PDA

View Full Version : Hỏi về ghost đa cấu hình

XauTinh
02-11-2011, 21:15
Chào các bạn
Chiều nay mình mang cái ổ cứng ra tiệm cho người ta ghost bản đa cấu hình vào sau đó mình vào bung ra sau, nhưng nhân viên kĩ thuật đó hỏi mình xài Main nào thì sẽ ghost bản Win cho Main đó. Mình thấy lạ vì trước giờ mình vẫn xài 1 bản ghost đa cấu hình cho nhiều máy từ đời thấp lên cao nhưng vẫn chạy phà phà chẳng có gì xảy ra, chẳng qua là giờ đi làm xa không mang theo dĩa nên không cài được. Mình có hỏi lại tại sao không xài bản ghost đa cấu hình thì họ trả lời ở đây không xài đa cấu hình, vì nó rất dở chạy 3 bữa hư (?), và cài cho những máy đời cao không được, cái này hơi bị lạ. Hoặc là do mình không biết về điều này, có ai giải thích cho mình với ???

hoahoccomvn
02-11-2011, 22:17
đúng rùi bạn ak! ghost xong no còn nhận Driver của máy nữa mà. ra cửa hàng mua cái đĩa ghost tự nhận driver về cho vào chạy một mạch luôn. ko cần làm gì cả

emperor666
02-11-2011, 23:56
một số cửa hàng máy tính họ cài win trên nhiều loại main khác nhau rồi tạo bản ghost :D. Sau đó giữ lại để bung cho khách mình thì chưa thấy có ưu điểm gì của cách làm này nhưng đại khái là cùng chipset thì sẽ chạy đc.

CuongNQ84
03-11-2011, 09:26
Cái kiểu tư vấn chạy 3 bữa hư là biết cửa hàng ko chuyên nghiệp rồi. Hoặc là kỹ thuật ngoài đo ko biết làm ...

baotht
05-11-2011, 09:33
Chạy ghost cũng ko duoc tốt lắm đâu.

XauTinh
06-11-2011, 10:52
Mình không rõ nhưng lâu lâu mình mới ghost 1 lần thôi, trong trường hợp này họ cũng ghost nhưng mà ghost theo chip, chứ không phải là cài win cho mình. Mình cũng đã mua 1 bản ghost khác và giờ máy chạy ngon lành rồi.

vantruongdia
06-11-2011, 11:07
Tiên sư thằng kỹ thuật láo lếu. Nó nói lung tung

nino
07-11-2011, 12:59
hic, nếu có cái file ghost mần từ bản cài win hoàn chỉnh từ đúng loại main mà mình có (giống hệt cấu hình như chipset, vga, sound card) thì mình nghĩ là xài chắc chắn tốt hơn cái bản ghost đa cấu hình rồi.

yakatatp
08-11-2011, 18:14
Ai sữa cũng cố thể hiện công việc của mình rất khó.phải có chuyên nghiệp-> lấy tiền.mình toàn ghost đa cấu hình vẫn chạy pà pà.Nhưng không bằng win mình cài.

votjnhvjaj
10-12-2011, 15:50
nói chung là nếu cài win thì vẫn tốt hơn là ghost bạn àh

hieept
10-12-2011, 16:18
các bác toàn bàn ra thôi ah ^^

theo mình thì thằng kỹ thuật đó 1 là rất pro, 2 là rất gà..

hiện tại, các dòng máy chipset cũ, main nào cũng đc, đời core 2 dual trở về trước, các bạn ghost bản xp đa cấu hình vô tư. riêng bản win 7 thì cần đúng hãng sản xuất, và đúng main.
còn máy đời mới hiện tại, core i trở về sau, thì không chạy xp được nữa, vậy thì có ghost cũng không chạy, không có vụ cùng main nữa rồi.

có một số máy đời mới, kỹ thuật nhiều kinh nghiêm sẽ cài đc xp, thì chỉ chạy đc trên máy cài mà thôi, sẽ thiếu vài cái driver, có thể thiếu loa, wifi hay graphic, thiếu 3 cái này thì chết cho rùi, cài làm j nữa :)

đụng tới máy bàn còn dễ, chứ laptop thì chua lắm chứ không phải chơi..
các bác cứ đùa ^^,

whatisits
15-12-2011, 08:40
Chắc anh KTV này mới vào nghề