PDA

View Full Version : làm thế nào để gửi video về công ty mà ko đc dùng WAN

Eagle007
31-10-2011, 18:51
em chào các anh, em có một bài tập liên quan đến cơ sở dữ liệu như thế này mong các anh giúp em với, khó quá. Giả sử có một công ty lớn và có 18 công ty nhỏ kia ở rất xa nhau nhưng ko có kết nối WAN (và ko đc dùng WAN để truyền thông tin), nhưng có dùng cơ sở dữ liệu là MySQL, đề bài yêu cầu là hãy tìm ra ba cách để gửi đi những đoạn video (camera quan sát) từ 18 công ty nhỏ kia về công ty lớn (để quản lý các công ty nhỏ), ông thầy em có bảo là có thể lưu các video đấy vào cuối ngày rồi gửi về công ty cũng được hoặc truyền trực tiếp về công ty lớn cũng đc, và nó bắt buộc phải có dùng đến CSDL để lưu truyền video :(, rất cám ơn các anh đã đọc

Van8Hien62
05-11-2011, 23:07
Vậy 18 + 1 cái công ty kia, nối với nhau bằng cái gì ko đc dùng WAN ?
Còn việc đặt video trong DL ( nhúng trong mySQL ) là chuyện thông thường.

xbacala
08-11-2011, 00:16
Không dùng WAN thì có thể dùng dial-up trực tiếp từ công ty con về cty mẹ.

Còn cách khác là copy ra USB rồi gởi FEXDEX :)

megaownage
08-11-2011, 15:14
WAN chỉ có nghĩa là có chung một file server rồi các chi nhánh vào đó mà trao đổi file
Vì vậy đề bài không cấm dùng các pp sau:
Dùng email attachment
Email không cho phép gởi file bự quá thì dủng secured net (https) mà upload/download
Set up net sever cực quá thì dùng cloud. Google và Microsoft đều có dịch vụ này - trả tiền mới dùng được file bự.

Cách dễ nhất là mua một cái phần mềm chuyên splice file ra nhiều phần nhỏ rồi email từng phần.

Eagle007
09-12-2011, 23:24
18 nhánh kia + côg ty chính nối với nhau bằng virtual private network, ko biết là phải dùng đg truyền mạng như thế nào để video từ 18 nhánh kia truyền về HQ mà ko bị giật :D, à mà có thể đổi đc định dạng file video ko ạ ? chẳng hạn như đổi sang flv để lưu vào CSDL cho nó nhẹ

Van8Hien62
10-12-2011, 14:36
Nối với nhau bằng cái gì thì cũng là WAN.
Nơi gửi :
Video cũng là dữ liệu ( size lớn ) cắt nhỏ ra, chứa trong table.

Nơi lấy :
Lấy dữ liệu ra, nối lại.

Có thể bạn hiểu sai ý người ra đề thôi.

Eagle007
13-12-2011, 16:01
thế có phần mềm nào có thể chuyển định dạng của camera sang flv đc ko bạn, hoặc bất cứ định dạng nào mà làm cho file nó nhẹ đi, truyền trực tiếp để quản trực tiếp mà lấy dữ liệu ra rồi gửi xong nối lại nghĩ là ko ổn