PDA

View Full Version : ADSL Viettel tính cước sai

redhorse
17-06-2006, 14:48
Mấy anh ai dùng Viettel cho hoi có coi cước từ web của nó được không, sao em coi chỉ được thắng 5 này, còn mấy tháng còn lại không coi được? vậy thì nó lấy gì mà thu tiền mình chứ?? còn tháng này lấy giấy báo về lên coi thử tháng 5 thì thấy chênh lệch tới 1 GB lựng (em xài ít lắm mồi tháng có ~3G mà tháng này lên tới 4.6G) gọi điện thoại từ 3h tới 4h mà vẩn chưa gặp được ai để nói chuyện toàn là máy không, bực thiệt, giờ phải làm sao đây

LogitechTM
18-06-2006, 05:07
híc của em thì tồi tệ hơn . vừa rồi viettel báo về , tháng năm của em hết 450k .ghe mà bay hết hồn (sợ chưa nói với mẹ nữa )
tổng cộng là 8G . buồn cười nữa là lượng upload của em là hơn 700MB .ngày dùng nhiều nhất của em là 1250 phút . cả tháng là 24725 phút trung bình ngày dùng 13h .
em hổng tin là mình châu đến thế .
buồn cười hơn là có ngày em không động đến máy mà vẫn tính cước
không biết bên đó tính cước kiểu gì .
mà chất lượng thì khỏi phải chê :)
sáng nay khi đọc bài viết về một anh nào đó đăng kí adsl của viettel mất 6 tháng nghĩ cứ thấy buồn cười . là vì em chỉ kém anh ấy đúng 1 tháng .
đã thế tốc độ thì đúng là fò . nhưng bây giờ dùng quen rồi .
chẳng lẽ bây giờ gọi các anh kĩ thuật xuống để xem xét tình hình rồi nối dây dợ . config này nọ kiểm tra. thế thì ngắt mạng của em đến bao giờ . bao giờ mới được sài . nên em cũng chẳng muốn gọi nữa .

neversoninlaw
18-06-2006, 13:44
chuyện bình thường, sắp gia nhập WTO rồi mà các "bố" này vẫn còn làm ăn theo kiều "mua xin bán cho". Tôi dùng ADSL từ tháng 11 năm ngoái, đến tháng 2/2006 thì không thấy gửi thông báo cước về, rồi cũng bị cắt line luôn, lên hỏi thì bảo "anh nhìn xung quanh đi, đâu phải có 1 mình anh không nhận được thông báo cước mà bị cắt" tôi hết hồn luôn, nhìn lại thì đúng là ai cũng bị vậy. Thử 1 lần chịu khó lên 372 - 374 Cộng Hòa, P.13, Q.TB để chứng kiến những gì tôi nói nhé, chúng ta hay họ là "thượng đế"???

Các bố ơi, thế này thì hết tháng 11/2006 đừng có nói tại sao người VN không ủng hộ DN Việt Nam nhé. Con sợ các bố rồi.

Chuyển qua MediaNet thấy ổn định và giá cả khá ok. Hy vọng lần này suôn sẽ.

Kinh nghiệm cho những người dùng Viettel thuê bao theo dung lượng, chịu khó cài DUMeter (phần mềm quản lý dung lượng dl-ul trên máy của mình để mà còn cái "đối chứng" với mấy ông nội này).

"Hãy nói theo cách của bạn" <== tôi dùng Slogan của Viettel để nói cho Viettel nghe đấy, có bố nào làm Viettel trong này không?!

redhorse
18-06-2006, 19:38
em thấy mấy bên kia củng bị chửi nửa, hồi đó trứơc khi đăng kí củng coi kỉ lắm, lựa chọn, khi lên vnn thì thấy nó làm lâu quá, qua bên FPT thì sao thấy bị nói, qua bên Viettel thì thấy nó làm nhanh quá (nhân viên kí hợp đồng rất nhanh không cần cmnd như bên vnn) chơi liên, bây giờ híc

nohack
18-06-2006, 19:46
Bé ng iu em xài Viettel, cả tháng chỉ chat chit ..trong đó gần 1 tuần là ko vào được mạng do dây mạng die ( Từ phía VT ) .. Cuối tháng tính hóa đơn 400k .. Vỡ mồm ...

Lậy hồn, hồn lướt nhẹ cho em nhờ :no:

tiensidien
18-06-2006, 21:04
hên wá.....
em xài viettel mà tháng có <200K àh

ngày nào cũng download hết
hi hi hi

haan
18-06-2006, 22:15
3 tháng rồi em chưa thanh toán tiền :D , ko biết có sao ko hả các bác?
em cũng mong nó cắt đi còn đổi sang dịch vụ khác, ko biết nó có đến nhà thu tiền ko ?:D
Các bác tư vấn dùm em .

cntt19001570
18-06-2006, 22:44
Kệ nó, bao giờ thích thu thì thu. Bụp 1 nhát thu 4 tháng 800k thì cũng mệt nhỉ :D :D

nhà tớ đứt mạng nó cứ cắm lung tung bây giờ tốc độ loạn xì ngầu
lúc down 100KB/s lúc thì 300KB/s

redhorse
19-06-2006, 01:42
Bé ng iu em xài Viettel, cả tháng chỉ chat chit ..trong đó gần 1 tuần là ko vào được mạng do dây mạng die ( Từ phía VT ) .. Cuối tháng tính hóa đơn 400k .. Vỡ mồm ...

híc hên xui, 400k, chắc chat gẫy tay quá
mà mình max down chỉ 100k à

neversoninlaw
19-06-2006, 10:12
yên tâm 1 điều rằng nếu các bạn dùng thuê bao theo Dung lượng thì chỉ cần bạn xài 1 tháng đụng "trần" của gói đó họ cắt ngay. Còn thuê bao trọn gói thì chậm hơn 2 - 3 tháng. Và 1 điều chắc chắn là họ sẽ chẳng gửi giấy thông báo cước cho các bạn đâu, yên tâm ngồi dùng và ... chờ họ cắt :D.

Mà sao cty lớn như thế mà chẳng chịu gửi giấy thông báo cước cho khách hàng theo đường Bưu Điện nhỉ, thằng ngu nhất nó cũng biết là theo cách đó, hay bọn họ thích cho khách hàng quỵt tiền cước mấy tháng liền (mà biết bao nhiêu là khách) để có cớ báo cáo hạch toán với CP là KD thua lỗ nhỉ. KD kiểu khó hiểu quá, khó hiểu khó hiểu

333
19-06-2006, 20:32
Đang bực mình thì vào đây gặp cái thread này trút đỡ vậy! Cước của tui tháng trước đã bị bọn Vịt Teo này tính tăng lên nhiều, mặc dù biết thế nhưng đôi co với họ thì mình chỉ thiệt. Đành bỏ qua...

Nhưng đến tháng này bọn Vịt Teo này đúng là hết thuốc chữa roài các bạn biết ko. Tôi đã kiểm tra và ghi ra giấy lưu lượng mà tui dùng nên biết chắc tháng này sẽ trả bao nhiêu. Nào ngờ...

Mới hôm kia nhận được hóa đơn gửi về nhà thì số cước họ tính lên gấp đôi. Lần này hết chịu nổi Ông Vịt Teo này rồi. Đành nói lời từ biệt với Vit Teo. Chuyển sang FPT

Mà chả ở đâu có cái hệ thống tính cước lởm như Vịt Teo cả. Hôm nay mở ra một kiểu, hôm sau mở ra kiểu khác, Pó răng. Bây giờ đao lốt suốt ngày cho lên tối đa luôn rồi ***** trả cước nữa. Dằng nào cũng =vậy

Xin thành thật chia buồn cho những khách hàng của Viettel Internet. "Hãy nói theo cách của bạn"... Nói theo cách chia tay với nó là chuẩn đấy..... Bye nhé.. Viettel lởm:)

haan
19-06-2006, 22:44
yên tâm 1 điều rằng nếu các bạn dùng thuê bao theo Dung lượng thì chỉ cần bạn xài 1 tháng đụng "trần" của gói đó họ cắt ngay. Còn thuê bao trọn gói thì chậm hơn 2 - 3 tháng. Và 1 điều chắc chắn là họ sẽ chẳng gửi giấy thông báo cước cho các bạn đâu, yên tâm ngồi dùng và ... chờ họ cắt :D.

Mà sao cty lớn như thế mà chẳng chịu gửi giấy thông báo cước cho khách hàng theo đường Bưu Điện nhỉ, thằng ngu nhất nó cũng biết là theo cách đó, hay bọn họ thích cho khách hàng quỵt tiền cước mấy tháng liền (mà biết bao nhiêu là khách) để có cớ báo cáo hạch toán với CP là KD thua lỗ nhỉ. KD kiểu khó hiểu quá, khó hiểu khó hiểu

thế là em ko cần thanh toán nữa hả bác ?
tại em dùng trọn gói, nhưng 3 tháng rồi chưa thanh toán. nhưng ko biết nó có đến nhà đòi tiền ko nữa (tại em xin tiền đóng rồi đấy chứ :D ). nó mà đến nhà thì vỡ mẹt :P

QuanNguyen
20-06-2006, 06:07
Em cũng thế, đã 5 tháng rồi mà chẳng thấy anh í gửi bill gì cả. Chuyến này mà nhận được chắc vỡ tim ra mà chết vì tiền cước quá.

hieucom
21-06-2006, 14:47
Viettel giong lua gat wa ba con oi. Mang sai thi cung tam duoc nhung cham soc khach hang wa te. doi dia chi DNS ma khong thong bao cho khach hang. lam may phong net that thu. con so dt thoai 082555888 thi go cho reo da luon chang co ma nao tra loi het

neversoninlaw
21-06-2006, 17:59
Viettel giong lua gat wa ba con oi. Mang sai thi cung tam duoc nhung cham soc khach hang wa te. doi dia chi DNS ma khong thong bao cho khach hang. lam may phong net that thu. con so dt thoai 082555888 thi go cho reo da luon chang co ma nao tra loi het

Sao lại nói thế, người ta cho dùng miễn phí không thu tiền mà còn bảo người ta "lừa đảo" nữa, bác thật là :D

Bác cứ lên 372 - 374 Cộng Hòa, P.13, Q.TB, HCM để nghe tất cả các khách hàng của Viettel "Hãy nói theo cách của bạn" mà Viettel cứ trơ ra í mà :)

VN ta làm thương hiệu hay thật đấy, cũng có slogan như nước ngoài nhưng sao khách giống như "hạ nhân" nhỉ ?!

tuvotongdn
21-06-2006, 18:33
Tui ở ĐN dùng Vietel thấy ổn định lắm mà, còn tiền cước thì chưa check. Tháng sau fai coi thử :d

redhorse
21-06-2006, 23:48
Anh Việttel mấy hôm nay, hôm nào gọi dt củng không đươc, gọi chờ rất lâu và gọi lại rất nhiều lần, lúc thì không được, lúc thì được nhưng không thể gặp được nhân viên tiếp chuyện chỉ nghe cái máy không thôi, còn web thì không vào đươc, mấy bửa trước có vào được thì chỉ xem cước tháng 5 được thôi, còn mấy tháng kia thì không đươc, thế thì không hiểu làm sao mà nó tính cước cho mình được nửa,
cho em hỏi 1 tí nếu mình thiếu cước vài tháng không thanh toán rồi bỏ luôn, thuê bao thằng khác thì nó có phạt tiền hay kiện mình không, chỉ sợ nó có 2 chử quân đội vào nguy hiểm, có gì nó kiện mình như vụ Vietnam airline thì khốn
Đinh khi nào rảnh lên chổ CỘng Hoà hỏi nó cho rỏ nhưng không biết được không.

aaron_enyk
22-06-2006, 10:55
Đúng là cách t1nh cước có vấn đề , Trong hóa đơn tính tiền 5/2006 tổng dung lượng down và up là 3100MB nhưng trên trang web chỉ báo có 2150MB ...

tahlove
22-06-2006, 11:17
Nhắc đến bọn Viettel này lại thấy tức. Quảng cáo rõ hay làm như mèo mửa.
- Nhân viên kỹ thuật thì ngu
- Hộ trợ kỹ thuật gọi điện từ sang tới chiều không được toàn bận -__-
- Gọi được thì nhân viên đến xem xét một lúc không rõ nguyên nhân bảo đợi một lát rồi biến mất luôn ức vãi...
tháng tới chuyến sang vvn dùng
(bây giờ mới thấm thì ra chất lượng phục vụ của FPT còn tốt chán)

333
24-06-2006, 13:31
- Hộ trợ kỹ thuật gọi điện từ sang tới chiều không được toàn bận -__-
- Gọi được thì nhân viên đến xem xét một lúc không rõ nguyên nhân bảo đợi một lát rồi biến mất luôn ức vãi...
tháng tới chuyến sang vvn dùng
(bây giờ mới thấm thì ra chất lượng phục vụ của FPT còn tốt chán)

Bọn NV kỹ thuật này chúng ko học ngành CNTT như anh em ta đâu (nói chuyện với khách hàng mà toàn cái giọng nhà quê đặc). Thằng em tui nó vào bên phòng KD của Viettel nó bảo: Kỹ thuật bên này toàn bọn lính mới con ông cháu cha, viettel cứ tuyển bừa vừa học vừa làm (như thế khỏi phải trả lương cao).

Mà tui vừa chuyển sang FPT, dù sao cũng hơn thằng Viettel ở cái khoản gọi Support 1 phát được luôn. Khỏi phải chờ lâu như thằng Viettel.

khoabeo108
24-06-2006, 16:05
Tính dung lượng trên trang web ít hơn hóa đơn là chuyện bình thường thôi, vì trang cơ sở dữ liệu trên trang web cập nhật chậm lắm, nhiều khi hết tháng rồi mà mới tính đến giữa tháng. Để đảm bảo độ chính xác thì có lẽ mọi người nên dùng thêm chương trình đo dung lượng

redhorse
24-06-2006, 17:42
Tính dung lượng trên trang web ít hơn hóa đơn là chuyện bình thường thôi, vì trang cơ sở dữ liệu trên trang web cập nhật chậm lắm, nhiều khi hết tháng rồi mà mới tính đến giữa tháng. Để đảm bảo độ chính xác thì có lẽ mọi người nên dùng thêm chương trình đo dung lượng
Tháng này là tháng 6. Em coi dung lượng tháng 5. trang báo rỏ ràng là tới ngày 31 chứ không phải giửa tháng. nên không có chuyện cập nhập trể đâu anh ơi.

ptt_qlkd
24-06-2006, 20:48
Viettel tính cước láo thế à. Tôi vừa mới đăng ký viettel (vì nó đang khuyến mãi).Tôi đang dùng FPT thấy Viettel dùng vào đem rẻ hơn 5 lần nên máu. Kiểu này phải suy nghĩa lại

redhorse
24-06-2006, 23:24
híc mình chỉ dùng ít, lướt web, down soft thôi chứ có down phim gì đâu, 1 tháng hồi đó cở ~150k à, dạo này thì lên 250k mà không hiểu có làm gì nhiều không, không biết lên đó nói thì tụi nó có chịu giải quyết không, mà chưa ai lên hết hay sao, góp ý với. Lở tụi nó hỏi sao mình biết, bằng chứng đâu, có internet đâu mà lấy bằng chứng chứ, mà web của nó củng có vào được đâu, lâu lâu 1 tháng mới vào được 1 lần. híc

vuhoa
25-06-2006, 09:24
Trời ơi girl xinh quá trời, trên 3000 em girl xinh từ thường dân đến diễn viên -> người mẫu -> hoa hậu, tất tần tật :D

Vào đây nè: http://typhuviet.com (bấm vào Girl Xinh Gallery)
Bác định giải tỏa căn thẳng cho anh em hả :D
ah nhân tiện hỏi mấy huynh xài soft gì để đo dung lượng down+up vậy, em xài BWMeter 2.3.4 và DUmaster nhưng lúc nào thằng vịt teo cũng tính cước cao hơn 2 soft này khoảng 300-500mb hết, pó tứ chi luôn

Nhân tiện mới nói lun hôm trước tui hỏi cục splitter để làm gì tụi nó nói để chống sét đấy mấy pác ạ

333
25-06-2006, 20:21
Trời ơi girl xinh quá trời, trên 3000 em girl xinh từ thường dân đến diễn viên -> người mẫu -> hoa hậu, tất tần tật :D

Vào đây nè: http://typhuviet.com (bấm vào Girl Xinh Gallery)

pó chiếu.com:confused: ------> Lạc đề roài đó bạn ơi

hongson
27-06-2006, 15:22
viettel chuyên dụ kh bằng giá lắp đặt rẻ rồi sau đó cứa cổ lại bằng chất lượng không vào đâu cả ặc ặc :banghead:

lee_huynh306
27-06-2006, 19:14
Ôi dào, tháng nào cũng bữa maximum thử coi nó ăn gian mình thế nào được! MegaStyle chưa hết tháng mà gần 40GB nè. Hoho.
Mà nói thật mạng của Viettel không tệ lắm đâu. Có nước tech support ngu kinh dị. Thiệt tình thì tui hổng hiểu nhân viên của bọn nó (và FPT nữa) học qua trường lớp nào mà ăn nói nhiều chuyện cười đau cả bụng, xém chết.

LogitechTM
27-06-2006, 20:51
Nhân tiện mới nói lun hôm trước tui hỏi cục splitter để làm gì tụi nó nói để chống sét đấy mấy pác ạ

ối jời ôi , bác có nói thật không đấy :D
em đã gà rồi thế mà bây giờ có đứa lại còn gà hơn em .

AloneStar2906
29-06-2006, 19:57
splitter là cục để tách tín hiệu DT và ADSL mà .. vậy mà VietTel bảo đó là cục chống sét . Kinh thật ! Kiến thức của nhân viên kém quá .

Netizen
18-09-2006, 11:59
Hôm qua tôi bị 1 tờ bill 900.000đ nợ cước đây này. Trong khi đó 300k tôi ko đóng vì tháng đầu nó tính láo, mạng lỗi ko vào đựoc, gọi kt mãi ko lên sửa, tháng nào cũng viết biên bản khiếu nại mà ko có thằng nào giải quyết cả. Sau đó tôi đóng tiền đàng hoàng, rồi đùng 1 phát tháng 8 nó cắt, tôi gọi bọn nó bảo tôi đang nợ cước 500.000đ nên nó cắt, từ đó đến nay tôi bị cắt nên ko dùng nữa, thế mà hôm qua nó mang bill đến đòi 900.000đ. Tôi chưa trả bảo nó xem lại. Anh em có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em với, để e làm cho ra vụ này. Thanks

erosinlove
18-09-2006, 12:04
Gặp mấy bác Vịt Teo thì cứ dùng chiêu chai lì mà đấu thôi ạh :)) tính bill đểu vô cùng , cước thì 1 năm thu 2 lần ...

darkangel2006
18-09-2006, 13:14
các bác sao chứ em xài 1 tháng có tầm 120k với homeN. Hiện nay VT đã chuyển trung tâm hỗ trợ kĩ thuật về từng quận. Còn thu cước bác nào mà nó ko đến thu thì lên Cộng Hòa yêu cầu nó nhập địa chỉ thu cước lại. Hồi trước em cũng mấy tháng mới thu 1 lần, lên yêu cầu nó nhập lại là tháng sau có người đến thu tận nhà ngay. Về các trung tâm hỗ trợ kĩ thuật thì hỏi nó xem chỗ nào nếu cần.

chienniit
18-09-2006, 13:35
Hôm qua tôi bị 1 tờ bill 900.000đ nợ cước đây này. Trong khi đó 300k tôi ko đóng vì tháng đầu nó tính láo, mạng lỗi ko vào đựoc, gọi kt mãi ko lên sửa, tháng nào cũng viết biên bản khiếu nại mà ko có thằng nào giải quyết cả. Sau đó tôi đóng tiền đàng hoàng, rồi đùng 1 phát tháng 8 nó cắt, tôi gọi bọn nó bảo tôi đang nợ cước 500.000đ nên nó cắt, từ đó đến nay tôi bị cắt nên ko dùng nữa, thế mà hôm qua nó mang bill đến đòi 900.000đ. Tôi chưa trả bảo nó xem lại. Anh em có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em với, để e làm cho ra vụ này. Thanks

Các bác cứ viết thư gửi lên báo, bảo đảm nó giải quyết cho các bác.
Tớ cũng bị giống các cậu, điên tiết lên, về viết mail gửi báo. Hôm vừa rôi, Viettel cho nhân viên gọi điện thoại lại cho tớ, nói chuyện cả 30', nhân viên đổi giọng nhỏ nhẹ liền....potay.com

Cuối cùng, Vịt Teo cũng mời lên giải quyết. Để sắp xếp thời gian lên nói chuyện với sếp của tụi nó... xem thế nào. Phải làm cho ra nhẽ mới được, chứ ko anh em nghèo tụi mình mãi nghèo àh....

dungng
14-05-2008, 16:51
Tháng 4 tôi đi tập huấn 3tuần không ở nhà vậy mà đi nộp cước tôi phải nộp bằng với mọi tháng, soi dung lượng trên trang WEB thì tôi dùng có hơn 500MB thôi, không biết bọn này nó làm ăn kiểu j? Quân đội hay thật

ijay
17-05-2008, 00:15
lạy chúa ! em mới cắt megavnn chờ vittel láp " sử dụng internet ko gioi hạn " ( nhà nghèo , thấy rẻ lại ham ) nhưng nghe các anh nói thế này thì em rối như tơ vò , mà nó thể do các anh dùng gói home N buổi sáng 1 mb ~ 1 trăm đồng nên hóa đơn cao chăng ?

ngheysay
17-05-2008, 08:00
thật sự mà quản lý ADSL thì ai mà quản lý được cơ chứ nhưng bạn hãy đưa hợp đòng sử dụng của mình ra, nếu không phải đường truyền ADSL phòng GAME hoặc kinh dong internet thì max chỉ có 450.000đ/ tháng thôi chào bạn

minhkhai
17-05-2008, 09:40
bố khỉ thế thì xài làm chó j nữa chứ .
Quăng mẹ nó đi chuyển qua FPT mà xái bà con ơi

luongintraco
07-07-2009, 21:49
em gọi lên bọn hỗ trỡ kỹ thuật 3 lần thắc mắc về dung lượng, chúng nó bảo máy tính bi vius và tự download thế mới hài. Mà khi đi làm toàn tắt máy tính chứ có dùng đâu, đúng là hài....

thuongshoo
08-07-2009, 08:01
các bạn down lúc mấy giờ? hay xài internet lúc mấy giờ? xài giờ hành chính mắc lắm! chiều hoặc 11 giờ khuya trở đi mới ít tiền! giờ hành chính mà download thì mau hết tiền lắm!

anhvu_1983
08-07-2009, 08:32
Mạng Viettel lúc này chậm như vịt.mính sài trọn gói nên cũng ko quan tâm đến giá cước nhưng mạng chậm quá ko chịu được

dieukonoi
08-07-2009, 09:20
Mạng Viettel lúc này chậm như vịt.mính sài trọn gói nên cũng ko quan tâm đến giá cước nhưng mạng chậm quá ko chịu được
hichic topic bị đào lên ghê quá, các bác thấy mạng chậm thì gọi tổng đài đi nhân viên kt kiểm tra lại cho.
@luongintraco cho mình xin thông tin về hợp đồng để xem mình giúp gì được bạn ko