PDA

View Full Version : NSW 2006 ? bỏ ý định đó ngay

nlht
22-06-2006, 21:16
Mình mới cài cái norton systemwork 2006 nó làm việc ko đáng kể mà còn làm nặng máy thêm và báo lỗi tùm lum, mình nghĩ ngay đến việc gỡ nó ra khởi hệ thống. Nhưng nó ko cho mình gỡ mình quá tức mình cài lại ngay windows và rấc tiếc trong lúc lựa partition để cài thì nó chỉ nhận ra 1 partition duy nhất là 80G và bắt đầu format và cài thế là 3 partition của mình đi đức hết coi như đi toi dữ liệu quý giá sau thời gian sưu tầm cực khổ. Mình khuyên bạn đừng nên sử dụng nó cẩn thận nha. Nếu bạn có ý định đó thì bỏ ngay đi mà chuyển qua dùng TuneUp Utilities 2006 thì hay hơn chương trình này làm việc rất tốt và đa chức năng.

_..::TaZZ::.._
22-06-2006, 21:22
hix... sao bạn ko dùng SymNRT (ftp://ftp.symnamtac.com/public/english_us_canada/linked_files/tsgen/SymNRT.exe)của Norton ấy. Hoặc ko thì Absolute Uninstaller cũng được (chưa gì đã cài lại win roài)

nlht
23-06-2006, 10:57
Giận quá mất khôn mình cài Win lại cho bỏ ghét nào ngờ mất hết dât luôn

anti_intermilan
23-06-2006, 11:32
Thế dạo gần đây vẫn còn có người khen cái Norton hả chời ??? Lỡ dại cài nó rồi thì cài lại Win là tốt nhất, vì sao? Vì gỡ bằng SymNRT vẫn còn một tí tàn dư của nó à...

klasdfe
23-06-2006, 11:59
Sao lại khó uninstall thế ư, tôi đang dùng nav 2005 thấy cũng ko có vấn đề gì. Lúc nào ngứa mắt thì ghost một phát là xong ngay không cài đặt gì cả. Sao lại có chuyện ko nhận partition nhỉ, thế là sao ?

nuahonthuongdau
23-06-2006, 12:48
vứt mẹ các sản phẩm của Symantec đi. Nặng thấy mồ. Nó lại can thiệp quá sâu vào hệ thống nên mõi khi trục trặc các ứng dụng văn phòng chịu o sử dụng được. Rất hay trục trặc