cử nhân?

tonylee
17-04-2003, 11:44
Toi hoc bang cn , thay Cuong bo mon noi do

sheeks
19-04-2003, 19:41
Vậy muốn học chương trình này thì phải làm sao?Tui có nghe nói ĐHQG TPHCM còn có chương trình đào tạo CN CNTT theo tiêu chuẩn Nhật bản nữa,không biết chất lượng thế nào?Có ai học không?Nói cho anh em biết với.

Mrbean_dtk83
20-04-2003, 18:58
Bài viết được gửi bởi bi_ba_bo
Tât nhiên là có nhiều rồi vì nghe thấy tên trường là ĐHQG TPHCM khoa CNTT cơ mà ,ai mà chẳng muốn mình là "SV" của trường .Nhưng mà khuyên bạn là đang học 1 trường nào đấy rồi thì đùng có ý định vào truờng này làm gì.
Thế Chính xác là địa chỉ số mấy ,tả chung chung như vậy thì ai mà biết đc,
Tên văn fòng là gì? tôi cần gấp lắm ý .

290 Tây Sơn , cạnh VDC ...

Lấy trường đào tạo cán bộ công đoàn làm trung tâm ( hình như đây cũng là cơ sở chính luôn )

--- xem ra trong này cũng có nhiều ngườihọc trường này ý nhỉ ..!?! ---

Vega
20-04-2003, 21:21
Mình hiện đang học thêm ở trung tâm đào tạo CNTT Vn - Japan, là nơi tổ chức thi sát hạch kĩ sư CNTT theo tiểu chuẩn Nhật Bản. Kì thi này bao hàm rất sâu rộng về nhiều kiến thức như : phân cúng, phần mêm, mang, lap trình mang,toán kinh tế, kế toán Mĩ....... Một năm chỉ tổ chúc thi một lần duy nhất, ca nuoc VN chỉ có hơn một chục người đậu thôi ( những người khác tuy ko đậu nhưng họ đều là những cao thủ trong ngành IT ). Vì vậy bạn chỉ nên dăng kí thi khi nào nắm rõ tất cả các lĩnh vực trên. Mổi lần thi đ1ong tiền mắc lắm.

JERRY
16-05-2003, 21:27
Ở Hà Nội thì bạn hãy đên chỗ số 8 Bùi Ngọc Dương,ở Thanh Nhàn ,chỗ đg Bạch Mai ấy,Ban cư hỏi dg ra đấy và hỏi thăm chăc la sẽ tìm dc thôi!Học o đó cũng chán lắm nhưngma mình học rồi chẳng lẽ lại chuyển linh tinh phiền phức lắm!Định học xong kiếm cái chứng chỉ của sico hay Microsoft về quản tri mạng để xin việc thôi!

dangly
23-05-2003, 12:27
Toi xin ý kiến.,
Học lấy bằng cử nhân qua mạng thì cũng được, nhưng mà chất lượng cần phải coi lại.
Bạn phải xác định là muốn lấy cái bằng hay là muốn lấy kiến thức đi làm. nếu muốn lầy bằng thì cứ vào học. Còn muốn lấy kiến thức để đi làm thì không nên

oanh21
23-05-2003, 17:16
tớ cũng khong rõ về trường nay lắm. Dau nam 2002,sau đợt mình thi trượt đai học thiếu hai điểm thế là mình có giấy gọi của trường này đến nhà mà mình không hề đăng ký nhưng ghi địa chỉ là số một yết kiêu Hà Nội, khi mình đến hoi thì họ bảo học 4 năm, lấy bằng. Đợt vừa rồi mình có đọc báo sinh viên thấy họ tuyển sinh nhưng lại ở trường Đào tạo công đoàn(gần nhà sách tiền phong, vì mình quên địa chỉ) vào hỏi để xem thì thấy một cái bàn có ghi là nơi bán hồ sơ, vì mình đến vào chiều thứ bảy, mình hỏi một bác làm việc ở đấy thỉ Bác ấy bảo học trên Kim Mã, hình như họ chỉ thuê(hay muợn) địa điểm ở chỗ đó thôi, mình thấy hình như họ làm như vậy để thay đổi chỗ cho nó khác hay sao ấy.Bạn của mình khi đi mua hồ sơ thì họ không nói gì, nhưng khi đến nộp hồ sơ thì họ bảo phải có bằng cấp 3 khá thì mới được. Các bạn nên xem xét kỹ trước khi học ở đó. Mình chỉ biết có vậy thôi.

chuminhtri
23-05-2003, 18:00
Mình xin hỏi ngoài lề 1 chút, hồi học THPT mình ko học gì về tin học cả, đến khi đau ĐH mới học, mình cảm thấy thua kém nhiều quá, mình muốn hoc thêm nhưng ko biết phải học từ đâu ? Hiện giờ mình đang học C và sắp thi kì 2 rồi.

vanthang
30-05-2003, 10:23
Tôi cũng đang theo học trường đó đây vào là sv rồi mới biết cách học ra sao một lối học kiểu fore cũng nói là đáng theo học đấy