PDA

View Full Version : Vấn đề về mạng !

jackmall
04-11-2011, 10:05
Mình đang dùng mạng lan với cty, rất bình thường và tốt trước khi cài Bkav....

Nhiều ngày nay mình rất vất vã vì nó ảnh hưởng nhiều đến công việc (save, lấy file trên sever), bên hỗ trở kỹ thuật của Bkav cũng có can thiệp và làm rất nhiều nhưng vẫn không có tác dụng gì....đến khi gỡ driver mạng ra và cài lại thì ok ....

Tưởng chừng như nó đã chấm dứt nhưng hôm nay lại như thế, mình đang dùng những chương trình của đồ họa, rõ hơn là khi export - save hay print thì bị treo máy và.......phải dùng đến taskmanager hoặc waiting.....

tiếp tục mình dùng biện pháp như trước là gỡ và cài lại driver mạng....nhưng cách này xem ra k sử dụng mãi được...

Vấn đề là mong các ace pro có cách giải quyết triệt để thì chỉ dẫn giúp mình ! rất cảm ơn...

greenreaper
04-11-2011, 10:19
Cái này là lỗi không nhận được card mạng thì phải, mình cũng từng bị thế này, thay card mạng mới không xong, đem kỹ thuật bó tay, cuối cùng thay máy mới, bảo là lỗi kỹ thuật gì đấy ><

aquagreen.vn
04-11-2011, 10:50
em cũng có lỗi liên quan đến Bkav là nó liên tục nhảy trên màn hình. Không biế thế nào nữa

jackmall
04-11-2011, 11:05
vẫn chưa tìm ra được cách giải quyết.....

nttoanbrvt
04-11-2011, 11:33
Tôi chưa thấy trường hợp cài bkav lại bị như vậy, bạn thử repair lại windows xem.

kiettt
04-11-2011, 22:41
Không thấy bạn nhắc đến giải pháp là gỡ bỏ BKAV ra khỏi hệ thống ?

superman_lulu
04-11-2011, 23:00
bạn nên coi lại tổng thể hệ thống của mình để tìm ra nguyên nhân chứ chưa hẳn hoàn toàn do Bkav, nếu cần thiết thì cài lại toàn bộ HDH

spotdog8x
05-11-2011, 16:28
Bạn nên thử gỡ BKAV ra khỏi hệ thống, nếu vẫn thế thì thử mượn một card mạng rời cắm vô sử dụng xem thế nào????