PDA

View Full Version : Hỏi về sự khác nhau các gói ADSL của FPT.!

DungNv313
17-06-2006, 09:18
___Tui lắp gói ADSL MegaNET của FPT với giá cước 1,1 Tr/tháng (nhà mở hàng Net) mà sao thấy tốc độ download cũng chẳng khác gì so với gói Mega Kotex. Ban ngày tốc độ down của tui cũng chỉ được 50-70k còn ban đêm thì tốc độ trung bình cũng chỉ trong khoảng 250-330 Kb/s, so với thằng em tui dùng gói Style 250k/tháng thì cũng vậy.

___Phải chăng sự khác biệt giữa 2 gói này chỉ là giá ặc ặc... :( :(

333
19-06-2006, 20:48
Chính xác đó. Chỉ khác nhau giá cả và hóa đơn VAT. Gói Style ko có Vat còn MegaNet thì có. Hix, chỉ có zaayh thoi

SpeedTouch
13-11-2006, 09:14
___Tui lắp gói ADSL MegaNET của FPT với giá cước 1,1 Tr/tháng (nhà mở hàng Net) mà sao thấy tốc độ download cũng chẳng khác gì so với gói Mega Kotex. Ban ngày tốc độ down của tui cũng chỉ được 50-70k còn ban đêm thì tốc độ trung bình cũng chỉ trong khoảng 250-330 Kb/s, so với thằng em tui dùng gói Style 250k/tháng thì cũng vậy.

___Phải chăng sự khác biệt giữa 2 gói này chỉ là giá ặc ặc... :( :(

Nghe bạn nói thì cũng thấy tệ thiệt, đã thử dùng 1 máy không qua switch tét bao nhiêu chưa? mình dùng xitin cũng khá tốt, xài MegaNET ở cơ quan nhanh nhiều hơn của bạn, chắc line của bạn có vấn đề rùi, Ở gần nhà mình có nhiều NETCafe họ dùng MEgaPublic gì đó , tốc độ mình thấy khả quan hơn bạn đó, bạn mà cứ để thế sẽ dần mất hết khách thôi.