PDA

View Full Version : Gỡ bỏ NAV2006!!

hungcrazy
20-06-2006, 13:29
Hix, sau 1 thời gian huy hoàng em mới nhận ra rằng mình cần phải gỡ bỏ thằng NAV này gấp! Nặng bà chạy!! Em đã dùng Your Uninstaller Pro luôn là vẫn ko đuổi nó đi được! Vẫn còn lại cái icon Auto-Protect ở phía dưới taskbar! Mấy bro cho em hỏi là có cần chỉnh sửa gì thêm ở trong Registry ko? Uninstall rồi mà nó vẫn còn nằm chình ình trong ổ đĩa!!:(

antimod23
20-06-2006, 14:40
Hix, sau 1 thời gian huy hoàng em mới nhận ra rằng mình cần phải gỡ bỏ thằng NAV này gấp! Nặng bà chạy!! Em đã dùng Your Uninstaller Pro luôn là vẫn ko đuổi nó đi được! Vẫn còn lại cái icon Auto-Protect ở phía dưới taskbar! Mấy bro cho em hỏi là có cần chỉnh sửa gì thêm ở trong Registry ko? Uninstall rồi mà nó vẫn còn nằm chình ình trong ổ đĩa!!:(

Do NAV là một chương trình thuộc loại "cứng đầu", cho nên muốn gỡ bỏ NAV một cách êm thấm nhất, bạn nên thực hiện tuần tự những công đoạn sau:

- Vào Start > Run, nhập vào dòng lệnh msconfig và nhấn Enter. Trong hộp thoại System Configuration Utility, bạn tìm đến tab Startup và bỏ dấu chọn ở tất cả những thành phần khởi động cùng Windows của NAV.

- Kế tiếp, bạn bấm vào tab Services, rồi đánh dấu ở mục Hide All Microsoft Services nhằm tạm thời cho tất cả dịch vụ có sẵn của Microsoft ẩn đi. Tiếp đó, bạn tìm và bỏ dấu chọn ở tất cả dịch vụ chạy nền có mối quan hệ với NAV (tên của những dịch vụ này thường có chữ Norton hay Symantec đứng đầu). Xong, bạn bấm OK và ở hộp thoại xuất hiện, bấm Restart khởi động lại máy để thay đổi có hiệu lực.

- Vào Windows, bạn tải về và cài đặt phiên bản mới nhất của Your Uninstaller! 2006 Pro tại địa chỉ http://d.turboupload.com/d/587482/yu.rar.html (dung lượng 3.86 MB). Đây là một "chuyên gia" gỡ bỏ những ứng dụng "cứng đầu" của hãng thứ ba, và ta sử dụng nó để "xử lý" NAV. Sau khi gỡ NAV, bạn tiếp tục gỡ luôn tiện ích LiveUpdate (Symantec). Sau đó, cho máy khởi động lại một lần nữa.

PS: Pác có Your Uninstaller! 2006 Pro đầy đủ cả key hay crac k , hoặc key của bản 5.0.0.218 hãy gửi cho tui vào email: antimod23@yahoo.com
thank :boxing:

khoabeo108
20-06-2006, 16:31
Bạn vào trong echip, có một ứng dụng nhỏ giúp gỡ NAV, bạn tải nó về rồi dùng, dễ sử dụng thôi!

hungcrazy
20-06-2006, 19:15
Tớ đã làm như antimod23 chỉ, nhưng nó vẫn còn, vào trong Program Files vẫn thấy nó, Del nó đi vẫn ko được!!! khoabeo108 minh search trên echip rồi mà sao vẫn ko thấy soft mà bạn nói!! Bạn có thể giúp mình được ko?Thanks!

phthinh
20-06-2006, 21:11
trước kia tôi cũng bị như bác .tôi tìm ra cách gỡ nó rất hiệu quả đối với máy của tôi.trước hết bác vào safe mode (khi khỏi động nhấn f8)sau đó tiến hành gỡ bỏ nó một cách bình thường như khi ở trong win vậy.bác cứ làm thử xem.Hy vọng bác sẽ thành công!

khoabeo108
20-06-2006, 21:12
Khổ quá! Đang ôn thi!
Vào đây nè bạn : http://echip.com.vn/echiproot/html/softtienich3.html
Chương trình Norton Remove đó

hungcrazy
21-06-2006, 16:01
Tớ đã làm theo các cậu chỉ!! Nhưng remove xong rồi vào My Computer -> vẫn thấy nó còn nằm trong Program Files, trong Add/Remove Program ko thấy nó nữa! Delete nó thì nó thông báo, đại khái là vầy: "Acess denied!! File NavShExt.dll write-protected or running"! Vao trong Processes tìm mà ko thấy nó?? Hix, nó chạy ở mô hả mấy huynh??

khoabeo108
21-06-2006, 19:46
à! Nghĩa là có một file liên kết có tên là "Navshext.dll" vẫn còn đang hoạt động chứ sao.
Bạn vào run gõ "msconfig", vào startup, bỏ phần khởi động của tất cả các file liên quan đến NAV, rồi resta lại máy, sau đó vào xóa là xong

hungcrazy
22-06-2006, 01:11
à! Nghĩa là có một file liên kết có tên là "Navshext.dll" vẫn còn đang hoạt động chứ sao.
Bạn vào run gõ "msconfig", vào startup, bỏ phần khởi động của tất cả các file liên quan đến NAV, rồi resta lại máy, sau đó vào xóa là xong
Thanks bro! Nhưng tớ cũng đâu có gà dzữ!! Search trong startup rồi process mà có thấy nó đâu, kể cả vào safe mode:( Ko bít còn chỗ nào cho nó trốn nhỉ? Chịu thua nó thật rồi!

khoabeo108
22-06-2006, 16:26
Thanks bro! Nhưng tớ cũng đâu có gà dzữ!! Search trong startup rồi process mà có thấy nó đâu, kể cả vào safe mode:( Ko bít còn chỗ nào cho nó trốn nhỉ? Chịu thua nó thật rồi!
Bật task manager lên kiểm tra lại xem nào, tắt các file của Nav đi rồi xóa lại, trước đây mình cũng cài NAV, và cũng từng gỡ ra, sạch!(Có lẽ vấn đề là ở chỗ bạn chưa tắt được hết file của NAV trong Processes

_..::TaZZ::.._
22-06-2006, 21:28
Thử cái náy xem sao SymNRT (ftp://ftp.symantec.com/public/english_us_canada/linked_files/tsgen/SymNRT.exe)của Norton ấy(cái này chuyên gỡ các soft của Norton. Hoặc là Absolute Uninstaller 1.45