PDA

View Full Version : Dell Media Direct cho Inspiron 630m

zero2one
16-06-2006, 11:22
Máy của em có chức năng MediaDirect, nhưng do cài Linux có động chạm tới MBR nên giờ nó không chạy được nữa.
Giờ muốn Install lại Media Direct Centre, trên DellSupport nó không cho download về, mà chỉ có trong đĩa Drivers đi kèm máy thôi. Vậy, bác nào có, hoặc biết link download (cho 630m) xin giúp đỡ với ạ.

haichau_it
19-07-2006, 21:25
tui cũng giống bạn rồi, của tui là cái e1505, giờ không biết phải làm sao, hỏi thì không ai biết, chán thật, có phải khi khởi động nó báo là:
causion: this hard disk may be infected by virus.
Tại tui cũng nghịch cái master boot đó.
????????????????????????????????????????

ThầnTăng
20-07-2006, 00:05
- Bac nào lỡ dại thì delete hết mấy cái partition thì coi như xong phải làm lại từ đầu
- Trước tiên bác phải download lại cái Media Direct 2.0 ở đây : http://up-file.com/download/5b0f05222509/MediaDirect20.zip.html
Click vào chữ up-file all 4you ở chính giữa khung bên trái
- cái nầy hơn 300MB cho nên download hoi lâu
Khi nào download xong roi thi burn ra CD nhớ là cái file download về la .iso file nghe burn = Nero hay gi cũng được

1 Việc trước tiên cần làm là tạo một cái partition mới dung lượng là 1,5GB cái Partition đó phải là UNALLOWCATED i repeat UNALLOWCATED
2- Sau đó bỏ CD media Direct vào máy để install

Good Luck

haichau_it
23-07-2006, 12:09
Cái partition thì không sao, nhưng cái Master boot record thì bị sửa rồi, nên không vào được Media Direct, khi khởi động, máy báo như sau: Causion: this hard disk may be infected by virus, không biết có phải nhiểm virus thiệt không nữa.
sau đó bấm phím spacebar máy lại vào window xp bình thường. Còn khi ấn vào nút Media Direct thì vào đến màn hình Dell Media Direct, rồi cũng hiện lên thông báo như vậy, bó tay, ấn phím spacebar thì vào window xp, chứ không vào media direct.

xuanthu20061984
08-05-2008, 10:59
hình như là lỗi nào ít ai biết lắm hả gì mà tìm nhiều 4rum cũng thấy ai trả lời ra hồn hết

wuhoatu
10-05-2008, 17:04
@haichau_it:
Con e1505 của bạn có phải Inspiron 6400/E1505 không??? Bạn thử xóa hết các partition có trên HDD rồi create lại như đối với HDD mới xem máy còn báo infected by virus nữa không. Nếu máy vẫn báo, vấn đề không nằm ở chỗ linux đã sửa MBR. Nếu cần đĩa cài MediaDirect Reinstallation cho DELL Inspiron 6400/E1505 thì PM cho mình.

@zero2one:
Mình có 2 loại đĩa cài MediaDirect cho nhiều dòng máy khác nhau nhưng rất tiếc là không có đĩa cài MediaDirect cho dòng 630M. Hôm trước có 1 bạn đã thử với những đĩa MediaDirect mà mình có nhưng lỗi ngay từ khâu tạo partition ngoài DOS. Nhưng mình đã xem lại, vẫn có thể cài được nhưng không có dòng 630M để thử. Nếu bạn ở HN, pm mình.