PDA

View Full Version : VNN làm ăn kiểu gì kì quá!!!

claudiavn
25-06-2006, 11:52
Cả tuần nay chỗ em cứ hay bị rớt mạng tầm 18h-20h, giờ này nhìu khách chơi net mới đau chứ. Vào modem kiểm tra thì thấy như sau: ở tab home thì nó báo dsl status connected có up và down stream đàng hoàng, nhưng vào staus>connection status thì nó báo disconnected và ko có wan ip (có hình kèm theo). Gọi lên Netsoft thì nó bảo tại modem mình hư. Em lấy cái modem đang chạy line SPT đổi qua thì "vũ như cẩn"(chỗ em xài 2 modem D-Link giống nhau như 2 anh em sinh đôi ý). Các bác bảo có điên ko? Có phải VNN nó đang lừa đảo ko nhỉ? Các anhn em hãy cho ý kiến.

Hôm nay chủ nhật nên tình hình trầm trọng thêm, rớt vào buổi sáng luôn. Bực mình quá nên post lên cho mọi người xem. Hình trên chụp lúc 11h sáng 25/06/2006.

lewang8x
25-06-2006, 12:40
Alo lên tổng đài chửi cho nó 1 trận là nó kêu người xuống sửa àh. Tui cũng bị tưong tự vậy rồi gọi cho nó làm căng vào là no sợ nó kêu người xuống xem. Với lại là do line VNN thường hay rớt lắm

activex
25-06-2006, 14:04
Coi chừng bạn bị nợ cước đó.
Mình bị 1 lần rồi. Bạn vẫn connect được nhưng k có được WAN IP từ BRAS.
Nếu bạn ở TP.HCM bạn gọi 9306000 ext 674 de biết thêm chi tiết nhé.

claudiavn
25-06-2006, 14:43
Bây giờ(14h) nó tự có lại rùi.
Tại em xài 2 line nên cũng còn xoay xở được.
Em cũng gọi lên đó nhìu lần rùi, lúc nào nó cũng bảo là: mạng tốt, anh hãy xem lại cái modem.
Vả lại mấy thằng đó chỉ là trực tổng đài thôi, có gì nó cũng phải báo cáo qua bộ phận khác chớ có được can thiệp sâu vào hệ thống đâu. Chửi nó thiệt tình ko giải quyết được vấn đề.
Em nghĩ là do hệ thống máy chủ DNS của VNN có vấn đề hay là có ai táy máy gì ở trên đó thôi, mà cũng có thể là khách hàng ngày càng nhìu mà băng thông ko tăng lên nên ko đáp ứng nổi.
Thiệt tình mình bỏ tiền ra mua dich vụ của nó mà nó coi mình như cỏ rác. Kiểu kinh doanh này chắc chỉ có ở VN.

MDN
26-06-2006, 01:57
Mình không xài mạng của VNN nhưng cũng hay ra tiệm Net để download,tình trạng rớt mạng là thường xuyên,cũng có lúc chỉ vào được Y!M còn vào các website,ngay cả các website ở Việt Nam thì cũng không vào được,thế mới chán!Chán vậy định chơi game online chút cho đỡ chán nhưng còn thê thảm hơn nữa,update có cái Gunbound mà gần 20 phút mà chưa xong.
Chắc mấy ông VNN này ỷ mình là ISP lớn nhất Việt nên không xem ai ra gì nữa cả,không nghĩ tới chính những khách hàng mà mấy ổng xem như thằng khờ là bát cơm của mấy ổng,làm ăn cái gì lạ thật ?

vubalan
04-01-2007, 21:06
còn mình rớt vào 1h-2h hoặc 3-4h
ko biết phải do thằng bitdefender internet v10 làm ko

super-spam
05-01-2007, 06:41
Khuya ngày thứ 4 - sáng thứ 5, cứ 5-15 phút rớt 1 phát, vào lại nhanh thui nhưng mà chánnnnnnnnnnnn

khoabeo108
05-01-2007, 16:47
VNN của mình cũng rớt thường xuyên thôi. Chán ghê!