PDA

View Full Version : [q] Lỗi Win ME

khanhduc
10-01-2003, 16:16
cứu với ...tại sao máy tôi cài winme rất hay bị lỗi.xin chỉ giúp xem cài cách nào cho ổn định

DragonPhoenix
10-01-2003, 21:13
Chỉ có một cách cài là gõ setup thôi !
Cái này do phần cứng lởm khởm thôi, check lại disk cài, ram, CPU.

Và xin thưa là WIN ME bị lỗi là phải rồi, dù phần cứng có ổn đi nữa, cái tật này của BIll chắc ai cũng biết !

ktvnguyenchien
21-01-2003, 16:44
Bài viết được gửi bởi khanhduc
cứu với ...tại sao máy tôi cài winme rất hay bị lỗi.xin chỉ giúp xem cài cách nào cho ổn định
Bạn phải chỉ ra là lỗi thế nào chứ....

cu tửng
21-01-2003, 17:13
Bạn cài win me xong , cài hết các chương trình xong cài NU , xong bạn chạy NU , chọn win doctor . chọn repair all , rùi nó sẽ sửa lỗi cho bạn. ( bạn vào strat->programfile->startup click chuột phải vào system doctor rùi delete nó để sau này mỗi lần khởi động máy nó ko tự chạy ). Xong xuôi bạn khởi động máy lại , để ok hơn chạy degrafment . Kết wả rất khả wan đó. Chúc ko có gì trục trặc thêm nữa . thân mến

xitrum82
22-01-2003, 18:23
Bài viết được gửi bởi cu tửng
Bạn cài win me xong , cài hết các chương trình xong cài NU , xong bạn chạy NU , chọn win doctor . chọn repair all , rùi nó sẽ sửa lỗi cho bạn. ( bạn vào strat->programfile->startup click chuột phải vào system doctor rùi delete nó để sau này mỗi lần khởi động máy nó ko tự chạy ). Xong xuôi bạn khởi động máy lại , để ok hơn chạy degrafment . Kết wả rất khả wan đó. Chúc ko có gì trục trặc thêm nữa . thân mến
Làm như thế này không ăn thua đâu. Winme hay bị lỗi lắm, tuy nhiên lỗi xuất hiện rất nhiều khi trong máy có virus, bởi vậy bạn có thể hạn chế bằng cách cài kèm theo Notron Anti Virus, trước khi cài Winme tốt nhất bạn nên diệt sạch virus đi, format thì càng tốt.

cu tửng
22-01-2003, 21:35
Heehehehehee
bị virus thì winXP cũng khùng luôn , nói gì tới winme
Heheeheheheheee

thinhu
29-01-2003, 21:49
Chưa chắc bị phần cứng đâu bạn ạ. Trước đây mình cũng đã từng dùng Winme rồi, nhưng bản đầu thì bị lỗi như các bạn nói. Rồi dùng bản khác cũng là Winme thì tốt không bị lỗi gì cả. Bạn cố tìm bản khác thử xem sao, đôi khi hên xui thôi, chứ cài vào rồi mới biết cái nào tốt.

michael_huan
30-04-2003, 12:41
Bài viết được gửi bởi DragonPhoenix
Chỉ có một cách cài là gõ setup thôi !
Cái này do phần cứng lởm khởm thôi, check lại disk cài, ram, CPU.

Và xin thưa là WIN ME bị lỗi là phải rồi, dù phần cứng có ổn đi nữa, cái tật này của BIll chắc ai cũng biết !

Chào, theo tôi thì đâu như thế, bởi tôi là một người trung thành với ME. Phần lớn ME bị lỗi là do phần mềm, Win ME bị lỗi thì phải biết cách sửa, bởi HDH nào mà không bị lỗi. Nhưng theo tôi thì ME đóng vai trò trung gian, nên bây giờ Me vẫn là ngon. Có lỗi thì ta cứ khắc phục. Có lỗi Win ME thì cứ Post lên đây, tôi sẽ trả lời. Ha ha ha