PDA

View Full Version : [DIS] Mình có vấn đề cần các bạn góp ý vathào luận chung!!!!

Intel
09-01-2003, 10:23
Mình có làm thử một chương trình , mình nghĩ nó có một phần liên quan đến phần cứng nên cần cùng các bạn thảo luận và cho ý kiến .
Mình có làm một đĩa mềm 1.44Mb thành một đĩa mềm 3.20Mb . Khi mình chép thử một file từ ổ cứng ra thì máy mình sử dụng được nhưng khi đem ra máy khác thì có một số máy không sử dụng được , mình cứ tưởng là mất file nhưng khi đem vào máy mình thì file trong đĩa mềm vẫn còn và sử dụng vẫn được.
Các bạn hãy cho mình biết ý kiến đi nếu như có gì thắc mắc các bạn cứ thông báo cho mình biết mình sẽ gửi chi tiết về cách lảm để các bạn cùng mình thảo luận . Rất mong sự giúp đỡ của các bạn .

cu tửng
09-01-2003, 11:14
Hey , tại dzì bạn ép dung lượng đĩa lên 3m2 nên mật độ từ trong 1 track bị giảm . Do đó khi bạn đưa vào nhưng ổ đĩa có đầu từ yếu hợc dơ, sẽ ko đọc nổi . NÓi nghe nè
đĩa rẻ thí mồ , bạm làm dzậy chi lỡ mật dữ liệu wan trọng thì khổ. Tại dzì format theo dung lượng chuẩn của nhà sx , đĩa còn thường xuyên bị khùng nữa mà , Níu bạn thử chơi thì ok, nhưng mà làm để chép dữ liệu thì ko nên đâu nnhe.

cu tửng
09-01-2003, 18:23
hey còn , một vấn đề nữa mà tui wên nói đó là có trường hợp tăng dung lương đĩa bằng cách tăng số track trên đĩa như dzậy thì khoảng cách giữa các track trên đĩa rất gần nhau , do đó khi đọc dữ liệu trên ổ đĩa khác sẽ dẫn đến tình trạng đọc lộn xộn hoặc ko đọc được do nhiễm từ , vì vậy thường khi format ép dung lượng đĩa bạn chỉ xài được trên chinh1 ổ đãi format nó.