PDA

View Full Version : USB báo write proteced?

Vitway
28-06-2006, 09:27
USB của mình đang dùng bình thường thì độ nhiên báo lỗi không cho ghi gì vào nó nữa.chi đọc và ghi dữ liệu từ trong nó ra thôi.Mình đã lấy đĩa format rồi mà không được.NÓ không cho format?Đó là lỗi gì, ai co kinh ghiệm cho mình biết với.liệu nó đã tèo hẳn chưa vậy? Cám ơn nhiều.

stc_co_ltd
28-06-2006, 09:44
USB của bạn đã bị lỗi, nhưng may là lỗi này không nghiêm trọng lắm, bạn có thể mang ra các cửa hàng sửa chữa USB để sửa ( cái này không tự khắc phục được ).
Hiện tượng này gặp phổ biến ở các dòng USB Kingtons, Transend ( hàng Trung Quốc )
Còn các nhãn hiệu IBM, Sony tỉ lệ chết hoàn toàn cao hơn nhiều ( hàng Trung Quốc).

lee_huynh306
28-06-2006, 13:57
Hình như có loại Flash Drive bảo vệ dữ liệu bằng khoá đó, như Floppy hồi xưa. Bạn check lại xem.

trungktv2005
29-06-2006, 11:44
rất đơn giản bạn chỉ cần tải sòt format usb có trên www.echip.com.vn về và format chúng nếu không được gọi cho mình hoặc mail cho mình mình dã làm nhiều và thành công 90%

rất đơn giản bạn chỉ cần tải sòt format usb có trên www.echip.com.vn về và format chúng nếu không được gọi cho mình hoặc mail cho mình mình dã làm nhiều và thành công 90% số dt 0989051399

tunghnt
19-11-2006, 19:09
cái vụ này hôm bữa tui mới vừa bị, tui lấy chương trình trong CD kèm theo, rồi format nó lại.
tui cũng điên đầu với cái vụ này, vì chả thấy công tắc chống ghi mà lại báo là write protected, phải xài software