PDA

View Full Version : Tui nên sử dụng dịch vụ Internet nào ?

Master Vivi
22-06-2006, 09:32
Hiện nay tui đang có nhu cầu sử dụng Internet nhưng ko biết nên sử dụng dịch vụ nào ? Yêu cầu của tôi là :
1. Tốc độ thực phải trên 100Kbps.
2. Tiền đóng không quá 300k VND.
3. Ổn định nữa.

Mong các bạn giúp đỡ, cảm ơn. Nếu có thể thì cho tui trang web dịch vụ nữa nhé. Thanks.

Pagan
22-06-2006, 10:16
Nếu vậy thì dịch vụ MegaStyle của FPT là đáp ứng đầy đủ yêu cầu của bác nhất, các dịch vụ khác thì hoặc đắt hơn (VNN), hoặc kém ổn định (Viettel), tốc độ của FPT vào ban đêm có thể đạt >200 KB/s, ban ngày thì tôi không để ý lắm, nhưng không vượt quá 100 KB/s (thường <80 KB/s).

Bác có thể vào www.fpt.com.vn để đăng ký dịch vụ của họ.

Edit: bây giờ mới để ý yêu cầu của bác chỉ là 100 Kbps, nếu vậy thì dịch vụ ADSL nào cũng đạt yêu cầu cả :tongue:

MDN
22-06-2006, 16:13
Ngoài ra cậu còn có thể sử dụng dịch vụ Internet băng rộng của truyền hình cable(vượt quá những gì cậu mong đợi) nếu ở Sài Gòn thì vào đây tham khảo http://www.media.net.vn .Xài trọn gói 1 ngon,bổ, rẻ.
Thân!

tahlove
22-06-2006, 16:39
Dùng VNN hay FPT đều được hết nhưng nhớ đừng dùng Viettel thằng này chất lượng như sh.. dịch vụ khách hàng cực kém. Cứ nhắc đến Viettel lại thấy tức.

Master Vivi
22-06-2006, 17:54
@ MDN : Thiệt tình mới đầu tui cũng định xài Media Net. Nhưng ở cái vùng hẻo lánh như Hải Phòng thì đến sang năm 2007 nó mới có Media Net cơ ( Hic ). Ngoài ra thấy nhiều người chê Media Net là lừa lắm. Lúc đầu thì nhanh hơn gió, sau thì vừa chậm vừa bất ổn định, hay dis,... ---> Ko xài được.
@ Pagan : Sao chỉ có 80 Kbps vậy ? Vầy thì hơi bị chậm đó. Cho hỏi cái FPT MegaStyle bao tiền / tháng ??? để em còn cân nhắc.
Thanks

hetien
22-06-2006, 19:34
1 là bụp liền đi, 2 là tiếp tục xài dial-up. Anh em tư vấn hết rồi đó.

klasdfe
22-06-2006, 23:14
@Master Vivi: 80KB/s nhanh gấp 8 lần 80Kb/s bác để ý chữ B (byte) hay b (bit) nhé.
Theo yêu cầu của bác thì VNPT hay FPT đều đạt cả, riêng FPT thì nhắc bác thêm là nếu bác ở xa trụ sở làm việc thì 3-6 tháng mới thu tiền một lần, 300k/tháng có thể sẽ thành 1 cục 1-2tr đấy. Cẩn thận vỡ tim mà ... chết :D

Master Vivi
23-06-2006, 17:02
- Oài ! Cho em chọn lại yêu cầu nha mấy bác. Em không cần tốc độ cao nữa. Cần dịch vụ có mức chi phí hàng tháng < 200k VND. Phải ổn định, tốc độ chí ít cũng phải chơi game online, tải P2P, nghe nhạc được nha.
- Em tính xài MediaNet, nhưng nghe nói là nó chạy hay bị dis có đúng ko ?

vit2148
23-06-2006, 17:05
ĐÚNG! Media Net hay bị dis, lúc đầu mới xuất hiện, sử dụng thì rất ok, nhưng dạo này, dis liên tục.. kể cả khi chat Y!M, hix, có một điều lạ là khi đã out (Y!M) rùi, nhưng nick mình vẫn đang online?!

Master Vivi
23-06-2006, 17:19
Em nghe nói Media Net bị dis đồng thời gian với cái TV cũng bị dis phải ko ? Nếu như vậy thì em có thể yên tâm vì cái TiVi nhà em hơi bị lâu dis đấy. Lâu lâu mới dis một lần !

Oh La La
27-06-2006, 09:30
Hic, có < 200k VND mà đòi cho cao, thế này nha, bạn nên thông cảm cho các nhà cung cấp dịch vụ, 200k thì tốc độ chỉ hơn được dialup chút ít, hơn là rẻ tiền hơn thôi. Chơi game thì hên xui, còn tải P2P mà được mới ghê đó, nghe nhạc thì download xuống máy rồi nghe :D
Bác này dúng là ở Qui Nhơn nên việc thành phố bác không rành đâu !! Hien tại có 1 ISP mà chỉ với 220k VND ( tính luôn VAT rồi dóa) là có thể xài xả láng 24/7 chỉ sợ không có sức chơi thôi.Néu bác cảm thấy nghi ngờ mời bác ghé vào dịa chỉ này : wwww.media.net.vn , hiện tui đang xài cái này dóa , gói thấp nhất. chỉ với 200k mà tốc dộ dã 200kB/s rồi ^^ chẳng hay tốc dộ của bác đc bao nhiêu và hàng tháng fai~ cong lưng đóng bao nhiêu tiền ^^ còn bác ko tin ve tốc dô má tui nói với bác thì bác cứ thì mở 1 bõ ve tốc độ của medianet .... ko chỉ mình tui mà còn nhiều người nũa sẽ dẫn chứng tận tình cho bác ở Qui Nhơn

@ Master Vivi: nếu bạn ở tp HCM , nhà bạn dã có truyền hình cáp rồi thì hãy xài medianet sẽ không làm bạn thất vọng nhu mấy con rùa ISP khác đâu ^^ bạn muốn biết tivi của ban bi dis lúc nào thì vào dây : http://www.sctv.com.vn/lich%20cup%20dien%20mang%20cap%20huu%20tuyen.aspx
luôn update ^^

precious_light
27-06-2006, 10:01
Dùng của FPT thế nào nhỉ ? Em thấy gói thấp nhất của nó là 250 K nhưng dùng chán quá . Trước đây em dùng của VDC thấy lởm kinh dị luôn . Mạng thì hay Dis , tốc độ chậm kinh dị . Hôm nọ down 1 cái 100MB mà mất mấy tiếng , đấy là ban đêm đấy nhé !

Có nên dùng chung với cửa hàng Net không nhỉ ? Bởi chỗ họ thường dùng những gói có tốc độ khá cao , ổn định mà lại rẻ nữa ! ( khoảng <100K 1 tháng )

Oh La La
27-06-2006, 21:28
Hiện tại chỉ có tp hcm va HN là co internet qua THC thôi.Theo mình nghĩ kho có internet tren THC tại nơi bạn sống thì nó sẽ quảng cáo thôi ^^

Master Vivi
27-06-2006, 22:10
Media Net đến năm 2007 chỗ tui mới có. Hải Phòng luôn chậm thế đó.
Ắc ắc !

MDN
29-06-2006, 01:52
Nếu đến năm sau mới có thì có dài cổ ra à,cậu nên lắp đặt nhanh FPT là ổn đấy,tớ nói thật.Đợi một năm sau,có rất nhiều biến động lắm nhất là trong lĩnh vực này.Dùng tạm năm sau có cậu chỉ cần tách ra 1 line vào PC là xong,cắt hợp đồng cũ là ổn thôi.
Tớ góp ý vậy thôi,chứ còn quyết định là của cậu.

Master Vivi
29-06-2006, 10:02
Tui định xài FPT-MegaStyle, chỉ dùng để lên mạng học hỏi, tải ebook, tải một số cái phần mềm nhỏ. Tui sắp học Aptech nên việc học hỏi trên mạng chắc là nhiều. Còn tải các phần mềm nặng tui tải ở ngoài quán Internet và copy về máy bằng USB cho đỡ tốn tiền nhà !
Hỏi các bác một tháng như thế tui mất khoảng bao nhiêu tiền ?
Tui nên dùng khoán hay xài bao nhiêu trả bấy nhiều ?

blackspider_hd
22-04-2010, 08:32
pó tay,ông này đào mỏ cái topic từ 4 năm trước lên để quảng cáo cho fpt >_<!

Gau_beo123
22-04-2010, 10:26
khi xảy ra sự cố, có sự phản ánh của khách hàng, qua bộ phận chăm sóc khách hàng của công ty, nếu thấy cẩn thiết họ sẽ có nhân viên đến trực tiếp tại nhà bạn và sửa chữa các sự cố....
Nếu bạn có nhu cầu kết nối dịch vụ mạng fpt hay có nhu cầu tham khảo thông tin về dịch vụ có thể liên lạc tại:
Phòng kinh doanh ADSL và FTTH ( cáp quang) FPT Telecom South
Các bạn chú ý ....... => nếu thấy cần thiết thì họ mới qua sửa nhé

langkhachtph
22-04-2010, 22:00
Nghe thằng FPT quảng cáo có ngày không còn quần đùi mà mặc!

hung195
22-04-2010, 23:17
Viettel đi anh...:d Em đang dùng nè...

Gau_beo123
23-04-2010, 09:14
Bản thân tôi đã và đang dùng mạng FPT hồi mới lắp đặt cũng gặp sự cố => cảm thấy rất ức chế với NV tổng đài của FPT.
Hồi đó mới lắp mạng được khoảng 1 tháng thì bị lỗi mạng, mình thì không biết nhiều nên gọi cho nhân viên hỗ trợ. Họ ko kiểm tra nhiều chỉ hỏi mỗi đèn link có sáng hay không, mình bảo vẫn sáng bt,họ tuyên bố mỗi 1 câu là anh nên tự kiểm tra lại thiết bị và các kết nối => OK thôi đành tự kiểm tra vậy.
Mà tình trạng là có cái dấu gạch chéo đỏ trên biểu tượng mạng nên mình đã kiểm tra lại cái card mạng, kiểm tra lại dây Lan vẫn ko được thậm chí còn mang cả card mạng và dây ra cửa hàng mua nhờ họ test thì OK. Nhân viên cửa hàng cũng biết nên tư vấn là anh về gọi lại bảo họ kiểm tra lại thiết bị phía họ xem có vấn đề gì không. Mình lại quay về và gọi cho FPT nhưng vẫn chỉ là câu nói: anh nhìn đèn Link xem có sáng hay không, nếu sáng thì a phải kiểm tra lại thiết bị của mình...mà không thấy 1 ai đến trợ giúp => nản phần 1 vì mất mạng gần 1 tuần.
Cuối cùng ko biết làm cách nào đành cầm cả cái modem của FPT lên số 75 Trần Hưng Đạo đứng chờ gần 1 tiếng thì mới được tiếp và nhân viên kĩ thuật sau một hồi ngó nghiêng kết luận modem bị hỏng nên bạn phải để modem ở đây để bên tôi bảo hành và viết cho cái phiếu chờ thêm 1 tuần nữa => nản phần 2 vì phải chờ thêm 1 tuần.
Sau 1 tuần lên thì lại ngồi chờ 1 tiếng và được gọi vào thông báo cái modem của bạn tèo rồi và làm phiếu đưa cho mình 1 cái modem khác. Về nhà cắm lại thì mạng vào ngon lành....
Kể từ đó mình không bao giờ gọi tổng đài FPT trừ khi thấy đèn Link tắt hẳn = nản toàn tập.
Đây là ý kiến mình chia sẻ với ae, vì chắc trong này không ít người dùng mạng của FPT nên có thể hiểu được mình đang nói gì...

Spammer
23-04-2010, 10:07
Sài 3G đi công nghệ của tương lai :D
Hiện đang sài thấy good hơn ADSL nhiều!