PDA

View Full Version : where is Nhất Nghệ????

nguyentrantuan
18-06-2006, 16:41
bạn nào biết địa chỉ web and address of Nhất Nghệ post lên giùm mình cám ơn
thanks

netlovepower
18-06-2006, 17:06
TRUNG TÂM ĐÀO TẠO MẠNG MÁY TÍNH NHẤT NGHỆ
Địa chỉ: 105 Bà Huyện Thanh Quan, Quận 3, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam
Điện thoại/Fax: (84-8) 932 2735 , 9322734 - Mobile: 091 373 5906
Email: info@nhatnghe.com
Website: http://www.nhatnghe.com

chienbinhvr
01-08-2006, 12:03
Bác Cho Hỏi Là Học Tại Nhất Nghệ Có tốt Kô __hay Chỉ Là Quảng cáo thôi __Các Bác Cho Em Cái Nhận Xét nhé.em đang cần học mà Thanks

diskus
08-08-2006, 12:23
Theo cá nhân tôi, xét một cách tổng thể: chương trình + tài liệu + giảng viên + môi trường + học phí + các chế độ hổ trợ ....
thì Nhất Nghệ là nơi đào tạo tốt nhất TP.HCM hiện nay về Microsoft.

Nhiều chỗ chất lượng cũng tốt nhưng học phí lại quá cao: Vũ Thảo, TD&T

Những chỗ khác học phí thấp nhưng chất lượng lại quá tệ!

FanIT.Duc
15-09-2006, 13:26
Theo tôi biết, chẳng nơi nào ở trên thành phố dạy tốt nữa. Mà chổ dạy tốt thì có người cho tiền mới dám học.
Chán lắm các cậu àh.

ngngocdonghai
17-11-2006, 11:25
Theo tôi biết, chẳng nơi nào ở trên thành phố dạy tốt nữa. Mà chổ dạy tốt thì có người cho tiền mới dám học.
Chán lắm các cậu àh.

Sao bạn lại suy nghĩ tiêu cực như thế. Theo mình thì nhận xét của mỗi cá nhân mỗi khác nhau nhưng suy nghĩ của bạn mình thấy không ổn. Ở môi trường nào cũng vậy, cũn có mặt xấu và mặt tốt của nó, bạn không nên quơ đũa cả nắm.

Còn riêng về Trung Tâm Nhất Nghệ, nếu bạn nguyentrantuan đã quan tâm thì mình xin nói thêm nơi đây đào tạo chuyên về mạng nhưng đi sâu về chương trình quản trị mạng của Microsoft. Bạn sẽ được học từ khi chưa biết gì cho đến khả năng bạn ra ngoài kiếm việc với 1 vốn kiến thức đủ để không thất nghiệp mà còn với 1 mức lương kha khá.

Nhưng cái mà mình muốn nói ở đây là sự nhiệt tình của các thầy ở Nhất Nghệ, khi bạn gặp khó khăn trong công việc, các thầy sẽ hỗ trợ bạn hết mình (học ở đây rồi thì các bạn sẽ thấy, hỏi thoải mái những điều mà mình chưa biết hoặc chưa hiểu, bạn sẽ nhận được câu trả lời thỏa đáng).

Theo cá nhân tôi, xét một cách tổng thể: chương trình + tài liệu + giảng viên + môi trường + học phí + các chế độ hổ trợ ....
thì Nhất Nghệ là nơi đào tạo tốt nhất TP.HCM hiện nay về Microsoft.

Nhiều chỗ chất lượng cũng tốt nhưng học phí lại quá cao: Vũ Thảo, TD&T

Những chỗ khác học phí thấp nhưng chất lượng lại quá tệ!

Mình xin bổ sung chỗ này 1 chút, bạn nhận xét đúng nhưng thiếu, Nhất Nghệ có 1 cái dở ( dở nhất luôn) đó là cái canteen, coffee và đồ ăn ở đây dở tệ và còn 1 cái hay nữa (cái này theo mình là hay nhất) là các cô tư vấn viên ở đó xinh vãi cả linh hồn, nhìn 1 lần là bạn sẽ kết ngay thôi mà.

Vài ý kiến noob, mong các bạn tham khảo trước khi quyết định vào học ở Nhất Nghệ.

LDP
17-11-2006, 12:55
Mình xin bổ sung chỗ này 1 chút, bạn nhận xét đúng nhưng thiếu, Nhất Nghệ có 1 cái dở ( dở nhất luôn) đó là cái canteen, coffee và đồ ăn ở đây dở tệ và còn 1 cái hay nữa (cái này theo mình là hay nhất) là các cô tư vấn viên ở đó xinh vãi cả linh hồn, nhìn 1 lần là bạn sẽ kết ngay thôi mà.

Em xin đầu hàng lol

phuonghuyen
05-12-2006, 10:46
Em học 4 môn MCSA ( 70-270,70-290,70-291,70-350) đều ở TTTH trường ĐH KH-TN ..công nhận, học phí ở đây mắc quá.....mỗi môn phải đóng >100 USD lận ...mà...giờ đây đang phải vác xác đi kiếm 1 trung tâm khác để học và thi vì ...học xong 4 môn rồi mà kiến thức y chang những ngày đầu học mạng căn bản....

troi oi
05-12-2006, 11:11
Nhất Nghệ có forum đấy ...vào đấy mà tham gia thì biết ngay......Vì ngoài những thành viên kì cựu ,.....Các bạn còn được đích thân các thầy giải đáp ..........thử coi: http://nhatnghe.com/forum/

tridunggame
05-01-2007, 13:42
Như mấy t bạn của mình nè, hồi đâu học chung với tụi nó thấy tụi nó ngu thấy ớn vậy mà sau học nhất nghệ thấy nó rành dễ sợ, bữa nào cũng theo đuôi tụi nó đi học thôi hehe.

duy007vn
05-01-2007, 14:49
Em học 4 môn MCSA ( 70-270,70-290,70-291,70-350) đều ở TTTH trường ĐH KH-TN ..công nhận, học phí ở đây mắc quá.....mỗi môn phải đóng >100 USD lận ...mà...giờ đây đang phải vác xác đi kiếm 1 trung tâm khác để học và thi vì ...học xong 4 môn rồi mà kiến thức y chang những ngày đầu học mạng căn bản....

@phuonghuyen: Hix, sao đi đâu cũng gặp nhóc hết vậy...

@Everyone: Mình đang học ở Nhất Nghệ, theo mình thấy thì giảng viên của Nhât Nghệ rất hay, rất tận tình + vui tính nữa...:D
Tài liệu + Chế đỗ hỗ trợ thì khỏi chê. Bạn nghỉ học ư, ko sao, chỉ cần đăng kí đi học lại buổi đó là sẽ có thầy hướng dẫn bạn lại bài học hôm đó ngay...Hơn nữa còn được thực hành thêm free nữa
Phòng Lab rất hiện đại, cá bài thực hành sẽ được làm thật 100% (ví dụ nhưu bài Ổ cứng Basic & Dynamic --> bạn sẽ được làm trên các ổ cứng thật, chứ ko phải chỉ là lý thuyết xuông...)

Tóm lại, mình thấy học phí + chất lượng đào tạo của Nhất Nghệ là No.1 :D

boytomo
05-01-2007, 15:37
tui học nhất nghệ xong rùi nè
học xong tháng 6 mà giờ còn vác đơn đi kiếm việc chứ đâu ra mức lương kha khá
but công nhận là ở đây dạy tận tâm.dễ hiểu
muốn kiếm việc dễ phải ít nhất có 1 mcp.(50$ & anh ngữ tốt 1 chút)
down mấy bài test làm thử mà nhức cái đầu,giờ vẫn chưa có cái nào(& tiền).hichic
trong nhatnghe.com cũng có phần kiếm việc nhưng từ tháng...10
nói chung là bạn học ở nhất nghệ là nhất,nhưng nên ráng thi mcsa thì dễ có việc

nobitavietnam
05-01-2007, 16:52
Đôi lúc trường dạy không phải là yếu tố quyết định.
Để thành công và giỏi hay không thì còn phụ thuộc vào mỗi cá nhân :)

superthinb
05-01-2007, 17:38
Đôi lúc trường dạy không phải là yếu tố quyết định.
Để thành công và giỏi hay không thì còn phụ thuộc vào mỗi cá nhân :)

Đồng ý cả 2 tay. Đúng vậy đấy. Con lừa thì dắt lên Thiên Đàng về nó cũng vẫn là con lừa, đừng hy vọng nó thành người nếu nó không tu luyện.

Thêm một chút về Nhất Nghệ: sẽ là tốt nếu bạn đã từng học và đi làm về mạng, bây giờ muốn củng cố, ôn tập, hệ thống hóa kiến thức trong một thời gian ngắn để đi thi lấy chứng chỉ để vững chắc hơn cho nghề nghiệp. Còn nếu bạn quan niệm "3 triệu để có một nghề" như khẩu hiệu quảng cáo của Nhất Nghệ thì bạn phải nỗ lực bản thân rất nhiều chứ ở đó không đút cơm cho các bạn ăn đâu.

Điều quan trọng hàng đầu: trình độ tiếng Anh ít nhất phải tương đương chứng chỉ B (B thực sự nhé, không bàn B thui ở đây) rồi thì mới học về mạng mẽo mới có thể thành công và tiến lên trong nghề được. Vì nếu không đọc hiểu được tài liệu tiếng Anh thì làm thế nào được khi cần tham khảo lệnh, sách, hướng dẫn online về tin học.

redhorse
05-01-2007, 19:07
Mình xin bổ sung chỗ này 1 chút, bạn nhận xét đúng nhưng thiếu, Nhất Nghệ có 1 cái dở ( dở nhất luôn) đó là cái canteen, coffee và đồ ăn ở đây dở tệ và
Chưa bao giờ mình ăn uống gì ở đây, đúng giờ học, hết giờ về.

các cô tư vấn viên ở đó xinh vãi cả linh hồn, nhìn 1 lần là bạn sẽ kết ngay thôi mà.
Chỉ có 2 người nhìn rất good, :D

boytomo
08-01-2007, 18:05
3tr để có 1 giấy chứng nhận thì có ;>

Chỉ có 2 người nhìn rất good, :D
1 ng tên thu thì phải
tui nghĩ cỡ b phẩy anh văn mới có thể đọc hiểu hết các câu hỏi thi mcp :D

leoit
29-11-2007, 06:36
Em đang học CNTT trên ĐH, muốn học thêm bên nhất nghệ ( chứ rảnh quá cũng chẳng làm gì ):D.
Anh chị làm ơn tư vấn cho em vài cái về lịch học hàng tuần, học phí với chế độ thi cử...Thx alot!!;)

thitkhohotvit
29-11-2007, 07:53
Vào đây là có đầy đủ mọi thứ : nhatnghe.com

Horse
10-03-2008, 08:41
cho mình hỏi? bạn học ở đó 4 môn vậy bạn thi đậu MCSA chưa? tại mình định học ở Nhất Nghệ.

Mr KOP
12-03-2008, 20:23
gì mà bốn môn học MCSA 2003 phải 5 môn 270 là XP 290 là sv2003 291 là security thêm môn isa và môn mail exchange! nhưng mà thi là thi 4 môn thôi 270 290 291 bắt buộc và 1 môn tự chọn ...... mới thi xong 270 dc 968/1000 đ :D

Kha_kha
12-03-2008, 21:57
Đừng bao giờ học ở TTTH KHTN, mắc tiền mà học xong thấy nó sao sao ấy. Tui đã học CCNA bên đó. TKB 5h30-8h45, vô học bắt đầu lúc 6h15 (có khi 6h30) -> ăn gian dễ sợ (gần 1h/buổi).

Học MCSA NN thì TKB là 5h30-7h30, vô học lúc 5h45 (rất chính xác), kết thúc lúc 7h15 (có khi là 7h30 nếu bài dài) -> ăn gian 30p/buổi. Nhưng nhìn chung tui hài lòng về giáo viên + tài liệu + phòng học (có lúc máy lạnh chạy lạnh bà cố) + ... mấy em tư vấn xinh đẹp ^^. Về mặt tài chính thì NN khá rẻ: 3tr + 15USD/MCP -> Tổng chi phí học khoảng 3tr + 60USD(thi 4 môn) -> Khoảng 4tr -> Chấp nhận được.

Mr KOP
14-03-2008, 20:33
Đừng bao giờ học ở TTTH KHTN, mắc tiền mà học xong thấy nó sao sao ấy. Tui đã học CCNA bên đó. TKB 5h30-8h45, vô học bắt đầu lúc 6h15 (có khi 6h30) -> ăn gian dễ sợ (gần 1h/buổi).

Học MCSA NN thì TKB là 5h30-7h30, vô học lúc 5h45 (rất chính xác), kết thúc lúc 7h15 (có khi là 7h30 nếu bài dài) -> ăn gian 30p/buổi. Nhưng nhìn chung tui hài lòng về giáo viên + tài liệu + phòng học (có lúc máy lạnh chạy lạnh bà cố) + ... mấy em tư vấn xinh đẹp ^^. Về mặt tài chính thì NN khá rẻ: 3tr + 15USD/MCP -> Tổng chi phí học khoảng 3tr + 60USD(thi 4 môn) -> Khoảng 4tr -> Chấp nhận được.
nhất nghệ cái gì cũng dc trừ cái WC :)) ...... Nhất Nghệ còn cho thực hành từ 12h30 -> 3h mỗi ngày trừ CN (nếu bạn học ca ban ngày) ^^
mấy chị nhân viên thì dễ thương hết biết :"> ... các thầy cũng rất nhiệt tình đặc biệt là thầy Huệ giám đốc ^^

killed
14-03-2008, 23:45
Mấy chị đẹp có chồng hết rồi. Thú thiệt lúc dô nghe hỏi đáp, chỉ lo nhìn chị đẹp đẹp mà quên đang hỏi với nói gì. :D

Mr KOP
15-03-2008, 01:30
Mấy chị đẹp có chồng hết rồi. Thú thiệt lúc dô nghe hỏi đáp, chỉ lo nhìn chị đẹp đẹp mà quên đang hỏi với nói gì. :D

ừ lớp mình học (trước đây thôi vì ra trường hồi tháng 12 rồi) có ông kia đi đăng ký CCNA mà vào nghe mấy chị đ1o nói chuyện ra sao rốt cục cuối cùng ghi thành MCSA luôn :D

onlyme1989
22-06-2009, 23:12
Xin lỗi vì đã khui ngôi mộ ngàn năm này lên, nhưng hiện mình đang có dự định đăng kí học khóa thiết kế web doanh nghiệp tại Nhât Nghệ. mong các bạn tư vấn giúp.
Không biết ở đây dạy Web có tốt không? và theo như mình biết, bên đó có 2 khóa: cấp tốc (2 tháng) và bình thường (4 tháng), vậy nên học khóa nào?
Cám ơn

silkroadpro
22-06-2009, 23:22
tới gặp mấy em xinh đẹp tư vấn giúp cho bạn.

Bạch Linh
22-06-2009, 23:35

Vài ý kiến noob, mong các bạn tham khảo trước khi quyết định vào học ở Nhất Nghệ.

Không biết chú này đến đó để học hay là thưởng thức cái ngon và ngắm nhìn nữa :D

mrlight
23-06-2009, 00:43
Sao bạn lại suy nghĩ tiêu cực như thế. Theo mình thì nhận xét của mỗi cá nhân mỗi khác nhau nhưng suy nghĩ của bạn mình thấy không ổn. Ở môi trường nào cũng vậy, cũn có mặt xấu và mặt tốt của nó, bạn không nên quơ đũa cả nắm.

Còn riêng về Trung Tâm Nhất Nghệ, nếu bạn nguyentrantuan đã quan tâm thì mình xin nói thêm nơi đây đào tạo chuyên về mạng nhưng đi sâu về chương trình quản trị mạng của Microsoft. Bạn sẽ được học từ khi chưa biết gì cho đến khả năng bạn ra ngoài kiếm việc với 1 vốn kiến thức đủ để không thất nghiệp mà còn với 1 mức lương kha khá.

Nhưng cái mà mình muốn nói ở đây là sự nhiệt tình của các thầy ở Nhất Nghệ, khi bạn gặp khó khăn trong công việc, các thầy sẽ hỗ trợ bạn hết mình (học ở đây rồi thì các bạn sẽ thấy, hỏi thoải mái những điều mà mình chưa biết hoặc chưa hiểu, bạn sẽ nhận được câu trả lời thỏa đáng).

tư vấn xấu thí mồ mà bác kêu đẹp =.=
dc cái mấy ông thầy dạy rất nhiệt tình :D kết ở khoảng này thôi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Xin lỗi vì đã khui ngôi mộ ngàn năm này lên, nhưng hiện mình đang có dự định đăng kí học khóa thiết kế web doanh nghiệp tại Nhât Nghệ. mong các bạn tư vấn giúp.
Không biết ở đây dạy Web có tốt không? và theo như mình biết, bên đó có 2 khóa: cấp tốc (2 tháng) và bình thường (4 tháng), vậy nên học khóa nào?
Cám ơn

web thì tốt nhất ko nên học ở nhatnghe bác ah :D nhất là php nữa chán lắm
còn học mạng thì good :D em học web ở đó rùi nên em biết

onlyme1989
23-06-2009, 09:49
tư vấn xấu thí mồ mà bác kêu đẹp =.=
dc cái mấy ông thầy dạy rất nhiệt tình :D kết ở khoảng này thôi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

web thì tốt nhất ko nên học ở nhatnghe bác ah :D nhất là php nữa chán lắm
còn học mạng thì good :D em học web ở đó rùi nên em biết

Trời,đọc xong sao thấy mất tinh thần quá. Vậy web nên học ở đâu vậy bạn?

kenta1206
08-07-2009, 20:54
Các bác biết tài liệu ở Nhất nghệ là Tiếng Anh hay tiếng việt vậy /

CNTTSG
08-07-2009, 21:56
Các bác biết tài liệu ở Nhất nghệ là Tiếng Anh hay tiếng việt vậy /

Tiếng Việt..............

boytomo
09-07-2009, 08:31
có kèm hình minh họa lol