PDA

View Full Version : [Q] Help me, in qua mang

linhdt
09-01-2003, 10:16
Máy của tôi chạy Win 2000 và nối trực tiếp với máy in,( đã sare máy in). Máy cạnh tôi dùng Win98 nhưng không thể in qua được máy in của tôi (chúng tôi cùng 1 mạng LAN). Có vị nào chỉ bảo cho tôi với, thx nhiều (máy in của tôi là HP1100)
Help me, ASAP

ktvnguyenchien
10-01-2003, 16:39
Bạn phải cài lại máy in trên máy W98 của bạn.
C1:
Vào Menu Start\Setting\Printer.
Không lựa chọn Plug and Play, mà chọn Network Print. Sau đó bạn nhập đường dẫn cho máy in là máy Win2K của bạn và tên máy in. Sau đó cung cấp Drive cho nó. Done.
(Với điều kiện mạng LAN của bạn phải thông. các máy đều thấy nhau)
C2:
Ở máy W98, bạn open biểu tượng Network Neighborhood, sau đó open máy có cài printer, và nhấn đúp vào biểu tượng máy in. Sau đó thực hiện theo wizard

linhdt
13-01-2003, 08:55
Đương nhiên là tôi đã cài máy in qua mạng rồi nhưng vẫn không in được nên mới hỏi chứ.
Tuy nhiên tình cờ khi tôi thay đổi chế độ in EMF thành RAW thì lại in được luôn, cũng chả biết tại sao như vậy nữa

thitluoc
15-01-2003, 02:02
hehe, EMF thì in nhanh hơn, RAW chậm hơn, nhưng mà chỉ có Windows 2000 trở lên mới hỗ trợ EMF, các chú 98 thì chỉ nên dùng RAW thôi, may mắn thay đây lại là giá trị ngầm định, hehe, chắc chú nào táy máy vào thì mới có tình trạng như thế chứ.

vietmy_2000
29-01-2003, 16:51
Chào bạn..
Bạn cũng không cần cài lại làm vì. Cho mình hỏi hiện tượng xãy ra là nóbáo cái gì vậy bạn.khi mà bạn dã share rồi thì khi bạn su dung máy win98 add\printervà chi đường dẫn ra thi nóco hiện cái máy in share bên win2000 không .nếu có thì chắc cáăn là share được thôi.
chỉ có sợ là nó báo là cài thêm driver vào nửa thôi chứ có gì đâu mà phải cài lại