PDA

View Full Version : Backup & Restore database in Ms SQL

vietrungb
19-06-2006, 14:54
Mong moi nguoi giup minh cach backup tu dong database trong Microsoft SQL 2k. Cam on!!!

ham_tim_hieu
21-06-2006, 23:06
trong SQLServer, phan Backup data nó có chế độ đặt theo Schedule chạy tự động đó bạn

vietrungb
15-11-2007, 19:40
trong SQLServer, phan Backup data nó có chế độ đặt theo Schedule chạy tự động đó bạn

Thanks, mình đã làm được rồi!!!

yellowhorse
26-01-2008, 22:29

Bạn làm ơn cho hỏi , khi backup tự động như vậy , csdl đang chạy , thì việc backup hai file *.mdf , *.ldf có dẫn đến việc bể dữ liệu không ?

Chờ tin các bạn nhiều

uyenchi
29-01-2008, 16:49
Bạn làm ơn cho hỏi , khi backup tự động như vậy , csdl đang chạy , thì việc backup hai file *.mdf , *.ldf có dẫn đến việc bể dữ liệu không ?

Chờ tin các bạn nhiều

Backup database trong SQL không phải là chép 2 file *.mdf , *.ldf nen bạn cứ yên tâm. Vả lại việc backup này là 1 function của SQL mà, không ảnh hưởng gì đến dữ liệu đâu bạn ạ

minhtrico
07-03-2008, 17:06
Tôi không đặt chế độ tự động backup được vì khi chọn chế độ đó chương trình đòi chạy SQL Server Agent và Stop SQL Server. Mong các bạn giúp đỡ.

vqt
07-03-2008, 19:40
Để chạy các job được lập lịch bắt buộc phải có SQL Server Agent. Cái dịch vụ này không yêu cầu phải stop SQL Server.

yellowhorse
01-04-2008, 15:34
Làm ơn cho hỏi đường dẫn mặc định của file backup của SQL7.0 , SQL 2000 là gì ? Mình cần thông tin này lắm. Cảm ơn nhiều trước.

phamduyvt
01-04-2008, 15:42
Làm ơn cho hỏi đường dẫn mặc định của file backup của SQL7.0 , SQL 2000 là gì ? Mình cần thông tin này lắm. Cảm ơn nhiều trước.

Nhấn chuộc phải vào database chọn properties, tab data files

yellowhorse
02-04-2008, 13:39
Cảm ơn bạn nhiều. Xin hỏi thêm , mình dùng Maintance Database Plan để lên lịch backup tự động , nhưng sao đến ngày giờ đó nhưng chương trình không chạy như shedule mình đã lập .Mình chẳng biết lý do vì sao cả . Chờ sự giúp đỡ của các bạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

không start SQL Sever Agent được . Do trước đây có thay đổi password của tài khoản Administrator dẫn đến ngay cả SQL Sever cũng không start đựoc .Sau đó dổi pass về lại pass cũ thì SQL Sever start được , nhưng còn SQL Server thì không start được nữa . Báo lỗi đại loại là không cho start.Chờ tin giúp đỡ của anh chị nhiều