PDA

View Full Version : Adbrite quái gở

stahl_herz
22-06-2006, 13:30
Forum của mình đặt quảng cáo của Adbrite mấy ngày rùi, lượng click vào quảng cáo cũng nhiều (mình có đặt theo dõi lượng click) mà sao network ads của nó cho mình có mỗi 0.35$ rùi đứng im ru một chỗ vậy ah.

Mình mới chơi với adbrite lần đâu, bạn nào biết chỉ giùm mình nhé, mình cảm ơn rất nhiều!

Quên, link site của mình là http://17vn.com

TuanLaVft
22-06-2006, 23:19
Bạn đặt quảng cáo của Adbrite, nhưng đã hiện quảng cáo nào đâu. Vẫn chưa có người mua. Hình như bạn cũng không enable cái network ads thì phải. Chẳng thấy gì để click.

stahl_herz
23-06-2006, 14:11
Kha` kha` bác xem lại đi xem thế noào, em đặt network ad từ khi mới setup, không thì kiếm đâu ra 0.21$ đó ;-) Bác xem lại cả chỗ em đặt ad nữa nhé ;-)

kuheo
27-06-2006, 16:35
oach sao thằng này lại có kiểu inactive site nữa anh em

Pagan
05-07-2006, 20:21
Làm gì có ad hả bác? Như tôi vừa mới tạo trang web xong đã có người đặt rồi đấy thôi. Hay là bác quên chưa thêm đoạn code quảng cáo vào?

adbrite
21-08-2006, 22:19
Gửi các thành viên,
thật ra adbrite cũng dễ chơi so với google adsense, tuy nhiên nó ít dịch vụ hơn google adsense. Số tiền kiếm được nhiều hay ít còn do có người click vào các quảng cáo đó nhiều hay ít nữa. Web của các Bạn có nhiều người lướt web thì giá trị mỗi click trên các quảng cáo cũng sẽ tăng theo. Còn Google Adsense tuy ăn điểm rất nhanh, nhưng lại có rất nhiều điều cấm kỵ, chỉ cần phạm vào 1 trong các quy định của nó là nó xóa account ngay, không cần nói lý do gì cả.
Các Bạn có thể tham khảo web của Tôi, Tôi đã đặt Adbrite có rất nhiều quảng cáo hiện ra.

VnOi
21-08-2006, 22:57
Gửi các thành viên,
thật ra adbrite cũng dễ chơi so với google adsense, tuy nhiên nó ít dịch vụ hơn google adsense. Số tiền kiếm được nhiều hay ít còn do có người click vào các quảng cáo đó nhiều hay ít nữa. Web của các Bạn có nhiều người lướt web thì giá trị mỗi click trên các quảng cáo cũng sẽ tăng theo. Còn Google Adsense tuy ăn điểm rất nhanh, nhưng lại có rất nhiều điều cấm kỵ, chỉ cần phạm vào 1 trong các quy định của nó là nó xóa account ngay, không cần nói lý do gì cả.
Các Bạn có thể tham khảo web của Tôi, Tôi đã đặt Adbrite có rất nhiều quảng cáo hiện ra.
http://trienvong.us
http://kienlongbank.com/trienvong
Đúng là Adbrite trên cácc trang này hiện khá nhiều, 4 cái . Không biết có bí quyết gì mong adbrite share cho mọi người đi

adbrite
21-08-2006, 23:32
Đúng là Adbrite trên cácc trang này hiện khá nhiều, 4 cái . Không biết có bí quyết gì mong adbrite share cho mọi người đi

Thật sự mà nói, Tôi cũng chẳng có bí quyết gì. Trước đây Tôi đã chơi nó, nhưng gần nữa tháng mà được có $0.50 thây thế Tôi đã bỏ và chuyển qua chơi Google Adsense, nhưng bị GA xóa account thế là chán quá Tôi quay trở lại Adbrite, và dặt cái account lúc trước lên web trở lại, thế là quảng cáo nó lại ra nhiều như vậy đấy. lúc nào ít lắm cũng có 2 cái, còn nhiều có thể 5 cái. Ngaòi ra Tôi còn đặt nó trong nội dung của bài viết nữa.
Nói tóm lại là khi Bạn đăng ký new zone, các bạn nên chọn từ khóa ngắn gọn (3 tu khóa thôi),
What can advertisers sell to your visitors?
các bạn nên điền các từ tiếng anh như:
software
web
host
computers, ...
What kind of people visit your site?
men
women
hoac anyone

chỉ vậy thôi, sao đó copy code và dán lại vào web của mình để xem kết quả nhé!

Chúc các Bạn như ý!

rock0em
22-08-2006, 12:44
Số lượng quảng cáo hiện ra nhiều hay ít là do mình quy định trong zone mà? các bạn có tể tùy chọn ... nhưng cũng còn tùy vào số lượng ads của network có lúc nó hiện đủ số ads đã đặt, có lúc 0 có ads nào . . .

Xem demo: www.rock0em.org
www.ontoprank.com/forum

forIt
30-08-2006, 12:39
Đối với quảng cáo online thường thì khách hàng đặt quảng cáo chủ yếu là những người muốn bán một sản phẩm hoặc một dịch vụ nào đó, dĩ nhiên thanh toán trực tuyến luôn là ưu tiên hàng đầu.

Vì việt nam hiện nay coi như bị cô lập với các hệ thống thanh toán lớn nên khi các bạn vào trang có quảng cáo adbrite thì chỉ có 1 hoặc 2 đôi khi không có cái nào.
Các bạn thử pakeip rồi vào xem hiện đầy cả trang luôn nhất là địa chỉ ở mỹ...

vietplaystation
30-08-2006, 20:30
Vào cái site triển vọng tôi có thấy cái quảng cáo của thằng Adbrite nào đâu nhỉ ?

adbrite
01-09-2006, 12:24
Vào cái site triển vọng tôi có thấy cái quảng cáo của thằng Adbrite nào đâu nhỉ ?

Bác nhìn vao bên phía tay phải của web, mục cuối cùng, thứ 2 Bác click vào bất kỳ nội dung nào trên web, ở cuối bài viết đều có quảng cáo của Adbrite.
Chân thành cảm ơn mọi thành viên đã xem website!
Goodluck

mkcvnvn
10-09-2006, 02:25
Sao tôi đặt quảng cáo của adbrite luôn ra đầy đủ 5 cái, ít thì 2 cái
Tôi dùng mạng mega
Tôi dùng rất nhiều từ khóa, tôi lấy tiền quảng cáo rất thấp khi đăng ký 0.5$
===> Chắc từng này lý do là được

adbrite
10-09-2006, 22:07
Sao tôi đặt quảng cáo của adbrite luôn ra đầy đủ 5 cái, ít thì 2 cái
Tôi dùng mạng mega
Tôi dùng rất nhiều từ khóa, tôi lấy tiền quảng cáo rất thấp khi đăng ký 0.5$
===> Chắc từng này lý do là được

Gui Ban va cac member!
Theo Toi cac Ban nen choi them Bidversiter se an duoc nhieu hon, nhin tren web cua Toi se thay.
Chuc cac Ban thanh cong va nhu y!!

klasdfe
10-09-2006, 23:35
quảng cáo adbrite cũng hiện theo IP đóa các bác, đây là cái mail họ trả lời tui sau khi tui thắc mắc sao quảng cáo hiện ra ít lại tuyền hàng vớ vỉn:

Also, network ads are still showing on your site, though our inventory
of network ads being geotargeted to Vietnam may have shifted, resulting
in less ads appearing on your site. I attached a screenshot of what I
see when I visit your site, so that you can see that ads are still up.