PDA

View Full Version : Xin hỏi về lỗi ổ cứng di động

kysikodau
31-10-2011, 20:10
Ổ cứng di động của em bị lỗi ko nhận, vào Disk Management thì nó báo lỗi "Data error (Cyclic redundancy check)" và ở phần ổ cứng di động có chữ "Unallocated". Em thử dùng PartionMagic hay HDD Reg. nhưng đều ko nhận ổ. Các bác tư vấn cho em giải quyết vấn đề này phát, ổ cũ nên cũng ngại đưa ra hàng.

saoviet87
31-10-2011, 20:36
Mình cũng có 1 cái cũng bị như thế không hiểu sao nữa. khi cắm vào nó vẫn nhận cái đèn ở ngoài ổ cứng sáng màu vàng. mà vào trong mycomputer hay managerment thì không nhận. pro nào chỉ giúp đi

kiettt
31-10-2011, 21:35
Bạn thử cắm vào những port USB phía sau máy xem sao, nhiều khi những port phía trước mặt không cung cấp đủ dòng điện cho ổ cứng chạy.

kysikodau
31-10-2011, 21:41
Mình nghĩ là lỗi ổ cứng, vì trên Dismanagement vẫn hiện ra ổ và dung lượng, tuy nhiên ko làm gì được. Cái này chắc phải xử lý bad sector của ổ nhưng mình lại ko rành về khoản này lắm. Có bác nào biết xin chỉ giáo

hddlabvn_kd
03-11-2011, 18:21
Ổ cứng di động của em bị lỗi ko nhận, vào Disk Management thì nó báo lỗi "Data error (Cyclic redundancy check)" và ở phần ổ cứng di động có chữ "Unallocated". Em thử dùng PartionMagic hay HDD Reg. nhưng đều ko nhận ổ. Các bác tư vấn cho em giải quyết vấn đề này phát, ổ cũ nên cũng ngại đưa ra hàng.Thông thường, lỗi như bạn mô tả là do HDD bị lỗi phần đầu đọc và/hoặc phần bề mặt từ tính. Khi HDD bị lỗi như vậy thường chỉ nên cứu dữ liệu quan trọng nếu có rồi thay HDD để dùng. Việc sửa chữa để dùng tiếp HDD đó có thể được nhưng lợi ích kinh tế không cao.