PDA

View Full Version : Mạng VNN chặn firewall nhiều quá

disconnect
27-06-2006, 12:28
Không hiểu sao mấy hôm nay mạng VNN làm ăn kiêu gì mà mình vào 1 số trang đặt máy chủ tại nước ngoài kô được
ngay cả diễn đàn gamevn.com và host của mình đặt tại site5.com và 1 số trang khác nữa :wacko:
Dùng proxy hoặc webproxy như http://www.google-proxy.com thì được

Pagan
27-06-2006, 13:30
VNN nổi tiếng từ trước rồi mà, chặn từ geocities tới tripod (và nhiều site khác nữa), tôi có thắc mắc mấy lần thì chả thấy trả lời gì cả. Chắc phải chờ bọn nó cổ phần hóa thì mới giải quyết được vấn đề.

wideview
27-06-2006, 14:12
Tớ cũng thấy vậy. Thật là bực mình khi không vào được mấy trang đó. Những trang đó đâu fải web cấm. Thật là pó tay ...

gaixixon
27-06-2006, 17:03
geocity tripod+BLOGGER!~~~!

gaixixon
27-06-2006, 17:03
geocity tripod+BLOGGER!~~~!

lee_huynh306
27-06-2006, 19:16
Ôi dào, Vietnamnet.vn có khi còn không vô được với mấy chả nói gì tới mấy trang kia. Công nhận rảnh thiệt. Block chi cho tốn resource của server vậy không biết.

Pagan
02-07-2006, 12:44
Bác nào dùng dịch vụ của VNN có thể kiểm tra hộ tôi xem trang www.blogspot.com có truy cập được không? Tức thật đấy, làm xong cái blog mới phát hiện ra là mấy thằng bạn của mình bị firewall hết, không vào được, cũng may là mới làm được 3 ngày.

F*** VNN. :mad:

bestwestnmq
02-07-2006, 13:37
Bác nào dùng dịch vụ của VNN có thể kiểm tra hộ tôi xem trang www.blogspot.com có truy cập được không? Tức thật đấy, làm xong cái blog mới phát hiện ra là mấy thằng bạn của mình bị firewall hết, không vào được, cũng may là mới làm được 3 ngày.

F*** VNN. :mad:

vô được bạn ơi, cả internet cable, cũng vô đc luôn.

Pagan
02-07-2006, 16:13
vô được bạn ơi, cả internet cable, cũng vô đc luôn.
Cảm ơn bác nhé, thế mà thằng bạn của tôi lại bảo không vào được.

Edit: bác có thể kiểm tra lại lần nữa được không? Lần này vào thẳng vneditor.blogspot.com nhé, vì hình như VNN không chặn trang chủ của blogspot.com (được redirect sang blogger.com) thì phải.

bathazar
02-07-2006, 19:43
VNN chặn lung ta lung tung. Có trang nào xấu ở geocities là nó chặn toàn bộ geocities luôn. Thế có bực không cơ chứ. Rồi vụ DNS, DNS Update chậm khủng khiếp đã thế lâu lâu còn có lỗi.

Bro nào ở trên nói chờ nó cổ phần hóa. Xin hỏi bro nó cổ phần hóa rồi thì mình có thể làm gì được nóa ạ.

babyconan
03-07-2006, 09:32
giờ mọi người mới thấy thông cảm cho HP có server đặt ở nước ngoài,ISP mình toàn nữa mùa:innocent:

kiwaluf
03-07-2006, 13:34
Edit: bác có thể kiểm tra lại lần nữa được không? Lần này vào thẳng vneditor.blogspot.com nhé, vì hình như VNN không chặn trang chủ của blogspot.com (được redirect sang blogger.com) thì phải.
@Pagan: Vào được bình thường (MegaVNN)

gaixixon
03-07-2006, 13:50
@Pagan: KHÔNG vào được (MegaVNN)
vào = anonymouse thì ok! :p

Pagan
03-07-2006, 18:38
Cảm ơn các bác nhé.

Bro nào ở trên nói chờ nó cổ phần hóa. Xin hỏi bro nó cổ phần hóa rồi thì mình có thể làm gì được nóa ạ.

Ít nhất thì các công ty cổ phần hóa vẫn lắng nghe ý kiến khách hàng hơn, chứ mấy công ty nhà nước (cụ thể là công ty BCVT) đều có tác phong làm việc rất chán, có lẽ chỉ trừ dịch vụ báo điện tử vnn.vn là tốt thôi. :box:

nohack
04-07-2006, 00:48
Mỗi năm nó được trên rót xuống 20 tỉ ( ngồi chơi đếch làm gì cũng được giải ngân 20 tỉ ) --> làm gì chả ..tốt :D :D