PDA

View Full Version : Làm thế nào để thay đổi session id hay id cookies khi vào 1 trang web

plutotn
05-11-2011, 02:32
Chắc chưa ai hỏi về câu hỏi này vì em search trên mạng mà không có, em xin phép được trình bày như sau:
Theo em được biết, mỗi khi truy cập vào 1 website, nếu là lần đầu tiên vào website thì website sẽ tạo cho máy tính 1 id cookies ( chính xác hơn là session id ) . Từ lần thứ 2 truy cập vào website, id cookies sẽ giữ nguyên và website nhận biết được là máy tính đó đã vào website rồi. ngay cả khi bạn xóa cookies đi ( xóa trên trình duyệt ) thì bạn sẽ vẫn có id cookies như cũ.

Vậy . có cách nào để em thay đổi id cookies đó không, tức là thay đổi 1 cái gì đó khiến cho em vào website lần thứ 2 mà website vẫn tưởng rằng em là lần đầu tiên truy cập vào,vào tạo cho em 1 id cookies mới.
Em đã thử thay đổi những thứ sau :
****** HDD
key win
Nhưng vẫn không thay đổi được id cookies của nó
Bác nào biết xin giải thích giùm em

plutotn
05-11-2011, 13:38
không ai trả lời giúp em à :(

kenny_chicken 2
05-11-2011, 14:32
Thế cookies nó nằm đâu bạn biết ko? Nếu biết thì vào đó mà xóa.

plutotn
05-11-2011, 16:22
bạn không đọc kỹ rồi, mình đã nói xóa cookies đi rồi, nhưng khi vào lại trang web cũ thì nó sẽ tạo ra 1 file cookies mới mà id cookies đó giống như id cookies mà bạn đã xóa đi --> bạn là 1 máy tính cũ chứ không phải là 1 máy tính mới. làm thế nào để thay đổi id cookies đó ấy

kenny_chicken 2
06-11-2011, 21:15
Vấn đề này có vẻ hơi nâng cao chút nhỉ ? Bạn dùng trình duyệt gì ? Đã fake useragent chưa? Có thể cho tui biết trang web đó được ko ?

hahuy.com
06-11-2011, 21:20
có thể nó lưu cả ip và useragent của bạn cũng nên :))

ducchung1983
07-11-2011, 09:53
Bạn thử = cách xóa cookies và tắt bật lại moderm bạn nhé. Bạn sẽ là người mới hoàn toàn luôn :D