PDA

View Full Version : Chương trình nào ép delete file?

ErrantGuy
18-06-2006, 18:27
Mình có mấy file down trên net về bị thằng BitDefender nó detect được là bên trong có virus và spyware đính kèm, sau đó mình muốn del file đó bằng tay (nhấn Shift + Del) thì không được và hiện ra 1 Alert thông báo rằng "Cannot read source from file or disk". Vậy mình muốn del các file này thì phải làm cách nào? Có phần mềm nào ép phải del bằng được các file như vậy không? Thanks!

leqvan
18-06-2006, 18:37
Mình nhớ một cách không biết được ko? (Lâu quá ko xài nên ko chắc). Bạn chọn quét file đó (bằng chuột phải). Nó sẽ hiện bản thông báo là virus vào sẽ hỏi xử lí file đó như thế nào --> chọn delete.
Bạn thử xem!

zene
18-06-2006, 18:40
Cái đó là do Bitdefender đã "cô lập" file đó rồi nên bạn không thể truy cập cũng như Delete file đó được.
Để có thể truy cập hoặc xóa file đó đơn giản là bạn chỉ việc tạm thời tắt thằng Bitdefender đi thôi (Nhắp phải vào Icon của BitDefender ở System Tray chọn Disable). Rồi sau khi xóa file đó xong thì hãy Enable Bitdefender lại.

quangvinhfans
19-06-2006, 05:37
còn cách nữa nhanh gọn nhẹ mà ko cần tắt bitdefender đi, như thế sẽ giảm thiểu được tác hại của virus trên máy bạn
bạn hãy rename 1 file nào đó bất kì (ví dụ như 1 file text) thành trùng với tên với file cần xóa, cả đuôi nữa
ví dụ tôi muốn xóa file baby.exe , tôi sẽ rename 1 file nào đó cũng thành baby.exe (2 file này ở ở 2 thư mục khác nhau)
Rồi sau đó copy đè cái file mới lên file bị dính virus
lúc này cái file baby.exe sẽ là file tôi đã rename
Nó ko bị dính virus nên có thể del thoải mái

leqvan
19-06-2006, 17:23
Cái đó là do Bitdefender đã "cô lập" file đó rồi nên bạn không thể truy cập cũng như Delete file đó được.
Để có thể truy cập hoặc xóa file đó đơn giản là bạn chỉ việc tạm thời tắt thằng Bitdefender đi thôi (Nhắp phải vào Icon của BitDefender ở System Tray chọn Disable). Rồi sau khi xóa file đó xong thì hãy Enable Bitdefender lại.

Hình như cách này hổng có được đâu. Dù bạn có tắt nó thì cũng ko được.

dv007
19-06-2006, 19:51
Dùng unlocker đi đảm bảo được vì nó kill cả process hệ thống ấy chứ.lên download.com mà tìm nha !

aol577
12-07-2006, 20:59
Thử phần mềm KillBox
http://www.megaupload.com/?d=SJP5UKZ0

Đâu thử thêm cách nầy:
Mở Task Manager
File - New Task (run)- Browse
Files of type: Programs - Chọn All Files
Rồi tìm đến file mà bạn muốn xóa.
Mình hay sử dụng cách nầy để Rename File

lytamhoana6cntt
12-07-2006, 21:11
Đấy là file bị Block bởi BitDefender thì tắt BitDefender đi là xóa được. Nhưng nhiều khi file của windows nó "khùng" thì bạn có thể set lại quyền là được.
Cùn nhất là khởi động dưới Dos thì cứng đầu đến mấy cũng xóa được tất