PDA

View Full Version : Ai biết chỉ giùm lỗi không cài được Windows

ngoccuaem
16-06-2006, 10:45
Máy mình bị lỗi rất lạ là khi cài đặt Windows XP, sau khi boot từ CD và copy các file cần thiết vào HDD và reboot lại để bắt đầu cài đặt thì báo lỗi " Missing Operation System ". Còn nếu cài Windows 98 hay Windows Me thì không sao cả. Bạn nào biết được lỗi này xin chỉ giúp. Thanks !

kimhuong
17-06-2006, 10:51
If you know what version DOS you have
Go here and download a boot disk for this ver.
http://www.bootdisk.com
Put it in A: Drive start computer when you get A:\ prompt type sys a: c:
and hit enter, Then take out boot disk and restart your computer.

Hopr this helps

vantruongdia
04-07-2006, 15:21
Theo tui HDD bi bad 1 số sector rùi, chữa bad là hết. CHữa bad = HDD generator hoac Disk Doctor

th_dug
01-08-2006, 20:20
Em CŨng Đang BỊ DzẬy NÈ NhƯng KhÁc MỘt ChỔ LÀnÓ Ko BÁo LỖi NhƯ ThẾ MÀ NÓ Quay TrỞ LẠi CÀi ĐẶt NhƯ LÚc ĐẦu Anh BiẾt CÁch ChỮa ThÌ BÀy Em VỚi LuÔn Nha CẢm Ơn Anh NhiỀu

nguyenvanthu
01-08-2006, 21:15
hiện giờ trên thị trường có bán đĩa ghost winxpsp2 đó mua về dùng thử coi chỉ cần cho đĩa CD khởi động trước cho đĩa đó vào rồi enter/enter là xong tôi dùng chỉ mất có 10 phút là ổ cứng đã có winxp chay ok rồi

templar
01-08-2006, 21:45
Bạn xem quá trình copy các file cần thiết vào HDD có báo lỗi gì không? xem thông báo lỗi nói gì (chịu khó đọc tiếng Anh chút). Nếu không báo lỗi gì mà sau khi khởi động lại báo "Missing Operation System" có thể đĩa Windows của bạn bị hư một số file khởi động.

Thang1967
04-08-2006, 15:44
Em CŨng Đang BỊ DzẬy NÈ NhƯng KhÁc MỘt ChỔ LÀnÓ Ko BÁo LỖi NhƯ ThẾ MÀ NÓ Quay TrỞ LẠi CÀi ĐẶt NhƯ LÚc ĐẦu Anh BiẾt CÁch ChỮa ThÌ BÀy Em VỚi LuÔn Nha CẢm Ơn Anh NhiỀu

Khi khởi động máy, vào BIOS xác lập để máy khởi động từ CD cài đặt Windows. Sau khi hoàn tất quá trình kiểm tra, copy files...máy sẽ khởi động lại. Lúc này bạn vào Bios, chọn chế độ khởi động từ ổ cứng, lưu lại, ngồi chờ, thế là xong.

anhngannamvandoi
06-08-2006, 00:26
cái vụ này ngoài các trường hợp kể trên, bạn có thễ coi lại cấu hình máy, xem máy đã đẻ yêu cầu mà win xp đòi hỏi chưa