PDA

View Full Version : Cua hang ban linh kien computer uy tin??

questions
20-08-2002, 23:30
Trong TPHCM theo các vị đạI cao thủ, cửa hàng bán linh kiện máy tính nào có uy tín nhất (như chế độ bảo hành tốt, giá cả, chất lượng……)
Đình đám nhất hiện nay theo tớ là Phong Vũ (NTMK) và Nguyễn Hoàng (BTXuân), các cậu có nhận xét gì về hai nơi này??

firewall
26-08-2002, 23:53
O Nguyen Hoang tuy la co the tin cay nhung co mot so bo phan ban hoi co so voi cac noi khac mac du no hai mac hang giong nhau

Nicholaspopup
01-05-2003, 10:40
Theo tui thi Phong lap rap nhanh nhung linh kien thi ban mac hon Hoan Long
----> Hoan Long tot hon:exclaim:

phannguyen
02-05-2003, 11:11
Tui chi co mot loi khuyen thoi, dung mua linh kien may tinh o Hoan Long, tui bi kinh nghiem dau thuong la cai o cung 40 gb moi mua 5 thang de len duong hichic, tuc nhat la tat ca du lieu (ebook, phim anh, etc.) ma tui bo cong suu tam deu tieu het. Mot so ban be cua tui cung da co kinh nghiem dau thuong voi Hoan Long va chung toi agree rang: HOAN LONG sucks worst. Chuc ban mua duoc do nhu y!

DragonPhoenix
02-05-2003, 11:40
Tất cả các cửa hàng trên đều suck.
Bi giờ mua phải chịu thôi ! Còn không thì ra TnH mà mua

Nicholaspopup
02-05-2003, 12:56
TnH cũng tàm tạm thôi

truyenth
03-05-2003, 00:09
Hahaha :D , hết chỗ rồi sao mà chỉ mua ở Hoàn Long, vậy mà có người còn dám mạnh miệng nói T&H chỉ tàm tạm thôi, tui sợ ko có tiền để mua ở T&H thì có, tuy là hàng đều giống ở những nơi bán uy tín khác, theo tui thì mua theo thứ tự ở những nơi này là tốt, vì tui ko bị trục trặc gì hết, vì đã mua rất nhiều & lâu năm rồi, nhân viên bán cũng như BH rất tốt:
1. Nhật Thanh (Nova) ở Tôn Thất Tùng, Q.1
2. Phong Vũ.
3. TNC.

lkt1827
04-05-2003, 21:35
Hàng của T&H tính ra thì mắc hơn ở ngoài hơi bị nhiều. nhưng bù lại chất lượng của sản phầm và bảo hành thì khỏi chê. không bao giờ đổ thừa tại khách hàng làm hư sản phẩm như những chổ khác. hẹn ngày bảo hành là đúng ngày không bao giờ kỳ kèo cho kéo thêm thời gian.

Nicholaspopup
05-05-2003, 00:20
vậy ư
mai mốt tui mua máy ở đó mới được
không hiểu sao mỗi lan gặp truyenth la muôn chưi lộn hà
nhưnh mà phải nhịn vì dây là DDTH mà:exclaim:

truyenth
05-05-2003, 01:34
Gì mà dữ vậy hả Nicholaspopup :D , đâu fải tui đố kỵ U đâu, chẳng wa khác quan điểm thôi mà, U cũng thấy có người cũng nói "Hoàn Long , suck" hay sao. Tui chỉ muốn giới thiệu những cái tốt với mọi ngừơi thôi, còn U thì muốn nghĩ sao thì nghĩ, tui ko rảnh để cãi nhau với U đâu, ngay cả RE những bài viết tui còn làm biếng nữa, nhưng nhiều cái bức xúc nên fải viết gửi lên thôi.

Nicholaspopup
05-05-2003, 02:13
oa
vậy cho tui xin lỗi ha
hihihìlol

Jino
07-05-2003, 10:10
Bài viết được gửi bởi DragonPhoenix
Tất cả các cửa hàng trên đều suck.
Bi giờ mua phải chịu thôi ! Còn không thì ra TnH mà mua
tnh là số một, ngoài ra, Nhật Thanh cũng tạm được.
À, dạo này ít thấy DP trên VOZ nhỉ.

DragonPhoenix
07-05-2003, 17:38
Bài viết được gửi bởi Nicholaspopup

Tay này chưa bị Hoàn Long chơi nên chưa biết đây, giờ đi mua đồ không phải coi chỗ nào bán hàng đểu, mà coi chỗ nào bảo hành tốt, vì, đơn giản, hàng chỗ nào cũng ... đểu ! Lúc trước còn mua ở Nhật Thanh được,hix, giờ thì không còn lòng tin vào cái cửa hàng nào nữa rồi

lkt1827
08-05-2003, 01:48
mua cũa nhật thanh thấy cũng được lắm . năm ngoái mình đi mua con cpu athlon XP ở đó và mua cái main ỏ sao kim. vì cái main support không tới tốc độ của CPU nên mình đem con CPU lại đổi nó đồng ý liền và trả tiền lại cho mình để lấy con AMD thấp hơn.

Tieuquy
08-05-2003, 08:14
Các pác nói nhiều quá đó, nói đi nói lại thì tui vẫn cho rằng T&H là tốt nhất

daophuong
08-05-2003, 10:07
Tôi thấy có nhiều bạn vẫn không biết được cửa hàng nào là uy tín nhất. Tôi hoàn toàn ủng hộ các bạn nào cho là TNH tốt nhất. Tôi đã mua TNH ít nhất 10 máy vi tính:
_ Trong 10 năm chỉ có 1 máy bị cháy board 1 chút xíu ( là do người xài tinh nghịch làm quạt thúng và quạt CPU không chạy, tuy nhiên đem xuống TNH thì sửa chữa hẹn 1 ngày, xuống lấy đúng hẹn và không mất tiền, do còn bảo hành ).
_ Người ta nói tiền nào của đó đúng như vậy, TNH có thuế GTGT ( hoá đơn đỏ cho bạn ), hướng phục vụ của TNH dường như là cho danh nghiệp.
_ Có người mới mua máy Vi tính của Nhật Thanh, hôm sau đã hư board, trả tiền để sửa, CDROM là lỗi thường gặp nhất.
_ Các cửa hàng khác cũng vậy, bảo hành thường kèm theo tiền khoảng 10 đô.

Nicholaspopup
08-05-2003, 20:26
ôi vậy mai mốt tui mua ở TNH mới được
tại vì hồi đó mua ở hoàn long không thất máy đâu có hư gì đâu nên chọn hL;)

lkt1827
10-05-2003, 06:02
hình như thằng T&H nó lấy hàng từ nhá cung cấp khác? mà hàng của nó chỉ có 1 con tem thôi. và nó bảo hành luôn, không có kêu khách đi vòng vòng như mấy chổ khác

tuannha1983
10-05-2003, 09:07
Theo mình thì đồ ở Phong Vũ là tốt nhất đó, mua ở đó mình cũng yên tâm hơn. Còn T&H nếu mấy u có dư money thì can đảm nhảy vào đi. Hi hi báo trước là chết ko kịp ngáp đó

tuannha1983
10-05-2003, 09:08
Theo mình thì đồ ở Phong Vũ là tốt nhất đó, mua ở đó mình cũng yên tâm hơn. Còn T&H nếu mấy u có dư money thì can đảm nhảy vào đi. Hi hi báo trước là chết ko kịp ngáp đó.

lybinh
15-05-2003, 18:30
suck o day co nghia den ngia bong la gi vay cac ban?TUI THUC SU KHONG BIET

No Mercy
15-05-2003, 22:37
Theo mình thì đồ ở Phong Vũ là tốt nhất đó, mua ở đó mình cũng yên tâm hơn. Còn T&H nếu mấy u có dư money thì can đảm nhảy vào đi. Hi hi báo trước là chết ko kịp ngáp đó.
Hà hà, bác này chưa thấy Phong Vũ làm ăn nên chưa biết mùi. Bác thấy ai đời bảo hành có cái mainboard mà phải lên xuống Phong Vũ 4-5 lần và mất hết 3 tuần chưa?

sonicxpx
16-05-2003, 13:43
Qua đây đọc thêm nha:

http://forums.vnoczone.com/viewtopic.php?p=117462

dinhnguyenbk
16-05-2003, 21:19
Theo tui thì thang nào cung nhu the cả. Nhất là khi đem hàng đến bảo hành , tụi nó hành hạ đủ thứ mệt luôn. Nhat la pHONG vu, tUI BAO HANH hach dich lam !

lkt1827
17-05-2003, 01:09
kiếm cái cửa hàng nào mà phòng bảo hành ở chung với bán hàng d0ó. chổ đó nó sẽ làm ăn đàng hoàng vì sợ khách đem tới bão hành mà cự quá thì người mới vô mua sẽ không dám mua. như T&H đâu có phân ra thành phòng bảo hành riêng như mấy chổ kia.

thaoarch
18-05-2003, 14:56
Bài viết được gửi bởi lkt1827
hình như thằng T&H nó lấy hàng từ nhá cung cấp khác? mà hàng của nó chỉ có 1 con tem thôi. và nó bảo hành luôn, không có kêu khách đi vòng vòng như mấy chổ khác

Tụi Phong Vũ nhân viên từ bán hàng đến BH đều thuộc loại hách dịch , cà chớn ! Ai thì sao không biết chứ tui đã "kinh nghiệm" xương máu vài lần tại đây rồi , bây giờ thì có cho $ tui cũng cóc thèm đặt chân vô Phong Vũ. Bây giờ chỉ mua of TNC or Nhật Thanh thôi!

monkey21180
19-05-2003, 09:14
Nói như các bạn là không thống nhất với nhau. Vậy tôi xin mạo mụi nêu ý kiến sau không biết các bạn có chịu không. Muốn tìm được cửa hàng vi tính nào tốt thì theo tôi ta cần phân tích những đặc điểm sau:
- Tại sao trong nước ta lại xuất hiện những cửa hàng được sự ủy nhiệm của các công ty lớn trên thế giới (Đại lý chính thức LG, Asus,...), và sự xuất hiện đó là để làm gì. Tôi xin trả lời cho các bạn biết là TÔN TRỌNG SẢN PHẨM MÀ HỌ CUNG CẤP và điều đó chứng tỏ là họ cung cấp hàng tốt hàng đúng giá (tất nhiên là có BH đúng theo quy định).

- Tại sao các cửa hàng vi tính hiện nay có giá bán các linh kiện chênh lệnh tới 1 --> 5 usd. Có bao giờ các bạn có nghĩ rằng mình mua sản phẩm ở những cửa hàng loại đó là hàng "origin" không. Theo tôi là không, vì hầu hết các cửa hàng trên đều sử dụng những thủ đoạn "lừa dối khách hàng". Để giải thích ý trên tôi xin nêu lên ví dụ: với công nghệ hiện này thì việc làm một sản phẩm từ cũ sang mới là chuyện không khó do vậy ví dụ mà tôi nêu lên là về ổ cứng. Khi bạn mang ổ cứng đi bảo hành thì việc đầu tiên là bạn cần phải xem số ****** của ổ cứng và nhớ chúng, sau khi bộ phận bảo hành trả lại ổ cứng cho bạn thì bạn kiểm tra lại xem có đúng số ****** của bạn hay không, tôi xin thưa 100% là không đúng, tại sao vậy? họ đổi ổ cứng mới cho mình sao? xin thưa là không vì trong "hộc tủ" BH của họ có hàng trăm ổ cứng hư, họ chỉ tuỳ tiện lấy một cái ra Format cấp thấp là xong. Ngoài cách đó để lừa dối khách hàng là cách mua hàng cũ của các nước lân cận cách này là phổ biến nhất vì giá mua rẽ và thuế đánh vào nó thấp.

Vậy theo tôi, bạn muốn mua linh kiện tốt thì theo tôi là ra Đại lý chính thức mà mua, tuy hơi mắc (dao động 1 -->3 usd) nhưng được BH theo tiêu chuẩn của chính hãng.

bestwestnmq
19-05-2003, 21:12
mình thấy là cần làm 1 bảng đánh giá chất lượng các cửa hàng.như vậy thì dễ so sánh hơn, chứ mỗi người 1 ý thế này thì khó đánh giá lắm

hoanchau
23-05-2003, 11:19
Monkey21180 Nói đúng đó. Đồng ý là cửa hàng nào có chế độ bh tốt thì mua nhưng ai lại mong có ngày mình đến đó.
Cái trước tiên là mình cần mua đồ chính hãng, mà muốn mua đồ chính hãng thì phải đến nhà cung cấp.
Vấn đề bây giờ là lựa nhà Cung cấp nào. Thú thật là mình cũng không biết(tại vì khi mua đồ thì còn phụ thuộc vào ... túi tiền).
T&H chỉ là nhà cung cấp ... giải pháp thôi(quảng cáo nói vậy) nhưng mình xin kể một chuyện có thật 100%:
Mình đã từng mua mưc in tại Hoàn long, Ram tại TNC, Nguồn điện tại Phong Vũ và soundcard tại T&H. Mình sẽ kể chuyện mình mua hàng tại T&H còn các chuyện khác thì các bạn đọc tại Thread "TNC, Đồ lừa đảo". Chuyện là thế này, mình mua Soundcard Creative tại T&H, nhân viên bh ở đây họ hỏi mình đủ thứ, nào là mainboard, CPU, Windows rồi họ liệt kê các dòng sản phẩm phù hợp với mình và đưa ra 1 số khuyến cáo sẽ gặp phải khi mình mua các sản phẩm này, mình rối cả lên, họ bảo là mình có cần họ giúp không, họ nói là nếu mình chọn mua một sp thì họ sẽ cử nhân viên đến nhà cài đặt cho(miễn phí) đồng thời họ ghi lại địa chỉ và số dt(mình hỏi để làm gì, họ nói là nếu như trong quá trình sử dụng nếu có trục trặc thì cứ gọi điện thoại đến, sẽ có nv đến khắc phục ngay). Cuối cùng, móc hầu bao ra trả tiền thì thấy đắt hơn chỗ khác 3 USD, và sau một thời gian sử dụng thì phải gọi dt lên cty này 5 lần(để rủ cô bán hàng ... đi chơi) còn sp của mình thì vẫn chạy tốt(tính đến nay là hơn 19 tháng rồi).
Cuối cùng, theo mình thì thà mua đắt hơn là mua đồ ... dzỏm(Theo mình biết thì T&H có một chế độ kiểm tra sp rất khắc khe, các sp (từng sp) sẽ được Test lại với thời gian nhất định trước khi đem bán, cho nên chưa có(theo mình biết, nhưng mà chắc cũng có nhưng ít thôi) trường hợp nào mua hàng về rồi 1 tuần sau đem trả lại tại đây).

haducbinh
23-05-2003, 12:02
T&H thi đúng là tôi có nghe nhiều người nói là tốt nhưng tại sao lại bán quá mắc như vậy (có món hàng đắt hơn bên ngoài đến hơn 10$ tôi thiệt nghĩ hoài không ra ) không lẽ đồ ở ngoài đều dỏm hết sao còn đồ của T&H là xịn nên mới đắt như thế???

hoanchau
24-05-2003, 10:00
Món gì đắt không biết, riêng cái khoản CPU có khi nó còn mắc hơn ở ngoài đến 30-40 USD. Chịu thôi, có lẽ TnH khấu hao chi phí bảo hành và phí phục vụ chăng?

boyngu
24-05-2003, 11:43
tôi cũng bị ở hoàn long một lần rồi.
tôi mua cái webcam bảo hành 1 năm về tới nhà coi lại còn có 6 tháng, tui đem lại để sữa lại thời gian bảo hành họ nói (cô gái nói) yêu cầu lần sau anh coi kỹ hàng mà chẳng hề xin lỗi hay giải thích gì ráo.
còn anh Nhật thanh thì khởi nói luôn. Lúc trước tui mua cái ổ seagate barracuda 40g (lúc còn bảo hành 3 năm áh, tính ra cũng dược 2 năm rồi) bị bad sector mấy 5 lần rồi đó, đổi tới đổi lui củng năm ổ cứng mà lần nào cũng phải chờ. bạn biết tui chờ bao lâu không? sớm thì 2 tuần chể thì hơn tháng luôn.
bay giờ đổi lấy ổ maxtor plus 40g nhưng chỉ chịu bảo hảnh có một năm thôi.
thiệt hết nói nổi.

lkt1827
13-06-2003, 19:07
đồ của T&H thật tình cũng giống đồ ngoài thôi, nhưng được cái là dụch vụ bảo hành rất tốt.

Hàng của T&H có khi 1thanh RAM mắc hơn bên ngoài tới mười mấy USD.

tuanfee
18-06-2003, 11:51
theo tui thay thi nhatthanh hoac la phong vu la good nhat ! Hoan long voi lai nguyen hoang la cu chuoi nhat

tuanfee
18-06-2003, 11:53
co`n ai khong tin cu thu mat vai tram usd roi bi't lien lol
dung ko may bro :question:

c_thinh
18-06-2003, 17:44
Đồ tại T&H mắc hơn các nơi khác là do nhập theo đường chính nghạch và đóng thuế VAT còn ở những nơi khác thì ...họ làm 2 sổ sách.Hơn nữa với chế độ bảo hành hoàn hảo ,hàng chính hãng là ưu thế của T&H so với các cửa hàng khác.

nvanphu83
18-06-2003, 19:00
ê, T&H nó toết hơn là đúng rồi, ở đó bán đồ đắt mà lại, máy tính thương hiệu Việt Nam, nói chjung có thương hiệu là...phải hơn chỗ khác rồi, chất lượng thì chưa chắc, chứ BH thì khỏi nói luôn. Còn theo tui thì đi mua đồ không nên chọn mấy tiệm bự (vì nó đông wá, ít thèm wan tâm khách hàng), còn mua ở mấy tiệm nhỏ thì nó chăm sóc mình kỹ hơn, BH cũng tốt (do nó muốn nổi tiếng mà),

tottipc
19-06-2003, 10:00
theo tui nên mua ở Phong vũ hoặc Ng hoàng

Nicholaspopup
19-06-2003, 11:21
úi PV vừa chuyển cái chỗ bảo hành qua bên kia đường rồi có đáng tin không hix
tui vừa mua 1 máy vi tính ở đó á hix

Lenh Ho Xung
19-06-2003, 22:03
về bảo hành hả , các bác cũng nên cẩn thận đấy nhé , mình có mua ổ cứng của ANH PHƯƠNG nằm trên đường Nguyễn Trãi vào tháng 10 năm 2001 , lúc đó họ nói là HDD bảo hành 2 năm ,lúc nào trong bảng báo giá của họ cũng luôn ghi Monitor và HDD là 2 năm , CPU là 3 năm ... vậy mà cách đây 1 tháng , HDD của mình bị hư , đem tới ANH PHUONG bảo hành thì họ nói là HDD chỉ bảo hành 1 năm thôi , có lẽ là do khách hàng nghe ...lộn , hoặc do thư ký đánh máy báo giá gõ ...nhầm . mong thông cảm . hic...
còn Nhật Thanh hả ? chuyên gia " hứa lèo " , và còn hay đổi đồ khác cho mình nữa đó , các bạn nào đi bảo hành o Nhật Thanh thì ráng chịu khó xem lại coi đúng là "hàng " của mình không , và néu có phát hiện ra thì sẽ được nghe câu " đã là đồ cầm đi bảo hành thì cái nào cũng như nhau , ai thèm đánh tráo lảm gì , chẳng qua là vì muốn nhanh và đổi cái tốt hơn cho khách thôi . củng may 1 cái là anh chàng manager của Nhật Thanh cũng đàng hoàng lắm , người nhỏ con , da trắng , nếu có chuyện gì thì cứ nói với anh ta là xong .Còn Nguyễn Hoàng thì còn tệ nữa , ai sờ vào thì chỉ có nuớc ...chết

NHL(c)
20-06-2003, 11:52
Quan trọng là mua rồi là khâu bảo hành đó mấy bác ơi, đừng ham của rẻ mà linh kiện mau....die đó.

rikimaru
20-06-2003, 20:24
Bài viết được gửi bởi truyenth
Hahaha :D , hết chỗ rồi sao mà chỉ mua ở Hoàn Long, vậy mà có người còn dám mạnh miệng nói T&H chỉ tàm tạm thôi, tui sợ ko có tiền để mua ở T&H thì có, tuy là hàng đều giống ở những nơi bán uy tín khác, theo tui thì mua theo thứ tự ở những nơi này là tốt, vì tui ko bị trục trặc gì hết, vì đã mua rất nhiều & lâu năm rồi, nhân viên bán cũng như BH rất tốt:
1. Nhật Thanh (Nova) ở Tôn Thất Tùng, Q.1
2. Phong Vũ.
3. TNC.

Tôi đồng ý với ông đó, thật sự TNH mắc hơn ngoài rất nhiều nhưng hàng cực kì bảo đảm (đúng hàng, đúng hiệu). Phong Vũ cũng được lắm á. Tui hay ra đó mua đồ lắm ;)
Nếu ai có hầu bao rộng rãi, mua hàng không cần đắn đo cứ ra TNH còn không cứ thẳng hướng PV mà tiến. Tui mua đồ ở PV cũng khá nhiều rồi, trừ cái con chuột MITSUMI ghẻ lở ra thì chưa cái nào hư cả ... lol

Nicholaspopup
20-06-2003, 20:59
ủa nghe nói chuột mistumi xai tốt lắm mà
hồi đó tui mua chuột của A4Tech nhưng bây giờ toàn xài keybroad và mouse của mitsumi không hà
Có ai xài chú chuột được tặng khi mua AGP asus chưa hix mua về cắm vào 1 hồi nó làm toe cái lỗ cắm luôn nhưng mà nhỏ thôi vì tui cắm nhẹ mà
hix xửa lại mấy cây kim gần 15' mới xong hôm bữa mua chị bán hàng phán 1 cậu xanh rờn " Xài vài ngày hư thì ra đổi mới em ơi"
tui đề nghị bù thêm $ để lấy con mitsumi thì không được tứx quá đi

aptech
20-06-2003, 23:59
hix! mấy bác làm em hoa cả mắt, chắc khỏi mua máy tính để không bị như các bác wé ! hehe :((

Nicholaspopup
21-06-2003, 15:22
Bài viết được gửi bởi aptech
hix! mấy bác làm em hoa cả mắt, chắc khỏi mua máy tính để không bị như các bác wé ! hehe :((
đúng rồi đừng mua máy bậy giờ mà chờ đến cuối năm(gần thôi nhé đừng chờ tới đêm 30 ha) mới mua nghe nói nó giảm giá v9ó (báo nói à nha )

vietlap
21-06-2003, 21:25
Cho tui tham gia với. Tui đã bye bye Hoàn Long lâu rồi vì có lần mua 6 linh kiện mà phải đi đổi hết 5 lần !!! T&H có lẽ là tốt nhưng giá hơi đắt. Theo tôi TNC khá uy tín và hợp túi tiền.
Ngoài ra xin các bạn lưu ý cho, Logico (đường Võ Văn Tần) bán hàng đểu. Tôi mua máy in HP4100 cho công ty, Logico hứa bảo hành tận nơi 3 năm nhưng mới vài tháng máy hỏng gọi mãi nó không tới. Khi mình đòi giấy bảo hành của HP để đem qua chỗ khác sửa thì nó bảo "mất rồi". Đã vậy trước đó còn bị mua 2 bình mực đểu (hàng bơm mực lại mà nó dám bán giá hàng mới) của nó nữa. Cái HP 4100 giá 1400 USD chứ đâu có rẻ, một bình mực cũng gần 100USD, tôi bị mất uy tín với sếp quá trời. Chẳng lẽ bây giờ đi kiện nó!!! Bây giờ sẵn có diễn đàn ở đây tui thông báo để anh em đề phòng.

daosipc
21-06-2003, 21:30
Mình trước giờ toàn mua ở Phong Vũ chưa gặp vấn đề gì hết

Nicholaspopup
21-06-2003, 22:41
tui thì mua ở nhiều tiệm lắm
Cái đầu tiên mua ở hoàn long cái thứ 2 mua ở t&h cái thứ 3 thì mua bên phong vũ nhưng mà mới đi bảo hành cái ổ cd lg có 1 lần hà nhưng mà nó làm nhanh lắm (chắc tui hên) nên tui chưa hiểi rõ cảm giác bị hành của các bạn

calcutta
20-02-2004, 12:01
Phòng kỹ thuật bên Phong Vũ fải nói là quá tệ luôn. Mấy tuần trước tui với thằng bạn qua đó mua máy, trời ơi tới cài 2 hệ điều hành còn không biết nữa. Cài win2000 server với winXP mà phải xài tới BootMagic, cài từ sáng tới chiều mới xong. Bó tay. Máy mới mà còn vậy thì đem bảo hành chắc đợi tới gục xương luôn

netvolong
20-02-2004, 14:27
Ha`ng tot thi mua o T&H ,hoi mac nhung ma tui chua bao gio biet den 2 chu BH o day, ai ngon nua thi` wa 96C NKKN di , bao dam, nhung ma mac nhu qui, chac chi co Tay no mua thoi. Pv thi` xai dc , Nhat Thanh thi` tam tam , Nguyen Hoang cung deu lam , Hoan Long (hinh nhu la thang nay la anh em voi Titan thi phai)thi po tay, cho em xin, toi van dang tran troc ban khoan la tai sao no chua bi dep tiem. TNC thi chua vao chua biet.

vodanh1978
20-02-2004, 14:38
Theo tui mua ở đâu cũng giống nhau! Nhưng quan trọng là khâu bảo hành!
Tui đã từng bảo hành ở Hoàn Long mấy lần, nhưng lần nào cũng không bảo hành đàng quàng. Đêm về xài mấy ngày lại hư nữa! Có khi đem lên, họ nói rằng không bảo hành được mà không lời giải thích!
Bây giờ mua hàng tin học sao thấy oải quá! không biết chừng nào nó "die"!

Lamborghini
20-02-2004, 23:25
Tui thích mua ở Thái Sơn hơn(TSC),tiệm nhỏ, tuy hơi ít hàng nhưng bảo đảm, giá thì không khác gì ai,tui và anh tui mua ở đó riết wen mấy người bán và ông PGĐ ở đó luôn. Đặc biệt ông anh của tui còn mua thiếu được nữa đó! he he !(tại ổng mua cho cơ quan), tui cũng pó tay ổng luôn. Ông thầy đang dạy về phần cứng và điện tử cho tui lúc trứơc làm ở đây bây giờ đã nghĩ để đi dạy nhưng lúc nào cũng "ghé về chốn cũ" để mua đồ.Nhưng nếu có chọn lựa thứ kế tiếp thì chắc tui sẽ mua ở TNC

vinh626
24-02-2004, 00:01
không biết bác nào khen Hoàn Long quá tui nghi đây là tiếp thị Hoàn Long quá, trong các đại gia bán hàng dỏm thì tui nghĩ Hoàn Long top ten,tại sao tui nói như vậy nói có sách mách có chứng nha, lúc đó là năm 2000 tui và bạn tui mua đồ tại Hoàn Long do tính ham rẽ vài đô mà chạy tới chạy lui đổi đồ hoài mà hàng không như ý,sau đó tui được 1 số nguồn tin nói rằng Hòang Long lấy lại hàng của người khác từ những nhà bán lẽ hàng bán không chạy , nên khi bạn mua hàng nó dán 1 chồng tem luôn là vậy đó, còn phong vũ tui nghĩ là họ làm lâu rồi và các mặt hàng của họ chạy theo thị trường không bền ,có 1 số hàng như webcam tui đã phải bảo hành 5 cái đặc biệt họ vẫn bảo hành đàng hòang khôngn hư Hoàn Long bảo hành dã man lắm ,trung tâm hành Hoàn Long đông lắm hiihih đợi dài cổ luôn huuhu . Nguyễn Hòang thì chưa mua bao giở nhưng tui nghĩ chắc hơn Hoàn Long 1 chút . nhưng tui đặc biệt tâm đắc nhất là TNC mặc dù mua mắc 1 chút nhưng đặc biệt hàng máy tính của họ ổn định lắm vì họ có sự chọn lọc kỹ lắm .... tôi chì là dân ráp máy tính thôi nhưng chỗ nào hàng ngon giới thiệu mọi người mua đó mà

crazyfanofBoA
09-11-2009, 09:20
Mình thì thường mua linh kiện cũng như máy tính, laptop ở cửa hàng Tín Đạt trên đường Bùi Thị Xuân oh. Giá cả rẻ hơn Phong Vũ khoảng 1$ mỗi cái, được cái bảo hành rất tốt, cài máy khoảng 2 tiếng là xong, sau đó chở đến tận nơi cho bạn. Nếu ở khu vực ngoại thành thì charge thêm phí, khoảng 30k VND thì phải ^^

koutouyo
09-11-2009, 17:38

cha này làm ở hoàn long hay sao mà lên nói câu này, có thằng khùng nào tập tành máy tính cóc biết quái gì mới nói những câu lúa như thế, tên cái internet này forum nào mà không biết hoàn long là cái thứ bán đồ như thế nào. Ai mà mua ở hoàn long tôi chỉ có thể nói một câu thôi đầu óc như trái nho khô mới mua chỗ rác rưởi hoàn long

vietrungb
10-11-2009, 09:54
tẩy chay HL,PV, vậy mà cũng có người mua ầm ầm,...!!!

manhhung_1952000
10-11-2009, 10:25
Nói chung là các bác mới chỉ nhìn ở 1 khía cạnh nào đó thôi! Mình xét những mặt tốt thì hoàn long và phong vũ đều có đó thôi. Ví dụ: Cái main của tui bị hư còn 1 tháng bảo hành đem đến phong vũ vẫn bảo hành bình thường đến giờ sài ngon có sao đâu. Nói chung là làm kinh doanh mà có ai là hoàn hảo cả đâu.Giả sử chúng ta là họ xem sao chúng ta có làm được tốt hơn thế không=>chưa chắc nha.Mong các bác đừng có suy nghĩ tiêu cực vậy.

nhattanbd
10-11-2009, 17:56

Tôi dùng nhiều máy lắp ráp ở Hoàn Long thấy giá rả lại chạy tốt. Bảo hành tương đôi

--------------------
Website bán hàng trực tuyến
http://sieuthitt.com

khovideptrai2006
08-01-2011, 11:05
Mình cũng dùng máy hoàn long bao năm nay có sao đâu, bảo hành thì thấy cũng ok mà. đem máy lên khai báo tình trạng rồi đi về nó sửa xong nó báo, thường thì cỡ 2h là xong ^^ Mình ráp máy ở đây cũng 5 năm rồi, bạn mình ráp ở đây cũng ok mà. Cửa hàng nào cũng có lúc bán hàng lõi chứ, các bác chắc bị hớ nên cay cú quá. Có điều nhân viên ở HL làm ăn chậm chạp quá, mua có cái PSU mà đợi gần nửa tiếng nó chạy ra báo hết hàng chọn cái khác ặc. Nói chung là tùy người thôi, để bữa nào mình qua mua bên T&H thử nghe mọi người khen dữ quá hihi :D

bauhinia
15-01-2012, 16:19
Lên mạng thấy Phong Vũ, Hoàn Long bị chửi nhiều nhất nhưng "bị tẩy chay vẫn có người mua" vì người tẩy chay "họ" ở trên mạng còn người sử dụng là ngoài thực tế. Bạn tôi lại chuộng mua may bộ bên PV. Tôi ngoại trừ PV thì TNC, HL, Nova chỗ nào cũng mua máy bộ rồi.

Đầu tiên là Thành Nhân (tiếp thị thì nói hay, đưa đồ lại tự ý đổi đồ, monitor "hàng mới" mà nhiễu, lên đỏ tuần đầu xài như hàng secod hand, máy mua 1 tháng xài đều đều mỗi ngày mà thay pin Gmos 3 lần, bh gặp tên văng tục, người bán hàng lúc hậu mãi nói chuyện khác 1 trời 1 vực so với lúc mua, ám ảnh tới nổi tôi còn nhớ tên nó đó...)

thứ 2 là Hoàn Long, mua bộ máy Toky xài 4 năm chỉ bh mỗi 1 lần hư ổ cứng vào năm thứ 2, bh đổi ổ cứng thì ok (người Nv bh cũng dễ thương, còn chu đáo gọi điện hỏi thăm sau vài ngày bh nữa), còn lại những lần lặt vặt với phần mềm, những lần đó Nv khác tới tận nhà coi máy thì hơi thiếu GD chút, nói chuyện xất, coi xong còn rút giấy góp ý dành cho kh ghi rồi tự ghi "Tốt" vô kêu mình ký...Nhiều lần mua hàng lặt vặt tại shop thì Nv nữ ở đây hỏi nó không thèm bán hay sao á.

Phong Vũ thì chỉ mua đồ vặt thôi, NV nam có người được, có người rất xất, NV nữ nhiều lúc gặp hơi tưng tưng khó tả..

Nghe thiên hạ chửi 2 chỗ PV,HL nhiều rồi, máy bộ thứ 3 ưu tiên cho Nova, chỗ này nghe người ta khen lấy khen để ở ngoài đời, kiểm tra máy trên lầu thì rất được, lần đầu mua mà mua nguyên bộ mới mở rộng tầm nhìn, giá ghi trong bảng với ND linh kiện cụ thể, lúc giao hàng tự ý đổi món khác rẻ hơn, mình hỏi thì lại đáp vì lý do kỹ thuật mà dạo này đồ lên giá nên khó bớt...(ko hiểu nổi giá in trên cuốn BBG mỗi ngày, treo banner khuyến mãi cũng không KM tôi cũng ko cần ), tôi hơi upset nhưng bỏ qua , tuy nhiên vẫn phải kè giá xuống ko thể chấp nhận giá đó được, người giao hàng kinh điển:"Không có bồi dưỡng mà còn bớt giá...."

Tôi nghĩ lại các nơi bán hàng có bệnh giống nhau thôi có điều mỗi chỗ bệnh 1 kiểu, còn bị lên án thì nghe người mình quen biết đáng tin cậy hơn, trên web thì ko ai quen ai, 1 bên là kh bức xúc, mặt khác là "vụ chơi nhau". Đích thị gặp rồi mới biết.