PDA

View Full Version : Về BLV Ngô Quang Tùng

nvp19892003
25-06-2006, 22:32
là 1,trong những bình luận viên uy tín nhất VN, những ko thể hiểu tại sao, mỗi khi bình luận tới trận đấu của đội tuyển Anh, BLV này lại luôn có những câu nói vô cùng cảm tính, có lẽ là ông ta ghét đội tuyển Anh, nhưng với tư cách người xem truyền hình, là 1 cổ động viên của đội tuyển Anh, liên tục có những câu nói ko tốt về đội tuyển ANh, về HLV, nào là run sợ, nào là rối loạn tinh thần, tôi ko thể chấp nhận được lối bình luận đầy cảm tính như vậy, hi vọng là trong những trận đấu sắp tới của ĐT Anh, ông ta sẽ ko có những lời nói ghê tởm như vậy nữa, còn những ai là cổ động viên của ĐT Anh, hãy chú ý và cùng nhận xét về chuyện này

thaibinhgsc
26-06-2006, 00:03
Bình luận viên việt nam chi góp vai trò hoạt náo viên cho vui thôi. Bình luận như acccc.... rất ít theo diễn biến trận đấu mà toàn kể chuyện linh ta linh tinh. Bạn nghe cho vui thôi, kô thích nghe thì bật kênh nước ngoài mà xem để có thể nghe chả hiểu gì

nvp19892003
26-06-2006, 00:37
mình nghe nói thật là khó chịu lắm, giá mà nó đứng trtj trước mặt thì đã cho ngay quả đấm vào mặt rồi, nhưng chẳng có kênh trước ngoài nào cả, ESPN và SP đều ko có tường thuật

Forest Gump
26-06-2006, 02:02
Ông Huy béo thì chỉ được cái giọng ! hôm Pháp gặp Togo gọi tên thì sai loạn lên , nói đi nói lại câu " trọng tài như cái máy " -> đợi họ sang VN để bác Huy dạy họ thành con người !! Nói chung chê mấy ông này thì có mà hết ngày ! Được cái nhiệt tình ! Chính ra cứ như mấy chú nói phét ra tiền này cũng sướng !!

bathazar
26-06-2006, 06:00
Bình luận viên mình nói như cái máy. Chán. Xem bình luận nước ngoài nhiều khi họ bình luận theo phong cách nói chuyện. Đôi khi buồn cười. Họ hét lên khi ghi bàn cũng máu lửa nữa. Nên rất có không khí. Nói chung xem VN bình luận.... Chán :(

canaximu
26-06-2006, 09:05
Nghe vtv3 bình luận còn đỡ đấy, thử bật sang kênh htv9 nghe nó bình luận thì các bác chỉ muốn quăng cái tivi luôn thôi :D

vikhoa
26-06-2006, 09:05
Thế thì mọi người xem WorldCup nên để TV chế độ MUTE ^_^

Hồi đầu giải, VTV3 còn có nữ BLV, nghe chói tai kinh khủng. Nói thì sai nhiều mà hay chen/ngắt lời BLV nam. Chắc bị bà con phản ánh nhiều quá nên đến giữa vòng bảng là không thấy đâu nữa.

Xem bóng đá mà nghe nữ bình luận, mất cả hứng.

nguyentheloi
26-06-2006, 09:53
Thêm cái nữa là cái âm thanh bình luận lúc thì lớn, lúc thì nhỏ xíu, nhiều hồi mình phải chỉnh âm thanh liên xuống hoài muốn bực mình luôn! K hiểu tại sao VTV3 lại chỉnh âm thanh giữa các BLV lại so le như vậy, thậm chí 1 BLV cũng có lúc âm thanh lên xuống nhiều lần luôn!!! À,mà mình cũng đồng tình với canaximui là cái HVT9 ông Lý Chánh bình luận cực dở, nói thì chậm như rùa, nghe quá buồn ngủ. hihi

redhorse
26-06-2006, 11:29
Em thấy bác Mập bên VTC (không biết tên nhưng hình nhứ là bác Huy thì phải) nói củng được đó chứ bình luận củng hay, cung cấp củng nhiều thông tin, em toàn coi bên VTC còn VTV thì em thấy không hay, còn HTV thì khỏi nói

Adam
26-06-2006, 12:06
Hầu hết các kênh truyền hình nổi tiếng BLV là các cựu danh thủ bóng đá 1 thời.Như CNN hiện nay la cựu tiền đạo Alan sherer.Mấy ông Vn chỉ giỏi đọc lại lịch sử:thành tích,lịch sử đối đầu..nghe rất chán.Như hôm rồi xem cái ông gì gầy gầy bên VTC1 khi mà Nhật mở tỉ số trận Braxin ông ta gào lên nào là:tự hào là người Châu Á,(nói vậy braxin chắc nhìn bóng đá các nuoc khac = nửa con mắt bên trái :chris: )cao hứng lên còn nói là châu Á rồi sẽ trở thành trung tâm thể thao của thế giới?!!!!:D.Rồi còn mời thêm mấy cha kia tham gia trinh bày lang mang,cảm tính.Nói chung là chẳng có chuyên môn mà ko có chuyên môn (mà chắc có tình cảm) nên nói tào lao ko à.

traiHanoi
26-06-2006, 14:20
Tôi thấy bác Huy và bác Lương bên VTC bl hay hơn mấy bác bên VTV.

truongbeo
26-06-2006, 15:22
Thế thì mọi người xem WorldCup nên để TV chế độ MUTE ^_^

Hồi đầu giải, VTV3 còn có nữ BLV, nghe chói tai kinh khủng. Nói thì sai nhiều mà hay chen/ngắt lời BLV nam. Chắc bị bà con phản ánh nhiều quá nên đến giữa vòng bảng là không thấy đâu nữa.

Xem bóng đá mà nghe nữ bình luận, mất cả hứng.
đúng rồi, cái bà đấy hình như tên Thu Hiền thì phải, đại loại thế, lần đầu tiên trong đời thấy 1 bà vào bình luận. Không hiểu mấy lão VTV nghĩ gì mà cho 1 bà ở đâu rớt xuống mới lần đầu đã được đi bình luận World Cup. Thỉnh thoảng phát ngôn mấy câu cứ như mình am hiểu nhiều lắm, bựa vãi, ông BLV kia đang nói thì lại nói chen vào điếc tai. Chắc khán giả phản ứng ghê quá nên cho thôi rồi. Hô hô

Em thấy bác Mập bên VTC (không biết tên nhưng hình nhứ là bác Huy thì phải) nói củng được đó chứ bình luận củng hay, cung cấp củng nhiều thông tin, em toàn coi bên VTC còn VTV thì em thấy không hay, còn HTV thì khỏi nói
đúng rồi, đó là cái ông BLV Quang Huy béo béo mà khán giả VN biết đến rất nhiều, cách đây vài năm vẫn làm cho VTV3, chuyên trị WC, Euro...các giải đấu lớn, rồi ngoại hạng Anh.... gần đây mới chuyển sang làm bên VTC đó

lytamhoana6cntt
26-06-2006, 15:24
- Nếu nói bình luận trong trận đấu thì nvp19892003 có lẽ hơi khắt khe chăng. Anh đá dở thì người ta bình dở... là đúng rùi. Tui không "bênh" BLV nhưng thực ra thì họ cũng là người, không những là người yêu rất bóng đá do đó chắc chắc họ phải thích một vài đội -> nên cũng có cảm tính ít nhiều :)
Ổng Quang Tùng được mọi người đánh giá là BLV hay nhất đó. Quang Huy cũng được nhưng hơi lạm dụng về kiến thức bóng đá trong khi bình luận.

...liên tục có những câu nói ko tốt về đội tuyển ANh, về HLV, nào là run sợ, nào là rối loạn tinh thần, tôi ko thể chấp nhận được lối bình luận đầy cảm tính như vậy, hi vọng là trong những trận đấu sắp tới của ĐT Anh, ông ta sẽ ko có những lời nói ghê tởm như vậy nữa, còn những ai là cổ động viên của ĐT Anh, hãy chú ý và cùng nhận xét về chuyện này
Cậu quá yêu ĐT Anh nên mới có suy nghĩ cảm tính thế vậy
Cái chính ở đây tui mún nói là bình luận sau trận đấu thì mới thực sự là dở.
- Hôm thì kêu cô SV nữ lên hỏi chuyện bóng đá. Tuy cô này cũng yêu bóng thật... nhưng để bình luận trên truyền hình cho cả nước xem thì chưa đủ trình.
Đến Hồng Sơn nói còn lắp bắp nữa là...
Ông mặt gầy gầy đeo kính cận "cầm trịnh" thì Nhầm tên cầu thủ Owen với Rootney tùm lum.
Bên VTV có mấy chú mới nên xem chán kinh khủng cứ đến khi bình luận là tuy chuyển kênh sang VCTV2 xem phim cho rồi.
Nếu bạn thực sự muốn xem BL thì vào lúc 5h chiều hãy bật kênh Hà Nội xem... Anh Tú + Nguyễn Lưu nói là hay nhất

adsa
26-06-2006, 16:55
Bà BLV hồi đầu giải không hiểu sao câu nào cung vuốt đuôi Quang Tùng . Vừa tỏ vẻ hiểu biết rồi quay sang hỏi theo anh Tùng thì sao .Nói thì lắp ba lắp bắp . Chức năng chính của bà này là thông báo tỷ số và thời gian còn lại của trận đấu . Tôi thấy Quang Tung thì bình luận cũng tạm được dù sao cung hay hơn ông Huy ,ông này là 1 fan của đội MU . Không biết hôm qua tuyển anh đá bình luận kiểu gì mà có câu " những người hâm mộ đội tuyển anh như chúng ta " ( kô nhớ rõ là VTV hay VTC ) . Ai hâm mộ đội tuyển anh hồi nào .
Tui ủng hộ ý kiến là các bình luận viên kô nên nói những câu quá cảm tính .

napoleonman
27-06-2006, 16:32
;)) các bác cứ chê người ta cảm tính....cái nghề "bình" mà ko có "cảm tính" thì còn gì là bình ,dù gì cho nữa thì "cảm" của ông Quang Tùng ,Quang Huy là hay nhất nhì VN rồi ,nếu có Long Vũ thì chắc cười lăn cười bò ....,theo tui thì mấy ông BLV của VN là số-dzách rồi ,mấy ông bình luận viên nước ngoài ,cũng có cái hay ,như trận đấu nhàm chán quá ,mấy ổng kím cớ chọc cười ,khôi hài ,nhưng bực nhất là có vài ông khi ghi bàn ,là la hét ùm trời nhưng nghe rất giả tạo.... và đặt biệt là la hoài ,la gần cả phút >_<.....tệ nhất là cái màn BLV nữ + HTV9 cái đó thì ko có gì phải bàn cãi ,có 1 cái nữa là dạo này VTV,VTC,HTV đều lạm dụng quảng cáo nhiều quá ,rất khó chịu ,chẳng tôn trọng khán giả gì cả ...

dieuthu
27-06-2006, 17:16
Quang Tùng là vấn đề nhất khi coi bóng đá. Mỗi khi xem Quang Tung bình luận là lại nhớ tới Quang Huy.
Nói thật, QT là người bình luận theo kiểu "3 phải " nhất, ma theo ông cha mình nói là: Gió chiều nào theo chiều đó.
Trận bán kết C1 vừa rồi, có còn ai nhớ ko vậy? A.C va Barca ý. Trời ơi, hôm đó tôi phải chuyển sang ESPN để coi vì không thể chịu nổi đựoc thái độ,.........mặc dù không đủ trình để nghe BL bằng T.A.
Còn trận Anh cũng là ví dụ rõ rệt,,,....
Nói chung, Chúng ta cũng ko thể phủ nhận rằng, QT là một bình luận viên có kinh nghiệm nhất VN hiện tại.....
Nhưng thực sự với kiểu BL như dạo này thì QT đang mất đi hình ảnh trong khán giả yêu Bóng Đá.

namtom
27-06-2006, 17:34
chỉ các bác chiêu nì, xem WC thì các bác làm ơn tắt tiếng đi, xem hình thôi, rồi kiếm cái radio mà nghe bình luận, đảm bảo khỏi buồn ngủ, nói như súng liên thanh ý chứ lị

Tiasangtinhyeu
27-06-2006, 22:17
Em nói thiệt....đội tuyển anh đá dở ẹc....htv bình luận nghe muốn ói...vtv bình luận cũng chẳng ra gì....đội anh thì kém...làm mất mấy chai chơi ca độ....chán.

klasdfe
28-06-2006, 00:12
Đội tuyển Anh đá thực sự là rất chán, dù rằng trong đội hình có rất nhiều ngôi sao. Đã lâu lắm rồi chúng ta không trông thấy một đội tuyển Anh xứng đáng là một ứng cử viên cho chức vô địch dù rằng lúc nào người ta cũng xếp Anh là ứng cử viên cho chức vô địch. Nói thật tôi nghĩ QT cũng đúng, cứ khi nào người ta cần đến một tinh thần chiến đấu thực sự thì đội tuyển Anh lại không thể hiện được, người hâm mộ đã quá sốt ruột mất rồi.
Đành rằng là QT cũng có nhiều phát biểu cảm tính, nhưng có chuyện gì thế với một đội hình toàn sao như vậy. Tại sao cứ đến thời điểm quyết định thì họ lại không còn là họ nữa ?
Mình cũng rất thích các cầu thủ riêng lẻ của đội tuyển Anh, toàn xem giải ngoại hạng Anh nhưng thú thật mình sốt ruột với cách chơi của đội tuyển Anh.

nvp19892003
28-06-2006, 01:10
hic hic, trong trận đấu với Ecuador, BLV Quang Tùng có nói 2 câu thế này, khi ANh ko chiếm được thế trận, BLV QT có nói: các cầu thủ Anh vẫn còn cảm thấy run sợ sau trận đấu với THụy Điển, thế là thằng Biên Cương "phản công" ( nick này em đặt cho nó vì thằng này bình luận toàn là phản công, Bồ Đào Nha phản công Angola, Angola lại phản công BDN, tóm lại là 2 đội phản công lẫn nhau, hic nhưng mờ ko có đội tấn công thì làm gì có đội phản công, ko tin các bác xem thằng này bình luận mà xem), quay lại với câu nói thứ 2 của bác QT, khi cổ động viên ANh cổ vũ cho đội tuyển ( CDV cổ vũ cho các cầu thủ con cưng là điều bình thường) thì anh QT nói: các cổ động viên anh đang tự động viên chính mình, bó tay luôn, bây giờ các bác thử nghĩ xem em cảm tính hay 2 thằng kia cảm tính

erafc
28-06-2006, 12:22
Hờ hờ, BLV bóng đá VN bây giờ chỉ có mỗi Quang Huy là khá, nếu nghe BLV này nói cách đây dăm ba năm thì hơi chối nhưng giờ trình anh ta cao hơn nhiều... số còn lại hì hì, bỏ qua, ớn nhất là thằng ku đeo kính ở VTC, dốt còn ti toe...
À còn nhân vật chính Quang Tùng thì tớ ấn tượng nhất kiểu nói của anh ta, khoảng cách giữa chủ ngữ và vị ngữ là cả 1 thời gian dài ^^

napoleonman
29-06-2006, 02:08
hic hic, trong trận đấu với Ecuador, BLV Quang Tùng có nói 2 câu thế này, khi ANh ko chiếm được thế trận, BLV QT có nói: các cầu thủ Anh vẫn còn cảm thấy run sợ sau trận đấu với THụy Điển, thế là thằng Biên Cương "phản công" ( nick này em đặt cho nó vì thằng này bình luận toàn là phản công, Bồ Đào Nha phản công Angola, Angola lại phản công BDN, tóm lại là 2 đội phản công lẫn nhau, hic nhưng mờ ko có đội tấn công thì làm gì có đội phản công, ko tin các bác xem thằng này bình luận mà xem), quay lại với câu nói thứ 2 của bác QT, khi cổ động viên ANh cổ vũ cho đội tuyển ( CDV cổ vũ cho các cầu thủ con cưng là điều bình thường) thì anh QT nói: các cổ động viên anh đang tự động viên chính mình, bó tay luôn, bây giờ các bác thử nghĩ xem em cảm tính hay 2 thằng kia cảm tính
các cầu thủ Anh vẫn còn cảm thấy run sợ sau trận đấu với THụy Điển -> chả có gì hết ,bình luận mà ,dù đúng dù sai đó cũng là 1 ý kiến,có thể ý kiến đó cậu không tiếp nhận nhưng người khác lại tiếp nhận ,trăm người ngàn ý mà đâu ai giống ai đc...:D
các cổ động viên anh đang tự động viên chính mình -> lại là bình luận ,xu hướng của mọi người khi xem trận đấu đó đều cảm thấy đội Anh đá quá tệ -> chẵng lẽ bình luận các cổ động viên đang ăn mừng ?!?!?.Chỉ có thể là các cổ động viên đang cổ vũ để động viên cho ai đó!!!!,ko Anh thì chính mình ,có vậy cậu cũng lên đây chửi BLV om sòm....:D

nvp19892003
29-06-2006, 07:47
các cầu thủ Anh vẫn còn cảm thấy run sợ sau trận đấu với THụy Điển -> chả có gì hết ,bình luận mà ,dù đúng dù sai đó cũng là 1 ý kiến,có thể ý kiến đó cậu không tiếp nhận nhưng người khác lại tiếp nhận ,trăm người ngàn ý mà đâu ai giống ai đc...:D
các cổ động viên anh đang tự động viên chính mình -> lại là bình luận ,xu hướng của mọi người khi xem trận đấu đó đều cảm thấy đội Anh đá quá tệ -> chẵng lẽ bình luận các cổ động viên đang ăn mừng ?!?!?.Chỉ có thể là các cổ động viên đang cổ vũ để động viên cho ai đó!!!!,ko Anh thì chính mình ,có vậy cậu cũng lên đây chửi BLV om sòm....:D
hic hic, cậu đã thấy tui chửi câu nào chưa, bình luận kiểu đó thì ai mà nuốt trôi được thử ông ấy nói đội bóng của cậu vậy cậu chịu được ko, nói thế mà cũng nói, tôi ko chịu được nên post bài lên đây cho anh em bình luận, ông nè chưa đọc kĩ các bài cũ thì cũng đừng vào bình luận lung tung đi, ông có thấy đội bóng nào bị bình luận như vậy ko ngoại trừ Anh

real_time
29-06-2006, 09:04
hic hic, cậu đã thấy tui chửi câu nào chưa, bình luận kiểu đó thì ai mà nuốt trôi được thử ông ấy nói đội bóng của cậu vậy cậu chịu được ko, nói thế mà cũng nói, tôi ko chịu được nên post bài lên đây cho anh em bình luận, ông nè chưa đọc kĩ các bài cũ thì cũng đừng vào bình luận lung tung đi, ông có thấy đội bóng nào bị bình luận như vậy ko ngoại trừ Anh
cậu đã quá yêu đội tuyển của cậu rồi đó --> cảm tính những câu nói của anh ta chỉ là bình lại những sự kiện đang xảy ra theo cách nhìn của anh ta mà thôi. Và ý kiến của BLV cố gắng phục vụ đại đa số xem trận đấu chứ không thể phục vụ fan của đội tuyển đang thi đấu. Có thể bạn sẽ nói lại tôi "thì chỉ có fan của đội tuyển đang thi đấu là xem nhiều nhất" nhưng xin nói là những người khác cũng cần được nghe mà.
Mọi người nhận xét thế nào về BLV Anh ngọc người hay bình luận bóng đá ý và các trận có Ý thi đấu ở WC lần này trên VTC?

vikhoa
29-06-2006, 09:33
"Ecuador đã để lộ bộ mặt thật của mình"...

Nghe câu đó còn chói tai hơn, bố tôi đã phải bật tiếng chửi BLV khi nghe cách dùng từ này.

Pfiev_k47
29-06-2006, 11:27
Mọi người nhận xét thế nào về BLV Anh ngọc người hay bình luận bóng đá ý và các trận có Ý thi đấu ở WC lần này trên VTC?
Hihi anh ta rất hay:wub: đúng đội Ý mà:yes:
Đội Ý mà đá hay là cười toe toét.Bình luận chỉ theo 1 chiều thôi.
Nói khách quan thì rõ là chuối rồi,thậm chí còn là yếu kém về năng lực nghề nghiệp hí,mình rất thích cách anh ta bộc lộ cảm xúc.Nhưng chắc là rất nhiều anh bạn ngậm một cục tức khi xem anh ấy bình luận.Như anh Quang Huy cũng là Fan Ý nhưng không vậy.
Tình trạng như vậy thiếu gì chứ:
BLV bên Trung Quốc (http://juvevn.net/index.php?act=view&code=post&cid=13&id=7811&header=7ebf4338e73021f5db6b547eee5eb3dd)
Bảo vệ lẽ phải (http://bongda.com.vn/soccer.asp?Cat_ID=8&Cat_Sub_ID=42&news_id=14041)
Bộ mặt (http://www2.ttvnol.com/iat/776068.ttvn)

hainchain
29-06-2006, 14:09
"đội Anh chỉ có thể làm được đến thế thôi!" << đúng là cha BLV bị điên nghe mắc ói không chịu được

thagnv
29-06-2006, 17:24
Có chuyện bên lề này ko biết có ai đã biết chưa:
Lúc trước MC Long Vũ trong chương trình chiếc nón kì diệu là bình luận viên bóng đá, nhưng tại sao lại từ bình luận viên bóng đá lại chuyển sang làm MC, chuyện là như thế này:
Khoảng vài năm trước, khi bình luận cho trận đấu giữa CA TpHCM với đội nào đó ở ngoài bắc (mình quên tên mất rồi, tạm gọi là đội xx)...
Anh Long Vũ bình luận thế này:
Đội xx đã đè bẹt đội bóng mang tên Bác...
Thế là anh í sang làm MC chiếc nón kỳ diệu...
Tưởng gặp họa, hóa ra là phước các bác nhỉ!!! :D

truongbeo
29-06-2006, 19:36
em không xem VTC bao giờ. Nhưng ông Anh Ngọc thì biết sơ sơ. Thích ĐT Quốc Gia Italy. Ông này ngày trước vẫn hay bình luận khá cảm tính với AC Milan (Favourite club của ông ý), ai cũng thấy, giờ thì bớt rồi. Hồi trước em cũng có xem mấy trận ông này BL Serie A trên kênh Hà Nội, khá hay. Những quả ghi bàn ông này hét to ^_^ (nhiều ông BL WC lần này, ghi bàn mà hô ỉu xìu)

nvp19892003
29-06-2006, 20:42
ông Anh Ngọc này là BLV em thích nhất, ông này tuy bình luận cảm tính nhưng bình luận cực hay và luôn biết cách cuốn khán giả vào không khí vô cùng cuồng nhiệt của bóng đá

command
29-06-2006, 20:56
em có thắc mắc là HTV bình luận như thế mà sao vẫn duy trì, hay do mấy sếp kô nghe được phản ứng của mọi nguời. 100 người mở TV thì chẳng có ai chịu nghe HTV cả, trừ khi nơi nào đó kô có sóng hihi

Arkain
30-06-2006, 04:31
em có thắc mắc là HTV bình luận như thế mà sao vẫn duy trì, hay do mấy sếp kô nghe được phản ứng của mọi nguời. 100 người mở TV thì chẳng có ai chịu nghe HTV cả, trừ khi nơi nào đó kô có sóng hihi

Cái đó còn phải xem có bao nhiêu người phản ứng trực tiếp với đài truyền hình =P

namtom
30-06-2006, 10:53
HTV, nghe cái tên bác bình lựng là đã thấy ớn rồi ( Lý Chánh - chắc em Lý Thông rồi :) ) còn cái bác Vũ gì đó , nhìn cái miệng bác nói vãi ... , ko chịu nổi he he he, bình luận thì tên cầu thủ đọc rất khác với VTV3 , dzí dzụ : Neville , bác VTV3 đọc " ne vin ", còn bác HTV đọc "Ne-vồ " ko biết bác nào đúng nữa, em thì cảm giác là bác HTV7 đúng, trình tiếng Anh em lùn quá, nên anh em giải thích hộ cái :D

mo dung phuc
30-06-2006, 17:15
hê, ông lại cảm tính khi chê ông Tùng thì có :D
nói thẳng ra riêng thằng Anh thì mọi bài báo, ti vi đều chửi
như heo, chứ riêng jì ông Tùng, tôi thấy ông Tùng còn là
loại thích bọn Anh đấy.
MK xem jải Anh thấy mấy cha tung hô MU mà ghét, cứ như
là CLB của riêng mấy cha, coi cái nhà đài như MU TV2 ý
ghét vật
thằng cha ê ríc sơn thì cả làng bóng đá chửi là ngu
mịe, HLV mà cả trận đếk thấy mở miệng chỉ đạo lấy
một câu nào, bó tay
Anh mà đòi vô địch á, mơ à.
đợi khi VN vào đá WC thì may ra có cơ cho Anh, hơ hơ

redhorse
01-07-2006, 01:07
thằng cha ê ríc sơn thì cả làng bóng đá chửi là ngu
mịe, HLV mà cả trận đếk thấy mở miệng chỉ đạo lấy
một câu nào, bó tay

Bác này hơi quá. híc cà làng là ai, em nghỉ ổng được làm HLv đội Anh thì chắc không phải là đồ bỏ đâu, có lẻ ổng có ~ dự tính gì đó chứ, đâu cần phải la hét là hay đâu.
Còn hôm nay xem trận Arg-Đức trên kênh VTC1 bực thiệt, mình để ý hình như chỉ có bác Huy mập nói hay, còn 2 bác BLV còn lại nói củng lung tung lắm, như lúc cruz vào sân thì nói anh ta đánh đầu tốt, còn khi được phạt góc thì lại nói là Arg chỉ còn Ayala vì Crespo đã ra sân (Cruz vào thay Crespo)? chưa nói là bác đó còn tối ngày nói Arg còn 1 lượt thay người?? trong khi thay đã hết, còn nhớ trận Brazil đá thì khi anh da đen tóc dài nhận được bóng thì lại nói là Kaka,híc.
Á quên có ai biết sự cố gậy sự sau trân đấu không, thấy bay vô quá trời

kiwaluf
01-07-2006, 01:19
Chính xác! Chính xác!
BLV bình luận chán nhất là của HTV :eek:

Genzo
01-07-2006, 10:04
Công bằng mà nói thì BLV nói liên tục như thế cũng phải có sai sót.
Tính ra thì em thấy Quang Huy bình luận khá nhất, kiến thức sâu, nhận định và phán đoán tình huống rất tốt. Sau đó đến Quang Tùng - dù sao cũng có thâm niên và kinh nghiệm nhiều. Còn anh Thành Lương thì đúng như bác gì nói, lúc nào cũng ra vẻ ta đây biết nhiều, bình luận nhiều lúc nhận định tình huống sai toét ra, em cũng cười đến vỡ bụng khi nghe Thành Lương nói : " Đông Á sẽ trở thành trung tâm bóng đá thế giới" ,khi Nhật ghi được 1 bàn vào lưới Bra. Còn các bác HTV thì thôi rồi giọng thì như đọc kinh rề rề, sai tên cầu thủ, nhận định tình huống rất kém.

redhorse
01-07-2006, 10:10
Có ai biết gì về Pessotto không nhỉ, hôm qua coi có ông nào bên VTC nói thì có lẻ him không qua đựơc đêm đó, có thể là bị chết lâm sàng. Nhưng sao lên mạng search hoài thì không thấy, hay là tại mình tiếng anh không hiểu http://news.bbc.co.uk/sport2/hi/football/europe/5121324.stm
mấy bác đọc thử có chồ nào nói Pessotto tiêu rồi không, hay đội Ý muốn không công bố để giử tâm lý, cho các cầu thủ thi đấu

athlon26
01-07-2006, 22:36
Có ai biết gì về Pessotto không nhỉ, hôm qua coi có ông nào bên VTC nói thì có lẻ him không qua đựơc đêm đó, có thể là bị chết lâm sàng. Nhưng sao lên mạng search hoài thì không thấy, hay là tại mình tiếng anh không hiểu http://news.bbc.co.uk/sport2/hi/football/europe/5121324.stm
mấy bác đọc thử có chồ nào nói Pessotto tiêu rồi không, hay đội Ý muốn không công bố để giử tâm lý, cho các cầu thủ thi đấu

cha này chắc dính đến mua bán độ sợ quá tự tử đây mà

nhìn vào giải Seri A thì vẫn còn tự hào về V-League của Vn được đó hô hô ha ha

erafc
02-07-2006, 10:24
Còn anh Thành Lương thì đúng như bác gì nói, lúc nào cũng ra vẻ ta đây biết nhiều, bình luận nhiều lúc nhận định tình huống sai toét ra
Đồng ý với bác, Quang Tùng tuy hơi ấy.. nhưng anh ta dễ chấp nhận hơn tay này nhiều.

redhorse
02-07-2006, 11:25
cha này chắc dính đến mua bán độ sợ quá tự tử đây mà

nhìn vào giải Seri A thì vẫn còn tự hào về V-League của Vn được đó hô hô ha ha

no, anh không không dính tới tiêu cực, có lẻ anh ta tự tử vì chuyện gia đình, cho tới giờ vẩn chưa nghe tin gì vể anh ta, thế mà tay ở VTC lại nói anh ta đã chết lâm sang, sao mạnh mồm thế, hình như bác Huy mập củng cố tình gài anh BLV đó hay sao đó, thấy ổng hỏi hoài

Bon jovi
03-07-2006, 19:20
tui thấy ở VN thì ông quang huy với quang tùng là đỡ nhất rồi,đúng là trong WC thì mấy ông này bình luận ko hay = giải ngoại hạng anh.Nhưng mà nói mấy ổng chê đt Anh thì ko đúng,vì nếu chê đội Anh=> bóng đá anh dở=>chê giải ngoại hạng anh=>ko ai coi giải ngoại hạng anh=>bị đuổi việc he.he..

babylearnit
03-07-2006, 21:35
chỉ các bác chiêu nì, xem WC thì các bác làm ơn tắt tiếng đi, xem hình thôi, rồi kiếm cái radio mà nghe bình luận, đảm bảo khỏi buồn ngủ, nói như súng liên thanh ý chứ lị

Vỗ tay, em cũng làm y như bác,ko hoa mỹ,ko thêu dệt, nhưng luôn luôn nói chính xác, và nói những cái mình cần nghe!

Bán kết mấy pác bật radio lên nghe thử, rồi mute tiếng TV,chỉnh kênh HTV2,HTV9 màu sắc sống động -> một trận bán kết "ngon" lỗ tay với con mắt!

Mà sáng ra đọc tin nhanh của tuổi trẻ thấy ngu hết sức, một thằng nhà báo viết bài thể thao đã lâu như Huy Thọ mà viết 1 bài ngu ko tả!
Mấy bác xem phản ứng của FAN Ý ở TTVNOL thử xem:
http://www2.ttvnol.com/iat/776068.ttvn

Có ai biết gì về Pessotto không nhỉ, hôm qua coi có ông nào bên VTC nói thì có lẻ him không qua đựơc đêm đó, có thể là bị chết lâm sàng. Nhưng sao lên mạng search hoài thì không thấy, hay là tại mình tiếng anh không hiểu http://news.bbc.co.uk/sport2/hi/foot...pe/5121324.stm

Sao tôi nghe nói ku này từ khi về làm quản lý ở Turin biết quá nhiều việc nên bị mafia Juve "đẩy" lầu!

BLV bình luận chán nhất là của HTV
-> BL ít nói thì bảo là chán, nhiều thì bảo thằng này lè nhè, tôi thấy BLV bên HTV tui vậy nhưng ít ra là nghe đở tức hơn VTV hay VTC nhìu! Àh, có ai đã từng nghe Yên Ba(gần đây xem bên VTC thấy chả) BL chưa nhẩy, hồi trước có đọc tạp chí với báo thấy cha nào viết good lắm!
Mà sao ko thấy các cựu cầu thủ VN làm nghề BLV này nhỉ? Ngay cả Shearer, Maradona hay Voller đều làm BLV cho CLB hay tuyển QG nào đó, hay cầu thủ VN chê ít tiền,hay chưa đủ trình độ,hay ko tài ăn nói!

amida
04-07-2006, 12:42
Tại mấy anh dân HN nhiều nên nói thế. Em nghe bình luận ở HTV từ nhỏ giờ nên cảm tình với Lý Chánh, Xuân Cường. Cái đó tuỳ vào độ trung thành cũng như thói quen thôi. Nghe mấy anh "cậy" HTV quá em "xót". Theo em, HTV là số 1. Hết

action
04-07-2006, 14:19
Đúng thật mùa WC năm nay rất nhớ Quang Huy, ở VN này BLV chỉ mỗi Long Vũ và Quang Huy nghe được, còn lại rất chán, mà đặc biệt là mấy thằng ở HTV như Lý Chánh, với lại 1 thằng tóc dài, và 1 thằng nữa mà hay bình luận trên HTV, tụi nó bình luận mà tui nghe phát nôn, xin lỗi vì dùng lời lẽ như vậy, vì sự thất là như thế!

amida
04-07-2006, 14:59
Tuỳ thôi anh àh. Như em thì kô tài nào nghe được giọng Hà Nội, người Nam mà :)

tianya
04-07-2006, 15:51
nhưng các bác có thấy 1 điểm ko bình thường này không:
trực tiếp world cup hiện tại thì có tất cả 4 thằng:
vtv, htv, vtc, với lại cái cáp SuperSportS3, thế mà S3 lại chậm hơn vtv những 5 giây đồng hồ ---> ép mình phải nghe mấy ông nội này bình lựng :D
theo tui thì VTV< VTC <HTV <S3Sport (luôn chiếu đầy đủ các cảnh đầu và cuối trận chứ không cắt như các bác VTV) --> hôm bữa coi argen oánh lộn vui ra phết
còn tui coi đá banh thì thế này:
đầu trận mở S3,
khoảng 15-20 p đầu chuyển VTV3 , mở lên nghe noi' nhảm không, chưa được 3 phút là phải chuyển kênh (đừng hỏi tại sao tui ghét mà vẫn nghe vì tui thích thử xem kỳ này mình chịu đựng được bao lâu -> 1 trò chơi nhỏ kết thúc bằgn 1 câu chửi)
rồi chuyển sang kênh htv, sau đó cầm cự hết giờ, hoặc đôi khi về S3 luôn đến cuối trận coi thêm được những cảnh hay
Về bình luận viên:
Lý Chánh và các blv HTV do có thâm niên về bóng đá Ý nên trình độ chiến thuật nhỉnh hơn các bác VTV. Nghe tuy đều đều nhưng am hiểu bóng đá thì đều khoái vì nói chính xác đâu ra đó, ko lung tung. Quang Huy cũng hay nhưng từ dạo chuyển qua VTC thì hết nghe rồi.
Còn ông quang tùng thì nhảm từ trên xuống dưới rồi

tam_bb2003
05-07-2006, 17:30
Công bằng mà nói thì năm nay bình luận đầu và giữa hai trận đấu thì HTV là số 1, mấy cu VTV đưa mấy cu tí diển viên hài,...vô thành ra nhạt như nước ốc !!!! Còn trong trận thì như nhau tùy theo mỗi miền và thói quen.

redhorse
09-07-2006, 20:19
Còn anh Thành Lương thì đúng như bác gì nói, lúc nào cũng ra vẻ ta đây biết nhiều, bình luận nhiều lúc nhận định tình huống sai toét ra, em cũng cười đến vỡ bụng khi nghe Thành Lương nói : " Đông Á sẽ trở thành trung tâm bóng đá thế giới" ,khi Nhật ghi được 1 bàn vào lưới Bra.

cho hỏi Thành Lương có phải là anh bên VTC, gầy gầy, ôm ốm, đầu hơi hói, mắt cận phải không, trong tất cả blv thì gét ông này nhất (ông gầy gầy, ôm ốm này nè)

Benjamin
09-07-2006, 21:05
công nhận năm nay BLV dở tệ, chỉ được mỗi ông QHuy nói còn nghe đc, mà nghe nói ông Quang Huy bị Quang Tùng đẩy qua bên VTC nên bây giờ VTV mới tệ vậy, chứ hồi xưa 2 ông đó phối hợp nghe cũng đc lắm.
ông Thanh Lương bên VTC chắc là hồi xưa học lịch sử giỏi lắm, ổng nhớ ngày tháng vanh vách, trận nào cũng toàn đọc lịch sử các đội bóng ko hà , dzui nhất là trận Ý gặp đội nào đó, ổng cứ nhắc đi nhắc lại câu " cách đây 2 năm ko sai 1 ngày"
...nhưng ngày mai thì hết WC rồi

FinalTask
09-07-2006, 22:23
Bình luận giữa và cuối trận đấu bên VTV có HLV Ng Thành Vinh nói nghe hay, nhà báo Hồng Ngọc cũng đc. Chán nhất là mấy trân khuya có đưa 1 em nhỏ tên Huyền nào đó nói dở quá, ko biết nghĩ sao mà lại đưa em này lên bình luận. Bên HTV thì có ông gì tóc dài nói nhảm quá, mấy người còn lại nói cũng đc mà ko hay bằng VTV.

TuanLaVft
09-07-2006, 23:23
Không hiểu sao các bạn lại thích Quang Huy, vừa bình luận vừa ngủ gật. Cứ có bàn thắng mới giật mình tỉnh dậy "Vaòooooooooooooo ..." giọng đầy ngái ngủ, lại còn thiên vị một cách trơ tráo nữa. Tớ ghét nhất Quang Huy, chỉ thấy Long Vũ còn tạm được, lời nói dân dã, không bóng bẩy, dễ hiểu, nghe có tình cảm thật trong đấy.

Benjamin
10-07-2006, 10:12
Long Vũ là tệ nhất trên đời, anh ta nói ko rõ ràng gì cả, từ nghe đc từ thì ko

duaxe1
13-07-2006, 19:53
tôi thì ghét nhất là Quang Tùng suôt ngày nói luyên thuyên.Đội nào thắng thi khen hết lời

bstuantnt
14-07-2006, 10:50
Không hiểu sao các bạn lại thích Quang Huy, vừa bình luận vừa ngủ gật. Cứ có bàn thắng mới giật mình tỉnh dậy "Vaòooooooooooooo ..." giọng đầy ngái ngủ, lại còn thiên vị một cách trơ tráo nữa. Tớ ghét nhất Quang Huy, chỉ thấy Long Vũ còn tạm được, lời nói dân dã, không bóng bẩy, dễ hiểu, nghe có tình cảm thật trong đấy.
Long Vũ là thằng chả biết gì về đá bóng cả, toàn nói lung tung, thế mới bị đuổi khỏi ban thể thao , May mà Lại Văn Sâm thương tình cho làm CNKD

erafc
14-07-2006, 19:34
Đừng nặng nề như thế! Long Vũ là người khá đấy chứ, tớ chưa nghe anh ta bl lần nào nhưng nghe anh ta nói trong 1 vài chương trình thấy ko phải bọn vớ vẩn nói được. Nếu Long Vũ có điều kiện làm bóng đá nhiều hơn thì chắc cũng chẳng kém gì Quang Huy (theo tớ là top bây giờ). Trước đây Quang Huy bl chối tai lắm nhưng càng ngày anh ta càng tỏ ra chuyên nghiệp, (khâm phục, khâm phục). Còi cái anh chàng Lại ăn Sâm kia mới là có vấn đề đấy, à mà chả liên quan gì đến bóng bánh cả, thôi.

amnhactructuyen
15-07-2006, 10:44
Hehe, BLV Đài Truyền Hình Bình Dương nà
"Cầu thủ đội tuyển Thụy Sĩ đang ném biên"
Hay chưa, trong khi áo của Thụy Điển. Thôi cũng để giảm stress vì đài địa phương.
Đài VTV và HTV thì trình độ Bình Luận mãi sẽ chẳng bao giờ khá lên nếu cứ cho mấy anh chỉ mê mà không có hiểu biết nhiều về bóng đá, như cách nói cứ y là né tránh, bên nào đang có lợi thế là y như nghiêng hẳn về bên đội bóng đó.
Giá như mấy cầu thủ mà bình luận viên thì họ sẽ bình luận trình độ và nhạy cảm với đườg banh trên sân cỏ của thế giới hơn nhiều

viet_dt
15-07-2006, 14:19
lúc đầu còn nge được, tới đây mấy pa bắt đầu nhảm rồi đó, ai bình luận cũng chê hết vậy

nguoimoi
15-07-2006, 22:04
Tôi thì thấy thế này :

1. BLV Quang Huy: Có tinh thần yêu nghề, bình luận chưa thuộc hàng "đỉnh" nhưng nghe được. Trong khi bình luận thường có xu hướng nói về những sự kiện liên quan đến các cầu thủ và các đội trong quá khứ - mang tính sự kiện khá cao. Đánh giá chủ quan - Tốt.

2. BLV Quang Tùng: Có thể nói đó là một bình luận viên rất "mê" nghề, có chuyên môn tốt. Do đó trong khi bình luận luôn thiên về mặt chuyên môn như : Đội hình - Chiến thuật - Kỹ thuật... Đánh giá chủ quan - Tốt+

Cần phải công bằng hơn chứ, với 64 trận đấu mà chỉ với hai BLV (vtv3)thì chỉ 1/2 WC là ốm luôn. Do vậy để chuẩn bị cho WC trước đó hai ba tháng thì VTV3 đã tổ chức để tìm thêm BLV rồi. Những cũng cần có thời gian để họ trưởng thành trong nghề nghiệp chứ.

Tóm lại : Với tư cách cá nhân xin cảm ơn các BLV, BTV, phóng viên, các nhà báo và những ai đã tạo ra một WC đầy áp thông tin và no đủ... Xin cảm ơn

helloworld
20-07-2006, 11:44
Đài VTV bây giờ có mấy pác BLV mới bình luận nghe như đấm vào tai, nói giọng thì không chuẩn, em thì nói thanh iem nghi chỉ muốn.....

Quang Tùng: BLV tốt nhất VTV bây giờ tuy nhiên anh này ngày xưa học văn chắc cũng kém như mình nên nói ra nhiều câu hết sức vô nghĩa và không chính sác. Đợt WC, khả năng vuốt đuôi thì thôi rồi, gió chiều nào xoay chiều ấy :(

Quang Huy: Theo tôi là khá hơn Quang Tùng, nhưng anh này thì có bệnh hay bênh MU và England, nói nhiều câu sặc mùi tình cảm

Long vũ: Bình luận viên chán nhất mà tôi được xem ăn nói thì thiếu suy nghĩ -> không được làm BLV nữa, âu là điều tất yếu

Còn nếu ai hâm mộ bóng đá Ý ở Hà nội chắc đều là người yêu mến Anh Ngọc

klose123
06-09-2006, 18:38
Các ông này chẳng hiểu cái quái gì về BLV mà dám nói nhăng nói quậy. Tôi thấy Quang Tùng trong trận Anh là hoàn toàn hợp lý. Tôi cũng hâm mộ đội Anh nhưng cũng phải nói hôm đó Anh đá quá dở và những gì Quang Tùng nói là hoàn toàn đúng. Nếu trong trường hợp đó thì tôi cũng nói như vậy thôi. Các ông đã chẳng biết cái gì về BLV mà lại còn xăm mờ soi.

cuongkt
07-10-2006, 12:22
ông Quang Tùng thì trình cũng được nhưng cách anh ta nói nhiều khi chối tai không thể chịu được.
Còn ông Thành Lương thì có vẻ ta đây
Còn cách bình luận của Anh Ngọc thì có ấn tượng. Nhưng mình thích nhất cách bình luận của Quang Huy - ấm áp, truyền cảm

nguyenhaanh_us
08-10-2006, 13:30
Mới gần đây VTC rước về ông Đình Khải chuối vãi luôn....!

bkiss
09-10-2006, 11:48
BLV của Đài Đồng Tháp là hay nhất, khi nó hô "vào" mới hay, cầu thủ sút tung lưới từ lâu rồi mà ông vẫn nói đâu đâu, lúc sau có thằng nhắc ông mới hô "va ò rồi các bạn, thật trống trải quá" câu v ào v ào phải căng tai ra mới nghe thấy he he, hô như mèo hen

zizuzizu
09-10-2006, 11:51
i love Quang Tung so muchhhhhhhhhhhhhhhhh ^^

hieuvitinh
16-10-2006, 14:43
Tại sao các Pác í hong học cách bình "lựng" của các đài nước ngoài nhỉ. Người ta bình lựng như bọn mình ngồi nói chuyện với nhau, có khi còn cười há há, mình thấy rất chân tình.