PDA

View Full Version : cho em hỏi về My Document

nvp19892003
25-06-2006, 03:40
cho em hỏi có cách nào chạy từ biểu tượng My Documents ở desktop vào thẳng thư mục My Documents ở ổ D ko ( để khi cài lại win ko mất), lúc save/load từ Microsoft Word thì load thẳng vào My Documents trên D, trước máy em làm được như vậy nhưng 1 lần do nghịch phải cài lại win mà em mất chức năng này

doanxuan
25-06-2006, 08:43
cho em hỏi có cách nào chạy từ biểu tượng My Documents ở desktop vào thẳng thư mục My Documents ở ổ D ko ( để khi cài lại win ko mất), lúc save/load từ Microsoft Word thì load thẳng vào My Documents trên D, trước máy em làm được như vậy nhưng 1 lần do nghịch phải cài lại win mà em mất chức năng này
Bạn nhấn phải chuột vào My Documents chọn Properties, ở tab Target chọn Move... tới đây có lẽ bạn đã biết làm thế nào...
Còn Microsoft Word, bạn vào Word nhấn Tools \ Options chọn tab File Locations, chọn dòng Document rồi nhấn Modify... chỉ tới chỗ bạn đã chọn ở phần trên.
Chúc vui.

nvp19892003
26-06-2006, 01:33
cám ơn anh nhiều lắm em làm được rồi, nhưng anh chỉ cho em nốt chỗ này được ko, khi em vào My Computer thì có 3 phần là File Stored in this computer, hard disk driver và devices with removable storage, trước kia ở phần File Stored in this computer thì có thư mục Tên user's documents, khi ấn vào đó thì nó load trực tiếp đến thư mục My ducoments ở ổ D, nhưng bây giờ lại load thẳng vào ổ C, làm sao để change được hả anh

luuxuanhung
26-06-2006, 16:40
cho em hỏi tại sao máy em bấm từ nút start lên chọn Documents để xóa các chương trình vừa chạy lại không chọn được chuột phải nghĩa là sao vậy. nhờ chương trình giúp đở em. em cảm ơn.

tuydung
26-06-2006, 17:48
Em cu vao run--->recent---> em thich xoa file nao thi xoa. O do chi luu nhug file tam thoi thoi em! Con anh chua hieu y em viet noi.Theo cach em noi, anh thuc hien o may anh van binh thuong. Thoi co gi ban tiep, anh co cach do nhanh thoi va hay nua do.