PDA

View Full Version : rung động nhỏ có ảnh hưởng đến laptop ko

nvp19892003
28-06-2006, 13:44
mọi người cho em hỏi, những rung động nhỏ có ảnh hưởng đến máy tính ko, ví dụ như là kéo dịch chuyển bàn khi có máy tính ở trên

nino
28-06-2006, 14:21
Dĩ nhiên là có, không ít thì nhiều nhất là ổ cứng, nhưng laptop thì đỡ hơn để bàn (di động mà). Nói chung khi thật cần thiết hãy di chuyển khi máy đang làm việc (nhưng cũng cẩn thận và nhẹ nhàng) chứ nếu mà đánh rơi thì... hậu quả không biết được.
Chúc vui.

quynhanh_lyly
28-06-2006, 18:25
thế mà mình vẫn hay dịch chuyển khi nó đang chạy, vì xài sóng wifi ké nên nó không ổn định. Thế cho nên phải dịch chuyển. Biết là có hại nhưng mà đến bây giờ chưa có ảnh hưởng gì đến máy.

nguyenlinhquang
30-06-2006, 13:57
máy laptop co rung động cũng ko sao đâu;
ổ cứng máy laptop cũng khác ổ cứng máy desktop nên co rung thì cũng ko sao đâu bạn đừng lo.
Đừng làm rơi máy là được, dù máy đang chạy hay ko thì cũng sẽ bị hư.

TheFriends
30-06-2006, 15:41
di chuyển qua lại không sao, đừng để máy bị chấn động mạnh là được.

lecce42
08-07-2006, 06:37
Bác cẩn thận quá, theo em, rung động nhỏ thì chả đáng kể, chỉ sợ làm rơi hay va chạm manh thôi.
Laptop được thiết kế để mang đi mang lại nên các bác cứ dịch chuyển vô tư.

edgarddavid833
11-08-2007, 00:52
dao động nhỏ mà có ảnh hưởng mấy hãng laptop đem bán cho ma nó sài,ibm,panosonic còn có vài dòng cho rơi thoải mái với độ cao hơi nhỏ <1 m dăm 3 lẩn chả sao cả,đừng bao giờ nghĩ là nó sẽ hư,chả có cái gì hư cả,mà nếu hư mua cái khác gắn vào,chỉ sợ mua phải cái model bị lỗi tùm lum khiến hãng không dám sản xuất nữa và khi hỏng đâu đó thì đòng nghĩa vứt luôn cả máy,mà chuyện này vô lý lắm vì trước khi đưa ra thị trường hãng nó thử hết rồi,trừ khi nó buồn ngủ thôi làm qua loa cho xong còn đi ngủ thì mới có lỗi chứ,vả lại công nghẹ giờ hiện đại rồi cả đống người xúm lại nghien cứu cơ mà,cái mà bạn nên quan tâm là phần mềm ấy,cái đó thì hãng nó chịu,chả thằng nào tự làm lấy với giá rẻ như bèo mà cho bạn nhằm tăng doanh số,đố thằng nào trong thời gian ngắn làm ra phần mềm cực hay,không mất cả hàng tháng mới là lạ

The Old Man
11-08-2007, 05:01
Không biết người Việt dịch chử Laptop là "máy tính di động" để nói lên cái gì nếu có ai hỏi tôi "rung động nhỏ có ảnh hưởng đến máy tính di động ko?"

thaychuastudio
11-08-2007, 08:52
Rung động nhỏ cỡ một ...trái BOM mà tàn quân taliban ném vào nhà bác TOM thì có ảnh hưởng đến máy vi tính (Desktop Và Laptop)

kachiusa185
11-08-2007, 10:05
Bác gì ở trên hỏi câu ngộ ghê, spam, không đáng hỏi.